GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะดีไหมถ้าหัวกิล หรือรองกิล ออนแล้วไม่ได้รับ เงินโซลแบ่ง

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ผมไม่รู้ น่ะครับ ว่าสมาคมใหญ่เขาเป็นอย่างไร แต่ในความคิดของผม น่ะครับ  หัวกิลควรได้เงินโซลจากที่ลูกกิลจับจ่าย น่ะครับเพราะว่า ในระบบเราไม่ได้ทุกอย่างอยู่แล้ว แล้วอะไรที่หัวกิลกะรองกิลต้องหาบ้าง 1. ระบบในกิล 2.ช่วยเหลือลูกกิลทั้งเรื่องโดนเกรียนต่างๆ 3.ทรัพยกรที่ต้องมีในกิล( ถ้าไม่มีลูกกิลช่วยน่ะครับ ) 4.เหรียญสมาคม 30 เหรียญ/1 คน  5. 200เหรียญ/สร้างสมาคม 6.ลงทุนวาปไปช่วยลูกน้องเวลาโดนเกรียน เชื่อเถอะเวลาลูกกิลโดนเกรียนไม่มีคนเดินไปหรอกกว่าจะถึงตีชุบตายไปกี่รอบ 7.การตอบคุยถามปัญหาและแนวทางการเล่น (เหมือนจีเอ็ม 1 คน ) กะเงินแค่ไม่กี่โซล ถ้าคุณไม่พอใจก็กรุณาเลือกซื้อที่หัวกะรองไม่ได้แบ่งครับ หรือตั้งนาฟิกาปลุกมาออนดูว่าหัวกะรองว่าหลับยัง น่ะครับ ถ้าเขาออน24.ชม. ก็เติมเงินให้อีกตัวที่อยู่นอกกิลปีนไปซื้อและห่อมาให้ตัวหลักก็ได้ น่ะครับ.......โอเคไหม
ยาวไปไม่อ่าน g#037
ล้อเล่นครับ อ่านอยู่ แต่ขอความกรุณาเว้นวรรคหรือเว้นบรรทัดให้มันอ่านง่ายหน่อยได้ไหมครับ อ่านแล้วลายตา ขนาดแค่5บรรทัดนะเนี่ย G#007
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

THE-COOL

• Full Member
ก็ไหนๆ ผมว่าของเงินโซลหลายๆ อย่าง ทีมงานก็พยายามหลีกเลี่ยงไม่ให้ พวกหัวกิล หรือรองกิล ได้รับ ส่วนแบ่งจากการขายของเงินโซล ในบ้างช่วงเทศกาล หรือ ในเวลาต่างๆ อยู่แล้วเช่นขายที่อาจารย์ยุ่น  หรือ ไม่ ก็ ที่ขายค้อนกันในปัจจุบันนี้
ผมว่า ก็ไม่ต้องให้แบ่งเงินโซลให้พวกหัวกิลหรือรองกิลไปเลยดีกว่าคับ แต่ให้แบ่งเป็นเงินบิลล่าแทน แต่ ก็อย่าให้ปริมาณ จำนวนเงินมากมายจนเกินไป เพราะ บ้างทีผมก็รู้สึกว่า หัวกิลพวกนี้แค่ออนก็ได้เงินโซล มาซื้อของ ใช้ หรือจะเปลี่ยน เงินโซล เป็นซื้อของไปขายเป็นเงินบิลล่า ก็ได้สะบายไป  แล้วอีกอย่างอย่างตอนประมูล สินค้า หมวกพิฆาตที่ผ่านมา หรือ ประมูล สินค้าเงินโซล ที่ไม่ได้จัดมานาน ก็พวกหัวกิลพวกนี้แหละคับ ตัว ที่น่าจะมีเงินโซล มาประมูลอย่างน่ากลัว เพราะคนอื่นไม่ค่อยกล้าเต็มเงินกันเยอะหรอกคับ ไม่รู้ว่าพวกหัวกิลพวกนี้เก็บเงินโซลไว้เท่าไหร่ถ้าไม่ใช้ๆ มีกันเป็นล้านๆ ได้นะคับ ยิ่งกิลใหญ่ๆ น่ะ  และที่สำคัญถ้าพวกเค้าประมูลไม่ได้ จะเอาเงินโซลมาจม ไว้ในเกมส์มันก็ใช่เรื่อง

(ใครจะเกลียดก็ช่าง แต่ ความคิดใครความคิดมันผมมันก็แค่ คน กล้าแสดงออก เพราะมันอิฉฉาเฟ้ย)
ให้เป็นเงินบิลล่า เค้าไปแทนเถอะ แต่อย่าให้เงินโซลพวกเค้าเลย  #038

สิ่งที่เสนอมา มันไม่ได้เกิดเป็นปัญหาหรือสร้างผลกระทบ กับผู้คนส่วนใหญ่ หรือระบบเกมส์เลยคับ
เป็นเพียงความอิจฉาเท่านั้นเอง กว่าเขาจะสร้างกิลให้ใหญ่ขึ้นมาได้ขนาดนั้น ไม่ใช่วัน หรือสองวัน
มันก็เริ่มจาก 16 คน จนหลายร้อยคน..ให้เขาไปเถอะ..

NinJang

• Newbie
  • *

บ้ากาม

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยกับ จขกท หัวกับรองออนเอาเงินโซไม่พอ ยังใส่กำไลจุออนเอาสกิวนายขอเงินหน่อยอีก x2 เลย รวยๆๆๆๆๆๆๆ อันนี้น่าจะปรับให้สมดุลก็ไม่ปรับ ดันไปปรับพระให้มี PK อนิจจาเกมไทย อิอิ

Rest In Peace

เงินโซลเกี่ยวอะไรกับสกิลครับ มันคูณเงินโซลด้วยเหรอ ไม่เคยจุไม่รู้ครับ  g#037

ลูกน้องออกตัวแทน ลูกพี่ หัวกิลใหญ่ กันทั้งนั้น  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ลูกน้องออกตัวแทน ลูกพี่ หัวกิลใหญ่ กันทั้งนั้น  #038

ไม่เกี่ยวหรอกคับ ว่ากิลใหญ่หรือไม่ใหญ่
ของผมก็กิลร้างด้วยซ้ำ ไม่มีความเคลื่อนไหวมานานแระ
ประเด็นของเรื่องคือ มันมีผลเสียยังไง แค่นั้นล่ะคับที่อยากรู้
  woon_sunny
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ผลเสียคือผมอิจฉากิลใหญ่ครับ คนในกิลมากซื้อของโซลมาก ไม่ต้องเติมเองก็มีโซลเล่นเกมได้  woon_angry

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ
ผมไม่รู้ น่ะครับ ว่าสมาคมใหญ่เขาเป็นอย่างไร แต่ในความคิดของผม น่ะครับ  หัวกิลควรได้เงินโซลจากที่ลูกกิลจับจ่าย น่ะครับเพราะว่า ในระบบเราไม่ได้ทุกอย่างอยู่แล้ว แล้วอะไรที่หัวกิลกะรองกิลต้องหาบ้าง 1. ระบบในกิล 2.ช่วยเหลือลูกกิลทั้งเรื่องโดนเกรียนต่างๆ 3.ทรัพยกรที่ต้องมีในกิล( ถ้าไม่มีลูกกิลช่วยน่ะครับ ) 4.เหรียญสมาคม 30 เหรียญ/1 คน  5. 200เหรียญ/สร้างสมาคม 6.ลงทุนวาปไปช่วยลูกน้องเวลาโดนเกรียน เชื่อเถอะเวลาลูกกิลโดนเกรียนไม่มีคนเดินไปหรอกกว่าจะถึงตีชุบตายไปกี่รอบ 7.การตอบคุยถามปัญหาและแนวทางการเล่น (เหมือนจีเอ็ม 1 คน ) กะเงินแค่ไม่กี่โซล ถ้าคุณไม่พอใจก็กรุณาเลือกซื้อที่หัวกะรองไม่ได้แบ่งครับ หรือตั้งนาฟิกาปลุกมาออนดูว่าหัวกะรองว่าหลับยัง น่ะครับ ถ้าเขาออน24.ชม. ก็เติมเงินให้อีกตัวที่อยู่นอกกิลปีนไปซื้อและห่อมาให้ตัวหลักก็ได้ น่ะครับ.......โอเคไหม
ยาวไปไม่อ่าน g#037
ล้อเล่นครับ อ่านอยู่ แต่ขอความกรุณาเว้นวรรคหรือเว้นบรรทัดให้มันอ่านง่ายหน่อยได้ไหมครับ อ่านแล้วลายตา ขนาดแค่5บรรทัดนะเนี่ย G#007
ดูมีเหตุและลดีนะครับ ชอบๆ  g#009 g#009

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผลเสียคือผมอิจฉากิลใหญ่ครับ คนในกิลมากซื้อของโซลมาก ไม่ต้องเติมเองก็มีโซลเล่นเกมได้  woon_angry
g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?