GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แจ้งปัญหาหลังรวมเซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์ - ดาวดึงส์

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ขอบคุณท่านจีเอ็มซอสที่ช่วยแก้ไขปัญหาให้ในระหว่างที่ไม่อยู่ด้วยนะครับ  สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาที่เกิดจากการรวมเซิร์ฟเวอร์  เรายินดีจะตรวจสอบและชดเชยให้ทุกกรณีครับ

หญิง

มีคำถามค่ะ คนจากเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงก็มีชื่อนำหน้าว่า 1_ มาละ คืออยากจะขอแก้ชื่อใหม่ได้หรือเปล่า ดูเหมือนว่าตัวเองเป็นตัวสำรองยังไงไม่รู้นะ  g#040 g#040

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
  มีคำถามค่ะ คนจากเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงก็มีชื่อนำหน้าว่า 1_ มาละ คืออยากจะขอแก้ชื่อใหม่ได้หรือเปล่า ดูเหมือนว่าตัวเองเป็นตัวสำรองยังไงไม่รู้นะ  g#040 g#040

มีปัญหาเหมือนกันครับไม่ชอบที่มี 1_ มานำหน้า มันเซ็ง จะใช้ชื่อเดิมก็ไม่ได้อีก บอกตรงอยากได้ชื่อเดิม เปลี่ยนเป็นชื่ออื่น  ๆ คิดไม่ออก ทำไงดี
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แจ้งเปลี่ยนชื่อยุ่งยากมาก สงสัยได้เลิกเล่นก้อคราวนี้แหล่ะ

เพื่อทำการยืนยันการเป็นเจ้าของไอดี ส่งรูปภาพหลักฐานเข้ามา

1. ถ่ายรูปเจ้าของแบบ หน้าตรง

2. ถ่ายรูปบัตรประชน(ซูม) เห็นรายละเอียดชัดเจน

3. เจ้าของ กับบัตรถ่ายคู่กัน

สามารกดูวิธีการได้ที่ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=7801.0

หรือส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง

ส่งเข้ามาที่ Fax.02-734-7591 [ หากส่งทาง Fax.รบกวนแจ้งเข้ามาในSupport ของผู้เล่นนั้นๆด้วยครับว่าส่งทาง Fax ครับ ]

หลังจากได้รับการตรวจสอบแล้ว ทางทีมงานจะทำการแก้ไขข้อมูลให้ครับ หากไม่สามารถยืนยันการเป็นเจ้าของไอดีได้ ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการแก้ไขข้อมูล

วิธีการยุ่งยากเกินไป เซ็ง

ขอเป็นยาหนูอยากเปลี่ยนชื่อให้ตัวละครที่มีเลข 1_ นำหน้าทุกตัวแทนได้ไหม หรือเป็นสกิลก็ได้ ที่กดแล้วเปลี่ยนชื่อได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น ทำปุ่มยืนยันให้ด้วยล่ะ

หรือจะให้ไปเปลี่ยนกับ npc ตัวไหนในเกมส์ก็ได้ ขอแบบง่าย ๆ ไม่ต้องยุ่งยากติดต่อตรวจสอบยืนยันไรมากมายหนักหนา พวกคุณผิดเองที่ทำให้เป็นแบบนี้น่ะ อย่ามามากเรื่อง

เขาอยู่ของเขาดี ๆ มาทำให้เป็นงี้บริการให้สะดวก ๆ หน่อยสิ

เรื่องถ่ายบัตรส่งให้นี้ไม่ชอบเลย เสียวโดนเอาไปทำอย่างอื่น ไม่ไว้ใจบริษัทเท่าไรหรอกน่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

_.l3EFOl2EAFTEl2._

• Newbie
  • *

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ปัญหา  ของผม  คือ ผมอัพสกิลผิดคร๊าบ

ปล.ให้รีจะดีมาก  เพราะจะได้ไม่ต้องเล่นPKละ เบือ เกรียน

Wildman

• Hidden Master
จี ครับช่วยเช็คหน่อย เรืองการเด้งของจอ ออนไว่จู่ๆ มันก้ขึ้นข้อความว่าเกิดความผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ แล้วมันก้ปิดจอไปเลย เมือก่อนมันจะเป็นนานครัง
แต่เดียวนี้เป็นบ่อย ทุกวันเลยนะครับ ออนๆ จูๆก้เป็นแล้วเด้งหลุด ปิดจอไปเลย

-_SucKSeeD_-

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่านจีเอ็มซอสที่ช่วยแก้ไขปัญหาให้ในระหว่างที่ไม่อยู่ด้วยนะครับ  สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาที่เกิดจากการรวมเซิร์ฟเวอร์  เรายินดีจะตรวจสอบและชดเชยให้ทุกกรณีครับ
งั้นก็ช่วย ตรวจสอบ 1_-_SucKSeeD_- ด้วยครับ แจ้งปัญหาก็แล้ว ในบอร์ดก็แล้ว แต่ไม่มีตอบกลับ หรือบอกอะไรมาเลย
อาจจะไม่เกี่ยวกับที่รวมเซิฟนะครับ เพราะมันเป็นตั้งแต่ยังไม่รวมเซิฟ และผมก็แจ้งไปนานแล้วด้วย แต่ทีมงานก็เฉยเหลือเกิน
บอกแค่ว่า พบปัญหาแล้ว กำลังดำเนินการ และก็ไม่ทำอะไรซะที ในเกมส์ตอนนี้เหมือนเป็นคนไม่มีตัวตนเพราะคนอื่นซิบหาไม่ได้
พูดอยู่คนเดียวเหมือนคนบ้าครับ สนใจคนที่อยู่ด้านหลังด้วยครับ

coalapanda

• Administrator
งั้นก็ช่วย ตรวจสอบ 1_-_SucKSeeD_- ด้วยครับ แจ้งปัญหาก็แล้ว ในบอร์ดก็แล้ว แต่ไม่มีตอบกลับ หรือบอกอะไรมาเลย
อาจจะไม่เกี่ยวกับที่รวมเซิฟนะครับ เพราะมันเป็นตั้งแต่ยังไม่รวมเซิฟ และผมก็แจ้งไปนานแล้วด้วย แต่ทีมงานก็เฉยเหลือเกิน
บอกแค่ว่า พบปัญหาแล้ว กำลังดำเนินการ และก็ไม่ทำอะไรซะที ในเกมส์ตอนนี้เหมือนเป็นคนไม่มีตัวตนเพราะคนอื่นซิบหาไม่ได้
พูดอยู่คนเดียวเหมือนคนบ้าครับ สนใจคนที่อยู่ด้านหลังด้วยครับ

เรื่องซิบหาไม่ได้น่าจะแก้ไขในวันพุธที่ 2 ตุลาคม 2556 ครับ

ol-ZOFIA-lo

• Jr. Member
  • **
แก้ไขชื่อตัวละครที่มร 1_ นำหน้า แก้ไขเมื่อไหร่อ่ะจ้า  g#013

• Newbie
  • *

เรื่องซิบหาไม่ได้น่าจะแก้ไขในวันพุธที่ 2 ตุลาคม 2556 ครับ

ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *