GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งศร มันน่าจะสลายระเบิดคลั่งได้นะ

♫13ANK♫

• Jr. Member
  • **
ปรับกันให้ทุกอาชีพไปเลยคับ   #038

จิตแห่งศรสลายบัฟดี แต่ การระเบิดคลั่ง การคลุ่มคลั่ง หรือคลั่งเต็มที่ เป็นการที่คนเราสติแตก ไม่เรียกว่าบัฟ แต่เป็นสกิลที่เกินจากอารมณ์  #038  อยากทำไรก็ทำนะ แต่นี่คือความเห็นของผม เพราะเกมส์นี้จริงๆ แล้วสมดุลมันไม่มีมานานแล้ว

อ่อ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าอารมณ์สติแตกทำให้คนเป็นอมตะได้ woon_5555

คนคลั่งเพราะโลกมันร้อน  #038 #038 #038

จีเอ็มเค้าเคยมาตอบอะงับ ว่า สกิลของเบอ ทำไม บ้างสกิล ถึงใช้ได้ตอนคลุ้มคลั่ง บ้างสกิล ทำไมใช้ได้ตอนคลั่งเต็มที่
เช่น ตอนคลุ้มคลั่งทำให้ใช้สกิล บ้างสกิล ไม่ได้ แต่พอคลั่งเต็มที่แล้วก็จะไม่สนอะไรแล้ว สกิลอะไรก็ใช้ได้หมดอะคับ
ลองไปสังเกต สกิลของอาชีพ เบอดูนะคับ  #038

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ระเบิดแล้วอมตะผมไม่กลัว ผมกลัวง่อย 10 วิ เพราะผมหนีไม่ได้  woon_sunny woon_sunny ยืนเป็นเป้าซ้อมเลย  แม้เบอจะสับไม่ค่อยโดนถ้าหลบเราเยอะ แต่มันก็มีสกิวลบหลบ และโดนขึ้นมาทีก็นอนได้ไเลยละ 10 วิเนี่ย

เราจะไม่พูดถึงคนที่ทำให้เก่งยังไม่ได้ แต่เราจะเอาที่สูงสุดที่ทำได้มาดูกันว่าของแต่ละอาชีพมันล้ำเกินกันไปมากหรือเปล่า   เมื่อก่อนผมเคยวิจารณ์เรื่องแอสกับ C3 ไปแล้ว คนก็บอกว่าแอสเก่งมากอยู่แล้ว แล้วตอนนี้เป็นไงละ เห็นแอสลงแบทกันมั่งไหม  ตกกระป๋องไปในทันที ไม่ต้องสู้กับสายเวทหรอก ตอนนี้ของแรร์สายกายด้วยกัน แอสยังตายแบบเข้าไม่ถึงตัวด้วยซ้ำ 555+ ได้แต่หาเก็บคนอ่อนๆไป

ของมันไม่แน่ไม่นอน มีขึ้นมีลงกันไปเรื่อย มีอาชีพเดียวที่อมตะคือวิ อมตะนิรันกาล ไม่เคยถดถอยแต่อย่างใด  เกมส์ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นอาชีพที่หลากหลายเพื่อเอามาต่อสู้ เพราะแต่ละอาชีพมันกระป๋องเกินไป  จุดเด่นมีแต่ติดจุดด้อยในการใช้งาน

มารศาสตรา

• Full Member
ปรับกันให้ทุกอาชีพไปเลยคับ   #038

จิตแห่งศรสลายบัฟดี แต่ การระเบิดคลั่ง การคลุ่มคลั่ง หรือคลั่งเต็มที่ เป็นการที่คนเราสติแตก ไม่เรียกว่าบัฟ แต่เป็นสกิลที่เกินจากอารมณ์  #038  อยากทำไรก็ทำนะ แต่นี่คือความเห็นของผม เพราะเกมส์นี้จริงๆ แล้วสมดุลมันไม่มีมานานแล้ว

อ่อ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าอารมณ์สติแตกทำให้คนเป็นอมตะได้ woon_5555

คนคลั่งเพราะโลกมันร้อน  #038 #038 #038
     5555 จิตแห่งศรก็ใช้ จิตสร้างพลังขึ้นมา ถ้าจะอ้างว่า คลุ้มคลั่งเพราะสติแตก แต่จิตศรสรา้งโดนใช้สมาธิ แก้ทางกันได้ก็ถูกแล้วนี่ ใช้สมาธิสร้างจิดแห่งศรดับความคลั่งที่เกิดจากสติแตก

pop_999

แก้ กันไปเรื่อยๆ สมดุลมันไม่มีตั้งนานแล้วอะเกมส์นี้ เอาแบบพี่โจ้สิคับ  (อาชีพไหนเทพ ก็ไปเล่นอาชีพนั้นสิ  g#023 )

เกลียดจังพวกร้องให้ปรับสกิล   #038

มารศาสตรา

แก้ กันไปเรื่อยๆ สมดุลมันไม่มีตั้งนานแล้วอะเกมส์นี้ เอาแบบพี่โจ้สิคับ  (อาชีพไหนเทพ ก็ไปเล่นอาชีพนั้นสิ  g#023 )

เกลียดจังพวกร้องให้ปรับสกิล   #038
ถึงว่ามำไมเกมนี้มันหยุดอยู่กับที่ เพราะมีคนประเภทนี้อยู่นี่เอง อยากเกมนี้มันหลากหลายหรือ หยุดที่อาชีพล่ะ  #038 #038 #038 #038

X-Burner

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ทางทีมงานมีแผนจะปรับปรุง และเพิ่มเติมทักษะต่างๆ อยู่เหมือนกันครับ แต่คงต้องใช้เวลาครับซักหน่อยครับ

ส่วนทักษะนี้จะได้รับการปรับปรุง หรือไม่ ตอนนี้ผมยังตอบไม่ได้ครับ  g#027 g#027

ไอเทม แรร์ มาก่อน คลาส3 แต่ทำไม ยังไม่คืบหน้า
[/b]

muanglnw

• Jr. Member
  • **

เคยดูกันดั้มซีดไหมนาย พระเอกพอโกรธมากจะซีดแตก (หรือถั่วแตก) ทำให้กลายเป็นมหาเมพ จากหุ่นเกือบแพ้เป้นชนะตลอด ไม่รู้พอถั่วแตกมันไปเพิ่มความสามารถหุ่นหรือไง คงจะคล้ายๆกันมั้ง

THE-COOL

ระเบิดแล้วอมตะผมไม่กลัว ผมกลัวง่อย 10 วิ เพราะผมหนีไม่ได้  woon_sunny woon_sunny ยืนเป็นเป้าซ้อมเลย  แม้เบอจะสับไม่ค่อยโดนถ้าหลบเราเยอะ แต่มันก็มีสกิวลบหลบ และโดนขึ้นมาทีก็นอนได้ไเลยละ 10 วิเนี่ย

เราจะไม่พูดถึงคนที่ทำให้เก่งยังไม่ได้ แต่เราจะเอาที่สูงสุดที่ทำได้มาดูกันว่าของแต่ละอาชีพมันล้ำเกินกันไปมากหรือเปล่า   เมื่อก่อนผมเคยวิจารณ์เรื่องแอสกับ C3 ไปแล้ว คนก็บอกว่าแอสเก่งมากอยู่แล้ว แล้วตอนนี้เป็นไงละ เห็นแอสลงแบทกันมั่งไหม  ตกกระป๋องไปในทันที ไม่ต้องสู้กับสายเวทหรอก ตอนนี้ของแรร์สายกายด้วยกัน แอสยังตายแบบเข้าไม่ถึงตัวด้วยซ้ำ 555+ ได้แต่หาเก็บคนอ่อนๆไป

ของมันไม่แน่ไม่นอน มีขึ้นมีลงกันไปเรื่อย มีอาชีพเดียวที่อมตะคือวิ อมตะนิรันกาล ไม่เคยถดถอยแต่อย่างใด  เกมส์ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นอาชีพที่หลากหลายเพื่อเอามาต่อสู้ เพราะแต่ละอาชีพมันกระป๋องเกินไป  จุดเด่นมีแต่ติดจุดด้อยในการใช้งาน

ผมก็มีชาร์ปจุ 6 อยู่ 1 ตัว ผมว่าก็เก่งนะชาร์ปน่ะ ถ้าไม่เอาทักษะ C3 เข้ามาเกี่ยวข้อง
แต่ในความเป็นจริงแล้วมันมีทักษะ C3 จึงเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ ตอนนี้จึงต้องสร้างชาร์ปกากๆไว้ตัวนึง
เอาไว้มาบู๊ เล่นๆแก้เซง ส่วนชาร์ปจุ 6 ดองไว้แบบนั้นแหละนานๆค่อยเอาเข้ามาเดินเล่นครั้งนึง
ทำชาร์ปกากๆไว้บู๊เล่นอย่างน้อยก็รู้สึกสบายใจนะเวลาแพ้ก็ไม่รู้สึกติดใจอะไรแต่ถ้าชนะสะใจอย่างแรง มันกว่ากันเยอะ
อย่างน้อยความรู้สึกมันก็ยังดีกว่าที่จะเอาตัวจุ 6 มาเล่นแล้วแพ้
เบอเซอเกอร์ผมก็ทำไว้เล่นด้วยนะจุ3 คำราม9ระเบิด10 มันก็เทพนะเซนเตรียม 4 ตัว ไม่มีใครทำอะไรได้เลย
แต่ถามว่าผมชอบไหม..ผมไม่ได้ชอบสักนิด แต่เล่นเพราะสถานการณ์มันจำเป็น ไม่งั้นผมก็ไม่มีตัวไว้ไปต่อกรกับคนอื่นเขา
*ผมว่ามีอีกหลายคนที่มีตัวจุมากๆ แต่ว่าดองไว้เพราะความแตกต่างในเกมที่ทีมผู้สร้างมันทำ
  แต่ก็น่าเห็นใจเบอนะเวลาบู๊ทีขนเซนมาเพียบเลยแต่พวกหนีหมด
  ไม่มีใครอยากเล่นด้วย ..ไม่มีใครทำอะไรคุณได้แล้วจะตีกับใครละทีนี้ 55+
  นี่เจอกับเบอที่ตัวเองสร้างเลยนะ...
  ความมันเกมส์นี้เทียบชั้นกับเมื่อก่อนไม่ได้เลย(เมื่อก่อนตอนคนยังไม่ค่อยทำ C3)
  สู้กันที่ มีทุกอาชีพ แต่เดี๋ยวนี้ละแตกต่างไหม ถ้าคนไม่รู้เขาคงคิดว่าเกมนี้มีแค่ 2-3 อาชีพละมั้ง..

nes

• Sr. Member
ศรแห่งจิตมันสลายบัฟหมู่นี้ครับ

แล้วเบอสายระเบิด ถ้าไปปรับ

เบอก้อคาเดทที่เลือดเยอะแค่นั้น

แต่ถ้าไม่ปรับ ชาบก็เป็นคาเดทที่โจมตีระยะไกล (ทำอะไรไม่ได้) + เลือดน้อย + หลบน้อย ของเบอเท่านั้นเอง

T^T

nightjusmin

กระทู้เมื่อสามพันแปดร้อยล้านปีที่แล้ว ยังอุตส่าห์ขุดขึินมาอีกนะ   g#015 g#015 g#015

NEWGOLF

• เดี๋ยวค่อยเจอกัน^^
ไหนๆก็ขุดมาแล้ว ก็แจมนิด เห็นด้วยครับ สลายระเบิดได้ จะได้มีทางแก้เบอร์หน่อย g#008 g#008 g#008

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ก้อย่างว่าอะนะ  ชาปอะโดนเทรหยามไปเรียบร้อยแล้ว ไหนจะซี3อีกสุ้เทรมะได้เยย #038 #038

nightjusmin

ก้อย่างว่าอะนะ  ชาปอะโดนเทรหยามไปเรียบร้อยแล้ว ไหนจะซี3อีกสุ้เทรมะได้เยย #038 #038
ไม่ใช่แค่ชาร์ปหรอก ต้องถามว่าอาชีพไรสู้เทรหน้าไม้ในตอนนี้ได้บ้าง ขนาดพาลายังโดนโป๊ะกระจุย   g#014 g#014 g#014