GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนระงับไอดี

nightjusmin

• Full Member
ลองมาเป็นผมไหมละตัวโดนแบนนะคับเล่นมา3ปีกว่าตั้งแต่ไม่มีเซิฟPK จนจุ6 แล้วมาโดนแบนงี้จะให้ผมอยู่เฉยๆหรอคับ
ถึงจะเล่นมาตั้งแต่โอเพ่นเบต้ามันก็ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไร ในเมื่อนายไปแฮ๊คของคนอื่นเขา นายก็ต้องได้รับโทษตามกฎที่เขาวางไว้ มันก็ถูกต้องแล้วนิ
 woon_yes woon_yes woon_yes

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
ของถูกๆ ของโจร
ของแพงๆ ไม่มีเงินซื้อ  g#002 g#002

ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
ก็คงต้องรอผลว่าออกมาเป็นยังไง
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
ลองมาเป็นผมไหมละตัวโดนแบนนะคับเล่นมา3ปีกว่าตั้งแต่ไม่มีเซิฟPK จนจุ6 แล้วมาโดนแบนงี้จะให้ผมอยู่เฉยๆหรอคับ

ให้ลองไปเป็นพี่ หนูคงไม่คิดเอาของคนอื่นแต่แรกหรอกค่ะ
ตอนทำล่ะไม่คิด ทีตอนต้องรับความผิดล่ะมาร้อง แบบนี้ไม่แมนนะคะ  g#014

_death666_

• **

สมมุติว่าคนที่โดนแฮคเป็นคนเต็มใจให้รหัสไอดีมาเองไม่ได้ขอ
               แล้วเราเอาของไปขาย จำหน่าย จ่ายแจก ถือว่าผิดมั้ยคับ...
               ถ้าผิดจะโดนข้อหาไรคับ ในเมื่อเค้าเป็นคนให้มาเอง
                                     g#025 g#025 g#025

• **
จริงๆแล้ว ไอดีasura_1_ผมซื้อมาจากเพื่อนผม เพื่อนผมบอกว่าร้อนเงินไม่มีเงินเลยขายให้ผมตอนแรกผมก็จะไม่เอาแต่เขาบอกร้อนเงิน
ผมก็ซื้อมา หลังจากผมเล่น คอยฝึกc3 หลังจากนั่นประมาน2อาทิตย์ เพื่อนที่ร.รผมขอยืมไปเล่น ผมก็ให้ไปยืมเล่น แล้วเพื่อนผมที่เป็นเจ้าของไอดี ก็มาขอซื้อคืน
ในราคาตํ่า เขาบอกถ้าไม่ขาย เขาจะเอาภาพที่ถ่ายตอนผมซื้อไอดีนี้ไปให้จีเอ็มดู ผมก็เลยยอมขายให้เขาไปถูกๆ จากนั่นประมาณ1อาทิตย์
เพื่อนผมOverDarklord ขอยืมเทพเสเลือดผมไปใส่ แล้วเจ้าของไอดีasura_1_ ก็เล่นตัวละครไอดีไหนก็ไม่รู้ชื่อ _PinK-rose_เปงเบอหญิง
มาหลอกOverDarklord ว่าหมวกเทพเสเลือดเป็นของมัน เพื่อนผมก็เลยให้มันไป ผมรู้เรื่องก็ไปขอหมวกเทพคืนจากเจ้าของไอดีasura_1_
เขาบอกว่าถูกแฮคไปแล้ว ผมก็เชื่อนึกว่าโดนแฮคไป แต่หลั่งจากนั่น1ชั่วโมงกว่า ผมเห็นตัวละครชื่อ_PinK-rose_ ประกาศขายเทพเสเลือดอยู่ในตลาด
ผมจึงแฮคไอดีasura_1_ เพราะเจ้าของคือคนเดียวกับ_PinK-rose_
เพื่อนผมที่ว่าคือเจ้าของไอดีasura_1_และตัวละคร_PinK-rose_เป็นคนที่แจ้งแฮคผม ชื่อว่าปุก
เรื่องนี้เป็นเรื่องจิงไม่อิงนิยายผมสาบานได้เลยว่าเป็นเรื่องจิง
ผมยอมรับว่าผมแฮคแต่ผมมีเหตุผลที่ต้องแฮค
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

• **
ถ้าผมเลวแบบอยู่ดีๆไปแฮคเขา ผมคงไม่มาตั้งบอดประจารตัวเองแบบนี้หรอกครับ แต่ถือยังไงกฎก็ยังเป็นกฎ

• **
ผมไม่ได้แต่งเรื่องมาเพื่อที่อยากจะพ้นผิดอะไร แต่แค่อยากให้ทุกคนรู้ว่านี้คือเรื่องจริง

Pasut.D

• Newbie
  • *
พี่จีเอ็มคับ ถ้าเจ้าของไอดีasura_1_เป็นเจ้าของจริง ทําไมคนที่เล่นไอดีasura_1_ ตัวละครdadaba ผมเห็นอยู่ในแบทประจํา ยังเป็นInw-Free-style อยู่ละ
 ถ้า คนที่แจ้งแฮคเป็นเจ้าของจริง เขาคงกดลืมรหัสผ่าน แล้วเอาเล่นเองแล้ว แต่ผมคิดว่าเจ้าของน่าจะเป็น Inw-Free-style   
เพราะ ตอนที่เราสมัครเกม จะต้องร้องขอไอดีจากเมล  พอพิมเมลไปปุ้บก็ต้องไปยืนยันแล้วก็สมัครในเมล พอสมัครปุ้บ เขาอาจจะรีบเลยลืมใส่ บัตรประชาชนกับชื่อก็ได้นี้
หรือไม่ถูกเพราะเวลาเราสมัคร ก็เข้าเล่นได้เลยไม่จําเป็นต้องใส่บัตรประชาชนหรือชื่อ ถึงจะเข้าเล่นได้

ระงับไอดีชั่วคราวนี่กี่วันหรอคับ....ตรวจสอบนานแค่ไหน
                    g#025 g#025 g#025

ผลการตรวจสอบออกมาว่ายังงัยบ้างคับ...

cst036

• Newbie
  • *
    • http://up.gameindy.com/5/166917.2e5a8451.html
 g#046 g#046 ระงับตั้ง30วัน ไม่ยอมนะ เส้นเต้มไปมะกี้ทั้งเส้นทั้งวี จะไห้ทำไงอะ ระงับตั้ง30วัน
ทั้งวีทั้งเส้นมันไม่หมดก่อนหรอ ตั้ง30วัน แล้วไห้ทำไงครับ ช้วยทีนะครับ ผมไม่มีตังเยอะขนาดซื้อทั้งเส้นทั้งวีขนาดนั้นนะเก็บตังตั้งนานกว่าจะได้ ช้วยทีนะ