GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คณะคืนความสงบแห่งอสุรา(คสอ)

offza533

• Jr. Member
  • **
มันมั่วมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว พวกความสามารถไอเทมอ่ะ อย่างหวังว่าจะได้สมดุลเลย

มันไม่มีอะไรที่แพ้ทางแล้วสมัยนี้ ไอเทมปัจจุบันออกแบบมาให้ 1 อาชีพ สามารถเอาชนะทุกอาชีพได้

ยกเว้น ทหาร ไว้อาชีพนึง แม่งแพ้ทุกอาชีพ  g#023

Directorr

• Full Member
มันมั่วมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว พวกความสามารถไอเทมอ่ะ อย่างหวังว่าจะได้สมดุลเลย

มันไม่มีอะไรที่แพ้ทางแล้วสมัยนี้ ไอเทมปัจจุบันออกแบบมาให้ 1 อาชีพ สามารถเอาชนะทุกอาชีพได้

ยกเว้น ทหาร ไว้อาชีพนึง แม่งแพ้ทุกอาชีพ  g#023

ใช่หรอครับ

ทหารยุคนี้  เนี่ยนะครับแพ้ทุกอาชีพ

ผมเห็นเซิฟพีเค ทหารไม่แหวน แต่ผอบ เปรี้ยงตาย เปรี้ยงตาย

พระผมของครบ ใส่ค้อน99 + โล่ 01 เลือด 55k เพราะไม่ได้ลง vit 

ทหารประณีตเปรี้ยงตาย   

ได้ลองเล่นดูจริงๆยังครับ ทหารอ่ะ สายปืนนะ  ไม่ใช่ทู่ซี้เล่นแต่กระบี่แล้วก็บ่นว่ามันไม่เก่งสู้ใครไม่ได้
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

โฮะๆๆ

ทหารไมกาก นะครับ แอสเข้าใกล้ยากอะครับ โดยเฉพาะ กระบี่  ยิิ่งทอนดาเมจด้วย  ผมเจอ ทหาร กิลไซโคร อะ ไม่แหวน เลือด 100 เค

Flux

• **

ใช่หรอครับ

ทหารยุคนี้  เนี่ยนะครับแพ้ทุกอาชีพ

ผมเห็นเซิฟพีเค ทหารไม่แหวน แต่ผอบ เปรี้ยงตาย เปรี้ยงตาย

พระผมของครบ ใส่ค้อน99 + โล่ 01 เลือด 55k เพราะไม่ได้ลง vit 

ได้ลองเล่นดูจริงๆยังครับ ทหารอ่ะ สายปืนนะ  ไม่ใช่ทู่ซี้เล่นแต่กระบี่แล้วก็บ่นว่ามันไม่เก่งสู้ใครไม่ได้

ถ้ามันโหดอย่างที่ว่าทำไมคนถึงเล่นแอสกันเยอะแยะ คนเล่นทหาร

หาแทบไม่เจอ  ช่วงที่ผมเล่นแอสเดินเกลื่อนลับแลเลย ทหารมีตี้นึง
คนสองคน (ผมแลัะคนนึง)
ตอนนี้เลิกเล่นแล้ว  woon_sunny

Directorr

ใช่หรอครับ

ถ้ามันโหดอย่างที่ว่าทำไมคนถึงเล่นแอสกันเยอะแยะ คนเล่นทหาร

หาแทบไม่เจอ  ช่วงที่ผมเล่นแอสเดินเกลื่อนลับแลเลย ทหารมีตี้นึง
ตอนนี้เลิกเล่นแล้ว  woon_sunny

ไปอยู่แมพเวล แล้วทำไมพูดถึงโหด/ไม่โหด ล่ะครับ

ไอแมพเวลนี่คนเขาจะเล่นอาชีพอะไรก็ได้ไม่ใช่หรอ แอสมันเวลไว ไม่ก็กำลังดึงจิตอยู่ 

ไม่จำเป็นต้องอาชีพหลัก

ไม่ดูที่แบทบ้างล่ะครับ นั่นแหละ โหดไม่โหด มันอยู่ที่แบทครับเพราะเวลกันตันแล้ว

อีกอย่างมันเพิ่งจะมาเริ่มโหดหลังจากปรับแพททอนดาเมจนี่เอง เมื่ออาทิตที่แล้ว

เพราะเป็นอีก 1อาชีพที่ 1hit KO ได้สบายๆ จากชำนาญฆ่าและความแรงประณีต
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Fus.Ro.DaH

• **
ขอพูดเรื่องมีดแล้วกัน มีด99ไม่ควรมีแม่นอยู่แล้วพื้นฐานอาชีพ ควรเน้นจุดเด่นของอาชีพนั้นมากกว่า ถ้ามีด99คิดว่าควรเพิ่มแรงโป๊ะ99.9%แทนน่าจะดีกว่าเพราะไม่มีแม่นแอสก็เก่งเรื่องคริโหดอยู่แล้วให้มันแรงๆดีกว่านะ ส่วนใหญ่แต่ละอาชีพจะมีความโดดเด่นอยู่ประมาณ2อย่าง แอสกลายเป็นว่าอาชีพที่เด่นเรื่องแม่นซะงั้นจาก เอฟเฟคมีด99 อาชีพไหนควรแก้ควรปรับแล้วแต่ พวกคณะท่านตัดสินใจเลยไหนๆก็แก้แล้วอย่าให้มันเรื้อรัง เด๋ียวพอแก้คนมันใช้จนเคยตัวก็จะมาโวยวายท่านก็แก้ไม่เสร็จไม่สิ้นซักที ยกตัวอย่างจดเด่นสายมนุษย์ แล้วกันนะ

พาลาดิน พลังป้องกัน พลังป้องกันเวท
เบอเซอเกอร์ HPMax พลังโจมตี
เบลดมาสเตอร์ แม่นยำ โจมตีไม่แกว่ง(อันนี้ไม่รู้เรียกว่าอะไร)
พระ พลังป้องกันเวท เวทแสง
วิสาจ MPMax เวทธรรมชาติ
วอลอค สะท้อน เวทมืด
เทรเชอฮันเตอร์ อัตราโป๊ะเช๊ะ อัตราดรอบ
แอสซาซิน หลบหลีก แรงโป๊ะเช๊ะ
ชาปชูตเตอร์ ไม่ค่อยแน่ใจจุดเด่นเท่าไรดูจากของแรร์ น่าจะเป็น MPMax แม่นยำ
เซ็นจูเรี่ยน พลังป้องกันกายภาพ แม่นยำ

คร่าวๆก็ประมาณนี้จะปรับจะแก้อะไรก็รบกวนนำไปเป็นข้อมูลบ้างนะครับขอบคุณ  woon_bye

แรบางประเภทก็ไม่จำเป็นต้องเป้นจุดเด่นหลอก
อย่างแรเซนยังเพิ่มหลบ
มันจุดเด่นไม่ได้หลอกครับ ทำใจ มันมีหลายสาย เซนเล่นได้ทั้งหลบทั้งแกร่ง ขนาดชาปยังมียิงรัวและยิงเร็ว  มันอยู่ที่การพิจารณามากกว่าว่ามันสมควรแล้วรึเปล่าที่ไอเท็มนั้นมันโกงเกินไปกากเกินไป ท่าเพิ่มแม่น999มันโกงเกินไปก็ควรปรับลง ไอเท็มที่กากก็ทำให้ดีขึ้น

เบื่อมากพวกที่ซื้อของโกงๆมาแพงๆ พอโดนปรับความสามารถลงโวยวายใหญ่      เป็นทีมงานต้องใจแข็งหน่อยอย่าฟังเสียงนกเสียงกาฟังเฉพาะความเห็นที่มีประโยชน์ก็พอ   
 จำไว้ระบบเกมส์เป็นใหญ่-อย่าให้ผู้เล่นตัวเดียวมาทำพัง  OKนะ g#019

ASURA LOVE

• **

ใช่หรอครับ

ไปอยู่แมพเวล แล้วทำไมพูดถึงโหด/ไม่โหด ล่ะครับ

ไอแมพเวลนี่คนเขาจะเล่นอาชีพอะไรก็ได้ไม่ใช่หรอ แอสมันเวลไว ไม่ก็กำลังดึงจิตอยู่ 

ไม่จำเป็นต้องอาชีพหลัก

ไม่ดูที่แบทบ้างล่ะครับ นั่นแหละ โหดไม่โหด มันอยู่ที่แบทครับเพราะเวลกันตันแล้ว

อีกอย่างมันเพิ่งจะมาเริ่มโหดหลังจากปรับแพททอนดาเมจนี่เอง เมื่ออาทิตที่แล้ว

เพราะเป็นอีก 1อาชีพที่ 1hit KO ได้สบายๆ จากชำนาญฆ่าและความแรงประณีต
+1  g#031 g#031

Sima-Yi

เซ็นกระบี่ไม่ได้กากครับฟันธง!! สามารถฆ่าเผ่าอสุราแบบนิ้มๆได้เลยโดยเฉพาะขุนศึกC3 LV10 ครบทุกสกิล แกรนดิไวเลอร์จ.6+16 โดนแบนรีเลือดทีตายห่าแล้วต่อให้กดผลึกน้ำLV5 ก็ไม่มีผลหลอกเลือดเยอะถึกอีกตังหาก ชำนาญฆ่าทีเผ่าอสุราตายคาที่ สายปืนถ้าปืนแรง ๆก็สามารถฆ่าได้เช่นกัน เราไม่รู้หลอกว่าเค้าใส่อะไรบ้างแต่ที่แน่ๆ ยิงเผ่าอสุราตายแน่นอน ใครว่าเซ็นกาก ลองไป+กับเซ็นเอาเองเลยละกัน

ปู่ซ่าบ้าพลัง

• **
  • คุณชายเย็นชา
ตอนนี้ ไม่คืนความสุขต่อแล้วหรือคับ ซี3 วอ เกราะ สะท้อน ไม่ปรับคืนหรือคับ ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่เลย ซี3 ระดับ 10 ใช้เกราะได้ 5วินาที รีเล10วินาที มันสมเหตุสมผลหรือคับ เทียบ กับ ซี3เทร หยุดเวลา ระดับ 10 ซี3เบอระเบิด ระดับ 10 มันต่างกันโดยสิ้นเชิง ยังไง ช่วย พิจารณาด้วยคับ ยังไงก็อย่าปล่อยให้วอ สูญพันธุ์ เลย ขอร้อง

ASURA LOVE

• **
เขาคงคืนให้แต่อาชีพแอสแหล่ะครับ คนเล่นเยอะ อาชีพอื่นลูกเมียน้อยครับ woon_5555 woon_5555 woon_5555

9169

• **
ถ้ามองในเชิงธุรกิจ คนเล่นเยอะย่อมมีโอกาสสร้างรายได้ให้กับบริษัทครับ ต้องเข้าใจส่วนนี้ด้วยนะครับ