GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หากทีมงานต้องการเห็นสังคสการล่าบอส

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ว่ากันตามจริง เรื่องเทรล่าบอสไม่น่าไปยุ่งเลยให้ดิ้นตาย  มีแต่ถ้าอยากได้ความหลากหลายก็ไปทำบอสมาเพิ่ม ให้ความสามารถมันพัฒนาขึ้นจากบอสเก่าๆ แล้วเอาไอเทมแรร์ไปยัดไว้ให้ดรอปก็จบข่าวแล้ว  มาปรับให้ยุ่งยากทำไม

อีกอย่างตัวความหลากหลายในการล่ามันก็มีอยู่แล้วดั้งเดิม  ก็เห็นๆคลิปที่หลายๆท่านต่างอาชีพทำมาให้ดูกันมั้ยละ บางคนก็เอาวิซาดล่า วอลอค แอส  เบอ มันก็ล่าได้อะ ก็หลากหลาย ไม่เห็นเค้าใช้หยุดเวลาเลย เทรก็ไม่เห็นต้องใช้  เค้าก็ล่าเค้าได้  แล้วแบบนั้นต้องไปปรับความสามารถทุกอาชีพเลยเปล่าครับ เค้าดันล่าเค้าเดี่ยวๆได้ ล่าคนเดียวได้  แถมไม่ใช่เทรอีกต่างหาก  อย่างงี้สังคมการล่าบอสก็ไม่เกิดสิ  ต้องปรับด้วยน๊ะ  #038  ไม่งั้นสังคมล่าบอสไม่เกิด อาชีพอื่นก็ล่าได้ ล่าได้ดีกว่าเทรด้วย  ทำอะไรกันหนอ เห้อ  ไปคิดความสามารถแรร์และระบบต่างๆที่โฆษณาไว้แล้วทำให้เสร็จดีกว่าหนอ

nightjusmin

• Full Member

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
ปัญหานี้มันอยู่ที่ตัวบุคคลน่ะ คิดว่าถึงปรับยังไง คนเล่นเดี่ยวก็ไม่ไปล่าหรอกก 

ของบอสที่ล่าได้ ขายไม่ออกไรแบบนี้ ก็เพิ่มของดรอปที่มันเดลไม่ได้ สะสมๆ แล้วไปแลกไอเทม ดีมั้ย ไอเทมนั้นแลก เปลี่ยนไม่ไ่ด้ หรือให้ตกถุงเงินแบบสุ่มสัก 5m-10m - -"

ไม่ก็ให้มีการจัดกิจกรรมล่าบอส แล้วปล่อยบอส ดูว่าทีมไหน ฆ่าบอสได้ไวสุด - -   
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

~๐ Ryan ๐~

ว่ากันตามจริง เรื่องเทรล่าบอสไม่น่าไปยุ่งเลยให้ดิ้นตาย  มีแต่ถ้าอยากได้ความหลากหลายก็ไปทำบอสมาเพิ่ม ให้ความสามารถมันพัฒนาขึ้นจากบอสเก่าๆ แล้วเอาไอเทมแรร์ไปยัดไว้ให้ดรอปก็จบข่าวแล้ว  มาปรับให้ยุ่งยากทำไม

อีกอย่างตัวความหลากหลายในการล่ามันก็มีอยู่แล้วดั้งเดิม  ก็เห็นๆคลิปที่หลายๆท่านต่างอาชีพทำมาให้ดูกันมั้ยละ บางคนก็เอาวิซาดล่า วอลอค แอส  เบอ มันก็ล่าได้อะ ก็หลากหลาย ไม่เห็นเค้าใช้หยุดเวลาเลย เทรก็ไม่เห็นต้องใช้  เค้าก็ล่าเค้าได้  แล้วแบบนั้นต้องไปปรับความสามารถทุกอาชีพเลยเปล่าครับ เค้าดันล่าเค้าเดี่ยวๆได้ ล่าคนเดียวได้  แถมไม่ใช่เทรอีกต่างหาก  อย่างงี้สังคมการล่าบอสก็ไม่เกิดสิ  ต้องปรับด้วยน๊ะ  #038  ไม่งั้นสังคมล่าบอสไม่เกิด อาชีพอื่นก็ล่าได้ ล่าได้ดีกว่าเทรด้วย  ทำอะไรกันหนอ เห้อ  ไปคิดความสามารถแรร์และระบบต่างๆที่โฆษณาไว้แล้วทำให้เสร็จดีกว่าหนอ
ฝากไอเหมืองทองคำขาว+เผ่าเน่าๆนั้นด้วยดิ มันจะเงียบครบรอบปีแล้ว

nightjusmin

ฝากไอเหมืองทองคำขาว+เผ่าเน่าๆนั้นด้วยดิ มันจะเงียบครบรอบปีแล้ว
เอ้า พูดทำไมอะ ทีมงานเขาอุตส่าห์ทำเนียนลืมมาได้เป็นปีแล้วนะเนี่ย  woon_555 woon_555 woon_555

thonson

ยังมีตุ๊ดเหลืออยู่อีกเหรอเนี่ย woon_shock
อ่ะ   28 นี้ ๆ    SEA  เวล 50  น่าจะมา ละนะ

g#008

เซตแมนติได้ครบละคราฟเรียบร้อย+9ทั้งตัว ไปลองกะปู มันส์มาก

ตอนนี้กำลังทำเซต อโพให้ตัวเล็กใส่ เอาแค่ชุด+8 วุธหลัก รอง+9พอ

เก็บตังไว้ทำเพลท แหวนเวล40 อิอิ woon_love

thonson

ยังมีตุ๊ดเหลืออยู่อีกเหรอเนี่ย woon_shock
อ่ะ   28 นี้ ๆ    SEA  เวล 50  น่าจะมา ละนะ

g#008

ลืมถาม พี่เมย์เล่นเซิฟรายย g#001

Wildman

• Hidden Master
คิดเล่นๆนะถ้าอยากให้มีสังคมล่าบอส  ไม่เพ่ิม  npc  เควสล่าบอสละ  เอาแบบสมัครเป็นตี้ ทำเควสเสร็จก็มารับรางวัล  เป็นเงิน  บิลล่า  หลายเอ็มหน่อย  สักสิบเอ็มขึ้นไรงี้  น่าจะพอช่วยได้นะ  แต่ก็อย่างว่าละ  เสนอไปก็เท่านั้น  อิอิ  "จะรับไว้พิจารณา"

CacAloz

คิดเล่นๆนะถ้าอยากให้มีสังคมล่าบอส  ไม่เพ่ิม  npc  เควสล่าบอสละ  เอาแบบสมัครเป็นตี้ ทำเควสเสร็จก็มารับรางวัล  เป็นเงิน  บิลล่า  หลายเอ็มหน่อย  สักสิบเอ็มขึ้นไรงี้  น่าจะพอช่วยได้นะ  แต่ก็อย่างว่าละ  เสนอไปก็เท่านั้น  อิอิ  "จะรับไว้พิจารณา"

ถ้าไม่อยากล่าเป็นปาตี้ก็ตามใจท่านครับ เราไม่ได้บังคับขนาดนั้น และไม่จำเป็นต้องไปบังคับครับ  woon_sunny ที่ผมยกตัวอย่างคือมันจะได้ผลตามมาบ้างไม่มากก็น้อยครับ ไม่ได้จะบังคับหักดิบให้ล่าเป็นอาตี้เท่านั้น

ปล. ผมไม่รับไว้พิจารณาหรอกครับ พวกไอเดียที่ประชดประชันน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 13:48:46 โดย จีเอ็มเปเป้ »

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ถ้าไม่อยากล่าเป็นปาตี้ก็ตามใจท่านครับ เราไม่ได้บังคับขนาดนั้น และไม่จำเป็นต้องไปบังคับครับ  woon_sunny ที่ผมยกตัวอย่างคือมันจะได้ผลตามมาบ้างไม่มากก็น้อยครับ ไม่ได้จะบังคับหักดิบให้ล่าเป็นอาตี้เท่านั้น

ปล. ผมไม่รับไว้พิจารณาหรอกครับ พวกไอเดียที่ประชดประชันน่ะ

แล้วไปทำเพื่อ ..... ? 

แล้วได้มองผลกระทบด้านอื่นบ้างรึเปล่าครับ  คนที่เค้าฝึกจน 10 เพื่อมาล่าบอส  หยุดเวลามันเป็นแบบนี้มานาน   เออ ถ้าแบบว่าปรับเหมือนคราวที่แล้วยังพอใช้ได้  ถ้าเทรตายหยุดเวลาหายไป  บอสบางตัวเกราะก็สะท้อนเช่นเฮนซุย  ไหนบางตัวจะมีลูกน้องออกมาอีก  บางตัวลดโป๊ะ  หายตัวได้  เทรก็ต้องพกยาไปปั๊มเหมือนกัน และก้าวพริบตาเทรก็จะไม่มีแล้ว การจะหลบลูกน้องมันก็ลำบากอยู่บ้าง มันไม่ได้หมูไปเสียทุกอย่างหรอกน๊ะครับ  ไม่งั้นอีบอสแมงมุมไม่มีทักษะหายตัวเพื่อมาสกัดหยุดเวลาหรอกครับ ต้องอย่างนั้นเรียกพัฒนา  สร้างบอสใหม่มาทัดทานไม่ใช่มาปรับเก่าให้กาก      เอาง่ายๆเลย  เปเป้เคยล่าบอสรึเปล่า  สัมผัสรึยัง  ตัวคุณเองรู้จัดเทคนิคต่างๆในการจะล่าบอสแต่ละตัวรึยังว่าแตกต่างอย่างไร  บอสของเกมส์ที่คุณดูแลอยู่เนี่ยละ   ปรับในทางแบทไม่มีคนกระทบเท่าทางบอส   แล้วในทางบอสก็ไม่เห็นมันเสียหายอะไร  ผมเห็นแต่พวกมาบ่นๆหยุดบอสตีง่ายๆ  ก็แค่เห็นเค้าทำ แต่ทำอย่างเค้าไม่ได้เพราะยังไม่ถึงขั้น มองว่าหมูแต่ไม่ได้รู้เทคนิคอะไรเลย  ไม่ได้รู้เลยว่าเค้าต้องทำอะไรบ้างถึงทำได้มา  เหมาะสมกันไหม  ไอ้ที่เทรมีหยุดล่าบอสดีน่ะก็เพราะไอ้หน้าไม้ 3 หัวที่คุณคิดกันออกมาไง  ปรับด้วยสิ   ถ้าหัวเดียวตีนานน๊ะและไม่ง่ายอย่างที่เค้าบ่นกันหรอกน๊ะ  แรร์เทรด้วย โป๊ะเยอะ  ปรับด้วย  ก็คิดกันออกมาเอง

ส่วนไอเดียประชดประชันอะไรนั่นน่ะ  คุณทำตรงนี้ก็ต้องอ่านไปละครับ  ก็ทำแบบนี้ออกมาจะให้คนที่ได้รับผลกระทบเค้ามาพูดอวยคงจะหายากหน่อยละครับ  บางคนเค้าไม่ได้ประชดเอามัน เค้าให้เหตุผล ให้แนวทาง ก็บอกมาจากตัวคนเล่นที่สัมผัสจริงนี่ละ  ส่วนคุณจะรับหรือไม่รับไว้พิจาณาก็ตามแต่เถอะ  แต่ถ้าไม่รับฟังเพราะเอาความรู้สึกคุณคนเดียว คิดว่าคงจะรับผิดชอบหลายๆอย่างที่จะเกิดขึ้นกับเกมส์ที่คุณเป็นลูกจ้างเค้าคนนึงได้ก็เอา แสดงว่าคุณยิ่งใหญ่พอที่จะตัดสิน รับผิดชอบ จึงกล้าออกตัว ก็คงจะไม่มีใครไปขัดได้

_Mosquito_

• Jr. Member
  • **
ประเด็นร้อน ไม่รู้ว่าตกรถรึป่าว ยังไงก็ขอแสดงคิเห็นหน่อยแล้วกัน

ประเด็นที่ทีมงานบอกอยากเห็นสังคมการล่าบอสแล้วเอามาปรับแก้สกิลกาลเวลาของเทร นั้นท่านใช้อะไรคิด

คำถามแรกที่อยากถามทีมงาน ท่านรู้หรือไม่ว่าผู้เล่นส่วนมากล่าบอสเพราะอะไร (คำถามง่ายๆ ไม่ได้กวนทีน)
1.ล่าเอามัน
2.เอาแรร์ไอเทมเทพ
3.อื่นๆ

ในความคิดของผม มากกว่า 80% ล่าบอสเพื่อหาแรร์เทพๆ        แล้วจะล่าคนเดี่ยวหรือล่าเป็นหมู่คณะดี

ปัจจุบัน-->ล่าคนเดียว  แต่หลายจอ (พระ + เทร(กาลเวลา10) + ประกันชีวิต)  แค่นี้ก็ฆ่าบอสได้แระ

สิ่งที่ทีมงานอยากเห็น --> ล่าบอสแบบปาร์ตี้ (แล้วมันเกียวอะไรกับสกิลกาลเวลาของเทร) ถึงจะปรับ ผมก็ออนหลายจอ
เทรกาลเวลา 10 + พระ + ตัวทำดาเมท (แอสหรือเบลด) + ประกัน โดยตัวละครทั้งหมดผมเป็นคนคอนโทรล
แล้วมันจะเรียกว่าสังคมการล่าบอสได้ยังไง สุดท้ายก็ล่าคนเดียว แล้ว ปรับสกิลกาลเวลาทำไม (ที่ปรับให้สกิลหาย
เมื่อผู้เล่นโจมตีอ่ะเห็นด้วยน่ะครับ แต่กับมอนกะบอส ผมว่าไม่เกี่ยวกัน ที่ทีมงานจะปรับให้มีผลกะมอนกะบอสด้วย
เพราะทีมงานทำไม่เป็นตะหาก "มือไม่ถึง" )

ถ้าอยากเห็นสังคมล่าบอสทำง่ายมาก
1. บอสต้องตายยากมากเลือดเยอะหรือโคตรโหด ประมาณโหดกว่าปัจจุบัน 4-5 เท่าไปเลย
 ประมาณปาร์ตี้ 10 คนถึงเอาอยู่ (มิงจะออนสิบจอล่าบอสตูก็ยอมแล้วทีนี้) เครื่องไม่กระตุก สลับจอทันให้มันรู้ไป
---->อ้าวถ้าฆ่ายากแล้วใครจะไปล่ามันว่ะ      เออนั่นจิ

2. เพิ่มผลตอบแทนเป็นเงินค่าหัว เช่น บอสตัวนี้ มีค่าหัว 50 m หารจำนวนคนในตี้ที่ไปล่า (โดยสกิลค่าหัวของเทรมีผลทั้งปาร์ตี้
ถ้าไม่มีเทรเงินแบ่งค่าหัวอาจได้น้อยลงครึ่งหนึ่ง เทรจะได้มีบทบาทหลายด้านหน่อย ในฐานะนักล่าสมบัติ
เพิ่มแรงจูงใจในการล่า เพิ่มอัตราดรอป เอาประมาณว่าถ้าฆ่าได้ก็คุ้มอ่ะประมาณแรร์
95-99 มีโอกาสดรอปมากว่าปัจจุบันซัก 3 เท่าเลย แต้ต้องบอกว่าบอสต้องโหดสุดๆน่ะ เดี๋ยวแรร์เกลือนตลาดอีก
---->ยากไปมั้ยแบบนี้ถ้าทีมงานจะแก้ ผมบอกแล้วทีมงาน "มือไม่ถึง"

3. ปรับการขุดอัญมณี พวกการงานปั๊มเงินทั้งหลาย ทีมงานคุณรู้มั้ยตอนนี้เค้าขุดอัญมณีได้เงินเยอะ
กว่าขายแรร์ที่ได้จากการล่าบอสอีก ไปเดินดูในตลาดราคาของแรร์เท่าไร กว่าจะขายออกอีก
แล้วขุดอัญมณี แค่ออนขุดค้างคืน ตื่นเช้ามาเอาไปเจียรขาย แค่นี้ก็ ได้เงินเอ็มไปปล่อยแล้ว ฮี๊วๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าแล้วก็ไปขุดต่อดีกว่า ขุด ขุด ขุด แล้วจะรวย

อสุราสังคมแห่งการขุดอัญมณี (ไม่เรียกว่าสังคมได้ไงยืนขุดกันเป็นกลุ่มเลย แต่ เครื่องเดียว ฮ่า)

thonson

สรุปคือ อยากได้เงิน ต้องขุดอัญมณีอย่างเดียวครับ ได้แน่ ไม่เปลืองด้วย

ล่าบอส เน้นสะดวก ประกันเช่าต้องมี เพิ่มกล้ามเนื้อขา ยาต่างๆ อาหาร

ที่สัมคัญ ได้แรร์มาจะขายได้ป่าวไม่รู้ แต่ขุดอัญมณีได้เงินแน่นอน woon_sunny

"Game"

• Newbie
  • *