GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดยังไงกับธรนีพิโรธของวิ

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
(ข้าน้อย)เล่นวินะครับ แล้วเกร็งแขนฟาดมันเกี่ยวไรกันหรอรึเดียวนี้มันโกงขนาดตีเบอทีเดียวตาย woon_5555

งั้น(ข้าน้อย)ขอตอบแทนทีมงานเลยแล้วกัน

ว่าเค้าไม่ปรับให้(ท่านที่เคารพ)หรอก ไอ้(สิ่งมีชีวิต)

สมองมีก็หัดคิดซะบ้าง พึงลืมตามาเล่นเกมนี้ได้ไม่นาน

จะเอานั้นเอานี้ (ท่านที่เคารพ)มาเล่นผิดเกมส์แล้ว ไอ้(น่าร้ากก)

ก่อนที่จะกลายเป็นแบบทุกวันนี้ เค้าผ่านมากี่ร้อนกี่หนาวแล้ว

ดักดานเวลแต่ในดัน จุเยอะ หรือใส่ยศเทพทั้งตัว

ไม่ได้หมายความว่าจะเก่งจริงหรอกนะ

woon_5555 woon_sunny woon_5555

เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

-Ai-

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• Jr. Member
  • **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!
(ข้าน้อย)เล่นวินะครับ แล้วเกร็งแขนฟาดมันเกี่ยวไรกันหรอรึเดียวนี้มันโกงขนาดตีเบอทีเดียวตาย woon_5555

งั้น(ข้าน้อย)ขอตอบแทนทีมงานเลยแล้วกัน

ว่าเค้าไม่ปรับให้(ท่านที่เคารพ)หรอก ไอ้(สิ่งมีชีวิต)

สมองมีก็หัดคิดซะบ้าง พึงลืมตามาเล่นเกมนี้ได้ไม่นาน

จะเอานั้นเอานี้ (ท่านที่เคารพ)มาเล่นผิดเกมส์แล้ว ไอ้(น่าร้ากก)

ก่อนที่จะกลายเป็นแบบทุกวันนี้ เค้าผ่านมากี่ร้อนกี่หนาวแล้ว

ดักดานเวลแต่ในดัน จุเยอะ หรือใส่ยศเทพทั้งตัว

ไม่ได้หมายความว่าจะเก่งจริงหรอกนะ

woon_5555 woon_sunny woon_5555

เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

oh_RaymonDD

คดี PK ยังไม่จบ(ท่านที่เคารพ) จะบอกให้ปรับอีกเเล้วหรอ ไอ จขกท. !!~ woon_5555

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น
เอาแบบสมเห็ตสมผลนะ ธรณีเป็นสกิลที่โอเวอร์จิงครับ
 GM หรือผู้เล่นหลายคนคงรู้ สกิลที่ลดเกราะคู่ต่อสู้ แบบว่า สกิลลดเกราะของอาชีพอื่นๆอายไปเลยล่ะ +โกยแนบอีกนะ สุดๆ
 ถ้าปรับให้สายกายภาพโกยแนบแล้วตีไม่ลดเกราะหรือดามเทมคงจะดี  เอาแบบสายเวท เพราะมันดู 2 มาตราฐานไงไม่รู้อ่ะ

ลดดาเมทของธรณี ลงมาหน่อย หรือไม่ก็ลดกันไม่ต้องเวอร์มากนัก สกิลมันก็ใช่ว่าจะดีเลนาน

เออ มีอ้อมกอดนะ ธรณีไม่ติดหรอกจะบอกอย่างนี้ก็ไม่สมเหตุสมผล ในแบทนะ ถ้าไม่มีพระ คุณมีอ้อมกอดไหม

สายกายภาพ อยากโกยแล้ว เกราะหรือโจมตี 0 อันนี้มีมานานแล้ว ก็ยังทนเล่นมา ขอล่ะธรณีนี้ เวอร์ไปปรับหน่อย

สายกายภาพเจอแล้วแบบว่าเซรงกันเป็บแถบๆ  คนเล่นด้วยกันน่าจะรู้ว่าเป็นยังไง

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
ไม่ต้องปรับ
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

v_xxx101_v

• **
ใคร ที่เล่นอาชีพอื่นหรือแม้แต่วิ ก็ตาม เมื่อเจอกันซึ่งหน้า แล้วคุณยิงไม่ทันธรณี พิโรธ ก็ควรพิจารณาตัวเองดีกว่า อย่าไปโวยสกิลเลย จริงๆแบท หรือ วอ ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่มันไม่ทันกิน จะใช้ก็ กับพระที่ติดกรง หรือ เผลอ กับพาสาถ้าไม่เผลอ เจอ โดดทุกทีอ่ะ กับ แอส เทร ชาป เบอคลั่ง เบรด ถ้าธรณีพิโรธ คงต้องได้นอนดูดาว ก่อนร่ายจบ ส่วน วอเกราะ นั้นไม่ต้องพูดถึง ส่วนมาก ธรณีพิโรธ ใช้ในการเวล ตี บอส ดีสุด
** เรื่องสกิลโกยแน่บของสายเวท ส่วนตัวผมคิดว่านะ อาจได้เปรียบอยู่นิดๆแต่ถ้าจับทาง รู้วิธีจัดการที่เหมาะสม ก็เห็น นอน ๆ กันอยู่นะ ใช่ว่าจะนอนไม่เป็น ผมยังเคยอ่านกระทู้ของ เบรด นะ ที่บอกเบรด 3 ดาบ อันนั้นน่าชื่นชม ที่เค้าปรับตัวเอง ปรุงแต่งสกิล ต่างๆ จนพบวิธีรับมือกับ อาชีพ ต่างๆได้อย่างลงตัว ถ้าจะบอกว่า อยากให้ปรับเพราะ ตัวเองสู้ สกิลนั่นๆไม่ไหว บอกได้คำเดียวครับ ว่า ยาว ปรับกันไม่มีที่สิ้นสุด อาจจะเหลือแต่ เกร็งแขนฟาด ก็ได้**

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
มีอาชีพไหนโกยแล้วลงสกิลหมู่ได้และพลังโจมตีไม่ลด

มีอาชีพไหนโกยแล้วทอนดาเมทการโจมตีเท่าเดิม

มีอาชีพไหนมีไอเทมทอนดาเมทของอีกสายรวมถึงของสายเดียวกันเยอะมาก

วิ เป็นอาชีพเดียวที่โกงมาก

ลองคิดดูว่า วิ เลือด 100 เค เพียง 1 ตัวสามารถ ชนะคนเกือบทั้งกิวได้

โกงมากมาย

--สงัสยกิลที่ว่า จะมีแต่คาเดทซะละมั้ง  g#004 g#004 g#004 #038 #038 #038

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
มีอาชีพไหนโกยแล้วลงสกิลหมู่ได้และพลังโจมตีไม่ลด

มีอาชีพไหนโกยแล้วทอนดาเมทการโจมตีเท่าเดิม

มีอาชีพไหนมีไอเทมทอนดาเมทของอีกสายรวมถึงของสายเดียวกันเยอะมาก

วิ เป็นอาชีพเดียวที่โกงมาก

ลองคิดดูว่า วิ เลือด 100 เค เพียง 1 ตัวสามารถ ชนะคนเกือบทั้งกิวได้

โกงมากมาย

--สงัสยกิลที่ว่า จะมีแต่คาเดทซะละมั้ง  g#004 g#004 g#004 #038 #038 #038

กิวใหญ่ๆที่ครองเมืองของเซืฟ PK ไง เช่น มารระเบิดธง ชิวๆ อีโว

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เอาแบบสมเห็ตสมผลนะ ธรณีเป็นสกิลที่โอเวอร์จิงครับ
 GM หรือผู้เล่นหลายคนคงรู้ สกิลที่ลดเกราะคู่ต่อสู้ แบบว่า สกิลลดเกราะของอาชีพอื่นๆอายไปเลยล่ะ +โกยแนบอีกนะ สุดๆ
 ถ้าปรับให้สายกายภาพโกยแนบแล้วตีไม่ลดเกราะหรือดามเทมคงจะดี  เอาแบบสายเวท เพราะมันดู 2 มาตราฐานไงไม่รู้อ่ะ

ลดดาเมทของธรณี ลงมาหน่อย หรือไม่ก็ลดกันไม่ต้องเวอร์มากนัก สกิลมันก็ใช่ว่าจะดีเลนาน

เออ มีอ้อมกอดนะ ธรณีไม่ติดหรอกจะบอกอย่างนี้ก็ไม่สมเหตุสมผล ในแบทนะ ถ้าไม่มีพระ คุณมีอ้อมกอดไหม

สายกายภาพ อยากโกยแล้ว เกราะหรือโจมตี 0 อันนี้มีมานานแล้ว ก็ยังทนเล่นมา ขอล่ะธรณีนี้ เวอร์ไปปรับหน่อย

สายกายภาพเจอแล้วแบบว่าเซรงกันเป็บแถบๆ  คนเล่นด้วยกันน่าจะรู้ว่าเป็นยังไง

พูดไปก็เท่านั้นแหละเพราะเซิฟอื่นๆยังไม่เคยเจอแบบ Give_me

และใช่ว่าจะทำยาก เลือด วิ 90 เคสบายๆ

ขนาดไม่มีไม้เท้าเพิ่มเลือดก็ 80 เค+ แล้ว

การกระทำสิ่งใดมันไม่ยากขึ้นอยู่กับว่าเราจะทำหรือไม่เท่านั้นเอง

Red Division

• **
  • Car Music

ตัวอย่างพวกบ้าแบท ออกมาโวยวาย g#040 g#040 g#040

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!

เผื่อใครยังไม่เห็น
ปล.เอามาจากท่านเม แต่เปลี่ยนสีให้เห็นชัดๆๆๆ นิดนุง..ถ้ามันเทพมากก็มาเล่นเลยซิ หรือถ้าเล่นแล้วยังสู้เขาไม่ได้ต้องพิจารณาตัวเอง นิดนึง g#034