GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แหวนออร่าทำลายล้าง vs เครื่องรางโบราณ (ของประมูลไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไปคับ)

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ว่าแล้วพวกท่าเชื่อกันไหม คับ ว่า กากซา  เมื่อใส่แล้วทำให้ โจมตีแรงกว่ากากอสูรทองคำ ลองดูคับ สูตรคิด เหมือนเดิม  #038

ขนาดแหวนออร่า บวกแรงโป๊ะ50 เจอ เครื่องรางโบราณบวกพลังโจมตีไป100 ก็ ยังโจมตีแรงกว่าเลย
แล้ว กากอสูรทองคำ บวกแรงโป๊ะแค่นั้น จะสู้กากซา ได้ยังไง แต่กากอสูรยังดีคับที่มีบวกอัตราโป๊ะ แล้วก็เพิ่มเลือดคับ  g#031
กากอสูรมันดีกว่าตรงเพิ่มเลือด #038
แต่หมวกผู้กล้าทองคำ ดีกว่าหมวกอื่นยังไง g#015
ปล.แหวนออร่าทำลายล้างจะดีขึ้นถ้าเราตีแรง ใช่มะ g#025
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ผมว่าวิธี ของพี่ดีนะคับ ที่ให้แอชใส่เครื่องรางโบราณ แล้วดีกว่าใส่แหวนออร่าทำลายล้าง เห็นชัดๆ เลยคับ ว่า เครื่องรางโบราณตีแรงกว่าแล้วก็ไม่แกว่งมากด้วย แหวนออร่า เป็นของมีค่าแค่เท่ากุลี จริง

เสียดาย อาชีพ อื่นใส่ไม่ได้  ถ้าเล่นเทร พี่ว่าใครแหวนอะไร จะช่วยได้อะคับ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

pop_999

• Full Member
ผมว่าวิธี ของพี่ดีนะคับ ที่ให้แอชใส่เครื่องรางโบราณ แล้วดีกว่าใส่แหวนออร่าทำลายล้าง เห็นชัดๆ เลยคับ ว่า เครื่องรางโบราณตีแรงกว่าแล้วก็ไม่แกว่งมากด้วย แหวนออร่า เป็นของมีค่าแค่เท่ากุลี จริง

เสียดาย อาชีพ อื่นใส่ไม่ได้  ถ้าเล่นเทร พี่ว่าใครแหวนอะไร จะช่วยได้อะคับ

แนะนำนะคับ แต่ยังไม่เคยลอง ลองให้เทรใส่แหวนเพลิงอัคคีดูสิคับ ผมว่าน่าจะใช้แทนเครื่องรางโบราณ ได้ เพราะมันก็บวกพลังใกล้เคียงกับเครื่องรางโบราณ

หรือไม่ ก็ ไปซื้อสร้อยโชค ดีมาใส่คับ บวกอัตราโป๊ะ 3 เปอร์ ไปเลย ให้โป๊ะง่ายขึ้นดีกว่า

แต่แนะนำคับ อย่าไปคิดที่จะใช้  แหวนออร่าทำลายล้างเลยคับคับ เพราะตามกระทู้ที่เค้ากล่าวอ้างเรื่องเปรียบเทียบแหวนออร่าทั้ง 3 วงอะคับ วงที่เป็นแหวนออร่าทำลายล้าง มันเทียบแล้วแค่ของตีบวก ยศกุลีเอง  ของแพงใช่ว่าจะดีเสมอไป กากได้ใจมันก็มีจริงในโลก
นิชคุน พี่เล่นแอช แล้วนะ ไว้ มาเจอกัน  g#031

พี่แล้วตระกุด กะ แหวนออร่าลดโป๊ะ อันไหนมันดีกว่ากัน (เอาให้เสียราคา ไปอีกอัน)  g#009

pop_999

ฟันธงมาแล้วคับ ถ้า ผู้เล่นคนไหนอยากได้โป๊ะแรงกว่า เครื่องรางโบราณ แล้ว ไม่ได้ เล่นอาชีพ แอชทำยัง
ใส่สร้อยกำลัง เลยคับ บวก พลังโจมตี 10 เปอร์ คับ ถ้าเราพลังโจมตี พันนึง ก็เท่ากับ บวกร้อย นึงคับ
เครื่องรางโบราณ มันบวกพลังโจมตีแค่ 50-100 ยังแรงกว่า แหวนออร่าทำลายล้างเลย แต่ สร้อยกำลัง บวก 10 เปอร์คับ
ยังไงก็แรงกว่าเครื่องรางโบราณแน่ แถมที่สำคัญใส่ได้ทุกอาชีพคับ

NinJang

• Newbie
  • *
พี่แล้วตระกุด กะ แหวนออร่าลดโป๊ะ อันไหนมันดีกว่ากัน (เอาให้เสียราคา ไปอีกอัน)  g#009
ตะกรุดดีกว่าแหวนลดโปะแน่นอน เพราะมานลดอัตราการโจมตีทุกอย่าง50เปอเซน แต่แหวนลดแค่โปะ

• ชิชิชิ
รางเหล็ก
รางพันทรัพย์
แหวนปราชญ์
เข็มกลัดคริสตัล
แหวนเพลิงอัคคี
สร้อยกำลัง
ผลักมันให้ตก g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช
ตะกรุดดีกว่าแหวนลดโปะแน่นอน เพราะมานลดอัตราการโจมตีทุกอย่าง50เปอเซน แต่แหวนลดแค่โปะ

ลดโปีะดีกว่าครับในกรณีเจอแอส เทรหน้าไม้โป๊ะโหดๆ

ใส่ไป หนาวขี้เลย ถ้าเป็นตระกุดลดแต่ดาเมจที่เข้ามาเฉยๆ

เสือก

• ชิชิชิ
ตะกรุด โอกาศ50% ลด50%
แหวนออร่าลดโป๊ะ ถ้าจำไม่ผิดลดความแรงลง50% ในการโดนโป๊ะเชะ g#025

Skyline

• Newbie
  • *
แหวนออร่าลดโป๊ะ ถ้าจำไม่ผิดลดความแรงลง50% ในการโดนโป๊ะเชะ g#025
แหวน ลดอัตราโป๊ะลง 50% ครับ อย่างเช่น นาย ก. มีอัตราโป๊ะที่ 20% ก็จะเหลือแค่ 10% ครับ จึงเรียนมาเพื่อกรุณาทราบโดยทั่วกัน woon_sunny

Rest In Peace

รางเหล็ก
รางพันทรัพย์
แหวนปราชญ์
เข็มกลัดคริสตัล
แหวนเพลิงอัคคี
สร้อยกำลัง
ผลักมันให้ตก g#037

รางหายนะด้วย  #038

• ชิชิชิ
แหวน ลดอัตราโป๊ะลง 50% ครับ อย่างเช่น นาย ก. มีอัตราโป๊ะที่ 20% ก็จะเหลือแค่ 10% ครับ จึงเรียนมาเพื่อกรุณาทราบโดยทั่วกัน woon_sunny
อ้อ อย่างนี้นี่เอง g#009

Man-U

ประมาณนี้นะครับ แต่ผมว่าแหวน เทพมากกก แต่ เครื่องรางมันใส่ได้แค่อาชีพเดียว น๊ะสิ
พี่เค้าปิดไรไว้อ่ะ   g#025