GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีครับbillaล้นเกมส์แล้ว

Zayzis 성황 Moranis

• Newbie
  • *
ทางทีมงานก็มีแนวทางที่จะหาทางแก้ไขปัญหาในจุดนี้อยู่เช่นกันนะครับ เพราะนานขึ้นเงินก็เพิ่มขึ้น  g#017

การแก้ไขปัญหาแบบระยะสั้น ตัวอย่างนี้อาจได้แค่ระยะสั้นและคนบางกลุ่มเท่านั้น คือการคิดระบบมาใหม่เพื่อดึงเงินออกจากระบบ ในส่วนนี้ก็มีอยู่หลายวิธีอยู่เช่นกัน แต่ขั้นตอนในการทำนั้นเป็นเรื่องใหญ่พอสมควรครับ

ตัวอย่างที่1NPC วัดดวง นำเงินบิลล่ามาซื้อตั๋วเพื่อสุ่มไอเทมเงินโซล ตั๋วแพงหน่อยก็ของดี ตั๋วราคาถูกก็ของพอประมาณ ( NPC วัดดวงก็จะได้ประโยชน์ของผู้เล่นบางส่วนเท่านั้นที่ชอบวัดดวงเล่นๆ )

ตัวอย่างที่2 NPC มหารวย เป็นการนำเงินบิลล่าแลกวัดดวงแลกเงินบิลล่า ออกแนวๆซื้อหวย 555+ อันนี้สิน่าดึงดูดมากๆ คนน่าจะใช้บริการเยอะ ^^ แต่จะไปติดปัญหาอาจมีผู้เล่นแย้งมาว่าไม่เหมาะสมเพราะมันเหมือนการพนัน -*- จริงก็แถได้นะสามารถเปลี่ยนชื่อ NPC หรือ รายละเอียดของระบบให้สวยหรูได้ แต่สุดท้ายมันก็การพนันอยู่ดี 555+ แถไม่ขึ้นแน่นอน (ส่วนตัวชอบนะตัวอย่าง2 เพราะหวยใช้ว่าจะถูกง่ายๆ ^^ ปกติก็โดนกินทุกคน เงินเข้าระบบรัวๆ เอิ๊กๆ)

ตัวอย่างของการแก้ปัญหาระยะสั้น สามารถช่วยได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น เพราะถ้าไม่มีคนเล่นเงินก็ยังเฟ้ออยู่ดี ช่วยยืดระยะเวลาได้ให้ไม่มากก็น้อย

การแก้ปัญหาระยะยาว ทำไม่ยากทำปุ๊บเสร็จเลย
ตัวอย่างที่1 กลับไปแก้ไขระบบที่ทำให้เงินเฟ้อ !!! ได้ผลแน่นอนกับผลระยะยาว แต่สิ่งที่ต้องเจอผลกระทบคือ ผู้เล่นบางท่านอาจไม่เห็นด้วยในจุดนี้ มีแน่นอน

แก้ปัญหาระยะยาวผมก็คิดได้แค่ 1ตัวอย่างเท่านั้น แต่คาดว่าจะสามารถแก้ไขปัญหาเงินเฟ้อได้ ไม่มากก็น้อย ^^

ปล. ขอมูลตรงนี้เราก็อยู่ในที่ประชุมนะครับ แต่ยังไม่ได้ข้อสรุปที่แน่ชัด

ไม่เอากิจกรรมประมูล เข้ามาอีกอ่ะ

เหมือนตอนที่ชุดแต่งงานเพิ่งเข้าไง แล้วประมูล กัน ตอนนั้นอ่ะ
ปล. ได้มาในราคา 34.5m  woon_shock

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ลองดูไอเท็มที่คนรับซื้อประจำซิ เอามาทำ npc ขายซะ ผมว่าคนยอมซื้ออยู่ล่ะ  อย่างซี้อิ้วถ้านั่งรับซื้อเอาก็ได้ช้าหน่อยแต่ซื้อร้านเอาแพงหน่อยแต่ได้ใช้งานทันทีพันกว่าบาทขายทิ้งร้านได้แค่ไม่กี่ร้อย

ลองขายพวกไอเท็มวัถุดิบจากการงานเป็นไง หึๆ ช่วงนี้คนกำลังปั้มกันอยู่บางอย่างคงยอมซื้ออยู่น่ะ

สุดท้ายเรื่องเสี่ยงดวงก็เป็นเรื่องที่ชี้ให้เห็นได้อย่างชัดเจนว่าการพนันมีแต่ทำให้ล่มจม มีแต่เจ้ามือที่รวยเอา รวยเอา 555+
ทำเป็นnpcรับขายหุ้นสิ เล่นหุ้นก็มีเจ้งได้เหมือนกันแต่จะทำลักษณะไหนก็ไปศึกษาเอาเพราะผมเล่นหุ้นม่ะเป็นอ่ะ *-* ถ้าให้ดีผูกไว้กับหุ้นบริษัทเลย 555+ เวลาหุ้นตกจะได้รู้ข่าวไปในตัวว่าบริษัทจะเจ้งแล้ว
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ขุดอัน 8 จอ 3 ชมได้ละ 4 ล้านเห็น ๆ  g#009 g#009
ถามว่าคุ้มมัยคุ้ม ออนวันละ 3 ชมพอ  g#014 g#014 g#014
เดือนนึงออนขุดอันไห้ได้ ซัก 10 วันต่อเดือน
ได้ละเห็น ๆ 40 เอ็ม ถ้าขยันก็ออนขุดหลาย ๆ ชม.ก็ได้ละ
ตังที่ได้เอามาทำอะไรเหรอ ก็เอามาหาซื้อเส้นในตลาดซึ่งแพงขึ้นทุกวันทุกวัน
เพราะอะไรเหรอเพราะคนส่วนไหญ่ขุดอันเพื่อมาซื้อเส้นนั้นเอง
ผมเอาเส้นเทพมาทำอะไรนั้นหรือเอามาวาปหาเพื่อนเวลบ้างเป็นบางอารม
ส่วนไหญ่วาปหาเพื่อนคุยแซวคนนู้นคนนี้ที ก็แค่นั้นเอง

แค่นั้นเองชีวิต อันน่าเบื่อและจำเจ

Pt'Gu_za

• Jr. Member
  • **
อันนี้ผมมองไว้เเล้วคับ คือว่า.... เรารีบขายไอดีตอนนี้ดีกว่าคับ ขายตอนยังมีราคา ถ้าเกมล่ม woon_shock เราจะรู้สึกเหมืิอนกับว่าไอดีเราเปนเหมือนตัวเลขเเค่ตัวนึงไม่มีความสำคันอะไร
มันจะมาเสียใจทีหลังกับตัวที่สร้างมา(บางคนเสียเงินสร้างเปนสอง-สามหมื่น) มันจะมาเสียใจเอานะคับ woon_sad2 เพราะฉะนั้น ขายตอนมีราคานี่เเหละ woon_555 woon_555

nightjusmin

• Full Member
อันนี้ผมมองไว้เเล้วคับ คือว่า.... เรารีบขายไอดีตอนนี้ดีกว่าคับ ขายตอนยังมีราคา ถ้าเกมล่ม woon_shock เราจะรู้สึกเหมืิอนกับว่าไอดีเราเปนเหมือนตัวเลขเเค่ตัวนึงไม่มีความสำคันอะไร
มันจะมาเสียใจทีหลังกับตัวที่สร้างมา(บางคนเสียเงินสร้างเปนสอง-สามหมื่น) มันจะมาเสียใจเอานะคับ woon_sad2 เพราะฉะนั้น ขายตอนมีราคานี่เเหละ woon_555 woon_555
ตอนนี้มันยังมีราคาอยู่อีกหรอ  woon_555 woon_555 woon_555

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ตอนนี้มันยังมีราคาอยู่อีกหรอ  woon_555 woon_555 woon_555
เพื่อนผมเบอจุ 4 ขายได้ตั้ง ทรู 300 เลยนะครับ g#037
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

nightjusmin

เพื่อนผมเบอจุ 4 ขายได้ตั้ง ทรู 300 เลยนะครับ g#037
จุ 4 ตั้ง 300 แนะ ฟังดูเหมือนจะเยอะ...รึเปล่า   g#009 g#009 g#009

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
จุ 4 ตั้ง 300 แนะ ฟังดูเหมือนจะเยอะ...รึเปล่า   g#009 g#009 g#009
เอาไปเติมเทล 200 ซื้อค้อนสิครับ ได้ตั้ง 5 อัน แต่อีก 100 เอาไปซื้อชุบสัตว์ยังไม่ได้เลย  g#037
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
กรูละเบื่อไอ้พวกนี้ ตอนที่การงานปรับแรกๆ ทุกคนรู้ว่าอะไรทำเงินได้ แต่หุบปากเงียบไว้ ไม่มาโวยวายอะไร พอตัวเองหาเงินถึงจุดๆ นึง ไม่อยากให้คนอื่นรวยตามหรือไงไม่ทราบ ออกมาดราม่าสกัดคนอื่นซะงั้น

แน่จริง ไม่โวยวายตั้งแต่อาทิตย์แรก ก่อนที่จะเข้าเซิร์ฟหลัก การงานทุกอย่างทดสอบในนรกเป็นเดือน รอทำซากอะไรป่านนี้ แล้วค่อยมาบ่นทำเกลือหรอ วันนั้นมีอะไรอุดปากไว้

ปรับไปเลยเดะ เปิดได้คนละจอ
แมร่ง จบ ฉัตร แน่พอไหมละ

ต้องไปตุนไอดีอีก350ไอดี woon_cry woon_cry woon_cry woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad2
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย