GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกินไปครับหยุดเวลาเทร

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา
ขอพูดในความเห็นส่วนตัวผมบ้างแล้วกันนะครับ

ผมเห็นด้วยนะครับที่ทักษะ คลาส3 หยุดเวลาของเทร จะออกมาในรูปแบบนี้ เพราะถ้ากันตรงๆแล้ว ชื่อ สากลของทักษะ ความลึกลับการเวลา ก็คือ Chronosphere

หรือ ที่หลายคนรู้จักชื่อนี่ในฐานะสกิลอัิลติเมทของ Faceless Void แต่ทำไมเกม Dota ถึงไม่มีคนดราม่าเรื่องสกิลนี้หล่ะครับ

ก็เพราะคำนิยามของมัน บอกตรงตัวอยู่แล้ว " มันคือการสร้างโลกที่มีแต่ตัวเองเท่านั้นที่เคลื่อนไหวได้อย่างอิสระ " คนอื่นไม่ว่าใครก็จะไม่สามารถขยับได้

แต่ เกมอสุรา/อวตาร มันไม่ใช่ เพราะหยุดเวลาขึ้น มีแต่ฝั่งศัตรูที่หยุดแต่ พวกเดียวกันไม่ได้หยุดไปด้วย มันถูกต้องตามกฏสกิลแล้วหรอครับ

เทรก็บอกอยู่ว่าหยุดเวลา แล้วคนที่ไม่ใช่เทรทำไมถึงไม่หยุดไปด้วย

ส่วนตัว ผมคิดแบบนี้ดีที่สุดแล้ว แต่ควรลดขอบเขตหรือมีข้อจำกัด ข้อเสียบ้างไม่ใช่ หยุดเวลา ระยะ 20*20 เป็นเวลา 20วินาที(ที่ระดับ 10)

เกินไปหน่อยครับ เพราะปั้มยาก็ไม่ได้ ทำไรก็ไม่ได้ ได้แต่รอความตายสถาณเดียว

แนวทางแก้ปัญหาของผมคือ ไม่ต้องไปปรับสกิล ให้เทรเป็นศูนย์กลางของหยุดเวลาอะถูกแล้ว

1. ลดระยะเวลา ที่ถูกหยุดลง ให้เหลือ แค่ 10 วินาที

2. ลดระยะรัศมีให้้จำกัดแค่ ระยะ 10*10 ช่อง (เพื่อนให้อาชีพสายตีไกล ได้มีโอกาศสสวนคืนบ้าง)

เพราะทุกวันนี้ เทรหยุดเวลา มันก็ิวิ่ง ตัน 20 อยู่แล้วครับ ผลจากสกิลโกยแน่บขึ้นสูง แถมต้านทานเป็น 100 อีก ยิงก็ไกลด้วย

เจ้งกันพอดีคับ อาชีพอื่นไม่ต้องทำไรกินแล้ว เทรหาของ ดรอปของเองได้ แถมสู้คนก็เก่ง พรางตัวเอาตัวรอดจากมอนเตอร์ก็สบาย แถมตายยังมีสกิลฟื้นคืนชีพ

เก็บเอาไปคิดแล้วกันครับ ทีมงานที่รักทั้งหลาย สมควรแล้วหรือไม่ทีปรับแบบนี้ ที่จริงก็ไม่อยากคิดหรอกนะครับ แต่เห็นพูดกันจนอดคิดไม่ได้

ทีมงานจงใจปรับให้เทรเก่งขึ้นเป็นพิเศษ สำหรับช่วง ABT รึป่าวครับ หลังจบการแข่ง ABT ก็จะปรับให้เทรกากลงตามที่ผู้เล่นได้ดราม่าไว้

ไม่ต้องการให้เทรกากลง นะครับแต่ต้องการ ความเสมอภาคให้กับอาชีพอื่นๆ บ้าง ผมเชื่อว่าทีมงานจะต้องได้อ่านกระทู้ผมแต่จะเก็บเอาไปคิดหรือไม่ก็สุดแล้วแต่ ตัวท่านแล้วครับ

Crossζy

• Full Member
ทีมงานไร้การตอบรับ
จนกว่าผู้เล่นจะหายไป

Hamster

• **
ได้ทดสอบด้วยตัวเองดูแล้วครับ พูดได้คำเดียวว่า " เควี่ย !! " จริงๆ มันเกินไปแล้วครับ

ที่อาชีพนักล่าสมบัติ จะวิวัฒนาการกลายเป็นนักฆ่าที่สมบรูณ์แบบที่สุดไร้ซึ่งข้อบกพร้อง

ทุกประการ เลือดเยอะ หลบเยอะ โจมตีระยะไกล โจมตีเร็ว รัว แรง และติดโป๊ะเชะถี่มาก

และยังจะมี อัลติที่ทำให้ฟื้นคืนชีพ สามารถสะกดทุกอย่างในรัศมีรอบตัว ได้อย่างสมบรูณ์แบบ

ปรับตรงจุดจริงๆ ครับ หยุดเวลาขึ้น !! เอาหยุดเวลาไปด้วย สุดยอดครับ ทีมงาน

ไม่เคยเห็นทีมงานปรับอะไรที่ตรงประเด็นที่สุด แบบนี้มาก่อน ตั้งแต่เล่นเกมนี้มา

กด Like ครับ พบมากับตัวเลย  woon_cry woon_cry

หัตถ์เทพลิขิตสวรรค์[•]

• **
  • แค่เพียงรักเธอก็พอแล้ว

(=w=)b

• Newbie
  • *
เปลี่ยนชื่อ เทรเชอร์ฮันเตอร์ เป็น แฮดฮันเตอร์ แทนได้ป่าวครับมันดูตรงกับสกิลที่มีมากกว่าอ่ะ

X-Burner

คิดแค่ตอนเกรียนป่าว  เหมือนกะบังคับเปิด พีเค อะแหละเน้ด้านเกรียน ด้านเวลประโยชไม่มีเลย

นี่ก็เน้นเกรียน ด้านตีบอส เน่า รึอาจต้องหาแนวทางการหลุดใหม่เวลาตีบอส

g#040

.

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ทีมงานจะพัฒนาแนวนี้ต่อไปไม่ไหวน๊ะครับ เล่นทำให้อาชีพไหนเก่งก็เก่งเปรี้ยว พอคนไปเล่นกันเยอะๆมาปรับ การที่คนมาเล่นเนี่ย บางคนจุ 6 ก็ ซื้อยารีอาชีพมาน๊ะ ปั้นตัวมาใหม่ก็กดเส้นน๊ะ ไหนจะการรีสายต้องซื้อยาอีก ต้องลงทุนหาของใส่ซื้อของใส่มาอีก เหตุที่ทำขนาดนั้นเพราะทีมงานทำออกมาให้มันเก่ง คนจึงมาเล่นกันใหญ่  พอมาไปๆปรับเน่าเลย เหมือนหลอกลวงผู้เล่นน๊ะ ทำให้ดีให้เค้ามาเล่น พอมาเล่นปรับให้เน่าไปเอาอาชีพอื่นเก่งอีก

สำหรับเทรผมเห็นด้วยว่ามันเกินไปจริงๆตาม จขกท. ว่า ผมก็เล่นเทรหลักเหมือนกัน  ชอบน๊ะใช่ว่าไม่ชอบ แต่ถ้าเราทำได้ คนอื่นก็ทำได้ จะเป็นการมาบีบเราเองเสียมากกว่า แล้วคนก็จะแห่มาเล่นแล้วก็จะมาถูกปรับให้แย่อีก   ทำอะไรออกมาแต่ละอันคิดให้มากๆหน่อยน๊ะครับ  มีมาตรฐานคอนเซปอาชีพในการพัฒนาออกมาแต่ละอย่างหรือไม่ ถ้ามีควรหันกลับไปทำให้มันตรงเสียแต่เนิ่นๆครับ

การทำอะไรออกมา ดีหรือไม่ดี ทีมงานทำได้ดีก็แค่ปรับไปปรับมา แต่คนเล่นเค้ามีต้นทุนในการเลือกมาเล่นน๊ะครับ ของต้องซื้อน๊ะครับไม่ได้มาแจกกันฟรีๆ ฉะนั้นการจะคิดทำอะไรออกมาแต่ละอย่าง คำนึงถึงต้นทุนและหัวจิตหัวใจผู้เล่นด้วยครับ อย่านึกว่าอะไรดีก็จับใส่ๆ แล้วมาไล่ปรับกันให้มั่วไปหมด

nightjusmin

เมนต์บนมือถือ สั้นละกัน "ถ้าคุณปรับโดยคำนึงถึงความสมดุลของสายอาชีพ+***เพื่อผลประโยชน์ส่วนรวม ไม่ใช่เพื่อผลประโยชน์ของคนเพียงกลุ่มๆเดียว*** ปัญหาก็จะไม่เกิด แต่ถ้าคุณยังเห็นแก่ตัวแบบนี้ ก็พาลแต่จะสร้างปัญหาไม่จบสิ้น เดิมที เทรเด่นหาของ หาตังค์ แต่ปัจจุบัน เรื่องบู๊ก็ไม่เป็นสองรองใคร ออกจะเด่นกว่าอาชีพสายบู๊ด้วยซ้ำ

3eCausez

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_angry woon_angry woon_angry
                  มีคนร้องขอว่าเทรกากหรือยังงงงงงง...
                  ถึงมาปรับได้สุดยอดขนาดนี้ๆๆๆๆๆ....
                  ผมคนนึงก้อเล่นเทรจุ6ตัวหลัก...
                  แต่ปรับแบบนี้มันเอาเปรียบอาชีพอื่นเวอร์เกินไปนะผมว่า....
                  เหมือนเป็นสูตรโกงเกมสมัยเรียนยังงัยยังงั้นเลย....
                              woon_no woon_no woon_no

muanglnw

• **
เทรกำลังจะเดินไปที่ขอบเหวแล้วครับ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงขาขึ้นไปบอนขอบเหว สักพักเดี๋ยวก็ตกลงมา g#040

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
ได้ทดสอบด้วยตัวเองดูแล้วครับ พูดได้คำเดียวว่า " เควี่ย !! " จริงๆ มันเกินไปแล้วครับ

ที่อาชีพนักล่าสมบัติ จะวิวัฒนาการกลายเป็นนักฆ่าที่สมบรูณ์แบบที่สุดไร้ซึ่งข้อบกพร้อง

ทุกประการ เลือดเยอะ หลบเยอะ โจมตีระยะไกล โจมตีเร็ว รัว แรง และติดโป๊ะเชะถี่มาก

และยังจะมี อัลติที่ทำให้ฟื้นคืนชีพ สามารถสะกดทุกอย่างในรัศมีรอบตัว ได้อย่างสมบรูณ์แบบ

ปรับตรงจุดจริงๆ ครับ หยุดเวลาขึ้น !! เอาหยุดเวลาไปด้วย สุดยอดครับ ทีมงาน

ไม่เคยเห็นทีมงานปรับอะไรที่ตรงประเด็นที่สุด แบบนี้มาก่อน ตั้งแต่เล่นเกมนี้มา

+1000 เทรสมัยนี้ต่างกับสมัยก่อนมากๆ เลยค่ะ
สมัยก่อนนู้นนนนนนนนนนนนน (สมัยไหนล่ะหว่า -.-) เทรนั้นอ่อนมาก แต่ก็ยังพอดรอปของได้
เพื่อเพิ่มเงินให้กับตัวหลักและหาของมาใส่ในตัวหลักได้ สมัยนี้ เทรได้เปลี่ยนแปลงไปมาก
จากที่เคยอ่อนๆ เป็นเพียงนักล่าสมบัติตัวน้อยๆ ได้กลับกลายเป็น ปีศาจที่น่ากลัวที่สุด
ในเกมอสุราก็ว่าได้ จะหาของ จะ pvp จะแนวไหน สามารถรับมือได้หมด อีกอย่าง
เทรสมัยนี้ ตีบอสเหมือนตีวุ้นที่เลือดเยอะ ก็พอว่าเปรียบฉะนั้นได้ เหอๆ
และเทรสมัยนี้ เหมือนดึงจุดเด่นของ เกือบทุกอาชีพ มาไว้ในตัวๆ เดียวได้ จากเมื่อก่อน
ยิงไกล ดึงจุดเด่นของชาปมา พอมีหน้าไม้แรร์ ก็ยิงได้ไกล รัว แรง ดึงจุดเด่นของทหารมา
ดึงอัตราโป๊ะเช๊ะ และความแรงโป๊ะเช๊ะมาจากแอส (เฉพาะบางคน) หลบก็เยอะ พอๆ กับแอส
เลือดก็เยอะ (มว๊าก) ดึงจุดเด่นของสาย ไฟเตอร์คลาส
ส่วนพาลาดินที่ว่ามีกันโป๊ะ ก็ไม่เหลือ วิถึกๆ เลือดเยอะๆ ไม่เหลือ วอลอคก็อาจมีสูสี แต่เจอหยุดเวลาก็
คงได้ยืนกำชัยไว้ตลอดพระก็มิเหลือ ไม่อธิบายละ ...

สรุปคือ นี่มัน สเปเชี่ยล บอส นี่นา woon_shock

ปล. เอาฮาาา ไม่คิดมาก  g#022 g#022 g#021 g#021

3eCausez

เทร ครบเครื่องที่สุดละตอนนี้ pvp  วอ หาเงิน เวล ABT เป็นอันดับต้นๆไปซะหมด โอ้สมดุล  g#018 g#018 g#018 g#018 g#018

โจเดี่ยว

• Newbie
  • *
    • best toy
 woon_5555 woon_5555 ผมก็เล่นตัวเทรเป็นตัวหลักนะครับ ดูแล้วมันโกงเกินไปครับ วิ่งไปไหนหยุดก็ตามไปด้วย ของเดิมมันก็ดีอยู่แล้วปรับเพื่อ??