GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การสะท้อนของเซตไสยเวทย์

o0-pk-0o

• Full Member
ปรับไปปรับมา ขาดสมดุล เดี๋ยวคนก้โวยอีก #038

OMG_inw

• Jr. Member
  • **
กระทู้นี้ไม่ได้ประท้วงครับ แค่อยากแชร์วิธีการเอาชนะวอเซตไสยเวทย์ รู้สึกจะร้อนตัวจิงๆเลยนะพวกท่าน ไม่ต้องปรับหรอกครับวอน่ะ สมดุลที่สุดแล้ว ไม่ต้องทำเชี่ยไร ทำเลือดให้เยอะๆ นั่งถอก 8==) ถ่าง V ก็เทพแล้ว ของก็ไม่ได้ใช่แรร์ อาชีพเหี้ยไร เกราะสะท้อนก็สะท้อนเวทย์ ใส่ตุ๊กตาใส่เซตกระสะท้อนกายภาพแม่มเปน 200%  งั้นจีมึงรีบปรับให้อาชีพอื่นเปนเเบบเดิมได้ไหม พวกเทรหยุดเวลาแล้วคัยโดนยิงก็ให้มันยืนนิ่งอยู่แบบนั้นอะถ้าโดนยิงก็ไม่หายหยุดอะ กุจะยิงมึงแล้วกดยาแล้วยิงมุงจนตายอะไอ้ห่า สมดุลเหี้ย  g#030 ก่อนเข้ามาตอบกระทู้มรึงก็ถ่างตาดูมั่งหัวข้อมันว่าไร กุแค่อยากรู้วิธีเอาชนะ ไม่ใช่เรียกให้จีปรับ ครวย  g#040

zavarus

• **
ชั่วโมงนี้ มีอาชีพไหนที่ฆ่าวอเซตไสยเวทย์ได้มั่งงับในแบทเทิล แล้วใช้สเต็ปไรบ้าง?  สู้ไปมีแต่โดนสาปกับสะท้อนเว่อไป โล่ล้างแค้น / คลุมกาย99 ยังมีข้อจำกัดอยู่บ้าง แต่อัตราการสะท้อนกายภาพทุกเม็ด200%งี้ไม่ไหวคับ เอาส่วนไหนของส้นตีนคิดเหรอคับจี   g#024

พูดแบบนี้มันก็เป็นในให้ปรับละหว่า อย่ามาอ้างโน่นอ้างนี่

OMG_inw

• **
แสนรู้จิงๆ กัวปรับมากเลยเหรอ  woon_shock เอาเป็นว่าถ้าไม่โพสวิธีการสู้วอในแบทเทิลก็รบกวนอย่ามาเสนอหน้าตอบเลยงับ ขอแบบสู้กันแบบไม่ต้องเอาพระบัพ เอาแบบ สดๆบัพของอาชีพคัยอาชีพมัน ของระดับเท่าๆกัน ซี3 เตม คัยมีวิธีเอาชนะวอได้ ช่วยมาแชร์สเตปกันหน่อยงับ เพราะส่วนตัวไม่ได้มีทุกอาชีพเล่น แค่อยากรู้วิธีสู้กับวอเซตไสยเวทย์ ..

Wildman

• Hidden Master
อย่างนี้ละครับ
อย่าปรับเลย
วอสะท้อน ผมก็ฆ่าได้ มังกรที่เดียว อย่างมากก้ดับคู่ มันก็ไม้ได้มากมายไร อยากชนะก็ทำตัวให้เทพๆสิครับ

Wildman

• Hidden Master
ออ โทษที ตอบกระทู้แบบกำลังอิน วิธิชนะวอเหรอ สำหรับผม กดดาบผ่ามิติ แล้วก็มังกรครับ ถ้าไม่โดนสาปกับดูดเลือดก่อนก็นอนทั้งคู่ครับ มันส์ดีเล่นกับวอ #038 #038 #038

Mthai

• Newbie
  • *
กรูคนนึง สนับสนุนมึง กด Like 1 ล้านครั้ง  ปรับเงี้ยไรเเม่งอาชีพที่ดีๆๆอยู่เเล้วปรับให้กากลง อาชีพที่กากอยู่ไม่ยอมปรับให้ดีขึ้น สะท้อนบ้านพ่อง เหรอ 200% สมดุลที่ไหน g#030 g#030

กระทู้นี้ไม่ได้ประท้วงครับ แค่อยากแชร์วิธีการเอาชนะวอเซตไสยเวทย์ รู้สึกจะร้อนตัวจิงๆเลยนะพวกท่าน ไม่ต้องปรับหรอกครับวอน่ะ สมดุลที่สุดแล้ว ไม่ต้องทำเชี่ยไร ทำเลือดให้เยอะๆ นั่งถอก 8==) ถ่าง V ก็เทพแล้ว ของก็ไม่ได้ใช่แรร์ อาชีพเหี้ยไร เกราะสะท้อนก็สะท้อนเวทย์ ใส่ตุ๊กตาใส่เซตกระสะท้อนกายภาพแม่มเปน 200%  งั้นจีมึงรีบปรับให้อาชีพอื่นเปนเเบบเดิมได้ไหม พวกเทรหยุดเวลาแล้วคัยโดนยิงก็ให้มันยืนนิ่งอยู่แบบนั้นอะถ้าโดนยิงก็ไม่หายหยุดอะ กุจะยิงมึงแล้วกดยาแล้วยิงมุงจนตายอะไอ้ห่า สมดุลเหี้ย  g#030 ก่อนเข้ามาตอบกระทู้มรึงก็ถ่างตาดูมั่งหัวข้อมันว่าไร กุแค่อยากรู้วิธีเอาชนะ ไม่ใช่เรียกให้จีปรับ ครวย  g#040

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
พูดได้โดนมาก ชอบๆ 5555 ยิ่งอ่านก็ยิ่งมัน.. g#009

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
แล้วทำไมตอนที่่มันยังไม่ปรับเลือด

ถึง ไม่ มา ประ ท้วง เรื่อง เซตสะท้อน กัน ล่ะ ครับ !!!   g#040

g#015 ก็เข้าใจอยู่หรอก รู้ไหมกว่าวอจะมาเล่นสายรับดาเมจน่ะ  เขาต้องบวกของไปเท่าไร    g#016 

เมื่อก่อนก็อยู่กันได้  แต่ตอนนี้อยู่กันไม่ได้สักงั้น   g#014  ฉาน ~ ไม่ ~ เข้า ~ จ๋าย

เข้าเรื่องๆ สำหรับวิธีการเอาชนะวอที่ใส่ไสย ต้องมาดูกันก่อนว่าวอน่ะ เขาทำเลือดเท่าไร !?   g#024 (ผมเล่นวอเลยพอรู้บ้าง)

เลือดวอในตอนนี้ ถ้าเรานับของระดับ 9 - 13 มาผสมๆรวมๆกันเป็นเลือดบ้างผู้นำบ้าง

วอจะมีเลือดโผล่มาประมาณ 14 - 18 k โดยประมาณ  หมายความว่าผู้เล่นที่ล้มได้ต้องมีการเล่นและออฟของสายเลือดมาดีพอสมควร = = 

เรามาดูกลับกัน !  g#020  วอลอคที่บวกของได้ไม่เท่าไร ตั้งแต่ไมไ่ด้บวก จนกระทั่ง อาจจะได้สักบุตรงี้  เลือดวอพวกนี้เนี่ย มันดันไปตกอยู่ที่

g#015   9 - 11 k

จะสังเกตได้ว่า วอลอคที่รับดาเมจด้วยเซตไสย มีวิธีเอาชนะ 2 วิธีชัวๆคือ !  g#037
1.เลือดเราเยอะกว่า ไม่ก็โจมตีแบบรัวๆแล้วกดยาเสริม
2.รุม ! วอน่ะ ถ้าโดนรุมยังไงก็สะท้อนไม่หมดหรอก ตายก่อนแน่ๆ =  ="

อีกอย่าง วอเซตไสยเวท เขามีดาเมจที่น้อยนะจ๊ะ เพราะลูกแก้วนี่ล่ะ ที่ทำให้วอถูกจำกัดเรื่องการโจมตีทางเวทไป  g#040

ผมบอกได้ว่า วอที่น่ากลัวที่สุด คือ "วอสายเซ็ตนักล่าวิญญาณ" สิจ๊ะ  #038 

kimkok123

• Newbie
  • *
ถ้าทีมงานปรับเป็นสะท้อนไม่เกิน 50เปอร์เซ็นต์(หรือกี่เปอร์เซ็นต์ก็แล้วแต่) ของ HP MAX ผู้ที่มาโจมตีจะเป็นไงหว่า woon_huh woon_huh

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
ถ้าทีมงานปรับเป็นสะท้อนไม่เกิน 50เปอร์เซ็นต์(หรือกี่เปอร์เซ็นต์ก็แล้วแต่) ของ HP MAX ผู้ที่มาโจมตีจะเป็นไงหว่า woon_huh woon_huh

ความคิดผมคือ ไปเล่นวอสายลูกแก้วอื่นๆที่ทำดาเมจแรงๆได้เลยนี่ล่ะ  g#024

เพราะถ้ามองในอีกแง่มุม ถึงวอจะเวทแรง แต่วอถูกจำกัดที่ไม่มีเกราะเวทแบบวิ การใช้มือที่ไวค่อนข้างจะสำคัญมาก 

หมา และระเบิด ถึงแม้จะมีความแรงสูง แต่การรอมันเดินไปหาศัตรู ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย  g#027 วอจะโดดเล็งด้วยซ้ำ   g#017

(ปรับแบบนั้น ไร้ค่าเลยนะ วอสายกระสอบทรายเนี่ย อ่าฮะ ~  )

OMG_inw

• **
อธิบายมายาวซะน่าเห็นใจเลยนะคับ  g#013 แต่ผมอยากรู้ถึงวิธีการเอาชนะวอเซตไสยเวทย์น่ะครับ ไม่ได้มาเรียกร้องให้ปรับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนมีวิธีไหนเอาชนะได้บ้างรบกวนแชร์ด้วยครับ เอาแบบบัพสดของอาชีพนั้นๆนะครับในเเบทเทิล เพราะที่เจอมาเจอวอเลือด 20กว่าเคก็มี แสดงว่าคงมีแค่เบอ กับอาชีพอย่างทหารสายเลือด กับ พาลาดินปลดผนึก(แต่ในแบทเทิลคงไม่ได้มีเวลาเกบผนึกขนาดนัั้น ) ที่พอจะมีเลือดมากพอจะรับกับการสะท้อนของเซตไสยเวทย์นี้ นี่ไม่นับรวมถึงสกิลต่างๆของวอที่สาบอาชีพเหล่านี้ทำให้หยุดหรือว่าใช้สกิลไม่ได้เลย

ส่วนตัวผมเล่นเทร วิธีเอาชนะยังไม่มี มีแค่เจอวอใส่เซตนี้แล้วพรางหนีอย่างเดียว   g#012

แล้วคัยรู้บ้างว่ากระสุนธาตุมืด ยังโดนการสะท้อนของเซต หรือว่าตุ๊กตาต้องสาปนี้อยู่มั้ยครับ หรือว่า การสะท้อนของกระสุนธาตุมืดคิดแค่การสะท้อนของซี3 ของเกราะสะท้อนอย่างเดียว หรือ กระสุนธาตุมืดโดนการสะท้อนความเสียหายของเซตแบบเต็มๆ ? คัยที่รู้รบกวนแชร์หน่อยนะครับ

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=28921.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=29291.0
เลิกประท้วงเรื่องวอเถอะนะคะ ถ้าคุณไม่ได้เล่นวอเอง คุณจะรู้ว่ามันไม่ได้ง่ายเลยที่จะทำให้วอโหด
c3 เกราะสะท้อนก็ใช่จะฝึกง่ายๆ แล้วเรื่องสะท้อนก็ใช่ว่าเลือดวอจะไม่ลด แรกเริ่มเดิมทีเลยจริงๆ วอก็สะท้อน 200 เปอเซ็นอยู่แล้ว แต่มาปรับทอนดาเมท เลยลดการสะท้อนเหลือ 100 พอปรับให้เลือดเพิ่มและไม่ทอนดาเมท ก็สะท้อน 200 เปอเซ็นตามเดิม แหม๋อย่างว่า วอไม่ใช่อาชีพที่เลือดเยอะโอเว่อร์แบบเบอ และก็ไม่ได้มีแค่วอที่โจมตีแรงขึ้น ทุกอาชีพโจมตีแรงขึ้นทั้งนั้น และไม่ใช่มีแค่วอที่เลือดเพิ่ม ทุกอาชีพเลือดเพิ่มทั้งนั้น ส่วนตัวคิดว่าตอนนี้มันก็โอเคแล้วนะ ถ้าจะให้ปรับอีก ทีมงานก็บ้าละ ปรับไปปรับมา เจริญพร

woon_love woon_love

OMG_inw

• **
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=28921.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=29291.0
เลิกประท้วงเรื่องวอเถอะนะคะ ถ้าคุณไม่ได้เล่นวอเอง คุณจะรู้ว่ามันไม่ได้ง่ายเลยที่จะทำให้วอโหด
c3 เกราะสะท้อนก็ใช่จะฝึกง่ายๆ แล้วเรื่องสะท้อนก็ใช่ว่าเลือดวอจะไม่ลด แรกเริ่มเดิมทีเลยจริงๆ วอก็สะท้อน 200 เปอเซ็นอยู่แล้ว แต่มาปรับทอนดาเมท เลยลดการสะท้อนเหลือ 100 พอปรับให้เลือดเพิ่มและไม่ทอนดาเมท ก็สะท้อน 200 เปอเซ็นตามเดิม แหม๋อย่างว่า วอไม่ใช่อาชีพที่เลือดเยอะโอเว่อร์แบบเบอ และก็ไม่ได้มีแค่วอที่โจมตีแรงขึ้น ทุกอาชีพโจมตีแรงขึ้นทั้งนั้น และไม่ใช่มีแค่วอที่เลือดเพิ่ม ทุกอาชีพเลือดเพิ่มทั้งนั้น ส่วนตัวคิดว่าตอนนี้มันก็โอเคแล้วนะ ถ้าจะให้ปรับอีก ทีมงานก็บ้าละ ปรับไปปรับมา เจริญพร

woon_love woon_love

ที่คุณอ้างมามันก็ถูกครับ แต่อาชีพอื่นก็เหมือนกัน ซี3ฝึกไม่ได้ง่ายเลยกว่าจะทำให้โหด โดยเฉพาะหยุดเวลาของเทร ซึ่งความยากการฝึกฝนอยู่ที่ระดับ 2 แต่ความสามารถของสกิลก็โดนปรับไป โดยจีไม่ได้คำนึงถึงวิธีการฝึกที่นานมากเลย(ดีเลย์) น่าจะลดลงให้อยู่ในระดับ 3 หรือว่าแล้วแต่จะเห็นควร เล่นปรับไปแค่สกิล แต่ระดับความยากของการฝึกไม่ได้ปรับ ไหนจะหาของดีๆ / แรร์ใส่อีก มันไม่ใช่แค่อาชีพวอหรอกครับที่คุณว่าฝึกยาก เกราะสะท้อนวออยู่ที่ระดับ3เองนะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อแชร์วิธีการเอาชนะวอที่ใส่ไสยเวทย์ไม่ได้ประท้วง ผมก็บอกไปแล้ว ถ้าคุณอยากประท้วงไม่ให้ปรับหรือว่าอะไร รบกวนไปตั้งกระทู้อื่นครับ ไม่อยากให้คนอื่นว่าคุณเสือกเสนอหน้ามาโพส  g#039