GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอความเห็นใจ จาก อวตาร

คิคุจังค่ะ

• Newbie
  • *
เอาตัวเปร่าไป ไปตี้วุ้นหน้าเมื่องหรอ ไม่มีของอาไรเลย ถึงจะจุจะจิตแล้วก็เถอะ
อย่างน้อยก็ต้องมีของใส่สักชุดหนึ่ง ของที่ดรอปจากมอนแบบเดิมๆก็ได้ ไม่น่าจะได้เปรียบจากเซฟอื่นตรงไหน
แหวนน้ำ แหวนลม แหวนไฟ แหวนดิน แหวนวอย ก็ห้ามเอาไปจิ อย่างกับจะมีเยอะ
ไม่ใช่มีนะ แต่อยากจะให้มีของบ้างติดตัว ไม่มีของนี้ก็ตีมอนได้มากสุดไม่เกินเวล 25
แล้วมันจะหาเลี้ยงตัวเองได้ไหม ซื่ออาไรก็ไม่ได้เลย หาเงินเองยังไม่ได้เลย
คื่อแบบว่าจะให้เอาตัวออนไว้เฉยๆหรอ แล้วรอคนทำบุญหรือไง หรือต้องเติมเงินซื้อของอีก
เกมจะเอาแต่เงินใช้ไหม เห็นใจคนบ้าง น้อยใจ เสียใจ
เวลาที่เสียไปกับเกมนี้ไม่สามารถเอาคื่นมาได้ แต่คุนก็ไม่ได้ให้อาไรเรากลับมาเลย
ชอบเกมนี้ รักเกมนี้ แต่ที่ได้กลับมาคื่อการทรยศจากเกม.....

ปล ของเป็นแบบห้ามแลกก็ได้ แต่อยากมีอาไรเพื่อเอาตัวรอดบ้างในเซฟอื่น....

g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043

ท.๘ ศปม.

• Newbie
  • *
เอาใจช่วย ...

งานเลี้ยงทุกที่ ย่อมมีวันเลิกรา ...

สิ่งที่เกิดมา ย่อมมีดับไป ...

เจอมากับชีวิตมากมาย เรื่องการเสียใจกับสิ่งที่จากไป ...

เพียงให้กำลังใจ และกระซิบว่า เริ่มใหม่ได้ตราบเท่าที่ชีวิตเรายังไม่ได้นอนต่ำกว่าดิน

-.MIKE.-

• Newbie
  • *
ช่วยหน่อยคับ  g#046 หาทางออกที่เหมาะสมด้วยคับบบ เวลามันเอากลับคืนมาไม่ได้  woon_hurt
  MIKE :)

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • Jr. Member
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
ไง แหวนธาตุ คืนประกายดิ เด่วซื้ออำพันเอง มันม่ะมีปัญหา woon_sunny

Lenka ♥

• **
คือ อยากเสนอ-..- แต่อาจจะดูบ้าบอ555 ขออภัยค่ะ คือ อยากไห้ย้ายของไปด้วยนั่นละง่ายๆ แต่เพื่อนบางคนที่เซิฟ สวรรค์/pk/หนังสือ อาจไม่พอใจที่ว่า ของเปนบิลล่าได้เปรียบ บลาๆๆๆควยไรเยอะแยะนั่นละค้ะ อันนี้เข้าใจ แต่เห็นใจคนเล่นอวตารมั่งเนาะ ใจเขาใจเรา พวกคุนยังเติมเงินซื้อ ก้จิงแต่ไม่ได้โดนปิดเซิฟแบบเซิฟอวตารนิคะ -..- เอาละ เข้าเรื่อง(ไร้สาระ) คือว่า "ถ้า" สมมุติว่าย้ายของไปด้วยได้ *แต่ในกรณีนึงที่ย้ายไปได้แค่ จุติ,จุจิต>>  ความคิดเราอยากให้แบบ 1ไอดี เอาของไปด้วยได้1ชิ้น-..- ไม่ก้ ย้ายไปหมดละ แต่ของที่มาจากอวตาร อาจใส่ด้านหลังว่า (จากกิจกรรม) ให้เดลไม่ได้. <ฟังดูอาจไร้สาระ งี่เง่านะค่ะ แต่อยากเสนอ อิ>  ไงก้พิจารณากันเนาะ สู้ๆนะค่ะ gm <3  #เพื่อนๆคนอื่นติได้ค่ะ แต่ด่ากุด่ากลับ บาย g#016

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
เล่นมาใช้เวลานะ อดทนเล่นตั้งแต่เวลน้อยๆ ที่ไม่มีของอะไรเลย
เล่นเป็นปีกว่าจะได้ของมาแต่ละชิ้นที่หาจากบอส  ไม่หลับไม่นอน ถึงเป็นเซิฟอวตารไม่ใช่ว่าจะดรอปได้ง่ายๆ
กว่าจะมีเล่นถึงทุกวันนี้ ดรอปมาทั้งหมดไม่มีประโยชน์เลยใช้เล่นไม่ได้อีกต่อไป
เคยเล่นมาทุกวัน ในเมื่อทีมงานจะปิดเซิฟก็หมดความหมาย
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า... woon_hurt

(-(ღ อาโน่เน๊ะ ღ)-)

• Newbie
  • *
  • กรี้สสสสสสสส แมงสาป >>>>>>>> ( กำจัดเกรียนฝึกหัด )
เราว่าแค่ย้ายตัวมันก็มากเกินพอแล้ว เพราะที่ได้มานั้นตังบิลล่าล้วนๆ สุดคุ้มบ้างคูนบ้าง มันต่างจากเซฟอื่นมากแล้วคะ นี่คุณกะจะให้รื้อของทั้งเซฟมาเลยหรือ ถามถึงคนร่วมเซฟก่อนไหมเขายินยอมไหมกับการเรียกร้องจากพวกคุณที่ไม่เกิน 100 คน อันนี้มุมมองเรานะ เพราะเราอยู่ต่างเซฟ ไม่ใช่ไม่เห็นด้วยนะคะ เราเข้าใจ แต่คุณต้องเข้าใจเพื่อนร่วมเซฟบางคนด้วยไม่ทุกคนนะคะที่จะเห็นด้วยกับพวกคุณ เหมือคนอื่นๆในบอดย้ำว่าบางคน เพราะพวกคนเหล่านั้นเขามีทุกอย่างแล้ว ทุกอย่างที่ได้มาย่อมแตกต่างกว่าการได้มาจากเซฟอวตารเสียอีก แค่ปั้มตังไม่กี่วันก็มีใช้แล้ว อย่างเช่นแหวนวอย เซฟอื่นเขาแย่งกันตีแย่งกันได้มา ส่วนเซฟคุณมีกันล้นเซฟ ไม่ต้องแย่งกัน แบ่งกันก็ทั่วถึงแล้วคะ ไม่ได้ฮิจฉาเพราะดิช้านก็มีเหมือนกัน และความยากลำบากที่ได้มามันต่างกันคะ ลองถามคุณฟรังเซฟ PK ลึกๆแล้วเขาก็ไม่อยากให้คุณเอาแหวนวอยไปเซฟ PK หลอกคะ คิดเอาเองทำไมคนละเรื่องเลย ตังที่สูญเสียไปอะ จบปิ้ง

Lenka ♥

• **

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ทำเป็นเซียน ที่แท้มโนขึ้นมาเอง  g#037

ฟรังบอกย้ายมาเลยนับถือ หาด้วยบิลล่าล้วนๆโดยไม่ใช้โซล ฝีมือขั้นเทพ  g#018

30dec

• Newbie
  • *
เราว่าแค่ย้ายตัวมันก็มากเกินพอแล้ว เพราะที่ได้มานั้นตังบิลล่าล้วนๆ สุดคุ้มบ้างคูนบ้าง มันต่างจากเซฟอื่นมากแล้วคะ นี่คุณกะจะให้รื้อของทั้งเซฟมาเลยหรือ ถามถึงคนร่วมเซฟก่อนไหมเขายินยอมไหมกับการเรียกร้องจากพวกคุณที่ไม่เกิน 100 คน อันนี้มุมมองเรานะ เพราะเราอยู่ต่างเซฟ ไม่ใช่ไม่เห็นด้วยนะคะ เราเข้าใจ แต่คุณต้องเข้าใจเพื่อนร่วมเซฟบางคนด้วยไม่ทุกคนนะคะที่จะเห็นด้วยกับพวกคุณ เหมือคนอื่นๆในบอดย้ำว่าบางคน เพราะพวกคนเหล่านั้นเขามีทุกอย่างแล้ว ทุกอย่างที่ได้มาย่อมแตกต่างกว่าการได้มาจากเซฟอวตารเสียอีก แค่ปั้มตังไม่กี่วันก็มีใช้แล้ว อย่างเช่นแหวนวอย เซฟอื่นเขาแย่งกันตีแย่งกันได้มา ส่วนเซฟคุณมีกันล้นเซฟ ไม่ต้องแย่งกัน แบ่งกันก็ทั่วถึงแล้วคะ ไม่ได้ฮิจฉาเพราะดิช้านก็มีเหมือนกัน และความยากลำบากที่ได้มามันต่างกันคะ ลองถามคุณฟรังเซฟ PK ลึกๆแล้วเขาก็ไม่อยากให้คุณเอาแหวนวอยไปเซฟ PK หลอกคะ คิดเอาเองทำไมคนละเรื่องเลย ตังที่สูญเสียไปอะ จบปิ้ง
ปั๊มตังไม่กี่วันก็มีใช้แล้ว ? แหวนว้อยล้นเซิฟ ? ไหนว่างๆมาปั๊มตังทำแหวนว้อยให้ผมดูหน่อยครับ แล้วจะเลิกบ่นเลย

Fus.Ro.DaH

• **
เก็บเวลไม่ใช่ประเด็นเลยวันเดียว90+ไม่ต้องเติมไรด้วยซ้ำ ยากิจกรรม+คูนเซิฟ+คูนevent  คาเดทเวลคนเดียวไม่ผอบยัน60สบายๆ g#004 คนปั้มชื่อเสียงก็เยอะอยู่-ให้มันพาก็ได้  เซิฟคนเยอะ เล่นสบายนะขอบอก g#017
 แต่เรื่องของดรอปนี่เห็นใจนะเพราะมันเท่าเทียมเซิฟอื่นจริงๆ ยกเว้นเรื่องตีบวก ลบยศออกสะก็น่าจะหมดปัญหา อะไรที่มันสิทธิพิเศษของเซิฟอวตารก็เอาออกให้หมด

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
1.ของไม่มี แต่อย่าลืมว่า จุ 6 จิต 14 - -* มันจะโดนวุ้นตบตายก็ให้มันโดนไปเถอะ
อะนึง เหมือนเริ่มใหม่ แต่ที่ได้มาคือ เอาง่ายๆแค่ จุ 1 ก็เวลสบายแล้วไม่ได้ลำบากเท่า เล่นใหม่แรก
2.ไอเทมสัตว์ขี่ หมวก ATB และของแพงๆ ทีมงานก็ ส่งมาให้ด้วย(ตามมา) อันนี้เค้าก็แจ้วมาแ้ล้ว เป็นรายบุคคลไป
3.เซิร์ฟคนเล่นเยอะ อย่าง ใต้ภิภพ และ สวรรค์ มีคนพาเวลยัน 60 อยู่แล้ว ส่วนราคาของก็ไม่ได้แพงมากมาย พวกจุเยอะแล้ว มาปั้นเทร แปปๆก็หาของขายได้แระ

ไม่ได้อัคติอะไรกับใคร แต่ก็มองในมุมทีมงานด้วย เค้าก็คิดแนวทางแก้ไขมาให้หมดแล้ว และก็ไม่ได้แย่เกินไปนัก

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
สรุปอยุ่ต่างเซิฟจริงป่าวคะ รู้เยอะจุง g#011 g#011 g#011