GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่ากันด้วยเรื่องคนทรง

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
อาชีฟแม่ง เป็นอาชีฟที่กุอยากให้แอนตี๋ไปสุดๆล่ะตอนนี้ นับวันไม่ได้ทำอะไรมัวแต่ไล่ตีพวกหัวเกรียนๆแม่งยุในแบท คนทรงเวล70ของกากๆแถมไม่จุ แต่ตีคนที่จุ6ดึงจิต14รอบ ตายได้ใน1สกิว แปลกไหมครับ ที่อยากจะพูดต่อไปนี้คือสกิวของอาชีฟนี้ สามารถทำได้ทุกอย่าง อมตะ สกิวหมู่ไม่ต้องล็อคเป้าหมาย สามารถฟูตัวเองได้ และสกิวสุดแสบคือ ปลดปล่อย หิสึกามิ ควย อะไรนี้ล่ะ ปล่อยมาทีระเบิด 50-70k นี้แค่ดอกแรกน่ะครับ เบอก็คงไม่รอดท่าเจอแบบนี้ (ไม่ติดเกรงขาม) เสาที่มันปัก สกิวของมัน จะคล้ายๆกับคถา99ของวิ แต่รัศหมี ไกลกว่าเยอะ และตีอย่างต่ำ 8.5k ต่อ1ครั้ง ขอถามหน่อยครับ สมดุลอยู่ที่ไหน ? ไม่ต้องบอกน่ะครับว่าให้ไปสร้างคนทรงมาเล่นมั้งหรือ ไปเล่นแอส ผมยังเห็นแอสบางตัวของโหด+ พอได้เลยล่ะ ยังแทบไม่รอดเลยครับ อมตะของมัน สลายบัฟไม่ได้ด้วย จีครับโปรดมารับฟังความเห็นกุหน่อยครับ ต้องให้ยกมือไหว้ก่อนไหมครับ ถึงจะมาดูให้ได้ (ใครความเห็นไม่ตรงกับผมไม่เป็นไรครับผมแค่มาบอกจากประสบการที่เจอมา บอกตรงๆกุเพลีย)  woon_angry woon_angry

0.Tommy.0

• Jr. Member
  • **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
555มันก้อสกิลโหดเกินจิงอ่ะแหละยิ่งเจอคนทรงจุติเยอะๆนี่สุ้แทบไม่ได้

_FireFox_

• **
  • -*-

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
สู้ไม่ได้เอง ร้องเบย
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

9169

• **
ถ้ามันโหดเกินก็ปรับนะจี  อาชีพอื่นพัฒนากันตั้งนาน. ของใหม่มาแซงโค้งเลย แล้วจะมีจุติ จุจิต กันทำไม่ ไม่ต้องเติมเงินนั่งตบยุ่งกันไปวันๆรออาชีพใหม่โหดกว่า เข้ามาให้เล่นไม่ดีกว่าหรอ. พิจารณาด่วน g#032

อาชีฟแม่ง เป็นอาชีฟที่กุอยากให้แอนตี๋ไปสุดๆล่ะตอนนี้ นับวันไม่ได้ทำอะไรมัวแต่ไล่ตีพวกหัวเกรียนๆแม่งยุในแบท คนทรงเวล70ของกากๆแถมไม่จุ แต่ตีคนที่จุ6ดึงจิต14รอบ ตายได้ใน1สกิว แปลกไหมครับ ที่อยากจะพูดต่อไปนี้คือสกิวของอาชีฟนี้ สามารถทำได้ทุกอย่าง อมตะ สกิวหมู่ไม่ต้องล็อคเป้าหมาย สามารถฟูตัวเองได้ และสกิวสุดแสบคือ ปลดปล่อย หิสึกามิ ควย อะไรนี้ล่ะ ปล่อยมาทีระเบิด 50-70k นี้แค่ดอกแรกน่ะครับ เบอก็คงไม่รอดท่าเจอแบบนี้ (ไม่ติดเกรงขาม) เสาที่มันปัก สกิวของมัน จะคล้ายๆกับคถา99ของวิ แต่รัศหมี ไกลกว่าเยอะ และตีอย่างต่ำ 8.5k ต่อ1ครั้ง ขอถามหน่อยครับ สมดุลอยู่ที่ไหน ? ไม่ต้องบอกน่ะครับว่าให้ไปสร้างคนทรงมาเล่นมั้งหรือ ไปเล่นแอส ผมยังเห็นแอสบางตัวของโหด+ พอได้เลยล่ะ ยังแทบไม่รอดเลยครับ อมตะของมัน สลายบัฟไม่ได้ด้วย จีครับโปรดมารับฟังความเห็นกุหน่อยครับ ต้องให้ยกมือไหว้ก่อนไหมครับ ถึงจะมาดูให้ได้ (ใครความเห็นไม่ตรงกับผมไม่เป็นไรครับผมแค่มาบอกจากประสบการที่เจอมา บอกตรงๆกุเพลีย)  woon_angry woon_angry

ผม ว่าคุณลองมาเล่นคนทรงดูไหม เสาที่ปัก อะเวลาปัก กรูต้องลุ้น ว่า มึงจะ ตีเสากูไหม เพราะถ้ามึง ตีกรูคงไม่รอด ไม่ใช่ เจอกรุแล้ว วุ้นๆ ไม่ก้วาปๆ  ยังไม่เคยเห็นแอส มีด 99 หรือ พระ ชุดเขียว ชนะคนทรง สินะ  ผม ว่าคุณกากเอง มากกว่า  จะให้ อาชีพที่คุณเล่นชนะหมด มันก็คงยาก อีกอย่างที่บอกว่าไม่ติดเกรงขาม อะผมไม่เชื่อหรอก ผมเห็นติด ตลอด ละ มีแต่พวกที่ชอบวิ่งหนี อะจะตาย ส่วนพวกที่กล้าบวก กดยาผีบอกหน่อย แล้วเข้ามา ปาดสกิว ใส่ 2 ที คนทรง ก็เดี้ยง แล้ว อย่าโง่หน่อยเลยยยยยย

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ก็คุณลองยกตัวอย่างอาชีพสายเเท็งอย่างเบอ,พาลาดูดิเดินผ่านเเล้วตายเลยเหรอ?
เทชกับเเอสเลือดน้อยเองเเพ้ทางเองก็ช่วยไม่ได้มันคือการเเพ้ทางกันเเค่นั้นเอง
เดินผ่านเเล้วดาเมจ8.5Kเหรอเเล้วยังไงเบอสับพาลาโดดจ้าวเทพนักสู้วิเพลิงร่ายก็เร็วเกิน50Kหมด
คนทรงก็ไช้จะอึดเปราะจะตายโดนตบทีสองทีก็นอนเเล้ว woon_hurt
ป.ล.มันก็คลายๆวอนั้นเเหละตีเเรงตีเปราะเเต่เเค่ไม่ต้องเสียเวลาเลื่อนเม้ากดสกิวใส่เเค่กดลงพื้นก็.....ตูมมมมม!!!!!
เเอสกับเทชที่ปกติจะฆ่าวอได้ก่อนก็เลยไปนอนสะเอง

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร

ผม ว่าคุณลองมาเล่นคนทรงดูไหม เสาที่ปัก อะเวลาปัก กรูต้องลุ้น ว่า มึงจะ ตีเสากูไหม เพราะถ้ามึง ตีกรูคงไม่รอด ไม่ใช่ เจอกรุแล้ว วุ้นๆ ไม่ก้วาปๆ  ยังไม่เคยเห็นแอส มีด 99 หรือ พระ ชุดเขียว ชนะคนทรง สินะ  ผม ว่าคุณกากเอง มากกว่า  จะให้ อาชีพที่คุณเล่นชนะหมด มันก็คงยาก อีกอย่างที่บอกว่าไม่ติดเกรงขาม อะผมไม่เชื่อหรอก ผมเห็นติด ตลอด ละ มีแต่พวกที่ชอบวิ่งหนี อะจะตาย ส่วนพวกที่กล้าบวก กดยาผีบอกหน่อย แล้วเข้ามา ปาดสกิว ใส่ 2 ที คนทรง ก็เดี้ยง แล้ว อย่าโง่หน่อยเลยยยยยย
ถูกต้องค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

ก็คุณลองยกตัวอย่างอาชีพสายเเท็งอย่างเบอ,พาลาดูดิเดินผ่านเเล้วตายเลยเหรอ?
เทชกับเเอสเลือดน้อยเองเเพ้ทางเองก็ช่วยไม่ได้มันคือการเเพ้ทางกันเเค่นั้นเอง
เดินผ่านเเล้วดาเมจ8.5Kเหรอเเล้วยังไงเบอสับพาลาโดดจ้าวเทพนักสู้วิเพลิงร่ายก็เร็วเกิน50Kหมด
คนทรงก็ไช้จะอึดเปราะจะตายโดนตบทีสองทีก็นอนเเล้ว woon_hurt
ป.ล.มันก็คลายๆวอนั้นเเหละตีเเรงตีเปราะเเต่เเค่ไม่ต้องเสียเวลาเลื่อนเม้ากดสกิวใส่เเค่กดลงพื้นก็.....ตูมมมมม!!!!!
เเอสกับเทชที่ปกติจะฆ่าวอได้ก่อนก็เลยไปนอนสะเอง

ใช่พาลา จุ 6 ที่ เจอผม แล้วดกย ปะเนี่ย ถ้า ใช่ก็แปล ว่าคุณพลาดแล้วที่โกยยยยยยยยยยยยยยยยยยย woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

อีกอย่าง พูดมาได้ไง ว่าคนทรง คือ วอ มันก็คนทรงนี่จะ จะวอที่ไหน วอ มันเป็นเผ่ามนุษย์  อ่านออกไหม ว่า คนทรงไม่ใช่ วอ
แล้วถ้ามันเหมือน วอ มันจะใส่แรร์ วิได้ไง มันจะแปลงร่างได้ ไง มันเป็นอาชีพใหม่ ถ้าสู้ไม่ได้ก็ลองไปเล่นดู อย่า เอาเวลา มาพร่าม เลย ครับ
ใช่พาลา จุ 6 ที่ เจอผม แล้วดกย ปะเนี่ย ถ้า ใช่ก็แปล ว่าคุณพลาดแล้วที่โกยยยยยยยยยยยยยยยยยยย woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

THE-COOL

• Full Member
เป็นอาชีพมาใหม่ขี้ตีนและทำลายความรู้สึกผู้เล่นเก่าๆที่เล่นจุ6 และจุจิตระดับสูงๆอย่างมาก
ที่อยู่ดีๆมันเป็นใครมาจากไหน(คนทรง) ตัวก็ยังไม่จุแต่แม่งเกรียนไล่ตีเผ่ามนุษย์ ได้ทั้งตี้แบบสบายใจเฉิบ
ทั้งที่ถ้าเป็นเผ่ามนุษย์ด้วยกันตัวระดับกากๆแบบนี้คงจะติดเกรงขามทำอะไรพวกจุติมากๆไม่ได้
ขอชมจากใจว่าทำงานชิ้นนี้ได้สุดตรีนกูมากเลย อยากเตะปากทีมงานชิบหาย
ถ้าจะให้ดีผมว่ามึงช่วยแยกเผ่ามนุษย์ กับอสุรา ออกจากกันไปเลยอย่าเอามาเล่นด้วยกันเลย
บอกตรงๆ ที่เล่นมาหลายปี แค่ วิ วอ สายเวชที่เขาก็อึดอัดกับการที่หลบเวชไม่ได้ก็พอจะทนอยู่แล้ว
นี่มึงใส่เผ่าอสุรา ใส่คนทรงเข้ามาอีก เวชทั้งนั้น
มึงอย่าเอาใจแต่พวกเด็กใหม่จนลืมคนเก่าๆมากนัก คนเก่าๆเขาไม่ได้บ้าจี้ว่าเห็นอาชีพไหนเทพก็แห่กันไปเล่น
คนเล่นระดับ 2 3 4 5 ปี เขามีอาชีพหลักของเขาและที่เขาเล่นเพราะเขาชอบในอาชีพนั้น
แต่มึงก็เล่นเอามารวมกันทำซะให้มันชิบหายหมด  คิดนะคิดได้กูไม่ว่าถือว่าเป็นการพัฒนา
แต่มึงควรเรียนรู้เรื่องการจัดการหน่อย ว่ามันควรจะอยู่จุดไหนยังไง มึงเล่นเอามาจับฉ่ายแบบนี้
บอกได้คำเดียวว่าชิบหายเจงๆ กูบ่นแค่นี้แหละที่เหลือมึงคิดกันเอาเอง
 g#023

ที่เขาแอนตี้คนทรงเพราะตัวกากๆไม่จุมันสามารถต่อกรกับจุ6 จิต สูงๆของเผ่ามนุษย์ได้สบาย
เปรียบเทียบกับเผ่ามนุษย์ด้วยกันถ้ากากๆแบบนี้มาตีจุู6 จิตสูงๆมันเป็นไปแทบไม่ได้
มองกันโดยภาพรวมมุมกว้าง ว่าคนทรงมันอัปยศจริงๆ
กูเจอมากับตัวตี้กูที่ลับแลเวลจิตกันจุ6กันทั้งนั้นโดนเล่นไม่เป็นท่า ติดเกรงขามเชี่ยอะไรกูเห็นตายกันเป็นเบื่อ
แล้วมึงลองทำตัวเผ่ามนุษย์ไม่จุมาป่วนแบบนี้มึงทำได้ไหมถ้ามึงทำได้มึงค่อยมาเถียงให้คนทรงเถอะไอ้ควาย
โกงก็ยอมรับว่าโกงฟังเสียงคนเขาหน่อยไม่ใช่เล่นเผ่ามนุษย์ไม่รุ่งแล้วมีอาชีพคนทรงมา เลยคิดจะเก่งทางลัด
คนเขาเล่นมานานเขารู้ว่าอะไรเป็นอะไร เขาถึงออกมาโวย แยกเผ่าออกจากกันไปเลยจะสาใจกูมากไอ้เผ่าอสุราน่ะ
มันเล่นด้วยกันไม่ได้หรอกเชื่อกูเหอะ

___ZZZ_____

• Newbie
  • *
อาชีพ เชี้ยไรไม่รุ้ เวลแค่70 ตีบอส ชนะ สบายๆ เกือบททุกตัว ใส่ของแค่เล็กน้อยๆ ก็ตี สบาย โกงไปไหม ไม่ต้องกาย ยังชนะ

OokaizamaoO

• Newbie
  • *

จะโชว์ความพัฒนาช้าของตัวเองไปถึงไหนครับ ที่กุมาโวยเพราะ ว่า ตัวไม่จุ ของกากๆ แต่สกิว แรงชิปหาย กุเลือด 50k กว่าๆยังโดนทีเดียวตายเลย กุไม่อยากอธิบายมาก ก่อนที่จะได้ตีโดนเสาอาคม กับหิสึกามิ ใส่ตายก่อนครับ เพราะแม่งไม่ต้องกดล็อคเป้าหมายเลย แค่กดเปิดปิดแค่นี้ก็จบ เหรียนน่ะมันมีสองด้านน่ะครับอย่ามองแต่ความคิดตัวเอง ไม่งั้นจะดักดานไม่เลิก

sweetbg1

• Newbie
  • *
แปลงเป็นนักปราช เรียกเสาพลังคลื่นเวท
แล้วกับร่าง
แล้วแปลงเป็นโกเลม  อัญเชิญเสาที่นักปราช  เข้าตัว 

แรงชิบหาย ไม่จุ ดอกละ 10K แล้วโกเลมแม่งเลือด 50K กว่าไม่จุ กรุพึ่งเคยเห็น
แล้วแม่ง กันโปะ 40%  ประชิดตัวแทบไม่ได้