GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

Lizzie~WindRunner

• Jr. Member
  • **
  • >Oop~I Did it agian<
 woon_cry woon_cryยิงไว อัพ 4 เอจิ 99 ยา+10ต่อเนื่อง ได้ 216 เลขม่วง 8  woon_cry woon_cry woon_cry
 แง ถามอีกครั้งนะค่ะ ถ้า อัพ ยิงไว 5 เอจิ 99 จะมีเลขม่วงไหม ปวดใจมากค่ะ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

THE-COOL

• Full Member
ถามนิดมีอคติ อะไรกับสีม่วงหรือเปล่าคับม่วงแค่ 8
ไม่มีผลอะไรเลยนะคับ ผมไม่แน่ใจนะเพราะผม

THE-COOL

ผม agi 99
ความเร็ว 4
เพิ่งพลังฮึดสู้ ได้ความต่อเนื่อง 216
ไม่มีสีม่วง..แต่ถ้าถอดสร้อยอสูรออก สีม่วง 100+

THE-COOL

g#011เอาเป็นว่าผมไม่ขอเครียเรื่องเลขสีม่วงละกันนะครับ
เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้ใส่ใจจุดนี้เท่าไร เลยไม่รู้ว่า
มันมีได้ยังไงและทำยังไงถึงหาย แต่ที่รู้มาสีม่วงดีตรงที่
ไม่ว่าจะวืดหรือถูกป้องกันยังไงหรือโกยยิง สีม่วงจะเข้าเต็มทุกดอกเท่านั้นเองคับ
เพียงแค่มันน้อยเท่านั้นเอง  g#004 g#031
ขอนอนก่อนละคับ  สู้ๆคับ g#018 g#018 g#018 g#031 g#031

• **
 woon_cry woon_cry ไม่ชอบสีม่วง
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

• **
woon_cry45 ม่วง ๆๆ
เติมเงินจนได้ 475 บาท แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

routeboy

3eCausez

ถ้าเล่นสายยิงเร็วยังไงก็ต้องมีค่าเลขสีม่วงขึ้นครับ เพราะมันเกิดจากการอัพเพิ่มความเร็วในการยิง+AGI เเละดาเมจสีม่วงที่มีออกมา ไม่ได้ทําให้เรายิงเบาลงเเต่เป็นดาเมจโจมตีเป้าหมาย ดังนั้นมันไม่ได้มีผลเสีย มีเเต่ผลดีครับ

_FireFox_

• **
  • -*-
ผมก็เล่นชาบนะครับ ตอนนี้จุ3ยุกิวกับพี่ทีอะแหละ ลงเอจิ99 เพิ่มความไว5 ความไวเลยเกิน216มันเลยไปเพิ่มดาเมจตอนโจมตีของผมเลขม่วงอยู่ที่265 มีกระรอกเพิ่มต่อเนื่องอีก90อยู่ที่500 ยิงคนเลยหารสองเหลือ250 ผมว่าเลขม่วงนี่ก็ดีนะครับเพิ่มดาเมจขึ้นจากปกติอีกตั้ง250 ผมว่าคนโดนตายเร็วขึ้นด้วยนะ g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

THE-COOL

g#024ชาร์ปที่จุหลายรอบที่สามารถอัพ agi ถึง 99
ก็เรียนเพิ่มความเร็วแค่ระดับ 4 พอ
แล้วถ้าเรียนตามที่ผมแนะนำก็จะเหลือเหรียญ 2 เหรียญ
ส่วนตัวผมเองเอามาเรียนเเปิดเกราะให้ได้ระดับ 5
ระดับ5 ลดป้องกัน 200+50 นี่ไม่ใช่ประเด็นที่ต้องการเท่าไร
แต่จุดประสงค์คือต้องการคือลดต้านท้านทุกอย่าง 50% คับ สุดเทพเลยg#040

THE-COOL

woon_cry45 ม่วง ๆๆ
เติมเงินจนได้ 475 บาท แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยกลัวจะได้เป็นชาวสีม่วง 55  #038
สาวไทยรับไม่ค่อยได้  g#036 g#037
ขนาดมีคนบอกว่ามีแต่ผลดียังไม่ยอมเลย 555 g#037 g#037
อย่าไปรีเลยคับเสียดายเงิน..เอาเงินไปทำแบบที่คุ้มค่าดีกว่า .. g#024

• **
 woon_angry รี แล้ว ค่ะ เอจิ 92 แล้วมันจะไม่ม่วง หนูชอบ คำว่าพอดีเป้ะ !!!!!

oh_RaymonDD

ของเเนวทาง เล่นชาร์ปยิงไว สายpvp เเบบ สุ้เเอส +เบลดได้นะคับ
ขอระเอียดยิบปานยิปซีเลยนะคับ ขอบคุนคับ

ชาวสปาตัน

g#040ชาร์ปสายยิงไวก็อัพตามที่โพสนี่แหละคับ..ชาร์ปสู้แอสได้ตามธรรมชาติอยู่แล้วคับ
ไม่เห็นจะต้องกังวลอะไรเลยคับสายเรนเจอร์เหมือนกันเลือดพอๆกันแอสหลบเยอะจิง
แต่ชาร์ปก็แม่นโคตๆ เหมือนกัน  g#037หลบยังไงก็ไม่พ้น ที่แพ้ส่วนมากน่าจะโดนเล่นงานก่อนมากกว่า
เหมือนกันคับแอสถ้าโดนชาร์ปก่อนก็เดี้ยงเหมือนกัน..อาจจะแพ้บ่อยเพราะซี3 พันธมิตร ของแอส
แต่มันก็มีทางแก้ โดยใช้เทียนไขทุกอย่างก็จะกลับมาเหมือนเดิมเหมือนแอสไม่มีซี3 หนำซ้ำซี 3 จะทำร้ายแอสเองเพราะ
ช่วงวาบหายไป 2 วิแอสจะโจมตีไม่ได้ กลับกัน 2 วิที่วาบหลบ ชาร์ปยิงเข้าทุกดอกเพราะมองเห็น(ใส่เทียน) #038

ส่วนเบลคสายดาบใหญ่รักษาระยะห่างไว้ดีๆสเต็ปเท้าไม่ตก ก็ไม่มีไรน่ากลัวคับ(อยู่ในแบทยิ่งปราบง่าย) เล็งแล้วส่องโลด #038
ปัญหาอยู่ตรงสายดาบคู่..ที่มีสกิลติดมึน ระยะพุ่งได้ไกล..อันนี้ก็เป็นปัญหาอยู่พอสมควร g#014แต่ถ้าอยู่ในแบทเล็งได้ก่อนก็ไม่มีไรน่ากัว
อยู่ที่จังหวะการรักษาระยะของคนเล่นคับ
สายไฟเตอร์เขาเกิดมาเพื่อชน ถ้าเราชนด้วยโอกาสชนะน้อย(การป้องกัน+เลือด สายนี้เขาพร้อมกว่าเรา)
การที่จะเอาชนะมันต้องใช้เทคติกครับ(ไม่ใช่เทคนิคนะ) เทคติก คือมันต้องชนะด้วยเล่ คับสำคัญอยู่ที่สเต็ปเท้าอย่าตกครับ
รักษาระยะให้มั่น..ตอดยิงไปเรื่อย (รัศมีตะวัน+จุดตาย)ไม่มีร่ายเวช ฉะนั้นตอดยิงไปได้จนมันตายแหละคับ
ถ้ามันมีพระช่วยฟูก็อย่าไปเสียเวลาชนด้วยคับ g#036 เพราะเทคติกเราจะใช้ไม่ได้ผล #038
โดยปกติแล้วก็ไม่ค่อยได้ชนกับเบลคเท่าไร จะหนักไปทาง เบอ+วิ มากกว่า เพราะ2 อาชีพนี้เกรียนเยอะ
ใ จคับ ๆ

THE-COOL

g#031สายเรนเจอร์เอาวิธีการสอบเขาวงกตมาฝากครับ g#031

g#040เเบบที่1(มี2แบบ) เริ่มที่เเมพ 01----->ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ลง  g#008   
                     เริ่มที่เเมพ 01----->ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง g#008
แบบที่2           เริ่มที่เเมพ 02 ----->ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง  g#008
แบบที่3           เริ่มที่เเมพ 03 -----> ขวา >>> ขวา >>> ลง >>> ขวา  g#008
แบบที่4           เริ่มที่เเมพ 04 -----> ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขึ้น  g#008
แบบที่5           เริ่มที่เเมพ 05 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ลง >>> ลง  g#008
 แบบที่6          เริ่มที่เเมพ 06 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ซ้าย  g#008