GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มหากาพย์ตำนานอสุรา (ภาคผู้ศรัทธารำพัน)

โพลล์

คุณคิดว่า ทักษะต่างๆ ของเครลิค/นัน จะเป็นอย่างไรต่อไป ?

ผลักดันปรับให้ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอน (ก่อม็อบประท้วงกันเลยมั้ย)
คงตัวสภาพเดิมๆ อย่างนี้แหละ (เป็นกลางโคตรๆ)
โดนฉุดลากให้กากกว่าเดิมอีกแน่ๆ (ก็ลูกเมียน้อยอ้ะ T^T)

_PERRYWiNKlE .

• Jr. Member
  • **
  • _PERRYWiNKiE *
อ่านแล้วเศร้าได้ใจ เดะพาไปแต่งนิยาย อิฐ แต่งได้อ่านแระสนุกดี มีประโยชณ์ มาก
ไว้ไห้จีเอ็มมาอ่านแระพิจรณาเอา ว่าพระทำไรได้

Mu_Name

• Newbie
  • *
  • มู๋เนมเอง~

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
โดนก้อปมอนก็ตายละ TT
เทศกาลไหนมีก้อปมอนแจกเยอะ ๆ
ก็ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ เพราะว่าเป็นพระสาบบัฟ
จะเอาสัยซีสาม ซีสามก็กากอีก เฮ้อเส้า

ให้มันเป็นความทรงจำ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ขอภาคเบลดมาสเตอร์คอมโบด้วยครับ g#002 g#002

เบลดคอมโบนี่ ผมไม่มีข้อมูลเพียงพอ
เพียงแต่ว่าเคยเล่นสมัยแรกๆ เห็นมันมีคอมโบ ก็เข้าใจว่าัมันจะแรง
ลองเล่นดูก็เห็นว่าภาพสวย แต่ใช้งานจริงค่อนข้างห่วยเพราะมันปรับมาก่อนที่ผมจะเล่น
คงต้องให้รุ่นพี่อีกท่านนึง ช่วยเหลือด้านข้อมูลล่ะคับ

(แต่คงแต่งไม่ออกอ่ะ มันไม่ได้ฟิว) g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Crossζy

ขอภาคเบลดมาสเตอร์คอมโบด้วยครับ g#002 g#002

เบลดคอมโบนี่ ผมไม่มีข้อมูลเพียงพอ
เพียงแต่ว่าเคยเล่นสมัยแรกๆ เห็นมันมีคอมโบ ก็เข้าใจว่าัมันจะแรง
ลองเล่นดูก็เห็นว่าภาพสวย แต่ใช้งานจริงค่อนข้างห่วยเพราะมันปรับมาก่อนที่ผมจะเล่น
คงต้องให้รุ่นพี่อีกท่านนึง ช่วยเหลือด้านข้อมูลล่ะคับ

(แต่คงแต่งไม่ออกอ่ะ มันไม่ได้ฟิว) g#015

g#015 g#015 g#017 g#017

point

• **
  • デスノート
นายอิฐ  เขียนได้สยองมาก woon_shock

เข้าไป เก้าแต้ม  woon_555 woon_555

เรื่องนานมาแล้วว ยังจำได้อีก  g#033 g#033
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

• **
อ่านแล้วสะเทือนใจ  g#002

เหมือนอ่านนิยายลูกเมียน้อยเลย  g#002
woon_hurt
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
เบรดคอมโบเป็นสายเดียวที่ฆ่าคนในสวรรค์โดยไม่ต้องก๊อปเงา  woon_555
จริงๆ ไม่น่าไปบอกทีมงานเลยเอาไว้เกรียนมันกว่า  woon_5555

ลูกเมียน้อ€

• Newbie
  • *
อยากเสนอทางทีมงานนะครับ

1. คืออยากให้ปรับสกิล "แสงจู่โจม" ให้มึนดังเดิมครับ
2. คืออยากให้ปรับสกิล "ทวนกระแส" ให้ใช้ MP ตายตัวอะคับ คือทีมงานน่าจะเข้าใจนะคับว่าสกิลนี้มันกิน MP ครั้งละ40% กดใช้ครั้งเดียวเด้ง5ครั้ง
>>เอิ่ม .. กดครั้งเดียวมันใช้ MP 200% ไปแล้ว แถมปรับให้กดได้5ครั้ง 1000% ใครจะไปมี MP ให้ใช้หล่ะคับท่าน ใช้ครั้งเดียวก็หมดแล้ว
>>ที่อยากเสนอคือใช้ MP ครั้งละ300-500แล้วแต่ทีมงานจ้า แต่ก็ควรเห็นใจพระท่านอื่นด้วยเน้อ ไอผมอะไม่มีปัญหาหรอก แล้วก็เสนอให้ปรับแค่MPที่ใช้นะคับ ส่วนอื่นไม่ต้องปรับจ้า

ปล. ให้ปรับแค่นี้มันคงไม่โกงเกินไปนะครับ แค่ปรับให้จู่โจมกลับเหมือนเดิม(ซึ่งมันไม่ควรจะเป็นแบบนี้แต่แรก) กับปรับสกิลขยะที่แดกMPให้ใช้เล่นได้บ้าง เพราะใช้MPเว่อเกินไปมากๆ  woon_sad1
ปล2. เสนอให้ปรับแค่นี้คงไม่มากเกินไปจนทำให้ไม่ได้หรอกนะครับ แล้วให้ปรับแบบนี้ก็ไม่เว่อเกินไปด้วยครับผม

ถ้าผ่านมาอ่านก็ทำตามให้ด้วยเน้อ  woon_555

• **
ใครเล่นบอร์ดเก่า สมัยที่ก่อนบอร์ดจะล่มจนข้อมูลหายคงยังพอจำกันได้
ผมเคยตั้งกระทู้ "พูดคุยตามประสาลูกเมียน้อย" เอาไว้
ซึ่งมีเพื่อนๆมากมาย ได้เข้ามาระบาย และแบ่งปันประสบการณ์ของการเล่นอาชีพนี้กัน
บอกตรงๆ ว่าผมเสียดายมากที่กระทู้นั้นได้หายไป เพราะข้างในรวมเรื่องราวทุกอย่าง
ทั้งการระบายความในใจ หลังการโดนปรับ ทั้งแนวทางที่เพื่อนๆ หลายท่านได้ช่วยกันค้นหา
เพื่อให้อาชีพนี้ยังคงมีความน่าเล่น น่าสนใจ แม้ว่าจะโดนร่างแหสารพัดจากการปรับอาชีพอื่นๆ มาแล้วมากมาย
สิ่งที่ผมเขียนออกมาเป็นนิยายเน่าๆ อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ได้ มันเป็นแค่ส่วนเล็กๆ เท่านั้นเองคับ
 g#001

Vt_Valentine

• **
อยากเสนอทางทีมงานนะครับ

1. คืออยากให้ปรับสกิล "แสงจู่โจม" ให้มึนดังเดิมครับ
2. คืออยากให้ปรับสกิล "ทวนกระแส" ให้ใช้ MP ตายตัวอะคับ คือทีมงานน่าจะเข้าใจนะคับว่าสกิลนี้มันกิน MP ครั้งละ40% กดใช้ครั้งเดียวเด้ง5ครั้ง
>>เอิ่ม .. กดครั้งเดียวมันใช้ MP 200% ไปแล้ว แถมปรับให้กดได้5ครั้ง 1000% ใครจะไปมี MP ให้ใช้หล่ะคับท่าน ใช้ครั้งเดียวก็หมดแล้ว
>>ที่อยากเสนอคือใช้ MP ครั้งละ300-500แล้วแต่ทีมงานจ้า แต่ก็ควรเห็นใจพระท่านอื่นด้วยเน้อ ไอผมอะไม่มีปัญหาหรอก แล้วก็เสนอให้ปรับแค่MPที่ใช้นะคับ ส่วนอื่นไม่ต้องปรับจ้า

ปล. ให้ปรับแค่นี้มันคงไม่โกงเกินไปนะครับ แค่ปรับให้จู่โจมกลับเหมือนเดิม(ซึ่งมันไม่ควรจะเป็นแบบนี้แต่แรก) กับปรับสกิลขยะที่แดกMPให้ใช้เล่นได้บ้าง เพราะใช้MPเว่อเกินไปมากๆ  woon_sad1
ปล2. เสนอให้ปรับแค่นี้คงไม่มากเกินไปจนทำให้ไม่ได้หรอกนะครับ แล้วให้ปรับแบบนี้ก็ไม่เว่อเกินไปด้วยครับผม

ถ้าผ่านมาอ่านก็ทำตามให้ด้วยเน้อ  woon_555

ใช้ไอดีผิดมาโพสซะงั้น แต่ก็ตามนั้นครับ  g#022

Crossζy

เบรดคอมโบเป็นสายเดียวที่ฆ่าคนในสวรรค์โดยไม่ต้องก๊อปเงา  woon_555
จริงๆ ไม่น่าไปบอกทีมงานเลยเอาไว้เกรียนมันกว่า  woon_5555
ทำไงละหนิ woon_555
นรกเดือดระเบิดจากแต่ก่อนโดน 500 ตอนนี้โดน 50-100
โลกาวินาศ สวรรค์คลั่งแต่ก่อนรวม damge 5000 ตอนนี้ยังไม่ถึง 1000 woon_hurt