GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงเรื่อง แนวทางการปรับเควสท์จุติครั้งใหม่

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5439.0
ที่มีการพูดคุยถึงปัญหาในเควทส์จุติ ที่ต้องใช้ความพยายาม และอดทนรอมาก
และเพื่อให้ปิดเทอมนี้เป็นปิดเทอมที่เพื่อนๆ จะมีแต่ความประทับใจ ทีมงานจึงจัดให้ดังนี้ครับ

แนวทางการปรับเควสท์จุติ
ในการจุตินั้น เพื่อนๆ จะสามารถเลือกรับเควสท์จุติได้ 2 แบบ คือ
1. เควสท์จุติแบบเดิม ซึ่งจะได้รับกล่องเปิดยังไงก็ได้เซ็ตพื้นฐานเป็นรางวัล พร้อมกับทำการจุติได้รับค่าสเตตัสเพิ่มขึ้นด้วย แน่นอนว่าขั้นตอนของเควสท์นี้จะเหมือนเดิมไม่มีการเปลี่ยนแปลง
2. เควสท์จุติแบบใหม่ ซึ่งจะไม่ได้รับกล่องเปิดยังไงก็ได้เซ็ตพื้นฐานเป็นรางวัล แต่จะได้รับค่าสเตตัสเพิ่มขึ้นจากการจุติเท่านั้น ซึ่งเควสท์นี้จะง่ายดายดั่งปลอกกล้วยเข้าปากเลยทีเดียว

สรุปคือเพื่อนๆ จะต้องเลือกรับเควสท์ใดเควสท์หนึ่ง นั่นหมายความว่าผู้ที่รับเควสท์จุติแบบเดิมอยู่ ต้องยกเลิกเควสท์เดิมก่อน จึงจะสามารถรับเควสท์จุติแบบใหม่ที่สุดจะง่ายได้

กำหนดการณ์ปรับเควสท์จุติ
หากไม่มีอะไรผิดพลาด หรือติดปัญหาร้ายแรง จะปรับใช้จริงได้ใน วันที่ 26 ต.ค. นี้

ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ช่วยกันแสดงความคิดเห็นดีๆ อีกเช่นเคยครับ และหวังว่าปิดเทอมนี้ เพื่อนๆ จะประทับใจกับสิ่งต่างๆ ที่เกิดขึ้นในอสุราของพวกเรา  woon_love

routeboy

• Full Member
ช่วยอธิบายเพิ่มเติมนิดครับ ที่ว่าเควสแบบที่2 ว่าต้องทำไงบ้าง

_FireFox_

• **
  • -*-

teukteuky

• **
ขอรายละเอียดที่ชัดเจนและเข้าใจง่ายกว่านี้ได้มั้ยค่ะ อันที่2อะ มันง่ายยังไงหว่า  woon_huh

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
เควสแบบ 2 จะแบบว่าเดินไปกดแล้วกดจุติได้เลยไหมนั้น หรือต้องทำเควสอะไรอีก
10 ขวบครับ อยู่ป.6

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
แบบที่2 ทำไง ? รับเควสละจ่ายเงินใช่ปะ

ให้มันเป็นความทรงจำ

อาจารย์ ยุ่น

• **
แบบที่2 ทำไง ? รับเควสละจ่ายเงินใช่ปะ

รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกที แต่ถ้าเป็นไปตามที่คาด ก็น่าจะจ่ายบิลล่าตามเงื่อนไขเดิม แล้วอาจจะคุยเพื่อจุติได้เลยครับ  #038
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 12:21:12 โดย อาจารย์ ยุ่น »

CacAloz

เควสท์จุติแบบใหม่ จะมีการประกาศให้ทราบรายละเอียดอีกครั้งนะครับ ในส่วนของขั้นตอนของเควส " จุติแบบใหม่ "  woon_yes

AsunAllI3araTz

ทำ ถึง รานี ติดอยู่ นาน ละ  woon_5555 ถ้าปรับ ได้ ก่อน 26จะดีมากเลย เพราะ 26อีกเเบบเปิดเทอม ละ อาทิย์ หน้าได้ นี้เเจ๋วเลย  g#031

_FireFox_

• **
  • -*-

SMOOTI3S

• Asura Tester
  • **
ก็น่าสนนะ แต่พอพูดถึงเรื่องเงิน คิดมากอีกละนะ เออ ฮ่าๆ  woon_555 woon_555

..♥BoDe_DoG

• Newbie
  • *
อ๋อ หมายความว่า ให้ผู้เล่นเลือก ได้ 2 แบบ ใช่ไหมครับ ว่าใคร จะเลือกแบบไหน สรุป คือ แบบเก่า ก็ไม่ได้เอาออกจากเกม แต่ เอาแบบใหม่เข้ามา แต่เปนการจุง่ายโดยไม่ได้กล่องพื้นฐาน ผมเข้าใจถูกไหมครับ ??  woon_o_o  woon_o_o