GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงครามชิงปราสาท ณ ปัจจุบันห่วยเเตกกว่าก่อนจะปรับอีกครับ

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ด้วยความเคารพนะครับลองใช้ สติ คิดทวบทวนดูนะครับ

1. ถ้าผมเป็นหัวหน้าสมาคมหนึ่ง(เล็กๆ) ผมอยากได้บ้าน (ซักสมัยก็ยังดี) แน่นอนครับ ผมมองระบบ ใครๆก็นึกออกว่าต้องโจมตีให้ได้ในนาทีที่ 35-40 ของกิจกรรม เพื่อการได้บ้านอย่างแน่นอน แต่..ผมทราบกำลังผมดีว่าสมัยหน้าผมก็กันไม่อยู่อยู่ดี
2. ขอความเท่าเทียมให้สมาคมเล็กๆ  ลองมองในมุมกลับกันนะครับ ก่อนที่ สมาคมเหล่านั้นจะยิ่งใหญ่ขึ้นมาได้ เค้าต้องผ่านอะไรมาบ้าง เค้าต้องสะสมสรรพกำลังขึ้นมาเท่าไหร่ เค้าต้องสูญเสียอะไรไปบ้าง ไม่มีใครที่เกิดมาแล้วจะจบปริญญาเลย หรอกครับ เค้าเหล่านั้นหรือกลุ่มคนเหล่านั้นเค้าต้อง เรียน พากเพียร ศึกษาเรื่อยๆตามลำดับขั้น จนมาถึงวันนี้ ซึ่งทำให้เค้าแกร่งพอที่จะลงชิงชัยสงครามชิงปราสาท จริงไหมครับ

ปล. การปรับเปลี่ยน ระบบนั้นขึ้นอยู่กับพี่ๆทีมพัฒนา พวกผมทำได้เพียงรับข้อมูลข้อเสนอ ลองเพื่อนไปเสนอพี่ๆต่อไป และ ออกความเห็นบ้างใน บางเหตุการณ์ และไม่ต้องห่วงครับทุกความต้องการ ทุกข้อเสนอของเพื่อนๆ ผมและทีม GM น้อมรับไปเสนอ พี่ๆอยู่แล้วครับ ส่วนปรับเปลี่ยนหรือไม่อยู่ที่พี่ๆครับ

ลองเสนอกันดูครับ เพราะ หลายๆสมองดีกว่า สมองเดียว  100 1000 สมอง ย่อมดีกว่า คนไม่กี่สิบคนอย่างแน่นอนครับ....ยืนยันครับว่า ข้อเสนอที่เพื่อนๆเสนอเข้ามาไม่ตกไปไหน พวกผมนำไปเสนอให้พี่ๆทราบทั้งหมดครับ

Active-X-

• Newbie
  • *
  • - Royal Knight -
สมควรโดนตำหนินะทีมงาน เหมือนไม่ได้ใช้พลังและปัญญาเลย  สกิลใครทำธงแตก เอาปราสาทไปครอง g#002

ตีธงเอาปราสาทไม่ได้ก็มาโวยยยยยซะแล้ว สุดหล่อของสมาคมวุ้นเทพสวรรค์ woon_5555 woon_5555 woon_5555

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
สมควรโดนตำหนินะทีมงาน เหมือนไม่ได้ใช้พลังและปัญญาเลย  สกิลใครทำธงแตก เอาปราสาทไปครอง g#002

ตีธงเอาปราสาทไม่ได้ก็มาโวยยยยยซะแล้ว สุดหล่อของสมาคมวุ้นเทพสวรรค์ woon_5555 woon_5555 woon_5555
ไม่ได้โวยเพราะไม่ได้บ้าน ครับ เพราะไม่ค่อยได้จนชินแล้ว แต่มองว่าต้องมานั่งรอธงอมตะ 8 นาที แล้วสุ่มสกิลจากคนใดคนนึงไปทำธงแตก จะรอไปทำไมเยอะแยะขนาดนั้น หรือคุณอธิบายได้ว่าทำไมต้องรอ 8 นาทีก็ช่วยบอกทีครับ  สำหรับผมว่า อมตะ8นาทีมันไร้สาระเกินไป อมตะสัก1-2 นาทีก็พอแล้ว
อ่อ ถ้าไอดีหลักเอามาโพสไม่เป็นก็อยู่เงียบๆไปดีกว่าครับ  ผมรออ่าน 8 นาทีอยู่นะ ช่วยมาบอกที

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ตกลงทางทีมงานต้องการให้มันเสมอถาคกันทั้งกิลเล็กกิลใหญ่ ในการชิงปราสาท โดยการเสี่ยงดวงเอาหรือครับ ( ผมไม่มีทฤษฏีอะใรมากมายในการคิดนะ แค่รู้สึกได้จากการร่วมกิจกรรม )

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
ที่ปรับเนี่ยให้กิลเล็กๆได้บ้านกิลมั่งใช่เปล่า
แต่ที่เป้นอะทำให้กิลเล็ก ๆไม่สามารถวอได้อีกเลยเพราะอิดวอ
เพราะไอเเปดนาทีเนี่ยแระ สิ่งก่อสร้าง 1 : 50
อิเดรอปยากบรรลัย แล้วกิลเล้ก ๆไม่ได้มีคนขนาดกันบ้านขนาดนั้นถูกมั้ย

เอิ่มม จีลองตั้งตัวตัวเองแล้วลองไม่เสกอิดไปนั่งนัั่งดรอปอิดไปลองวอ
จะได้แก้ปัญหาถูก ๆสะที

ให้มันเป็นความทรงจำ

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

3eCausez

รูปจากเรปบนเห็นได้ชัดเจนเลยครับ ว่าเป็นการชิงปราสาทที่ไร้สาระมาก ยืนรุมอัดสกิลใส่ธงดวงดีก็ได้บ้านไป มีเกมไหนวอเเบบนี้มั้ยอะ อยากรู้จัง

THE-COOL

ที่จิงระบบกิลวอส์แบบนี้ถึงจะดูไม่มันเพราะใครจะได้ธงหรือไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับดวงจิงๆ
ความจิงกิลเล็กๆน่าจะได้ประโยชน์จากระบบนี้มากที่สุดเพราะถึงจะลงวอ คนเดียวก็มีโอกาสไปจับฉลากลุ้นเอาเมืองกับเขาได้ด้วยซะงั้น
ที่จิงเขาปะท้วงกันเรื่องพวกขุดอุโมง และสกิลพระประตูเรียก เพื่อป้องกันการเอาเปรียบจากพวกเบอสายระเบิดเข้ามาก่อนกำแพงแตก
แต่ทีมงานก็แก้ถูกจุดแล้วโดยการเอาอุโมงออกและใช้สกิลเรียกจากพระไม่ได้
แต่ เทรก้าวพริบตาทะลุกำแพงก็ยังไม่ได้แก้ ทีมงานก็แก้ไขเกี่ยวกับเทรซะ ทำให้ทุกอาชีพเสมอภาคเท่ากันคือ
ต้องทุบกำแพงให้แตกถึงจะบุกเข้าไปได้เท่านั้นก็จบ ทุกสิ่งทุกอย่างมันก็จะทัดเทียมกัน
แต่ถึงจะเป็นแบบนี้ผมเองก็ไม่ซีเรียสนะ  ก็แค่ลงไปจับฉลากกับเขาด้วยก็แค่นั้น 555+

-_panda_-

แล้วบรรยากาศหน้าธงก็หรรษามากเลยคะจี

ที่สวรรค์ ณ.ป้อมเดธ เยอะกว่านี้มากมายหลายเท่า ดวงใครดีก็ได้ไป
     สนุกมากมายเลยครับ พี่น้อง

Directorr

แล้วทำไมไม่ตีบ้านเอาช่วง 30-35 ล่ะครับ

แล้วก็กันให้ได้จนจบวอ

หรือว่าไม่มีปัญญากันบ้านก็เลยออกมาโวยวาย

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
แล้วทำไมไม่ตีบ้านเอาช่วง 30-35 ล่ะครับ

แล้วก็กันให้ได้จนจบวอ

หรือว่าไม่มีปัญญากันบ้านก็เลยออกมาโวยวาย
#038 #038 #038 นี่ก็คือความเป้นจริงอีกด้านที่เราต้องเอามาดูกันด้วยว่า ช่วงเวลาต้นวอ ทำไมถึงไม่ตีธงกัน ไปมุงจ้องธงกันเพื่อ?  g#009 g#009

..TEERAK..

นั่นสิ อ่านมาก็งงๆนะ ทำไมเค้าไม่กันบ้านให้ได้ตลอด หรือเพราะว่ามันกันไม่ได้ ถ้ากันไม่ไหวมันก็ต้องให้เขาไป ไม่ถูกหรอกรึ
งั้นเอาใหม่ ง่ายๆ วอร์แค่ 30 นาที กันได้ก็ได้ไป เกิดแตกภายใน 30 นาที กิลตีแตกเอาไปเลย Goalden goal ง่ายดี

ปล. อันนี้ความเห็นจากคนไม่เคยลงวอนะ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เจ้าบ้านไม่กันบ้านละคัฟ ถึงกิลอ่อนๆได้ไป กิลใหย่ก้อต้องได้คืนอยุ่ดี  g#034 g#034

v_xxx101_v

• **
กันให้ดู หน่อยสิ วอจะได้สนุกๆ อยากให้กันกันทุกวอ อ่ะครับ วันพุธนี้เลยเป็นไง กันให้ดูหน่อยนะครับ ขอร้องล่ะ