GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนระงับไอดี

Inw-Free-style

• Jr. Member
  • **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
แล้วคนที่แจ้งแฮคมาหาว่าผมแฮคเขาแจ้งมาวันไหนละคับ รุสึกว่าเรื่องมันผ่านมาเดือนกว่าๆแล้วนะคับแล้วอยู่ดีๆมาระงับผมตอนนี้ ในกฎการแจ้งแฮคบอกว่า                                ต้องแจ้งไม่เกิน3วันหลังถูกแฮค แล้วไอดีasura_1_ก็เมลผม
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

Coud™

• Full Member
อ่า.. ผมคงลืมแจ้งสิทธิ์ให้คุณทราบสินะครับ

"คุณมีสิทธิ์ที่จะไม่พูดอะไร เพราะทุกสิ่งที่คุณพูดจะเป็นหลักฐานมัดตัวคุณได้ คุณมีสิทธิ์ที่จะเรียกทนาย แต่ถ้าหาไม่ได้ ทางเราจะจัดหาให้คุณครับ"

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

woon_555 woon_555 woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Liki Maru Choken

• Newbie
  • *

Coud™

ไม่กล้าซื้อของถูกเลย  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

บางทีของเเพงก็อาจจะเเฮคมานะ ทางที่ดีอย่าซื้อของเลย  woon_555 woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

TAMA

• Sr. Member
แล้วคนที่แจ้งแฮคมาหาว่าผมแฮคเขาแจ้งมาวันไหนละคับ รุสึกว่าเรื่องมันผ่านมาเดือนกว่าๆแล้วนะคับแล้วอยู่ดีๆมาระงับผมตอนนี้ ในกฎการแจ้งแฮคบอกว่า                                ต้องแจ้งไม่เกิน3วันหลังถูกแฮค แล้วไอดีasura_1_ก็เมลผม
ในส่วนนี้เป็นข้อมูลส่วนบุคคลครับ ไม่สามารถแจ้งรายละเอียดอื่นๆ ให้ทราบได้

ผมต้องขออภัยด้วยครับ

P a t c h a :)

แบบนี้ไม่ต้องซื้อ-ขายกันพอดี -*-
 g#015 g#015 g#015

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

suwicha_te

• Newbie
  • *
ทีมงานทำแบบนี้ไงแล้วจะมีคนเล่นหรอคับ

ronmado

• Newbie
  • *
ใช่ทําแบบนี้ใครจะมาเล่น เดลปุ้บโดนแบน เกมอะไรทําแบบนี้งงจิงๆ woon_no

kanokpoo

• Newbie
  • *
ทางที่ดี อย่าให้พาสใครดีกว่า รักแค่ไหนก็ให้พาสเวิร์ด woon_555
อย่างที่ระบุไว้ ทางผ่านโดน 30 วัน ไม่มีลดโทษครับ
จะบอกว่าออกมายอมรับเนี่ย ไม่จริงหรอกครับ ถ้าไม่ถูกแบนไม่ถูกจับได้คงไม่ยอมรับแน่ๆ
ถ้าผมปล่อยให้คนแฮคลอยนวล นั่นหมายความว่า ต่อไปจะไม่ต้องกลัวโทษทัณฑ์ใดๆ อีกต่อไปแล้ว
พอถูกจับได้ก็ออกมายอมรับ แค่นี้ก็จบเรื่องจริงมั้ยล่ะครับ

สุดท้ายบอกไว้เลยว่า ไม่ไว้ใจกัน หรือไม่มั่นใจว่าของที่รับต่อมาจะเป็นของโจร ก็อย่ารับมาเด็ดขาดครับ ของอย่างนี้ไม่เข้าใครออกใคร
ส่วนกรณีของโจรที่ขายต่อมาเนี่ย ใช่ว่าคนซื้อจะซวยเสียทีเดียวนะครับ ทีมงานตรวจสอบความเหมาะสมของดีลที่เกิดขึ้นด้วยครับ
ที่สำคัญคือ หากไอดีของท่านโดนแบนให้ตะหนักไว้ก่อนเลยว่า เกี่ยวกับแฮค 99% และสามารถสอบถาม หรือชี้แจงเข้ามาทาง Support ได้ครับ

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ใช่ทําแบบนี้ใครจะมาเล่น เดลปุ้บโดนแบน เกมอะไรทําแบบนี้งงจิงๆ woon_no

เดลแล้วโดนแบนเลย ก็เนื่องจากของที่ได้รับเดลมานั้นอาจจะเป็นของโจรรร นะคะ

ซึ่งเมื่อทีมงานตรวจสอบพบว่า Item ของกลางผ่านไปที่ ตัวละครใดๆ ก็ตาม ทีมงานก็จะดำเนินการแบนเพื่อการตรวจสอบทันทีคะ

เรารู้เราเห็น อับดุลถามได้ตอบได้ อิอิ

ลบได้ สร้างได้ ถึงลบตัวละคร ใส่คลัง แล้วโยน อย่างไรเราก็เห็นนะคะ จะกี่ทอดเราก็จะตามไป

nightjusmin

เดลแล้วโดนแบนเลย ก็เนื่องจากของที่ได้รับเดลมานั้นอาจจะเป็นของโจรรร นะคะ

ซึ่งเมื่อทีมงานตรวจสอบพบว่า Item ของกลางผ่านไปที่ ตัวละครใดๆ ก็ตาม ทีมงานก็จะดำเนินการแบนเพื่อการตรวจสอบทันทีคะ

เรารู้เราเห็น อับดุลถามได้ตอบได้ อิอิ

ลบได้ สร้างได้ ถึงลบตัวละคร ใส่คลัง แล้วโยน อย่างไรเราก็เห็นนะคะ จะกี่ทอดเราก็จะตามไป
เอ้าทอดแหแระ ดูท่าทางจะได้ปลาหลายตัวอยู่นา จีตามลงไปเก็บขึ้นมาซิ
 woon_555 woon_555 woon_555

• **
แบนคนไปตั้งหลายคนเพื่อผลประโยชนของคนที่แจ้งแฮคคนเดียวหรอคับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

nightjusmin

แบนคนไปตั้งหลายคนเพื่อผลประโยชนของคนที่แจ้งแฮคคนเดียวหรอคับ
คนแฮ๊คก็ต้องโดนแบนถาวรไปนะถูกต้องแล้ว ส่วนคนที่เป็นทางผ่านของไอเท็มจีเค้าก็ต้องแบนชั่วคราวเพื่อเช็คว่ามีส่วนเกี่ยวข้องกับการแฮ๊คหรือเปล่าก็แค่นั้นเอง ถ้าเช็คแล้วปรากฎว่าไม่เกี่ยวข้องจีเค้าก็ต้องปลดแบนอยู่แล้ว และจีเค้าก็ต้องรับผิดชอบในความเสียหายอันเกิดต่อผู้เป็นทางผ่านของไอเท็มที่มาจากการแฮ็คที่เกิดขึ้น ทั้งนี้ก็เพื่อรักษาผลประโยชน์ของทั้งตัวผู้ถูกแฮ๊คเองรวมถึงผู้เป็นทางผ่านของไอเท็มที่ได้มาจากการแฮ็คด้วย นายจะดราม่าแอดดิคไปเพื่ออะไร ไม่เข้าใจเลยจริงๆ g#020 g#020 g#020

• **
ลองมาเป็นผมไหมละตัวโดนแบนนะคับเล่นมา3ปีกว่าตั้งแต่ไม่มีเซิฟPK จนจุ6 แล้วมาโดนแบนงี้จะให้ผมอยู่เฉยๆหรอคับ