GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิด NPC รีสกิล&สเตตัส!! เร่งยอดบริจาคน้ำท่วม

TreA-SurE

• Newbie
  • *
โรลอีกแล้ว โรลบ่อย เปิดรีเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
บริจาคคือสมัครใจที่จะให้แต่ดันมาตั้งเงื่อนไขว่าต้องบริจาคถึงยอดถึงจะเปิดNPCรีให้
มันให้ความรู้สึกว่าโดนบังคับให้บริจาคถ้าไม่บริจาคก็ไม่ต้องรีประมาณนั้น

เรื่องช่วยเหลือน้ำท่วมคนเขาก็ไปช่วยทางอื่นกันส่วนใหญ่แล้วล่ะไม่มารอบริจาคอสุราหรอก

คุณอย่าไปคิดอย่างนั้นสิครับ จุดประสงค์การบริจาคตรงนี้เพื่อเอาไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ซึ่ง .... การเปิดรับบริจาคทางนี้เค้าจะไม่มีรางวัลอะไรเลยก็ได้น๊ะครับ  ไม่มีรีฟรีก็ได้  หัวใจหลักคือการรับบริจาคเงิน แต่การเปิดตัวรีให้มันเป็นอีกหนึ่งแรงจูงใจให้คนมาช่วยกันบริจาค  ทางเกมส์นำเงินพวกเราไปบริจาค ทางเกมส์ก็มีของขวัญมอบให้ตอบแทนน้ำใจผู้เล่นเป็นการรีฟรี  ซึ่งการที่เค้ายกยอดรายได้มาก็เป็นอีกหนึ่งของขวัญ และเพื่อเป็นแรงกระตุ้น

อย่าไปมองเอาแค่ว่า เราอยากจะได้ตัวรีฟรีต้องทำยอดให้ได้เท่านี้เท่านั้น นั่นเป็นความอยากของเรา  แต่กิจกรรมนี้จุดประสงค์เค้าคือ รวบรวมเงินไปช่วยเหลือคนน้ำท่วมครับ  ผมไม่ได้หวังรีฟรีผมยังบริจาคเลยครับ มองความทุกข์ของคนอื่นที่เค้าประสบชะตากรรมที่ย่ำแย่กว่าเราสิครับ  แล้วท่านคิดว่าเงิน 10 บาทที่บริจาคไปหากยอดไม่ถึงที่เค้ากำหนดแล้วไม่ได้รีฟรี ท่านคิดเสียดายเงิน 10 บาทนั้นหรือไม่  ท่านคิดเสียดายยอดเงิน 50000 บาทนั้นหรือไม่  เงินที่ให้ไปเสียเปล่าหรือไม่

บริจาคกันไปเถอะครับ จะได้มากได้น้อยอย่าไปสน เรื่องรีฟรีคุณลองอ่านใจคนที่มีน้ำใจช่วยเหลือคนเดือดร้อนดูสิครับ คนที่คิดทำตรงนี้ขึ้นมา แล้วคุณจะได้คำตอบเองว่าหากแม้ยอดเงินไม่ถึงตามกำหนดแล้วท่านจะได้รีฟรีหรือเปล่า  เรื่องนี้ไม่น่าดูยากน๊ะครับ คนทำเรื่องนี้เป็นคนมีน้ำใจ  ก็คงไม่ต้องมีอะไรกังวลเรื่องรีฟรี

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
บริจาคคือสมัครใจที่จะให้แต่ดันมาตั้งเงื่อนไขว่าต้องบริจาคถึงยอดถึงจะเปิดNPCรีให้
มันให้ความรู้สึกว่าโดนบังคับให้บริจาคถ้าไม่บริจาคก็ไม่ต้องรีประมาณนั้น

เรื่องช่วยเหลือน้ำท่วมคนเขาก็ไปช่วยทางอื่นกันส่วนใหญ่แล้วล่ะไม่มารอบริจาคอสุราหรอก

คุณอย่าไปคิดอย่างนั้นสิครับ จุดประสงค์การบริจาคตรงนี้เพื่อเอาไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ซึ่ง .... การเปิดรับบริจาคทางนี้เค้าจะไม่มีรางวัลอะไรเลยก็ได้น๊ะครับ  ไม่มีรีฟรีก็ได้  หัวใจหลักคือการรับบริจาคเงิน แต่การเปิดตัวรีให้มันเป็นอีกหนึ่งแรงจูงใจให้คนมาช่วยกันบริจาค  ทางเกมส์นำเงินพวกเราไปบริจาค ทางเกมส์ก็มีของขวัญมอบให้ตอบแทนน้ำใจผู้เล่นเป็นการรีฟรี  ซึ่งการที่เค้ายกยอดรายได้มาก็เป็นอีกหนึ่งของขวัญ และเพื่อเป็นแรงกระตุ้น

อย่าไปมองเอาแค่ว่า เราอยากจะได้ตัวรีฟรีต้องทำยอดให้ได้เท่านี้เท่านั้น นั่นเป็นความอยากของเรา  แต่กิจกรรมนี้จุดประสงค์เค้าคือ รวบรวมเงินไปช่วยเหลือคนน้ำท่วมครับ  ผมไม่ได้หวังรีฟรีผมยังบริจาคเลยครับ มองความทุกข์ของคนอื่นที่เค้าประสบชะตากรรมที่ย่ำแย่กว่าเราสิครับ  แล้วท่านคิดว่าเงิน 10 บาทที่บริจาคไปหากยอดไม่ถึงที่เค้ากำหนดแล้วไม่ได้รีฟรี ท่านคิดเสียดายเงิน 10 บาทนั้นหรือไม่  ท่านคิดเสียดายยอดเงิน 50000 บาทนั้นหรือไม่  เงินที่ให้ไปเสียเปล่าหรือไม่

บริจาคกันไปเถอะครับ จะได้มากได้น้อยอย่าไปสน เรื่องรีฟรีคุณลองอ่านใจคนที่มีน้ำใจช่วยเหลือคนเดือดร้อนดูสิครับ คนที่คิดทำตรงนี้ขึ้นมา แล้วคุณจะได้คำตอบเองว่าหากแม้ยอดเงินไม่ถึงตามกำหนดแล้วท่านจะได้รีฟรีหรือเปล่า  เรื่องนี้ไม่น่าดูยากน๊ะครับ คนทำเรื่องนี้เป็นคนมีน้ำใจ  ก็คงไม่ต้องมีอะไรกังวลเรื่องรีฟรี

+1 ชัดเจน ..
สวัสดีนะ

Maid

• Jr. Member
  • **

ทำดีไม่ต้องหวังผลตอบแทน แต่ถ้ามันมีให้ก็ดีชิมิล่ะ g#037 g#037 g#037

bank996868

• Newbie
  • *
เกมระบบห่วยใครจะอยากบริจาคว่ะถามหน่อย
ทางทีมงานขออนุญาตชี้แจงอย่างนี้นะครับ

คือการเปิดรับบริจาคในครั้งนี้ก็เพื่อเป็นอีกช่องทางหนึ่งที่เพื่อนๆ จะส่งน้ำใจไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยจากเหตุการน้ำท่วม

ส่วน Npc รี เพื่อเร่งยอดบริจาค ทีมงานก็อยากให้เพื่อนๆ ชาวอสุรามีส่วนร่วมในการช่วยเหลือญาติพี่น้องที่ประสบภัยจากเหตุการณ์ครั้งนี้ครับ
บังคับกันชัดๆ

Asura_classic

• **
ผมว่ามีคนไม่เข้าใจจุดประสงค์หลักแยอะนะครับ เอาออกไปเลยดีกว่าตัวรี จะได้ไม่ต้องมีปัญหา
คนที่อยากบริจาค จะได้ช่วยด้วยความเต็มใจ ไม่ใช่เพื่อหวังตัวรี ฮึ
  woon_no

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมว่ามีคนไม่เข้าใจจุดประสงค์หลักแยอะนะครับ เอาออกไปเลยดีกว่าตัวรี จะได้ไม่ต้องมีปัญหา
คนที่อยากบริจาค จะได้ช่วยด้วยความเต็มใจ ไม่ใช่เพื่อหวังตัวรี ฮึ
  woon_no

เห็นด้วย ตัวเท่าวุ้น woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

routeboy

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ไม่เข้าใจ ตกภาษาไทยกันหรือไง ถึงอ่านไม่รู้เรื่อง หรือไม่ถ่างตาอ่าน ว่าคนก่อนๆ เขาพูดอะไรกันบ้าง
ช่วยน้ำท่วมครับ ช่วยน้ำท่วม อย่าหาบโง่ครับ มาพิมพ์ให้คนเขาด่าหรือไง ว่าตัวเองเป็นคนแล้งน้ำใจแค่ไหน
บ้านไม่ท่วมมั่งไม่รู้สึกหลอก คนที่เขาท่วมแค่ที่จะขี้ ยังลำบากเลย ภาพสถานที่จริง ยิ่งกว่าที่เห็นในทีวีอีกครับ

เฉยๆ

• **
 woon_sunnyแค่บริจาคคนละ10บาท เราจะได้รีสกิวฟรี!! และได้บุญจากการช่วยเหลือผู้ประสบภัยนํ้าท่วมอีกด้วยครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
woon_sunnyแค่บริจาคคนละ10บาท เราจะได้รีสกิวฟรี!! และได้บุญจากการช่วยเหลือผู้ประสบภัยนํ้าท่วมอีกด้วยครับ

นิวบิ  woon_huh

k_l_Nu brink_l_k

• Newbie
  • *
  • ความรักมันแค่การคลายเหงาจริงหรือ?

จึงได้ตัดสินใจเพิ่มเงื่อนไขในการ อนุมัติการเปิด NPC รีสกิล&สเตตัส ให้กับทุกเซิร์ฟเวอร์ ภายใต้เงื่อนไขเดียวกันที่ว่า "ยอดบริจาครวมทุกเซิร์ฟ มีมูลค่า 500,000 โซล หรือ 50,000 บาทขึ้นไป ภายใน 19 ต.ค. นี้"

ตกลงว่า  500k โซลนี่  50k บาทหรอ

ทำไมผมเคยเติม 150 บาท   ได้ตั้ง  15k โซล g#037 g#037

สรุปว่า "ห้าแสนโซล"  หรือ "ห้าหมื่นบาท"กันแน่ครับ
เอ่อคุณที่จีเขาพิมนี่5,000,000 นะครับไม่ใช่500,000 หึหึ woon_555 woon_555

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
เหมือนเป็นการ เอาเงินเข้าบริษัทเลย g#043

เข้าใจผิดแล้วนะครับ เงินในส่วนนี้จะนำไปบริจาคช่วยน้ำท่วมนะครับ  g#015
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า