GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งศร สมควรไหม จัดแบบยาวๆ

THE-COOL

• Full Member
จิตแห่งศรเป็นซี3ดาเมท เป็นสีม่วงกว่าจะเอามาใช้งานได้จิงก็ทนฝึกกันนานกว่าดาเมทจะได้แค่ขี้มด 20k-30k
ถ้าติดเซฟิรัสก็ดีหน่อยก็40k-50k แล้วแต่กำลังผอบของแต่ละคนด้วย อันนี้คิดแบบผอบ เชียร์ โชค เลเวล95
ตัวอย่างนี้จิตระดับ9นะ ดาเมทก้ได้จากการใช้งานจริงๆ

ทีนี้ปัญหามันอยู่ตรงนี้ ตรงที่ดาเมทมันเป็นสีม่วง อยากถามว่าดาเมทม่วงคิดหลบหลีกด้วยเหรอ
งานมันจะเข้าเอานะ อดทนฝึก ฟังจากชื่อชั้นเชิงระดับก็สูงคู่ควรแก่การฝึก (เพราะมันเป็นC3)
อาจจะเป็นสกิลที่เป็นไพ่ตายให้ชาร์ปหน่อยช่วยกู้หน้าได้บ้าง ทุกวันมันก็ไม่มีอะไรให้โดดเด่นละ
ทีนี้ถ้าคุณเอาสกิลซี3นี้มาคิดค่าหลบหลีกของเป้าหมาย ตามความแม่นของคนใช้
มันแทบจะไม่มีค่าอะไรเลยเพราะถึงจะฝึกถึงระดับ10 แต่ถ้าแม่นน้อยกว่าเป้าหมายมันก็วืด แดกขี้ดิ่ทีนี้
แล้วมันจะมีประโยชน์คู่ควรให้ฝึกกันไหม มันก็ไม่ต่างอะไรกับศรกัมปนาทยิงวุ้นวืดหรอกหรอ
อาชีพอื่นผมไม่รู้นะ แต่ชาร์ป ผม จุ6จิต14 แม่น900กว่า ติดบัพเซฟิรัสแม่น1200
แต่เชื่อป่าวคนเล่นชาร์ปเขาคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติไปละ ที่ไม่ว่าชาร์ปจะระดับไหนๆก้วุ้นวืดได้ ปกติ เออ เชื่อเขาดิ่
แต่พวกคุนดิ่ทีมงาน เคยคิดจะเอะใจบ้างป่าว ว่ามันสมควรไหม คุนเอาแต่เรื่องไปคิดแต่สายเวทอ่ะคับ
อาชีพอื่นคุณไม่เอาเลย คนทรงกากๆอ่ะ แม่น200 มันเวทใส่เอาๆ เข้าทุกดอก
แต่พอเราจะสวนคืนมันร่างโกเลม ดีดเลือดไปขี้ๆ4-5หมื่น ป้องกันอีก2000 อันนี้คิดแบบกากๆเลยนะไม่จุสักแอะ
ของกากๆด้วย อย่าเถียงกูลองเล่นดูแล้ว
นั่นไงท่านเอาแต่เรื่องแบบนี้ แล้วอาชีพที่เขาปากกัดตีนถีบเล่นละ คุนก็ไม่สนใจเลย

เรื่องจิตแห่งศรเป็นซี3ดาเมทม่วงคุณเอาไปทบทวนใหม่เหอะนะ
ตอนนี้ผมละดับ9แล้วทดลวงวอแล้ว ยิงเทรวืดไม่ได้ผลอะไรเลย อันนี้ผมไม่คิดรวมกับสกิลปกตินะอันนั้น
ถือว่าเขาใส่ของดีหลบเยอะ ก็ไม่ว่ากันจะแหวนลมหรือ โครตวอยก้เรื่องของเขาแต่จิตวืดแล้ว ไม่แสดงผลบัพด้วยนี้ผมก็ ขอตำหนิหน่อยละกัน คือถ้ามันไม่แสดงผลอะไรมันก้ไม่สามารถจินตนาการการต่อสู่ต่อไปได้เพราะผมก็หวังผลจาก
สกิลนี้ถึงดาเมทจะพลาดแต่ถ้าผลบัพยังทำงานมันก้จินตนาการต่อได้ แต่นี้วืดแล้ววืดเลยก้จบละกัน
กรูหมดจินตนาการ ถามหน่อยตอนนี้ชาร์ปมีสกิลไหนมั่งวะที่มันโป๊ะเดียวหวังผลได้แบบชาวบ้านเขาได้บ้าง
แต่ละท่าโจมตีก้แค่เป้าหมายเดียวอย่างเก่งก็ฆ่าได้แค่คนเดียวก็โดนสวนเอาคืนได้แล้ว
แล้วทำไมท่านเทวดาทีมงานทั้งหลายมึงถึงได้หวงดาเมทนักวะคับ

ผมบวกไว้เลยชาร์ปตอนนี้วอ แบท หวังผลแค่ได้จากยิงสด กับความแม่นที่ตัวเองเด่นกว่าชีพอื่น แต่ตอนนี้ไม่เด่นแล้วด้วย
แค่นั้นเอง สกิลแทบสังหารคู่ต่อสู้ไม่ได้เลย ถึงจะได้ก็เล่นแทยจะทุกท่าที่มีเลย

คุนไม่ต้องคิดให้ชาร์ปเทพหรอกคับ มันไร้สาระ ผมก็ไม่ได้ต้องการ
แค่กลับมาเล่นใหม่เห็นมีการเปลี่ยนแปลง ก็เลยลองฝึกซี3ดู แต่รู้สึกผิดหวังก็ตามที่ได้บ่นไปนั่นแหละ
คือชอบ หรือ ไม่ชอบอาชีพไหนเป็นพิเศษ ก็ควรเก็บไว้ในใจบ้างก็ดีนะคับทีมงาน อย่าเอาใส่
ทำอะไรตามความรู้สึกแบบนั้น คุณรู้ไหมที่คุณพัฒนาอาชีพในเกมตอนนี้เด็กมันรู้เลยว่าเกมนี้
ทุ่มให้สายเวช วิ และ คนทรง แบบสุดๆเลย ส่วยสายกายภาพก็จัดให้พี่เทรแบบคุณชายครบเรื่องไปเลยไ
ม่ให้น้อยหน้าสายเวชเลย เพราะคิดเกราะไว้หลบเวชให้ด้วย เดี่ยวจะน้อยหน้ากัน
อาชีพอื่นก็ไม่พูดถึงละกันนะ เพราะก็คงไม่ต่างอะไรกับชาร์ปมากนัก

ไม่เอาละคับผมไม่เติมเงินเกมคุนละ ผมรู้สึกว่าผมเสียเงินแล้วไม่ได้ความสนุกตามสายอาชีพที่ผมชอบ
อย่างขี้ๆถ้าผมเล่นก้เติมอยู่แล้ว  350บาทเป็นขั้นต่ำต่อเดือน แต่เอาเข้าจริงๆ
ก็เกือบๆพันต่อเดือน แต่ไม่เอาแล้วไม่เติม เพราะไม่พอใจ จบ

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
ให้ทำแบบโดดพาลา ประมาณนั้นป่าวว จะแหล่มเบยจิศรกำ จิตศร ศรสลาย ยิงสุดขั้ว woon_555

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • Jr. Member
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ผมคนนึงที่เคยเล่นชาป c3 ศรจิตดับ10ละครับ และผมก็เลิกเล่นชาปไปละ เพราะมันแทบจะสู้อาชีพอื่นไม่ได้เลย
และผมก็หวังว่า ทีมงานคงจะหันมาสนใจชาปบ้าง เห็น c3 อาชีพอื่นๆเค้าดีๆทั้งนั้น แต่ของชาปห่วยแตก
ทั้ง ล็อคเป้า ศรสายฟ้าฟาด เอามาทำไมครับ แทบจะไม่ได้ใช้เลย ล็อคเป้าก็กว่าจะร่านเสร็จก็ลงไปนอนละครับ
อยากให้ทีมงานเก็บไปพิจารณาหน่อยครับ  g#031  g#031  g#031

OIshIE

• **
ผมเล่นชาปจิต 5 แหวนลม สู้กับเทร ปพ้ตลอดเลยครับ เพราะถึงอีกฝั่งจะยิงวืดแต่ก็โป๊ะเข้าเกือบทุกดอก ปล้วเลือดก็น้อย้ลงมือไว แต่ไม่ได้ใช้ประโยชน์ ผมยิงไม่วืดนะแต่ มันยิงผมวืดแต่โป๊ะเข้าแบบเนื้อๆ คือแหวนไม่เหมาะเลย อิจฉาสายเวท ที่เวทใส่ ก็ไม่มีทางวืด ซี3 อันอัปยศ ไปเล่นวิดีไหมทำอย่างนี้ woon_sad1 woon_sad2 woon_cry*แั*

OIshIE

• **
ผมเล่นชาปจิต 5 แหวนลม สู้กับเทร ปพ้ตลอดเลยครับ เพราะถึงอีกฝั่งจะยิงวืดแต่ก็โป๊ะเข้าเกือบทุกดอก ปล้วเลือดก็น้อย้ลงมือไว แต่ไม่ได้ใช้ประโยชน์ ผมยิงไม่วืดนะแต่ มันยิงผมวืดแต่โป๊ะเข้าแบบเนื้อๆ คือแหวนไม่เหมาะเลย อิจฉาสายเวท ที่เวทใส่ ก็ไม่มีทางวืด ซี3 อันอัปยศ ไปเล่นวิดีไหมทำอย่างนี้ woon_sad1 woon_sad2 woon_cry*แั*

โทษทีครับ พิมในโทรสับ พิมยากอาจจะงงกันนะครับขอโทษด้วย

OrChidS

อย่างที่เคยบอก ซี3 จิตของชาร์ป มีไว้แค่ทำให้มองเห็นดาร์กี้ทำเควสเท่านั้นเอง
อย่างอื่น ยิงไปก็เท่านั้น กดยิง มีระยะหน่วงอีก ฝึกก็ยาก แถมประโยชน์ยังน้อยอีก

supra

• **

อยากเลิกเล่น  ซาป แล้วเล่นวิ ก้ไม่มีใครว่า นิ ครับ ใครห้ามหรอ g#037 g#037 g#037 g#037

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ผมคนนึงที่เคยเล่นชาป c3 ศรจิตดับ10ละครับ และผมก็เลิกเล่นชาปไปละ เพราะมันแทบจะสู้อาชีพอื่นไม่ได้เลย
และผมก็หวังว่า ทีมงานคงจะหันมาสนใจชาปบ้าง เห็น c3 อาชีพอื่นๆเค้าดีๆทั้งนั้น แต่ของชาปห่วยแตก
ทั้ง ล็อคเป้า ศรสายฟ้าฟาด เอามาทำไมครับ แทบจะไม่ได้ใช้เลย ล็อคเป้าก็กว่าจะร่านเสร็จก็ลงไปนอนละครับ
อยากให้ทีมงานเก็บไปพิจารณาหน่อยครับ  g#031  g#031  g#031

แต่เราว่าเธอโหดจัดอ่ มืดโครตไวเลย  woon_o_o

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นส่วนตัวของผม

1. คนทรงโจมตีเป็นเวทย์ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ แม่นยำความ

2. ชาป ผมว่าดาเมจม่วง ของชาปก็ไม่ธรรมดานะครับ

3. ผมยังยืนยันคำเดิมครับ ว่าทุกอาชีพต้องแก้ทางกันได้ ไม่ควรมีอาชีพใดเก่งที่สุด

4. ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะ และจุดบางจุดที่ผมอาจจะไม่ทราบ และอาจจะมีการปรับปรุงครับ

jpab

• Newbie
  • *

1. คนทรงโจมตีเป็นเวทย์ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ แม่นยำความ

2. ชาป ผมว่าดาเมจม่วง ของชาปก็ไม่ธรรมดานะครับ

3. ผมยังยืนยันคำเดิมครับ ว่าทุกอาชีพต้องแก้ทางกันได้ ไม่ควรมีอาชีพใดเก่งที่สุด

4. ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะ และจุดบางจุดที่ผมอาจจะไม่ทราบ และอาจจะมีการปรับปรุงครับ

1.ผมว่าสายเวทย์น่าจะเอาแม่นยำมาเกี่ยวข้องด้วยนะ สายเวทย์ไม่ใช่ว่าจะเวทย์เบาๆนะครับ หรือไม่ก็จัดให้มีอัตราหลบหลีกเวทย์มน

2.ชาป ผมว่ากว่าจะยิงให้ดาเมจม่วงๆของจีโดนโจมตีสวนตายก่อนละครับไม่ทันได้ม่วงๆหรอกครับ

3.ครับทุกอาชีพย่อมแก้ทางกันได้ แต่เหมือนจะมีอาชีพที่แพ้ทางกันน้อยทุกสุดอยู่นะครับ / ชนะเกือบหมดทุกอาชีพ คือ (วิ)

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

1.ผมว่าสายเวทย์น่าจะเอาแม่นยำมาเกี่ยวข้องด้วยนะ สายเวทย์ไม่ใช่ว่าจะเวทย์เบาๆนะครับ หรือไม่ก็จัดให้มีอัตราหลบหลีกเวทย์มน

2.ชาป ผมว่ากว่าจะยิงให้ดาเมจม่วงๆของจีโดนโจมตีสวนตายก่อนละครับไม่ทันได้ม่วงๆหรอกครับ

3.ครับทุกอาชีพย่อมแก้ทางกันได้ แต่เหมือนจะมีอาชีพที่แพ้ทางกันน้อยทุกสุดอยู่นะครับ / ชนะเกือบหมดทุกอาชีพ คือ (วิ)

1. หากของกันเวทย์ เยอะก็โอกาสลดได้นะครับ เช่น พาลาดิน

2. ชาป เค้ามีดีอยู๋แล้ว เช่น ทำให้เดินช้า ลงเอย โจมตีเบาลง เอย ต่าง ๆ ^^

3. วิ ผมว่าโดนพระ สายทวนกระแส หรือ แอสพุุ่งแทง ก็หมวกหลุด แว้ว หรือไม่ก็ วอ ^^

Tm

• Newbie
  • *

1. หากของกันเวทย์ เยอะก็โอกาสลดได้นะครับ เช่น พาลาดิน

2. ชาป เค้ามีดีอยู๋แล้ว เช่น ทำให้เดินช้า ลงเอย โจมตีเบาลง เอย ต่าง ๆ ^^

3. วิ ผมว่าโดนพระ สายทวนกระแส หรือ แอสพุุ่งแทง ก็หมวกหลุด แว้ว หรือไม่ก็ วอ ^^

ตามหลักทฤษฏีแล้วมันควรจะเป็นแบบนั้นครับ แต่ความเป็นจิงมันไม่ใช่ ลองลงมาทดสอบเล่นจริงๆดูครับ

doy~เคีย!

• **
ชาป ใส่ มีด+โล่ได้ เเต่ทำไม ใช้กับc3ชาปไม่ได้เลยอะครับ  g#046 g#046

สกิลก็ด้วย อย่างก้าวพริบตา มันต้องใส่ ธนู   คิดถึงหลักความจิง มันใช้เท้าไม่ใช้หรอ  g#033 g#033

_FireFox_

• **
  • -*-

1. ผมขอเหตุผลทำไมเวทถึงไม่ต้องการความแม่นยำ

2. ดาเมจม่วงเหรอ ผมไม่รู้นะว่ามันคิดหลบหลีกไหมแต่แม่น1000+ยิงไม่มีดาเมจ หรือ อีกกรณีคือเขากดยาครอบไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม

3.เข้าใจครับ แต่มันด้อยกว่าถึงมากที่สุด เล็ง สกัด เดี๋ยวนี้เอาไปทำไมครับ มียาครอบอันนี้เข้าใจเป็นของการงาน มีอ้อมอันนี้เข้าใจ แต่ประเด็นคือเอาไปทำไมครับ สกิลลดเดิน8 9 หน่วย ลดโจมตี100 150 มันต่างกันเยอะครับแต่ก่อนไม่มีผอบ ไม่มีจุจิต เลือดน้อยๆเข้าใจครับว่า แค่นั้นมันสมดุล แต่ตอนนี้ไม่แล้ว มีทั้งผอบ ทั้งจุจิต ทั้งอาหารเอย พลังโจมตีนั่นกลายเป็นเรื่องเล็กน้อยเลย อยากให้มันลดเป็น%  ระดับ5ลดเดิน80เปอเซ็น หรือ ลดโจมตี80% เป็นระยะเวลา5วิ แบบนี้ยังดีกว่า ลดโจมตี120 ถึงจะนานแต่ก็ช่วยอะไรไม่ได้เลย