GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ!! รับสมัคร " จีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 3 "

oh_RaymonDD

• Full Member
พี่เฟริส ถ้าไม่เป็นการรบกวน
ขอวิธีการใช้คำสั่งจีเอ็มอาสาหน่อยครับ เช่น คำสั่งต่าง ๆ ใช้ในการทำอะไร ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
พี่เฟริส ถ้าไม่เป็นการรบกวน
ขอวิธีการใช้คำสั่งจีเอ็มอาสาหน่อยครับ เช่น คำสั่งต่าง ๆ ใช้ในการทำอะไร ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ

น้องไดมอนต์สมัครคุณพี่จะทุ่มโหวตให้เลย   

woon_love

/gm give 1 พิมพ์คำสั่งenterแล้วทิ้งของที่จะแจกต่อคน จะแจกของในพื้นที่
/gm status 0 หรือ 1 เปิดปิดสถานะออนไลน์
/yell ประกาศเฉพาะในแมพ
/all ประกาศทั้วเซิร์ฟ
ใช้หลักๆประมาณนี้

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
/punish ชื่อ chat     ใบ้30นาที
/punish ชื่อ jail    ขังคุก30นาที
/where ชื่อ     ดูคนนั้นอยู่ตำแหน่งไหนในเกมส์

oh_RaymonDD

/punish ชื่อ chat     ใบ้30นาที
/punish ชื่อ jail    ขังคุก30นาที
/where ชื่อ     ดูคนนั้นอยู่ตำแหน่งไหนในเกมส์
เเล้วเวลาประกาศตัวเหลือง ทั่วเซิฟมันจะเป็นช่องเหมือนสมาคมไรพวกนี้ หรือใช้คำสั่งคับพี่

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
/all ตามด้วยข้อความ = ประกาศภายในเซิร์ฟ
/yell ตามด้วยข้อความ = ประกาศในแมพค่ะ

oh_RaymonDD

ถามมากเหมือนจะได้เป็น  #038 #038 #038
ก้อต้องลุ้นอ่ะนะ หรือเรียกว่าเตรียมความพร้อมไว้ดีก่า จะได้ไม่ได้ยุที่ดวงเหมือนกันเเหละน่า  g#040 g#040

SLM

• Newbie
  • *
  • อยากรักเทอร์คนเดียว

Bella Berry

• Jr. Member
  • **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ