GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิ ลดร่ายเกิน100% แต่ไม่อัพdexกลับร่ายไม่ตัน งงนะ จีชี้แจงด้วย

DarkFenix555

• Newbie
  • *
ของในเกมนี้ผมว่ามันมีของทำให้ร่ายเร็วเยอาะนะแล้วที่บอกว่าสกิลเพลิงอัสนีบาตร่ายเรวสุด1วิผมเคยเหนวิซาดโดกกดปุปออกปับวิซาดผมก็เปน1ในนั้น ของลดร่ายเวทมีเยอาะนะครับเช่น
1ละอองเพลิง ลดไป30%
2หมวกผีเสื้อ ลดไป20%
3คทาแค่ใส่คทาธรรมดาก็ลดไป50 ใสคทาโบราณลดไปอีก 60%
4สะกดเวลาลดร่ายอีก 25%
แล้วเอาคทาไปออฟกาลเวลาอีกคุณคิดดุสิแค่ไม่ออฟก็ 135%

DarkFenix555

• Newbie
  • *
ที่บอกว่าเพลิงอัสนีบาตสูงสุด1วิแต่ผมเคยเหนวิโหดๆกดปุปออกปัปวิของผมก็กดปุปออกปัปลองดุของที่ผมจะบอกนะครับ
1ละออกเพลิง ลด30%
2หมวกเวท     ลด20%
3คทา ลด50% ใสคทาโบราณศักดิศิทธิ์ ลด อีก60% + กับบดปกติอยุ่แล้วอีก 50% =110%
4สะกดเวลาลดอีก 25%
รวมแล้วก็185% ถ้าเราอัพ dex และออฟกลเวลาอีกละ  woon_555

R.eawten

• Jr. Member
  • **
ที่บอกว่าเพลิงอัสนีบาตสูงสุด1วิแต่ผมเคยเหนวิโหดๆกดปุปออกปัปวิของผมก็กดปุปออกปัปลองดุของที่ผมจะบอกนะครับ
3คทา ลด50% ใสคทาโบราณศักดิศิทธิ์ ลด อีก60% + กับบดปกติอยุ่แล้วอีก 50% =110%
รวมแล้วก็185% ถ้าเราอัพ dex และออฟกลเวลาอีกละ  woon_555
มันจะร่ายแล้วออกได้ทันทีก้อต่อเมื่อ ติดคริหนะครับ
เรื่องนี่ต้องไปดูใหม่กันอีกทีหลังจีปรีบสมดุลหนะคีรับ
(ขออภัยถ้าหากบอกข้อมุลไม่ครบในเรปบนนะอิอิ)

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
มันลด % เหมือน ยาคูณ EXP รึป่าวครับ แบบไม่ได้รวมกันลดทีเดียวทั้งหมด แต่ลดทีละอย่าง ลดไป30% เอาค่าที่ได้จากลด30%มาลดตามไปอีกที   g#040

_FireFox_

• **
  • -*-
สะกดเวลาลดร่าย 25%

ละอองเพลิงลดร่าย 30%

คฑาลดร่าย 50%

ปาเข้าไป 105% แล้วนะท่าน

แต่ไม่อัพ dex กลับร่ายไม่ตัน

พออัพ dex จึงร่ายตัน งง นะ ท่าน

ขอถามว่าทำไม
บางสกิลหนะครับ มันจะมีlimitของระยะเวลาร่ายของมัน
เพื่อให้มันไม่โกงเกินไป(มั้ง)
เช่น เพลิงอัสนีบาตจะร่าย1-5sec
นั่นหมายความว่า ต่อใ้หคุณ ใส่ของลดร่ายยังไง
มันก้อยังร่ายเร็วสุดแค่1secครับ
(ผิดพลาดประการใด ขอ อภัยด้วยครับ)

ตามนั้นคะ  woon_yes

ผมว่ามันน่าจะคิดงี้นะ    สมมุติให้ระยะร่ายเป็น100   สะกดลดเวลาร่าย25เปอ ของ100 จะเหลือระยะร่าย 75

ละอองเพลิงลดร่าย30เปอเซ็นของ75 เหลือ 52.5

คฑาลดร่าย50เปอเซ็นของ52.5 เหลือ 26.25

ซึ่งมันก็ยังเหลือระยะร่ายอยู่26.25  นี่แหละที่ว่าทำไมมันถึงร่ายไม่ตัน

เพราะDEX มันจะลดระยะร่ายโดยตรง สมมุติ1DEX ลดร่าย1 ก็อัพDEX 27แต้มก็จะร่ายตันครับ  ผมว่าน่าจะประมานนี้ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

H

• Full Member

พออัพ dex จึงร่ายตัน งง นะ ท่าน

บางสกิลหนะครับ มันจะมีlimitของระยะเวลาร่ายของมัน
เช่น เพลิงอัสนีบาตจะร่าย1-5sec
นั่นหมายความว่า ต่อใ้หคุณ ใส่ของลดร่ายยังไง
มันก้อยังร่ายเร็วสุดแค่1secครับ
(ผิดพลาดประการใด ขอ อภัยด้วยครับ)

ผมว่ามันน่าจะคิดงี้นะ    สมมุติให้ระยะร่ายเป็น100   สะกดลดเวลาร่าย25เปอ ของ100 จะเหลือระยะร่าย 75

ละอองเพลิงลดร่าย30เปอเซ็นของ75 เหลือ 52.5

คฑาลดร่าย50เปอเซ็นของ52.5 เหลือ 26.25

ซึ่งมันก็ยังเหลือระยะร่ายอยู่26.25  นี่แหละที่ว่าทำไมมันถึงร่ายไม่ตัน

เพราะDEX มันจะลดระยะร่ายโดยตรง สมมุติ1DEX ลดร่าย1 ก็อัพDEX 27แต้มก็จะร่ายตันครับ  ผมว่าน่าจะประมานนี้ woon_sunny woon_sunny woon_sunny
ไม่ใช่ครัช คือที่เขาถามคงถามถึงกรณีติดคริตีคอล มั้งครัช แต่ที่แน่ ๆ ไม่น่าจะคำนวนแบบนาย ผมกล้าฟันธง  g#017

R.eawten

• **

ไม่ใช่ครัช คือที่เขาถามคงถามถึงกรณีติดคริตีคอล มั้งครัช แต่ที่แน่ ๆ ไม่น่าจะคำนวนแบบนาย ผมกล้าฟันธง  g#017
ลองอ่านเรปนี้ดูนะ
ขอค้านครับ
 woon_no
หากเราลองใช้
เซตกาลเวลา (ลดร่ายเวท50%)
หมวกผีเสื้อ (ลดร่ายเวท20%)
ไม้คถา+7แห่งกาลเวลา(ของเซตกาลเวลา) (ลดร่ายเวท16%)
และสกิลสะกดเวลาระดับ 3 (ลดร่ายเวท15%)
จะลดร่ายเวทได้ 101% หากต้องการทดสอบลองไม่อัพ DEX ดู woon_555
(ปล.dexหลังจากที่ลองทดสอบดูแล้วจะเป็นการลดเวลาร่ายเวทแบปที่ไม่ใช่การลดแบบ%)
ลองอ่านดู
เหนว่ามีคนเคยทดสอบแล้วครับ(? ? ?)
และถ้าเป็นอย่างทีคนเคยทดสอบมาจิงๆ แสดงว่า
คงน่าจะลดแบบซ้ำซ้อนอะ(คือไม่ได้เอามาบวกกัน แต่ลดเปอเซนแบบคุณซ้อนไปเลย)
ละก้อการอัปdex คงเป็นการลดลเวาร่ายแบบโดยตรงจิงๆ

ส่วนประเด็นเรื่องติดคริ

ผมว่าเขาคงเอากรณีติดคริพอดีมันเลยร่ายแบบไม่มีเวลา
แล้วคงเหมาเอามารวมด้วยอะป่าว??

H

สะกดเวลานี่ไม่ใช่ + อัตราคริเฉย ๆ หรอครัช มันจะเพิ่มความเร็วในการร่ายต่อเมื่อติดคริเท่านั้นหนิครัช ?  g#017

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ถึงพวกที่คิดเองเออเอง ตอบเอง
      รบกวนไปหาอ่านบอร์ดเก่าๆเอาน่ะ ถ้าไม่เข้าใจ
โดยเฉพาะเจ้าของกระทู้ มิงจะมาสร้างเรื่องให้คนอื่นเขางงทำไม อยู่ๆมาพิมพ์นั้นนนี่ พอมีคนมาตอบก็เถียงเขาอีก รูปมิงก้ไม่มี วิดิโอ มิงก้ไม่มี สรุปมิงไม่มีเหี้ยไรเลย คนอื่นเขาจะเข้าใจกับ
มิงมั้ย ห่ะควาย

H

สะกดเวลานี่ไม่ใช่ + อัตราคริเฉย ๆ หรอครัช มันจะเพิ่มความเร็วในการร่ายต่อเมื่อติดคริเท่านั้นหนิครัช ?  g#017
ตามที่ผมโพส เข้าใจตรงกันนะ g#017

_FireFox_

• **
  • -*-
ผมไม่รู้นะ ผมก็นึกว่ามันคิดแบบนั้นผมไม่เคยเล่นสายเวทเป็นอาชีพหลักด้วยสิTT   

R.eawten

• **
ตามที่ผมโพส เข้าใจตรงกันนะ g#017
อือ
เราว่าเราคงพูดถึงกันคนละเรื่องแน่เลย555
เลยงงกันไปหมด
ผมแยกออกเป็น3ความเห็น เพื่อตอบแต่ละคนนะครับ
อย่าเหมารวมจิ woon_cry woon_cry

muutunn000

• **
ตอบยากเราไม่เหนไอเทมของ และขณะร่ายอ่ะ
เอาง่ายๆนะวอลุ่ม

กำไลละอองเพลิงลดร่าย30%

คทาลดร่าย50%

สะกดเวลาระดับ5ลดร่าย25%

หมวกผีเสื้อด้วยเอ้า ลดร่าย20%

ไม่อัพ Dex

รวมลดเวลาร่าย125%

แต่ร่ายพสุธาทลายระดับ1ไม่ตันนะคับ  อืดมากๆ

แต่พออัพ dex 40 จะร่ายเร็วสุดนะคับ

งง นะคับ ทั้งๆที่ร่ายตั้ง125%แต่กลับต้องอัพdexอีก40จึงจะร่ายตัน

ทำไมเป็นแบบนี้หราคับ

โถ๋ ไอ้ควายเขาอุตส่ามาตอบไปด่าเขาอีก ทำเหมือนตัวเองจะรู้มากเลย มิงนี่โง่ดักดานตั้งแต่ อ้อมกอด โกงแหละ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ฮาว่ะสัส

muutunn000

• **

ไม่รุก็อย่ามั่วสิ

ผมว่าคุณอ่าน ปย สุดท้ายดีๆก่อนเหอะคับ
ปล.อีกอย่างข้อมูลที่คุณให้มาตอนแรกก้อ
ไม่ได้บอกว่าเป็นสกิลอะไรซะหน่อย จะบอกอะไรทั้งที
ก้อบอกข้อมูลให้ครบหน่อยก้อดีนะ เพราะคนตอบ
ไม่ใช่ว่าจะนั่งเทียนแล้วรู้ข้อมูลทั้งหมดนะ^^
ไม่รุก็เฉยๆคับ ก๊ากๆ

muutunn000

• **

ไม่รุก็อย่ามั่วสิ
เค้าอุส่ามาตอบ คุณอะไม่รุ้ ต่อให้ใส่ของขนาดไหน มันก็ เร็วสุด1 sec ว่าคนอื่นมั่วนายอะดชว์โง่ g#031
แล้วทำไมร่ายเกิน100%อัพเดกแล้วร่ายเร็วกว่าไม่อัพล่ะคับ