GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลของการปรับแก้เซิฟอวตาร

papetch

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry ฟวยเวลก็ลดใส่ของไม่ได้เลย  c3 ทีทำก็หายหมด
ทำไมย้อนกลับไปหลายวันจัง เงินที่กดจา่กเซตจุก็หายเสียเวลาออนไปฟรีๆเลย เสียค่าไฟอีก เอาเวลาที่ออน5วันคืนมาเลย woon_angry

30dec

• Newbie
  • *

ไม่มาตอบหน่อยเหรอครับ หรือไม่เห็นหว่า  g#040

Vyse..z

• Full Member
มันไม่ใช้บัคแต่อย่างใด มันคือการทำงานชุ่ยๆของทีมที่บอกว่าพัฒนา
ทำไมไม่ไตร่ตรองก่อนว่า ถ้าเอาลงมาจะมีผลกับเซิฟเวอร์หรือเปล่า
พอเกิดผลกระทบก็เกิดการแก้ไขที่ปลายเหตุ โดยไม่คำนึงถึงว่าจะกระทบผู้เล่นกันหรือเปล่า

แล้วหลังจากที่ปรับมาก็ไม่มีการออกมาชีแจง และชดเชยอะไรให้กับเซิฟเวอร์เลยเลย
5 วันที่ผ่านมา ผู้เล่นในเซิฟได้ทำการ เก็บเลเวล ซื้อของ จุติ จิตอาชีพ จุติไอเทม ทำการงาน และหาเงิน กันไปมากมาย
พอเซิฟเปิดหลังจากแก้ไปชั่วโมงเดียว ทุกอย่างที่ทำมา 5 วันเป็น 0 หมด

ผมต้องการคำอธิบาย และอยากให้ผู้เล่นในเซิฟเวอร์อวตารได้เห็นคำอธิบาย ที่บอกว่าแก้ไขของจีเอ็มด้วยครับ
เพราะการโรลเซิฟถึง 5 วัน ผมเล่นเกมมาก็ไม่น้อย แต่ไม่มีแบบนี้การพัฒนาขาลงของ อสุรา

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากมีการปั้มเงินบิลล่าเป็นจำนวนมาก และผู้เล่นได้ทำกันเยอะมากๆ ทางทีมงานจึงมีความจำเป็นต้องย้อนเวลากลับไปครับ

ในส่วนนี้จะมีการชดเชยให้ครับ ขออภัยครับ

30dec

• Newbie
  • *
จีเอ็มมีหน้าที่อะไรมั่งครับ บอกผมที ก๊อปวางปะ
ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะครับ ทางทีมงานจะนำไปพิจารณาและแก้ไขต่อไปครับ     อะไรประมาณเนี่ย  g#025  g#025  g#025  g#025  g#025

อีกสักครู่ ทางทีมงานจะมีการประกาศเกี่ยวกับเซิร์ฟเวอร์ อวตาร ทางทีมงานรบกวน ท่าน รอ สักครู่ นะครับ

Vyse..z

• Full Member
เนื่องจากมีการปั้มเงินบิลล่าเป็นจำนวนมาก และผู้เล่นได้ทำกันเยอะมากๆ ทางทีมงานจึงมีความจำเป็นต้องย้อนเวลากลับไปครับ

ในส่วนนี้จะมีการชดเชยให้ครับ ขออภัยครับ

ผมถามท่านวอลุ่มนะครับ
ทำไมกิจเณรดำก่อนหน้า ที่สามารถใช้ค่าหัวได้ถึงไม่โดนย้อน ทั้งที่มันเป็นความผิดพลาดแนวเดียวกัน
แล้วคนที่เก็บเลเวลจุติตัวละคร จุติแรร์ ล่ะท่านสามารถทดแทนเขาได้หรือเปล่า
การที่จะหาเงินมาจุติ และการมานะเก็บเลเวล มันไม่ใช่ 5 นาทีแล้วได้จุตินะ

นึกจะปรับก็ปรับจะแก้ก็แก้ เห็นใจผู้เล่นบ้างนะครับว่าเขาเสียเวลา และความอดทนไปมากแค่ไหน
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ผมถามท่านวอลุ่มนะครับ
ทำไมกิจเณรดำก่อนหน้า ที่สามารถใช้ค่าหัวได้ถึงไม่โดนย้อน ทั้งที่มันเป็นความผิดพลาดแนวเดียวกัน
แล้วคนที่เก็บเลเวลจุติตัวละคร จุติแรร์ ล่ะท่านสามารถทดแทนเขาได้หรือเปล่า
การที่จะหาเงินมาจุติ และการมานะเก็บเลเวล มันไม่ใช่ 5 นาทีแล้วได้จุตินะ

นึกจะปรับก็ปรับจะแก้ก็แก้ เห็นใจผู้เล่นบ้างนะครับว่าเขาเสียเวลา และความอดทนไปมากแค่ไหน

ในส่วนนี้เราสัญญาจะชดเชย ให้มาก แน่นอน สัญญาๆ

offza533

• Jr. Member
  • **
น่าจะแก้ไขเป็นรายคนไป คนที่ไม่ได้ปั้มบิลล่า ก็ไม่ควรที่จะได้รับการลงโทษแบบเหมาเข่งแบบนี้

แก้ให้ตรงคนตรงจุด คนที่เค้าไม่ผิดจะได้ไม่เสีความรู้สึก

7879

• Newbie
  • *
เอาค่าไฟกูคืนมา ออนเอาเซตจุจนเต็ม ตอนนี้แม่งหาย

ออนเกือบ24 แม่งเหี้ยวะ

7879

• Newbie
  • *
น่าจะแก้ไขเป็นรายคนไป คนที่ไม่ได้ปั้มบิลล่า ก็ไม่ควรที่จะได้รับการลงโทษแบบเหมาเข่งแบบนี้

แก้ให้ตรงคนตรงจุด คนที่เค้าไม่ผิดจะได้ไม่เสีความรู้สึก

คนไม่ปั้มก็ไม่ต้องโรล คนปั้มก็แบนถาวรก็จบ

7879

• Newbie
  • *
*200 ชดเชยกูจะทุบหน้ามึงอ่ะ

กับเวลาที่เสียไปต้องมานั่งเล่นเหมือนเดิม

เอาเวลาเซตจุติกูคืนมาด้วย

คนน้อยลงเพราะแบบนี้แหละ

offza533

• Jr. Member
  • **

คนไม่ปั้มก็ไม่ต้องโรล คนปั้มก็แบนถาวรก็จบ

เรื่องแบนถาวรไม่ต้องหรอกครับ ผมว่าเค้าเต็มใจเลิกถาวรมากกว่า