GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งอาชีพ เพื่อความเป็นหนึ่งในอาชีพนั้นๆ

## iDae ##

• Newbie
  • *
แอบเสนอนิดๆ

พาลาดิน : ระเบิดแห่งแสง
เงื่อนไข : ต้องเปิดผนึกทั้ง4ผนึก และต้องรับการโจมตีให้ได้ 99 ครั้งแล้วจะมีสกิลระเบิดแห่งแสง
ระเบิดแห่งแสง : กดใช้เมือสะสมการโดนโจมตีครบ 99 ครั้งโดยลักษณะสกิลจะเหมือนบัญญัติของวอล๊อค แต่จะเปนธาตุแสง รัสมี 30x30 ช่อง เมื่อผู้เล่นใดโดนสกิลนี้ จะทำให้ ตาบอด และ เป็นอัมพาตินาน 1 นาที ไม่คิดความต้านทานใดๆ woon_555

samunpai1

• Full Member
แอบเสนอนิดๆ

พาลาดิน : ระเบิดแห่งแสง
เงื่อนไข : ต้องเปิดผนึกทั้ง4ผนึก และต้องรับการโจมตีให้ได้ 99 ครั้งแล้วจะมีสกิลระเบิดแห่งแสง
ระเบิดแห่งแสง : กดใช้เมือสะสมการโดนโจมตีครบ 99 ครั้งโดยลักษณะสกิลจะเหมือนบัญญัติของวอล๊อค แต่จะเปนธาตุแสง รัสมี 30x30 ช่อง เมื่อผู้เล่นใดโดนสกิลนี้ จะทำให้ ตาบอด และ เป็นอัมพาตินาน 1 นาที ไม่คิดความต้านทานใดๆ woon_555
เกรงว่าจะไม่ได้ใช้ เพราะจะตายก่อนถึง 99 ครั้ง  g#015

blackcatXII

• Jr. Member
  • **
  • ความขี้เกียจคือสิ่งที่แข็งแกร่งที่สุด.. รองจากโลลิ
จู่ๆก็มีแสงแห่งปัญญาแต่ค่อนข้างมีปัญหาแว่บเข้ามาในหัว
คือ
เบลด 
สกิล : ชีพจรแห่งดาบ
ระยะหลังใช้ : 2 นาที
ความสามารถ : เพิ่มความรุนแรงจากการโจมตี 10 ครั้งก่อนหน้านี้ ครั้งละ 20% (ความแรงจะอยู่ในดาบที่ 11) แบบตีทะลุเกราะ
รูปแบบ : ติดตัว

ประมาณว่า ตีธรรมดา 1000 ก็จะเก็บมา 200 แล้วถ้าตี 1000 ทั้งหมด 10 ครั้ง ก็จะเพิ่ม 100 * 20 = 2000
ถ้ากดสกิลแล้วแรงซัก 40,000 ก็เก็บมา 8000 (รึเปล่า?) และตีธรรมดาแรง 4000 อีก 9 ครั้ง ก็ 4000 * 9 = 36000 + 8000 = 44,000 ใน ดาบที่ 11 และบวกค่าพลังโจมตีในดาบที่ 11 (ดาเมจสีขาว) 10000 ก็ 54,000 แบบทะลุเกราะ โหดจิงด้วยวุ้ย  woon_555

*แต่ชื่อนี่ เด็กอายุ 13 คิดได้ไงเนี่ย

blackcatXII

• **
  • ความขี้เกียจคือสิ่งที่แข็งแกร่งที่สุด.. รองจากโลลิ
เพิ่งเสนอสกิลไป 2 วิ แสงแห่งปัญญาแต่ค่อนข้างปัญหาเกิดในหัวอีกละ แต่ด้วยความที่ผมชอบเบลดอะนะ
เบลด
สกิล : นัยย์ตาดาบ
ระยะหลังใช้ : 3 นาที
ความสามารถ : เพิ่มโอกาสยกดาบ 20%  และ สามารถปัดเวทย์ได้ เป็นเวลา 30 วินาที

*โกงโคด ถ้าใช้ดาบมารนี่ อย่างต่ำ 15 + 20 + 5 = 40%
   ถ้าใช้เบลดผมเป็นหนูทดลอง ยกดาบ 31 + 20 = 51% แล้วถ้ามีสวนอีกนี่ ไม่ 80% เลยหรอเนี่ย  g#015 g#015 g#015

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
เพิ่งเสนอสกิลไป 2 วิ แสงแห่งปัญญาแต่ค่อนข้างปัญหาเกิดในหัวอีกละ แต่ด้วยความที่ผมชอบเบลดอะนะ
เบลด
สกิล : นัยย์ตาดาบ
ระยะหลังใช้ : 3 นาที
ความสามารถ : เพิ่มโอกาสยกดาบ 20%  และ สามารถปัดเวทย์ได้ เป็นเวลา 30 วินาที

*โกงโคด ถ้าใช้ดาบมารนี่ อย่างต่ำ 15 + 20 + 5 = 40%
   ถ้าใช้เบลดผมเป็นหนูทดลอง ยกดาบ 31 + 20 = 51% แล้วถ้ามีสวนอีกนี่ ไม่ 80% เลยหรอเนี่ย  g#015 g#015 g#015
#038 #038 อันนี้โอเคเลย อิอิ

XunXus

• Newbie
  • *
  เทร  พลังแห่งนักล่า  สามารถดรอปเทมแรจากมอนได้ 1อยาก ทันที  555555555

Slipknot

เทร  พลังแห่งนักล่า  สามารถดรอปเทมแรจากมอนได้ 1อยาก ทันที  555555555

อันนี้หนับ หนุน -o- g#016 g#016 g#016

ออม คร๊าาบ

• **
ถ้าจ่ะมีค่า เกรงขาม หรือ จิตเเห่งอาชีพ จิงๆ ผมขอขวดเก็บ เปอซีสามหน่อยได้ป่ะในโซลอ่ะ อยากจุ  woon_cry woon_cry

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
Unti ของวิซาดครับ  Chain Frost
    ยิงคลื่นพลังเยือกแข็งที่จะระเบิดพลังน้ำแข็งใส่เป้าหมาย และสามารถชิ่งไปมาได้อีก 7 ครั้ง
แจ่มเลยครับ สุดยอดของท่าไม้ตายวิซาร์ด

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
แล้วราคาแรร์ ก็ตกต่ำลงอีก จากที่ถูกเว่ออยู่แล้ว ก้อจะเป็น ไล่แจกจ้า  g#008

Abe

• **
Unti ของวิซาดครับ  Chain Frost
    ยิงคลื่นพลังเยือกแข็งที่จะระเบิดพลังน้ำแข็งใส่เป้าหมาย และสามารถชิ่งไปมาได้อีก 7 ครั้ง
แจ่มเลยครับ สุดยอดของท่าไม้ตายวิซาร์ด

นี่มันอันติ ฮีโร่ใน Hon นี่น่า  g#016

XunXus

• Newbie
  • *
แล้วราคาแรร์ ก็ตกต่ำลงอีก จากที่ถูกเว่ออยู่แล้ว ก้อจะเป็น ไล่แจกจ้า  g#008

ก็ตามนั้นล่ะ ก็ เห็น คนเสนอ  ของเทรมา มีแต่+ดรอป   ถ้าอย่างงั้น เล่น แบบนี้ซ่ะเลย 

woon_5555 woon_5555

Vyse..z

นี่มันอันติ ฮีโร่ใน Hon นี่น่า  g#016
มันคือ unti ของ lich ใน dota
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
woon_sunny สวัสดีคร้าบบบ ไม่ได้พบกันนานแสนนานนนนนนนนนนน ใครยังจำผมได้บ้าง  woon_sad2

ผมมีระบบใหม่อยากจะมาขอไอเดียจากเพื่อนๆ นั่นคือระบบจิตแห่งอาชีพ (เรายังมีอีกหลายระบบนะค่อยๆ ติดตามละกัน  woon_555 )
แนวคิดเบื้องต้นของระบบนี้คือเพิ่ม  Skill พิเศษประจำแต่ละอาชีพ เพื่อเป็นทางเลือกให้เพื่อนๆ นอกจากการ จุติตามปรกติ

แต่ถ้าเพื่อนๆ มี skill นั้นแล้วและจุติ อาชีพเดิมซ้ำจะได้ point สะสมเพื่อไปแลก skill สุดยอดพิเศษ
อยากให้เพื่อนๆ ช่วยทีมงานคิดหน่อย ว่า skill สุดยอดพิเศษที่ว่าควรเป็นอะไรดี ?

ขอคุยเรื่องเงื่อนไขการได้สกิลก่อน แล้วกันครับ
เพราะไม่ว่าจะคิดยังไง พวกที่จุติไปก่อนแล้วก็จะต้องมีการปรับให้ชดเชยให้ด้วยได้อีก
ถ้าบอกว่าเล่นอาชีพเดิมซ้ำจะได้คะแนนสะสมประจำอาชีพ แล้วถ้าจุรอบสุดท้ายเป็นอาชีพที่ไม่ได้เล่นในจุอื่น ๆ เลย มันก็เท่ากันเสียคะแนนไปปล่าว ๆ
หรือถ้าจะให้คนเล่นแค่จุอาชีพไรก็ได้สามารถอัพได้หมด มันก็ดูไม่ค่อยควรค่ากับสกิลประจำอาชีพที่คนเล่นแต่อาชีพเดียวทุกรอบจุติเท่าไร

เพราะงั้นถ้าแนวทางการได้คะแนนสะสมเพื่อแลกสกิลคือการจุติด้วยอาชีพต่าง ๆ แยกจากกันแล้ว งั้นคนที่จุติหลาย ๆ อาชีพก็มีสิทธิ์ใช้สกิลสุดยอดของอาชีพที่เคยจุติไปแล้วด้วยตามจำนวนของที่เคยจุติอาชีพนั้น ๆ เพราะงั้นการกำหนดสกิลก็ควรกำหนดให้ใช้งานได้กับทุกอาชีพ

แต่ถ้าเอาแค่การจุติแล้วถือเอาเฉพาะอาชีพปัจจุบันที่เล่นอยู่จึงเอาค่าจุติมาอัพ ก็ให้กำหนดสกิลตามอาชีพเฉพาะเจาะจงไปได้ เช่น สกิลที่เพิ่มพลังให้กับสกิลของอาชีพนั้น ๆ  แต่ถ้ากำหนดแบบนี้ผมว่าคนคงเลือกเล่นอาชีพเวลง่าย ๆ แล้วมาเลือกเล่นอาชีพหลักที่ชอบในรอบสุดท้ายกันมากกว่า เทียบกับคนที่ชอบเล่นอาชีพนั้นมาตลอดทุกการจุติ ก็ดูเหมือนโดนเอาเปรียบอยู่  แต่ถ้าให้เวลอาชีพเดิม ๆ ทุกรอบจุติ มันก็น่าเบื่อเช่นกันแล้วบางอาชีพก็เวลยากง่ายต่างกันอีกจะเป็นประเด็นได้อีก

เพราะงั้นทีมงานน่าจะกำหนดจุดนี้ให้แน่นอนเสียก่อนมาคิดสกิลดีกว่ามั่งครับ

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ