GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอบคุณ ™™ สำหรับคิดจิตอาชีพ สำหรับคนชอบเก็บระดับ ®

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

Petty_G

• สถานะ : หุหุ
  • Jr. Member
  • **
  • - -
ลองให้ท่านเจ้าของกระทู้ที่แน่นด้วยประสบการณ์ที่เล่นมานาน เปิดตัว โชว์โฉมหน้าตัวละครหน่อยก็ดีนะ จะดูดิว่ามีใครรู้จักมันบ้าง
คนเราอยากให้มีความน่าเชื่อถือต้องแสดงที่มาให้ได้ก่อนครับ  #038

ตามนั้นค่ะ......อยากเห็นจริงๆ เลย

เล่นมานานเหรอค่ะ อยากรู้จังงงงงงงงง woon_555

13owlinG

• **
อ้าว ออกทะเลไปอ้าวพร้าวแล้วหรอเนี่ย

ไปช่วยกันเก็บคราบน้ำมันดิบกันหรอ  g#009

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
เจ้าของกระทู้เขาแค่เปรยเบื่อเรื่องฆ่ากันตายทางภาคใต้ แต่นายชื่อฝรั่งกลับไปเน้นเจาะจงว่าเป็น 3 จังหวัดภาคใต้

คนพวกนี้โพสต์มาก คือเก่งแต่พูด แต่ไม่รู้ว่าตัวเอง พิมพ์อะไรไปบ้าง และไม่ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำ ปล่อยมันไป

อย่าไปถือเด็กไร้เดียงสาเลยนะ เธอพยายามให้กำลังใจคนอื่นดีแล้ว

ทำต่อไป

~๐ Ryan ๐~

เจ้าของกระทู้เขาแค่เปรยเบื่อเรื่องฆ่ากันตายทางภาคใต้ แต่นายชื่อฝรั่งกลับไปเน้นเจาะจงว่าเป็น 3 จังหวัดภาคใต้

คนพวกนี้โพสต์มาก คือเก่งแต่พูด แต่ไม่รู้ว่าตัวเอง พิมพ์อะไรไปบ้าง และไม่ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำ ปล่อยมันไป

อย่าไปถือเด็กไร้เดียงสาเลยนะ เธอพยายามให้กำลังใจคนอื่นดีแล้ว

ทำต่อไป
โอเคครับ ผมไปเจาะจงที่ตัวจังหวัดเอง จขกท ไม่ได้เอ่ยถึง3จังหวัด แต่ถ้าได้อ่านทั้งประเทศเขาก็รู้แหละครับว่า จขกท หมายถึงที่ไหน ถ้าขนาด ป.โท ไม่รู้นี่ก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงละครับ ส่วนเรื่องภาคใต้ ผมจบแค่เรปนี้นะครับ ไม่ต่อแล้ว เอาแค่เรื่องในเกมส์ก็พอ

อย่างว่าแหละครับ เล่นมานานแล้ว อยากรู้จักชื่อตัวละครของเจ้าของกระทู้จัง พอจะบอกได้ไหม
อีกอย่าง เขายังไม่ตอบผมเลยนะ ว่าที่ผมอ้างไว้มันสื่อถึงอะไร
เรียบเรียงคำพูดซะอ่านไม่รู้เรื่องเลย

อ้อ คนเล่นบอร์ดไอดีหลักๆผมยังไม่เคยเห็นชื่อที่เป้นตัวเลขหรือตัวหนังสือมั่วๆเลยนะ ยกเว้น พวกไอดีบอร์ดใจไม่ถึงมักจะปั้นๆมาโพสป่วน  g#004

Petty_G

• สถานะ : หุหุ
  • **
  • - -

ทำต่อไป

ใครกันแน่เด็ก แล้วมาทำอวดเป็นคนโต  ขนาดปั้นไอดีมาตอบบอร์ด

เห็นมาเยอะพวกสร้างไอดีมาตอบกระทู้ตัวเอง

จขกท.เล่นตั้งแต่ปริญญาตรี-โท ไหนตัวละครเอาชื่อมาสิ

(ไม่ใช่ปีนึงมาเล่น1วันนะ555)

13owlinG

• **
เริ่มดราม่ากันทุกวันทุกเรปแล้วสิ

ก็ไม่รู้ว่า ใครปั้นไม่ปั้น ใครโตไม่โต ใครเด็กไม่เด็ก

แต่บางชื่อในบอร์ด ก็ไม่มีอะไรที่บ่งบอกว่าท่านเคยเล่นเกมนี้นะ หรือท่านเป็นคนๆนี้ในเกมนะ

ซึ่งมันก็ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอันใดที่ท่านจะปกปิดสถานะของตนเองให้แก่คนอื่นในบอร์ดแห่งนี้รู้

แต่เมื่อมาพูดถึงเรื่องในเกม สำคัญๆ กับชั่วโมงบินที่น้อยในการตอบบอร์ด

ความเชื่อถือก็ลดน้องลงไปด้วย ก็เลยมีคนต่อต้านยังไงหละค่ะ

เพราะบอร์ดสามารถสมัครได้ทุกวัน เอามาตอบๆแล้วก็หายไป มันก็ไม่ผิดค่ะ แต่ไม่มันควร

ถ้าท่านจะเอาตัวมาโชว์ต่อผู้คนที่เขาครหานินทาได้ ท่านจะว่ายังไงค่ะ กล้าหรือเปล่า

ไม่ว่าท่านจะเล่นมากี่ปี แต่ตัวละครหลักของท่านต้องมีถึงจะมาลงความเห็นและเสนอระบบกับทีมงานได้ค่ะ

ซึ่งหลายๆท่านในบอร์ดนี้พอจะคุ้นหน้าคุ้นตาอยู่บ้าง

แล้วยังมีอีกหลายคนที่ไม่ได้เล่นบอร์ดไปแล้วเพราะทีมงานเกมนี้ เปลีั่ยนบอร์ดเยอะมากค่ะ

บอร์ดเก่าข้อมูลแน่นกว่านี้เยอะค่ะ แต่บอร์ดนี้ยังห่างลิบลับค่ะเพราะ

คนเล่นหายหมด คนทำไกด์ต่างๆในเกมไม่มีกำลังใจทำต่อเพราะ ทำมาทีมงานก็ปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา

แก้ไขหน้าแรกไม่ได้(สำคัญมากสำหรับคนทำไกด์เลยค่ะ)

เลยทำให้คนในบอร์โนี้มีความน่าเชื่อถือได้น้อยที่สุด

lawer

• Newbie
  • *
ขออภัยทีมงาน และผู้เล่นที่อาจพาดพิงถึง

ความตั้งใจอยู่ที่การให้กำลังใจผู้เล่นที่หมดเรี่ยวแรงการเก็บระดับ เพราะตัวเองเคยเป็นมา แต่ผ่านพ้นความคิดนี้มาได้โดยการหันมาคิดในด้านดี พร้อมการตั้งหน้าทำต่อไป ก็นำมาใช้กับการทำงานในปัจจุบันได้ดี

สุดท้าย ขอให้คิดเสียว่าเราเป็นผู้ผ่านมาแวะดู แล้วผ่านไป ก็แล้วกัน

ขอให้ทีมงาน และเราทุกคนโชคดี

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ขออภัยทีมงาน และผู้เล่นที่อาจพาดพิงถึง

ความตั้งใจอยู่ที่การให้กำลังใจผู้เล่นที่หมดเรี่ยวแรงการเก็บระดับ เพราะตัวเองเคยเป็นมา แต่ผ่านพ้นความคิดนี้มาได้โดยการหันมาคิดในด้านดี พร้อมการตั้งหน้าทำต่อไป ก็นำมาใช้กับการทำงานในปัจจุบันได้ดี

สุดท้าย ขอให้คิดเสียว่าเราเป็นผู้ผ่านมาแวะดู แล้วผ่านไป ก็แล้วกัน

ไม่มีแม้เงาตัวละครให้เห็น   #038 #038 
g#023 g#023

13owlinG

• **

ไม่มีแม้เงาตัวละครให้เห็น   #038 #038

แปลว่า จขกท ไม่คิดแสดงฐานะของตัวละครให้ทุกท่านที่กล่าวหามาได้เห็นกันค่ะ

แบบนี้มันก็แปลกๆยังไงชอบกล

คนดีสังคมดี

• **
น้องๆ พี่ไ่ม่ได้วิเศษวิโศอะไรนะ คงไม่ถึงกับนอนไม่หลับมั้งถ้าไม่รู้อะไรซักอย่าง  ;)

สำหรับกระทู้บางกระทู้ที่ตั้ง พี่บอกตรงๆว่า เห็นคำด่าของแต่ละกระทู้ว่าคนนั้นโง่บ้าง ไร้ความคิด ประจาน หรือหาพวกเลิกเล่นเกมนี้ สารพัดที่คนธรรมดาที่มาอ่านก็รู้สึกว่าน่าเบื่อ

น้องเอ๋ย กระดานบอร์ดนี้ เราเอาไว้ใช้ประโยชน์จากการถาม-ตอบ หาความรู้จากผู้รู้นะ ไม่ใช่มีแต่ตัวหนังสือขยะ ด่าทอผู้ดูแลระบบ ด่ากันเอง จนน่าเบื่อ อย่าเสียเวลา เสียค่าไฟพิมพ์เลย เสียประโยชน์บอร์ด เสียสายตาคนดูที่จะหาความรู้   ถ้าจะให้ดี ขอจีเอ็มจัดโซนเปิดกระทู้ ปักหมุด ไปนั่งด่าแบบเรียลไทม์กันเลยดีกว่า

มันเหมือนเรื่องราวของทางจังหวัดภาคใต้ที่มีแต่เรื่องราวการฆ่าฟัน ระเบิดกันไม่หยุดหย่อน น้องว่ามันเป็นเรื่องน่าเบื่อไหม ถ้าในบอร์ดไม่ว่าพวกสร้างกระแสประท้วง แอนตี้การเล่นเพื่อตัวเองดัง ฯ  ความรู้สึกของพี่บอกว่า เป็นเด็กเอาแต่ใจ เด็กขี้เกียจ ขอข้าได้โดยการงอแง ด่าว่าเสียงดังให้ผู้ใหญ่อาย กลัวเสียชื่อเสียง แล้วผู้ใหญ่จะรีบเข้ามาโอ๋ให้หยุดร้อง ประมาณนี้

แม้แต่หนังโทรทัศน์ยังมีข้อความให้เด็กอายุต่ำกว่า....ปี ต้องมีผู้ใหญ่ให้ข้อมูล ฉะนั้น น้องๆหลายคนที่เห็นกระแสดังในสังคมเล็กๆก็ดี หรือตนเองผิดหวังกับเกม เกี่ยวกับผู้ดูแลระบบก็ดี  อาจทำให้เกิดเกิดทัศนคติลบๆได้ ทางที่ดี เราควรหัดใช้เหตุผล มากกว่ากระแส หรืออารมณ์ของตน  มีการให้เกียรติกันในสังคม  ทีมงานเขายอมรับฟังพวกเราแล้ว ทั้งพร้อมเอาข้อเสนอไปเข้าประชุม เพื่อนำผลมาปรับใช้กับเกมให้ดีขึ้นนะ

น้องๆที่มีความคิดคล้ายๆกันก็พยายามดูกระทู้บางกระทู้แบบผ่านๆไป และสนใจชื่อกระทู้ หรือข้อมูลที่มีสาระ มีเรื่องราวเสนอ น่าติดตาม(แบบได้ความรู้) กันแทนดีกว่านะ

ขออภัย และขอขอบใจ 

สังคมเกมที่เราช่วยกันมาหลายปี ก็ขอให้ช่วยกันต่อไปเถอะนะ

อยากจะบอกเหมือนกันค่ะว่า ตัวระบบจิตแห่งอาชีพเนี่ย มันดี แต่ไม่ใช่จะเอาไปใช้ได้กับทุกเซิฟเวอร์นะค่ะ

ทีมงานคำนึงแค่ว่า จะทำยังไงให้คนที่เล่นตันแล้วมีอะไรทำต่อ

แต่เคยเอาผลกระทบของแต่ละเซิพเวอร์มาบวกลบคูณหารกันบ้างหรือเปล่า

ว่าสภาพของแต่ละเซิพเวอร์ ณ ปัจจุบันเป็นเช่นไร

เซิพสวรรค์ เป็นเซิพที่ทุกอย่างปกติที่สุด คนเล่นช่วยแรกเยอะสุด แต่พอPK มา เวลไวกว่า คนก็ทยอยออกไปเล่นPKกันบ้างค่ะ

ซึ่งทุกวันนี้แต่ละเซิฟมีการเก็บเลเวลไวไม่เท่ากัน

เซิพที่มีของใช้และของที่นับมูลค่าไม่ได้ก็ตกไปอยู่ที่เซิพสวรรค์เยอะที่สุดที่คนหนาแน่นตั้งแต่เปิดเกมมา

แต่แล้ววันนึงผู้คนก็เริ่มล้มหายตายจากกันไป ทำให้ในเกมเหลือที่เหนียวแน่นไม่มากนัก

ทำให้หลายๆคนที่เล่นอยู่เซิพนี้ออกมาโวยไงค่ะ หน้าหนังสือ 1 วัน 99ได้ไม่ยาก เซิฟอื่นก็เวลได้มี * กันไป แต่ สวรรค์ มีแค่ * เซิพกับยาคูณให้มานั่งเก็บใหม่ตอนนี้

ในสภาพที่ สังคมไร้ตี้ บางอาชีพที่รีไปเล่น ไม่สามรถเก็บคนเดียวได้ก็เกิดการ ปั้นตัวมานั่ง บัพ มานั่งลากกันอีก

แล้วอีกอย่าง ค่าสเตตัสมันเป็นแค่บางส่วนของระบบนี้ ถ้าจะทำทั้งทีไม่ทำให้เสร็จพร้อมสกิลไปเลยหละค่ะ

หรือว่าที่ทำสเตตัสออกมาก่อน เผื่อเปลี่ยนแผนกระทันหันค่ะ ทีมงาน

มองทุกมุมดูแล้วคุณจะรู้ว่า อนาคตของเกมนี้ กว้างแค่ไหน

เข้าใจถึงความรู้สึกของการเปรียบเทียบกับผู้ที่ได้ดีกว่า เหนือกว่าเรา ....

น้องดูมีประสบการณ์มากทีเดียว ดูจากการตอบคำถามมีความหนักแน่นดีทีเดียว

ทุกสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลง จงรับรู้และยอมรับ และเมื่อเข้าใจก็จงเดินทาง ต่อไป

แม้วันนี้ไม่มีใครมากมายเหมือนเมื่อก่อน แต่เธอมีสิ่งที่เก็บสะสมไว้ มันมีค่าพอที่จะทำให้เธอก้าวต่อไปไหม (เกมไม่ได้หายไปพร้อมกับคนในเซิร์ฟนี่) แต่กลับกัน หากคนมีค่ามากกว่าเกม (เพื่อนๆ) เธอจะไม่ใช่คนที่หนักแน่นเลย

เริ่มแรกอยากเล่นเพราะอยากรู้ อยากสนุก เล่นไปรู้จักเพื่อน ระบบเกม  ต่อไป คนเบื่อ มีเกมมาใหม่้ ก็ย่อมมีคนหายไปกับกระแสต่างๆ เพราะคนเหล่านี้เขาไม่รู้จักคนเอง เขาอาศัยกระแสหรือสมองคนอื่นช่วยคิดว่า มันมีอย่างอื่นที่น่าสนุกกว่า หรือบางทีเขาอาจมีสมองที่ดีของตนเองและมีเหตุผลที่ดีในการหยุดตนเองจากการเล่นเกมนี้

ลองตั้งหลักดูก่อน  ระบบเกมไม่ต้องใส่ใจ ทีมงานเขาทำหน้าที่ดีที่สุดอยู่แล้ว ลองหาตนเองก่อนว่าเหงาเหรอ เสียดายของไม่อยากทิ้งไปเล่นเซิร์ฟอื่นหรือ ฯลฯ แล้วจัด 2ซักดอกกับปัญหาดีกว่า หากไม่ใช่ว่าชอบเกมนี้จริง หยุดเถอะ แล้วเธอจะไม่เครียดกับการโต้เถียงกับคนอื่นในบอร์ด

แต่ถ้าไม่ ลองนั่งดูผู้คนในตลาดเฉยๆ ฟังเสียงตีบวกที่ท่าเรือ เสียงเพลงในฉาก ก็มีความสุขแล้ว สำหรับเราเริ่มรักเกมนี้ เพราะเพลงที่ฉากวินโดเนีย ทำให้รู้สึกว่า ไม่ใช่ระบบอย่างเดียวที่ทำให้เราๆท่านๆอยากอยู่กับเกมนี้หรือเกมอื่นๆ แต่ละคนย่อมมีเหตุผลของตนเองที่ใช่

ขอคุณพระจงคุ้มครอง

แต่ระบบนี้ไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดสำหรับทุกเซิพเวอร์ค่ะบอกตามตรง

ให้กำลังใจช่วยนะ น้องเป็นนักคิดที่ดีเดียว แต่ตราบใดที่เราเป็นผู้เล่นก็จำต้องทำตามระบบที่ถูกวาง

ไทยเรายังไม่มีตำแหน่งผู้ทดลองเล่นเกมเหมือนต่างประเทศ ถึงต้องพึ่งน้องๆอย่างพวกเราร่วมทดลองระบบกัน แล้วก็พบความจริงคือคนที่รักในตัวเกมนี้ จะพูด จะโพสต์ในลักษณะเฉพาะ คือการมองลึก ละเอียด จนบางครั้งอาจไม่มีใครคาดถึง ซึ่งก็คือการร่วมมือบนหนทางเดียวกันนี่แหละแล้วสุดท้ายเราก็กลับมาช่วยให้เกมดีขึ้นกันทุกครั้ง

ไม่ว่าทีมงานเปลี่ยนมากี่ครั้งต่อกี่ครั้ง นี่คืออย่างเดียวที่ยังไม่เปลี่ยนคือ การร่วมมือกันทุกทางระหว่างผู้เล่นที่น่ารัก และทีมงานที่พัฒนาระบบ (เหมือนการประชุมใหญ่ๆเลยนะ) ที่จะนำเสนอรูปแบบเพื่อพัฒนาการเล่นผ่านบอร์ดให้ได้ดีที่สุด ทีมงานพยายามอยู่แล้วที่จะให้เราได้แสดงความคิดเห็นและมีส่วนร่วมปรับปรุงตัวระบบ

ทุกความคิดเห็นของพวกเรามีค่าเสมอ ...

ไม่ใช่ทีมงานจ๊ะเป็นคนธรรมดาที่เล่นมาหลายปีจ๊ะ ตอนนี้จบป.โทก็ยังเล่นอยู่สนุกดีนะ ขอให้ผู้เล่นที่ยังคอมเม้นท์อยู่ ลองคิดดูว่า ถ้าเธอไม่อยากเวลเพื่อสเตตัสที่เพิ่มขึ้น ก็ไม่ต้องเวล หยุดที่จุ6 99 เหมือนพี่ก็ได้นะแต่ถ้าจะแลกกับสเตตัสที่ดีขึ้น ก็ต้องให้เวลาเพื่อแลกมาจากความพยายามเท่านั้น ไม่ใช่ได้มาด้วยการขอให้ทีมงานหาทางง่ายๆ ให้ได้มาง่ายๆ หรือด่าว่าทีมงาน(เขาพยายามหาวิธีให้พวกเรามีความพยายามติดตัว ซึ่งภูมิใจในตัวเองที่ทำด้วยความตั้งใจ และตอนโตเข้าทำงานบริษัท พวกเธอจะเข้าใจเอง) พี่ดีใจที่ยังเล่นเกมของคนไทย และคิดว่าอนาคต จะมีคนไทยที่คิดเกมแบบไทยๆ อนุรักษ์ความเป็นไทยให้นานที่สุด

คุณนิช การใช้คำว่ามันกับคน คือการไม่ให้เกียรติคนอื่น หลายคนที่มีการศึกษาไม่ยอมรับตัวคุณหรอก ตามสบายนะ ถ้าอยาก เ..่..าต่อไป นิช

จขกท. จบป.โทจริงหรือเปล่า แล้วก็ไม่ได้มีใครถามคุณด้วยว่าจบ ป.โทมาหรอ คุณพูดออกมาเองเหมือนอยากอวดว่าจบ ป. โท

เห็นชอบเรียกคนอื่นน้อง ชอบเรียกตัวเองพี่ ไม่รู้จักมารยาทเลยหรอ ทั้งที่คุณก็ไม่รู้ว่าใครอายุเท่าไร อย่างที่คุณพูดเอง คือการไม่ให้เกียรติคนอื่น (แต่กลับทำซะเอง)

Directorr

การเรียกคนอื่นว่าน้อง ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูโต แต่อย่างไร

อีกอย่าง การไม่มาแสดงตัวละครก็ เป็นการยอมรับว่าโกหก #038
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
คนที่มีการศึกษาที่สูงจริงหน้าที่+การงานดี เค้าไม่มาอวดอ้างสรรพคุณตัวเองหรอก ตั้งแต่เล่นบอร์ดมา
ก็เพิ่งจะเห็น จขกท.นี้แหละ โชว์ภูมิ ออกมาสั่งสอนคนนั้นคนนี้ น้องอย่างนั้นน้องอย่างนี้
ยังไงก็ ก่อนที่จะสั่งสอนใคร สอนตัวเอง ดูตัวเองด้วยนะครับ...คนเก่งจริง+รู้จริง ในบอร์ืดนี้ มีเยอะนะ แต่เค้า
ไม่ประกาศตัวกันหรอก ใครที่ตอบกระทู้ ให้ข้อมูล แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ ของแต่ล่ะคน
คนที่เข้ามาอ่านเจอ พวกเขาจะวิเคราะห์กันได้เองว่า ใครเก่งจริงรู้จริง ไม่จำเป็นต้องไปประกาศปาวๆเลยว่า
ตัวเองนั้นมีการศึกษาสูง  บางครั้งคนที่มีการศึกษาสูง ใช่ว่าจะเก่งหรือดูเป็นปัญญาชนเสมอไปนะ
ปล.ผมออกตัวไว้ก่อนเลยนะ ผมไม่ใช่พวกโลกสวย ผมรู้สึกไงก็แสดงออกไป ไม่มีเฟค

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ตอนนี้คะแนนเป็น 8:2 แล้ว มารอดูกันว่าหมัดต่อไปจขกท.จะน๊อคเลยมั้ย  g#009