GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีครับbillaล้นเกมส์แล้ว

PanGaPonG

• Newbie
  • *
อืมมม ผมNewbie เพราะผมไม่ค่อยได้โพสอะไร
แต่ว่ากระทู้นี้ไร้สาระ แสดงว่าไม่เคยวิเคราะห์อะไร
วันๆคงได้แต่ออนเกมส์ คงไม่รู้ว่าถ้าเงินในระบบเยอะๆ จะเกิดปัญหาอะไรขึ้น
ใบ้แค่นี้ละครับ ใช้สมองคิดบ้างไม่ใช่แค่คะนองปากคันมือจะพิมพ์

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ผมไม่รู้หรอกครับว่าคุณ ปากหมา ตามที่พูดรึเปล่าเพราะผมก็แค่ Newbie ใช่ครับ ผมเอาแต่ดูบอร์ดเพิ่งจะมาเริ่มเม้นตามบอร์ดไม่กี่อาทิตย์นี่เอง
แต่ว่า
กระทู้ไหนล่ะครับที่คุณคิดว่ามีสาระ
แล้วไอ้ความคิดที่มีสาระทั้งหมดของคุณไม่ได้รวบรวมมาจากความคิดไร้สาระเหรอครับ
ทุกอย่างมันก็มีสาระในตัวของมันไม่ว่าคุณจะคิดว่ามันไร้สาระก็ตาม อย่าคิดว่าตัวเองจะมีสาระมากกว่าคนอื่นนะครับ

อืมมม ผมNewbie เพราะผมไม่ค่อยได้โพสอะไร
แต่ว่ากระทู้นี้ไร้สาระ แสดงว่าไม่เคยวิเคราะห์อะไร
วันๆคงได้แต่ออนเกมส์ คงไม่รู้ว่าถ้าเงินในระบบเยอะๆ จะเกิดปัญหาอะไรขึ้น
ใบ้แค่นี้ละครับ ใช้สมองคิดบ้างไม่ใช่แค่คะนองปากคันมือจะพิมพ์

เอาไอดีเดียวก็ได้นะ ไม่ต้องสร้างกระแสมาก แล้วไอ้ที่ถามนะ ไม่เห็นตอบเลย หรือใช้สมองคิดไม่เป็น คะนองปากคันมือจะพิมพ์อย่างเดียว โดนไม่มีอะไรจะหักล้าง หรือถ้าจะยอมรับความจริงก็ให้แมนๆ หน่อย

1.ใครที่มันแหกปากว่าไมไ่ด้บอกให้ปรับการงาน
2.แล้วประโยคที่พิมพ์คืออะไร
3.เน้นสีแดงทำไม
4.ตอนที่การงานเข้าแรกๆ ทำไมไม่เสนอ
รอให้ผ่านมาหลายเดือนค่อยมาพล่ามเพื่ออะไร
ไม่อยากให้คนอื่นรวยตามหรือไง
5.กล้าไหม ที่จะเสนอเปิดคนละจอ ปัญหาทุกอย่างจะหมดไป
ทั้งการงาน การเงิน ทั้งแบท ทั้งพีเค ทุกคนจะพึงพากัน คนเล่นพระจะมีความสำคัญ
การล่าบอสจะเกิดทีม ไม่ใช่เทรฉายเดี่ยว

ถ้าวัยวุฒิต่ำจนคิดคำตอบดีๆ ที่มีสาระไม่ออก
ไปเรียกเพื่อนมาช่วยคิดก็ได้นะ

คำว่าเงินเฟ้อจนล้นเซิร์ฟ เข้าใจอย่างที่พูดจิงหรือเปล่า
ไม่เคยเจอยุคที่เงินเหลือใช้ขนาดที่บริจาคเงิน พันบิลล่า
เพื่อทำฉายา อภิมหาเศรษฐี ซินะ
ยุคที่ของในตลาดราคาเป็นร้อยๆ เอ็ม

ถ้าเทียบกับยุคนี้ มันแค่ขี้เล็บ..

อ่านมั่งนะ เขาแจ้งปัญหาอะไรไม่ใช่ดีแต่โวยวาย
บอกตรงไหนให้ปรับการงาน จบป.1 มาได้ไง

่อ่านที่ท่านที่เคารพ พล่ามก็รู้แล้ว เปิด 20 จอขุดอัญ นะ
ส่อจะบอกอะไรกันแน่
บอกมาซิ ต้องการจะบอกอะไร ไอ้ประโยคที่พิมพ์มาเนี้ย
เน้นตัวแดงทำหอยอะไรว่ะ

บอกเซฟสวรรค์คนออนเยอะ คนเดียวออน 20 จอขุดอัญ

ไอ้เด็ก ป.1 กล้าเสนอไหมละ เปิดคนละจอ เงินหายหมดเซิร์ฟแน่
ได้สมหวังไง
ไม่กล้าก็เงียบๆ ไปเลยปะ
เบื่อไอ้พวกชอบแก้ปัญหาปลายเหตุ
ของเค้ามีความเป็นมา เรื่องเกิดตั้งแต่ต้น หุบปากเงียบ
ถ้าตั้งกระทู้ตั้งแต่ อาิทิตย์แรกที่การงานเข้า จะไม่ว่าอะไรเลย

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ผมไม่รู้หรอกครับว่าคุณ ปากหมา ตามที่พูดรึเปล่าเพราะผมก็แค่ Newbie ใช่ครับ ผมเอาแต่ดูบอร์ดเพิ่งจะมาเริ่มเม้นตามบอร์ดไม่กี่อาทิตย์นี่เอง
แต่ว่า
กระทู้ไหนล่ะครับที่คุณคิดว่ามีสาระ
แล้วไอ้ความคิดที่มีสาระทั้งหมดของคุณไม่ได้รวบรวมมาจากความคิดไร้สาระเหรอครับ
ทุกอย่างมันก็มีสาระในตัวของมันไม่ว่าคุณจะคิดว่ามันไร้สาระก็ตาม อย่าคิดว่าตัวเองจะมีสาระมากกว่าคนอื่นนะครับ

เอาไอดีเดียวก็ได้นะ ไม่ต้องสร้างกระแสมาก แล้วไอ้ที่ถามนะ ไม่เห็นตอบเลย หรือใช้สมองคิดไม่เป็น คะนองปากคันมือจะพิมพ์อย่างเดียว โดนไม่มีอะไรจะหักล้าง หรือถ้าจะยอมรับความจริงก็ให้แมนๆ หน่อย

1.ใครที่มันแหกปากว่าไมไ่ด้บอกให้ปรับการงาน
4.ตอนที่การงานเข้าแรกๆ ทำไมไม่เสนอ
รอให้ผ่านมาหลายเดือนค่อยมาพล่ามเพื่ออะไร
5.กล้าไหม ที่จะเสนอเปิดคนละจอ ปัญหาทุกอย่างจะหมดไป
ทั้งการงาน การเงิน ทั้งแบท ทั้งพีเค ทุกคนจะพึงพากัน คนเล่นพระจะมีความสำคัญ
การล่าบอสจะเกิดทีม ไม่ใช่เทรฉายเดี่ยว

ถ้าวัยวุฒิต่ำจนคิดคำตอบดีๆ ที่มีสาระไม่ออก

คำว่าเงินเฟ้อจนล้นเซิร์ฟ เข้าใจอย่างที่พูดจิงหรือเปล่า
ไม่เคยเจอยุคที่เงินเหลือใช้ขนาดที่บริจาคเงิน พันบิลล่า
ยุคที่ของในตลาดราคาเป็นร้อยๆ เอ็ม

ถ้าเทียบกับยุคนี้ มันแค่ขี้เล็บ..

อ่านมั่งนะ เขาแจ้งปัญหาอะไรไม่ใช่ดีแต่โวยวาย
บอกตรงไหนให้ปรับการงาน จบป.1 มาได้ไง

่อ่านที่ท่านที่เคารพ พล่ามก็รู้แล้ว เปิด 20 จอขุดอัญ นะ
บอกมาซิ ต้องการจะบอกอะไร ไอ้ประโยคที่พิมพ์มาเนี้ย

บอกเซฟสวรรค์คนออนเยอะ คนเดียวออน 20 จอขุดอัญ

ไอ้เด็ก ป.1 กล้าเสนอไหมละ เปิดคนละจอ เงินหายหมดเซิร์ฟแน่
ได้สมหวังไง
เบื่อไอ้พวกชอบแก้ปัญหาปลายเหตุ
ของเค้ามีความเป็นมา เรื่องเกิดตั้งแต่ต้น หุบปากเงียบ
ถ้าตั้งกระทู้ตั้งแต่ อาิทิตย์แรกที่การงานเข้า จะไม่ว่าอะไรเลย

รอมานาน ก็ว่าทำไมช้า พิมพ์ซะเยอะนี่เอง
1. ผมขอประกาศ สองตัวนี้คนละไอดีกัน คนเล่นคนละคนกัน และผมไม่รู้จักเจ้าของกระทู้มาก่อน (เน้นให้ดูไม่ได้เน้นให้น่าอ่าน)
2. คือความเห็นของผมเกี่ยวกับตัวคุณ
3. เน้นเพราะผมอยากให้คุณอ่านประโยคนั้นให้ชัดๆ ไม่ใช่ว่าสักแต่ว่าผมเน้นแล้วก็ผ่านไปไม่อ่าน
4. อันนี้ผมยอมรับ ว่า ผมไม่ได้เล่นเซิฟนรกตอนเค้ามีทดสอบ ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ ผมไม่คิดว่าผมผิด เพราะผมไม่มีความจำเป็นต้องเล่นเซิฟนรกเพียงเพื่อไปทดสอบระบบใหม่ และระบบใหม่ถ้าผู้ที่เคยทดสอบไม่ติดปัญหา รึ ส่งความเห็นไปแล้วเค้าไม่แก้ ผมก็พูดอะไรไม่ได้
5. อันนี้ไม่ขอแสดงความคิดเห็นเพราะเรื่องล่าบอส ขุดอัญ ผมคิดว่านั่นเพราะเค้าใช้คอมของเค้าให้มีประโยชน์สำหรับเค้าที่สุด ผมรู้ว่าคุณกล้าประกาศ แต่คุณคงรู้ผลกระทบนะครับ ว่าคุณต้องมีคอมหลายเครื่องถ้าจะเปิดหลายจอ(แล้วจะเบี่ยงประเด็นทำไม นี่เหรอผู้ที่อยู่บอร์ดมานานกว่าผมหลายปี)

ไม่เป็นไรครับ วัยวุฒิเดียวกันก็คิดได้พอกันแหละครับ แต่ว่าคุณน่ะ อยู่มานานจนคิดว่าตัวเองคิดถูกหมดทุกอย่าง และคิดว่าตัวเองมีอำนาจด่าหรือตำหนิได้ทุกคนที่ตั้งบอร์ดไม่ถูกใจคุณ

ไอ้เงินเฟ้อเมื่อก่อนน่ะมันผ่านไปแล้วคุณอยากรื้อฟื้นก็เรื่องของคุณครับ ผมไม่ได้บังคับให้รื้อขึ้นมา แต่ต้องคิดด้วยนะครับ คุณอยู่มานานกว่าผม คุณอาจจะคิดว่าปัญหาตังล้นเซิฟมันใหญ่จนเอามาพูดเล่นไม่ได้ แต่ต้องคิดมั่งว่าคนรุ่นหลังน่ะ ถ้าไม่ได้ยินคนรุ่นก่อนบอก เค้าก็ไม่มีวันรู้

จบมั้ยครับ นี่ผมตอบทุกบรรทัดคุณเลยนะ

ส่วนเจ้าของกระทู้ก็อีกคน ผมก็คิดแล้วว่าต้องโดนด่ายาว อย่าคิดว่ามีคนช่วยพูดแล้วคุณจะสบายสามารถด่าคนที่ต่อต้านได้ทุกคนนะครับ

ส่วนผมจบแล้ว แต่ถ้าอยากเล่นสงครามน้ำลายต่อก็ตามใจนะครับ ผมพร้อมเสมอ

ด้วยความเคารพอาวุโสผู้ที่ผมเคยยอมรับ จาก jarb9192
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ErecTroYTT (สำรอง)

• Newbie
  • *

ไอพวกควายเอ๊ย มีเยอะก็ไม่พอใจ มีน้อยก้หายาก อะไรนักหนาวะ
เออ กุไม่วิเคราะ กุคิดง่ายๆอะ มีเยอะ ก็ใช้ดิวะ  พอจนแล้วไปขอคนอื่นมันจะให้เลยไง เงินมันก็แชๆกันไป ไม่ใช่มีคนเดียว ดึงของทั้งตลาด คิดบ้างดิ คนที่เขารวยมา เขาเอามาจาไหน เขาเสียอะไรบ้าง โธ่เอ๊ย เบื่อพวกกระทู้ว่าเกมเป้นงุ้นๆงี้ๆ เซ็งเว้ย  เออ!กุโรคจิต ชอบด่าคนด่าเกม ทั้งๆที่ตัวเองก้เคยด่าแล้วไงฟะ กูมันบ้า  woon_5555

MarCus_KP

อสุราหรอ มันก็แค่เกมหาคู่ หาเพื่อน - -

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
รอมานาน ก็ว่าทำไมช้า พิมพ์ซะเยอะนี่เอง ผมไม่ได้จ้องจะดราม่าถึงขนาดว่างนั่งเฝ้าบอร์ดเหมือนบางคนนี้ครับ
1. ผมขอประกาศ สองตัวนี้คนละไอดีกัน คนเล่นคนละคนกัน และผมไม่รู้จักเจ้าของกระทู้มาก่อน (เน้นให้ดูไม่ได้เน้นให้น่าอ่าน)
2. คือความเห็นของผมเกี่ยวกับตัวคุณ
3. เน้นเพราะผมอยากให้คุณอ่านประโยคนั้นให้ชัดๆ ไม่ใช่ว่าสักแต่ว่าผมเน้นแล้วก็ผ่านไปไม่อ่าน
1,2,3 อุ้ยแปลกจัง คนละคนหรอ กระทู้นี้มีสามหน้า
ข้อความที่คุณโพสอยู่หน้าที่สองล่างๆ
ส่วนคำถามนั้น ผมถามคนตั้งกระทู้ PanGaPonG ว่าจะเน้นทำไม
แต่เอ๊ะ คนละคนกันนี้ ทำไมตอบแทนกันเหมือนคนๆ เดียวเลย
ประโยคก็คล้ายๆ กัน
เอ๊ะ jarb9192 พึงมาพิมพ์คอมเม้นส์ที่สองในกระทู้ที่มีสามหน้า
แต่เหมือนแสดงความคิดเห็นมาหลายกระทู้ เอ๊ะยังไง
เพียงแค่บอกว่า "คนละคน" สั้นๆ ก็จบ ตอบมาซะยาวเชียว
อ๋อ คนละคนกัน  g#003

4. อันนี้ผมยอมรับ ว่า ผมไม่ได้เล่นเซิฟนรกตอนเค้ามีทดสอบ ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ ผมไม่คิดว่าผมผิด เพราะผมไม่มีความจำเป็นต้องเล่นเซิฟนรกเพียงเพื่อไปทดสอบระบบใหม่ และระบบใหม่ถ้าผู้ที่เคยทดสอบไม่ติดปัญหา รึ ส่งความเห็นไปแล้วเค้าไม่แก้ ผมก็พูดอะไรไม่ได้ ไม่ได้เล่นนรก "ผมก็พูดอะไรไม่ได้" แล้วมาบ่นให้ปรับทำไม  ผมก็ไม่ได้เล่นเหมือนกันครับ แต่ผมเล่นเซิร์ฟหลัก 2 วันก็รู้แล้วว่าการงานไหนที่ทำงานได้มากหรือแทนที่การงานสมุนไพร คนทั้งเซิร์ฟรู้ แต่ไม่มีคนพูด เพราะทุกคนอยากได้เงิน จนกระทั้งรู้สึกว่า ตัวเองเริ่มเสียเปรียบอะไรซักอย่าง ถึงจะมาแหกปากบอกให้ปรับ

5. อันนี้ไม่ขอแสดงความคิดเห็นเพราะเรื่องล่าบอส ขุดอัญ ผมคิดว่านั่นเพราะเค้าใช้คอมของเค้าให้มีประโยชน์สำหรับเค้าที่สุด ผมรู้ว่าคุณกล้าประกาศ แต่คุณคงรู้ผลกระทบนะครับ ว่าคุณต้องมีคอมหลายเครื่องถ้าจะเปิดหลายจอ(แล้วจะเบี่ยงประเด็นทำไม นี่เหรอผู้ที่อยู่บอร์ดมานานกว่าผมหลายปี) ใครเบืยง ตกลงจะเป็น จขกท หรือคนๆ หนึ่งที่มาแสดงความคิดเห็นกันแน่ ก็เนื้อหาบอกว่า เงินบิลล่าเยอะเพราะเปิดทำการงาน 20 จอ ก็เสนอจอเดียวไง จบ ไม่ต้องเปิด 20 จอ เงินก็หาย แล้วจะโวยวายทำไม ก็ไหนว่า เน้นให้ดูเฉยๆ ไงไม่ได้เสนอให้ปรับการงาน ถ้าเปิดได้จอเดียว พอไปเจอคนที่มีคอมหลายๆตัว ก็ยังบ่นอีกว่า ไม่ยุติธรรมสำหรับคนที่มีคอมตัวเดียว .... แล้วมันต่างกันตรงไหน กับคนที่เค้าเปิดหลายจอในตัวเดียว ในเมื่อปัญหา มันไม่ได้อยู่ที่เกมส์ แต่อยู่ที่ความรู้สึกอิจฉาในใจคน คนอื่นมีมากกว่าตัวเอง คนอื่นจะมีเหมือนตัวเอง เช่น ตัวเองจุ6 ได้ไฟแดงมาแล้ว แต่ไม่อยากให้คนอื่นมีไฟแดงทั้งเกมส์เหมือนตัวเอง ถ้าหาเงิน 50ล้านไม่ได้ มันก็จะตันที่เวล99จุ5 อดได้ไฟแดง นั้นแหละ จุดประสงค์ในการขอปรับ เป็นต้น

ไม่เป็นไรครับ วัยวุฒิเดียวกันก็คิดได้พอกันแหละครับ แต่ว่าคุณน่ะ อยู่มานานจนคิดว่าตัวเองคิดถูกหมดทุกอย่าง และคิดว่าตัวเองมีอำนาจด่าหรือตำหนิได้ทุกคนที่ตั้งบอร์ดไม่ถูกใจคุณ
อำนาจ อืม ไม่เจอเค้ามานานแล้ว สงสัยงานเยอะ หรือไม่ก็เบื่อเด็กเกรียนๆ อย่างนี้แหละ แต่ คนอื่นก็ตำหนินี้ ในกระทู้นี้มีหลายคนเลยนะ หรือจะให้ผมเอาไอดีรองมาโพสเยอะๆ ดีละ เอ๊ะ หรือสามหน้านี้ เป็นไอดีรองของผมหมดเลย  g#009

ไอ้เงินเฟ้อเมื่อก่อนน่ะมันผ่านไปแล้วคุณอยากรื้อฟื้นก็เรื่องของคุณครับ ผมไม่ได้บังคับให้รื้อขึ้นมา แต่ต้องคิดด้วยนะครับ คุณอยู่มานานกว่าผม คุณอาจจะคิดว่าปัญหาตังล้นเซิฟมันใหญ่จนเอามาพูดเล่นไม่ได้ แต่ต้องคิดมั่งว่าคนรุ่นหลังน่ะ ถ้าไม่ได้ยินคนรุ่นก่อนบอก เค้าก็ไม่มีวันรู้ ตอบได้ไหม ที่บอกว่าเงินบิลล่าล้นเกมส์นะ เอาอะไรเป็นตัวชี้วัดและเงินเฟ้อคืออะไร เหมือนมันจะขัดแย้งกันในตัวนะ เงินหาง่าย แต่สินค้าในตลาดราคาถูกลง เงินเฟ้อ..ของมันต้องแพงซิ ที่จิงปัญหาในตลาดตอนนี้คือ ไอเทมล้นตลาดและราคาถูกจนไม่มีคนซื้อตังหาก

จบมั้ยครับ นี่ผมตอบทุกบรรทัดคุณเลยนะ

ส่วนเจ้าของกระทู้ก็อีกคน ผมก็คิดแล้วว่าต้องโดนด่ายาว อย่าคิดว่ามีคนช่วยพูดแล้วคุณจะสบายสามารถด่าคนที่ต่อต้านได้ทุกคนนะครับ มีคนช่วยหรอ ไม่คิดซะบ้างละ ว่าตัวเองนะแหละ ที่เป็นความคิดของคนส่วนน้อย อย่าเอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางแล้ววัดคนทั้งโลกซิครับ นี้ผมกำลังแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับคุณนะ ถ้าจะคิดว่าทะเลาะหรือดราม่าก็เรื่องของคุณ ส่วนที่ผมด่านะ คือ จขกท เอ๊ะหรือคนเดียวกันละ เหอๆ

สำหรับคนที่เล่นเกมส์ใหม่ๆ ผมจับมาหัดหลายสิบคนแล้ว อันดับแรกที่เค้าต้องการคือ "หาเงิน" เพีื่อนำเงินไปซื้อชุดส่วนใส่และซื้อยาต่างๆ คนเล่นใหม่ไม่อยากเติมเงิน แต่ถ้าเอาเงินเกมส์ซื้อสินค้าเงินบาทได้ เค้าย่อมต้องการที่จะหาเงินเกมส์มากกว่าเงินบาท เมื่อมีเงิน ได้ใส่ชุดดีๆ การเล่นเกมส์ก็จะง่ายกว่าชุดร้ายๆ หรือไม่มีไอเทมเงินโซลช่วยเหลือ คนที่เก็บเวลใช้ยาวิ่งกับยาคุณกันทั้งนั้น คนที่เล่นใหม่ อยากเก็บเวลให้ไวเท่าเพื่อนที่เล่นมาก่อน ดังนั้น สิ่งที่คุณพูดว่า "คนรุ่นหลัง" หรือผุ้เล่นใหม่ เค้าจึงต้องการที่จะหาเงินง่ายๆ ไม่ใช่หาเงินยากๆ การที่เงินหาง่าย จะทำให้เป็นการกระจายไอเทมให้คนรุ่นใหม่ในเกมส์อย่างทั่วถึงกัน คือใครก็มีได้ ลองคิดถึงเวลาไปเล่นเกมส์ใหม่ๆ ถ้าเกมส์นั้น "หาเงินยาก เวลยาก" คุณอยากเล่นไหม  ผมเจอมาเยอะละ ที่บ่นว่าเงินเฟ้อๆ
 แต่ไ่่ม่เคยเจอคนเลิกเล่นเพราะเงินเฟ้อ
เจอแต่คนเลิกเล่นเพราะเงินหายากครับ

ส่วนผมจบแล้ว แต่ถ้าอยากเล่นสงครามน้ำลายต่อก็ตามใจนะครับ ผมพร้อมเสมอ

ด้วยความเคารพอาวุโสผู้ที่ผมเคยยอมรับ จาก jarb9192

• อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
อะๆครับ ผมยอมละ ยอมเลย ยอมเพราะอ่านไม่ไหว ตัวเล็กจัด แต่ผมก็ยืนยันคำเดิม ผมไม่ใช่คนเดียวกับเจ้าของกระทู้ ผมรู้ละพวกที่หัวหมอมีเยอะกว่าผมหลายเท่า ถึงคิดว่ายังไง

ก็มีอยู่แล้วก็เหอะ ทุกความเห็นมีช่องว่างให้โจมตีได้ตลอดสินะครับ เข้าใจละครับ ขอบคุณที่ช่วยบอกให้ตาสว่าง

แต่บางที ความคิดของคนส่วนน้อยก็อาจจะเป็นความคิดที่ถูกต้องก็ได้นะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับกระทู้นี้

แต่อยากให้ไม่ยึดติดกับคำว่า ส่วนมาก ครับ ถ้าส่วนมากถูกเสมอ นั่นก็เพราะว่ามีประโยชน์ต่อคนหมู่มาก แต่ไม่ได้หมายความว่า คนหมู่มากจะเป็นคนดีซะทุกกลุ่ม

ตัวผมก็เพิ่งจะเลิกเล่นไม่นานนัก อาจจะมียึดติดอยู่บ้าง แต่ต่อไปนี้จะลองมองดูแบบคนนอกบ้างล่ะ ว่ามันต่างกันยังไง

เฮ้อ! เบื่อวุ้ย คนที่โดนโต้ทุกคำตอบนี่มันยังงี้นี่เอง

แต่สนุกดีนะครับมีคนโต้ได้ขนาดนี้ ประเทืองสมองดี  g#004

(หวังว่าจะไม่ใช่พวกเห็นคนล้มแล้วกระทืบซ้ำนะครับ พวกนี้น่ะผมเกลียดเข้าไส้เลย เห็นคนอื่นยอมแพ้แล้วทับถม) g#009
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

PanGaPonG

• Newbie
  • *

แต่ว่า

ได้สมหวังไง

รอมานาน ก็ว่าทำไมช้า พิมพ์ซะเยอะนี่เอง
4. อันนี้ผมยอมรับ ว่า ผมไม่ได้เล่นเซิฟนรกตอนเค้ามีทดสอบ ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ ผมไม่คิดว่าผมผิด เพราะผมไม่มีความจำเป็นต้องเล่นเซิฟนรกเพียงเพื่อไปทดสอบระบบใหม่ และระบบใหม่ถ้าผู้ที่เคยทดสอบไม่ติดปัญหา รึ ส่งความเห็นไปแล้วเค้าไม่แก้ ผมก็พูดอะไรไม่ได้
5. อันนี้ไม่ขอแสดงความคิดเห็นเพราะเรื่องล่าบอส ขุดอัญ ผมคิดว่านั่นเพราะเค้าใช้คอมของเค้าให้มีประโยชน์สำหรับเค้าที่สุด ผมรู้ว่าคุณกล้าประกาศ แต่คุณคงรู้ผลกระทบนะครับ ว่าคุณต้องมีคอมหลายเครื่องถ้าจะเปิดหลายจอ(แล้วจะเบี่ยงประเด็นทำไม นี่เหรอผู้ที่อยู่บอร์ดมานานกว่าผมหลายปี)

ไอ้เงินเฟ้อเมื่อก่อนน่ะมันผ่านไปแล้วคุณอยากรื้อฟื้นก็เรื่องของคุณครับ ผมไม่ได้บังคับให้รื้อขึ้นมา แต่ต้องคิดด้วยนะครับ คุณอยู่มานานกว่าผม คุณอาจจะคิดว่าปัญหาตังล้นเซิฟมันใหญ่จนเอามาพูดเล่นไม่ได้ แต่ต้องคิดมั่งว่าคนรุ่นหลังน่ะ ถ้าไม่ได้ยินคนรุ่นก่อนบอก เค้าก็ไม่มีวันรู้

ส่วนเจ้าของกระทู้ก็อีกคน ผมก็คิดแล้วว่าต้องโดนด่ายาว อย่าคิดว่ามีคนช่วยพูดแล้วคุณจะสบายสามารถด่าคนที่ต่อต้านได้ทุกคนนะครับ

ขอเห็นด้วยกับตัวใหญ่สักครั้ง พวกที่ไม่รู้แล้วพูดนี้เบื่อจริงๆ

Aump

• Newbie
  • *
  • เเจ่ม
คุณDR.TM  กรุณาไปอ่านด้วยนะค่ะว่า"jarb9192"  ถามคุณเรื่องอไรเเล้วคุณตอบอะไรนะค่ะ กรุณาตอบให้ตรงคำถามด้วยค่ะเอาเเต่ด่าคนอื่นดูตะวเองด้วยนะค่ะ woon_555 woon_555

Aump

• Newbie
  • *
  • เเจ่ม

mr_tanuki

• Newbie
  • *
คุณคิดว่าขุดอัญมณี มันง่ายนักหรอ
คุณเคยขุดหรือยัง
กว่าจะขุดได้ ตังเยอะๆ เจียขั้น 7 คุน มีความอดทนพอรึป่าว
แล้วไหน จะ ต้องเจีย ระไน อีก เจียร์ 100 อันได้ แค่ 10อัน คุณรับได้ไหม ผมต้องออน เปน 7 ชม. ครับถึงจะได้ ล้านนึง
อีกอย่างวิธีนี้ไม่มีปิดกั้น ไม่จำกัดคน ทำไมคุณไม่ทำละครับ เพราะคุณไม่อดทน มากกว่ามั้ง

***** แล้วเรื่องเงินเฟ้อก็จริง ครับแต่ของก็แพงตาม ยังไง มันก็หักล้างกัน คบอย่ามาดาม่า
**** ผม อยากให้มีระบบ ภาษีครับเหมือนใน ชีวิตจริงจะได้ลดเงินจากพวกรวยๆ

คุณคิดว่าขุดอัญมณี มันง่ายนักหรอ
กว่าจะขุดได้ ตังเยอะๆ เจียขั้น 7 คุน มีความอดทนพอรึป่าว
แล้วไหน จะ ต้องเจีย ระไน อีก เจียร์ 100 อันได้ แค่ 10อัน คุณรับได้ไหม ผมต้องออน เปน 7 ชม. ครับถึงจะได้ ล้านนึง
อีกอย่างวิธีนี้ไม่มีปิดกั้น ไม่จำกัดคน ทำไมคุณไม่ทำละครับ เพราะคุณไม่อดทน มากกว่ามั้ง

***** แล้วเรื่องเงินเฟ้อก็จริง ครับแต่ของก็แพงตาม ยังไง มันก็หักล้างกัน คบอย่ามาดาม่า
**** ผม อยากให้มีระบบ ภาษีครับเหมือนใน ชีวิตจริงจะได้ลดเงินจากพวกรวยๆ

ทำไมได้เยอะจังอะครับ ผมใช้สองตัว ตัวนึงขุด ตัวนึงเจีย 12 ชั่วโมง ผมเพิ่งได้ 1 เอ็มเอง ผมยอมรับผมไม่อดทน เพราะผมคิดว่าไปหาเกลือ 1 ชั่วโมงได้เงิน 300เค มันไวกว่าเป็นไหนๆ 300เค x 3 ชั่วโมง = 900เค เข้าไปละ

ระบบภาษีเหรอครับ อันนั้นอาจจะดีก็ได้ พวกที่ยังไม่ต้องเสียภาษีก็จะได้รู้ว่าเสียภาษีเป็นยังไง ตอนไปเสียจริงๆได้ไม่บ่น ผมพูดถึงเด็กที่ตอนนี้ยังไม่ต้องเสียภาษีน่ะนะครับ g#009

PanGaPonG

• Newbie
  • *
เจียรนัย 14 ตีเกราะ11 ถลุง 14 ลอกหนัง 12
ลองเข้าไปเจียรดู เพชรสีฟ้า234 ได้ 125
เพชรสีใส202 ได้ 110

DEK_RoCBoyZ

• Jr. Member
  • **

เก็บภาษี  g#031 g#031  woon_love woon_love woon_love
g#021 g#021