GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดอย่างไร กับคลิปนี้ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
คือเข้าใจกันมั้ยว่า ระบบเกมส์นี้มันมีหลุดๆรั่วๆอยู่บ่อยๆ

มอนตีเร็ว มอนตีโป๊ะ

ผอบตีเป็นแสน 

ยิงบอสที่พรางชั้นสูงได้อย่างเช่น คิงจุ๊  บางทีก็ยิงลมค้างได้โดยที่มองไม่เห็นตัวบอส และไม่เห็นตาเมจด้วยน๊ะ แต่บอสถูกทำตาเมจตายทั้งหายตัว 

เทรพรางตัวแต่มอนมองเห็น  อันนี้เมื่อก่อนเห็นชัดเจนจนมีการแก้ไขไปแล้ว แต่ปัจจุบันผมก็ยังเจออยู่บ้างน๊ะนานๆที

ตัวละครทีมงานที่พรางขั้นสูง ไม่มียาอะไรหรือทักษะและความสามารถไอเทมอะไรที่มองเห็นตัวละครทีมงานได้  แต่ผมเคยเห็นจีเอ็มนิคกี้พรางออกมาจากบ้านไก่จ๊วบมาแล้ว ยังโกยตามเลยแต่ไม่ทัน ตัวทีมงานเดินเร็วชิหาย  พรางเป็นวงแสงล่างๆสีดำๆ คือพรางแน่นอน  ที่ผมดันไปเห็นได้เพราะช่วงนั้นมันแลค และกระตุกมาก เดินอยู่กระตุกเห็นจีเอมออกมาจากไก่จ๊วบเลยเดินตาม  ถามเพื่อนที่มาด้วยกันมันก็ไม่เห็น แต่ผมดันไปเห็นได้  g#037

แม้กระทั่งล่าบอส ผมยังเคยเดินชนบอสแล้วกระตุกตัวยืนนิ่งๆ แต่บอสตีผมเก๊งๆ  ถ้าผมไม่ขยับมันก็เก๊งๆ พอขยับตัวก็เข้าเลย

บางทีเข้าวาปไปโผล่อยู่สุดจอ อยู่บนหน้าผา ก้อนหิน  ที่ที่มันไปไม่ได้ ออกก็ไม่ได้  ต้องวาปหาเพื่อนออกมา

และยังมีอีกหลายๆอย่างที่หลุดๆที่ผมเคยเจอมา แต่นึกไม่ออกละ   อย่างกรณีในคลิปมันก็คิดได้ 3 ทางเหมือนกัน

1. คือข้อผิดพลาดแสดงผลหรือทางเทคนิคบางอย่าง

2. เด็กเส้นอะไรที่ว่ากันนั่นน่ะ 

3. โปร

แต่ทว่าเป็นเด็กเส้น เค้าจะเอาไอเทมอะไรมาใส่ หรือเค้าได้บัพอะไร ไม่น่าจะใช่ เพราะถ้ามันมีการเอื้อเฟื้อกันแบบนั้น คลิปนี้คงไม่ได้เห็น  เป็นคุณทำได้จะเอามายืนโชว์ให้เป็นเรื่องมั้ยละ  แต่ถ้าเป็นบัคละก็พอมีเค้า

ถ้าเรื่องโปร เป็นโปรอมตะแบบนั้น มันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะระบบไม่มีอมตะ  ถึงให้ส่งคำสั่งเข้ามาแต่มันไม่มีโหมดนี้ในระบบก็ไม่น่าจะทำได้  ถ้าคำสั่งมันเข้าไปเปลี่ยนแปลงค่าให้ผิด ผมว่าเซิร์ฟล่มแน่นอน อสุราระบบเกมส์บอบบางจะตาย แค่การคำนวนค่าต่างๆในเกมส์ผิดเพี้ยนหน่อยก็มีอาการแล้วครับ  ถ้าเป็นโปรเพิ่มเลือด เพิ่มตีจะเป็นไปได้มากกว่า

ผมว่าไม่เป็นมาจากบัคก็เป็นมาจากระบบเกมส์มันรั่วๆหลุดๆมากกว่า  ก็ลองให้เบอคนนั้นไปยืนตรงนั้นทำอีกครั้งสิว่าทำได้มั้ย

CacAloz

• Full Member
ตอนนี้เรากำลังตรวจสอบตัวละครดังกล่าวอยู่นะครับ เมื่อได้ข้อสรุปที่แท้จริงแล้วผมจะมาอัพเดทให้ทราบโดยทั่วกันอีกครั้ง  woon_yes

o..MyTalLG..o LK'

• Jr. Member
  • **
  • *~ D T G ~*
อสุราระบบเกมส์บอบบางจะตาย

ไลค์คำนี้ + +

จากที่เห็นในคลิป มันคุ้น ๆ เหมือนเคยเจอ  woon_shock แบบนี้มาก่อน

เมื่อนาน น๊าน นาน มาแล้ว เคยเจอ นัน ตนนึง ไม่ระบุกิล (เป็นกิลใหญ่กิลนึงในเซิฟเวอพีเค)

ได้ไปยืนแรด เอ๊ย ยืนนิ่งอยู่ที่หน้าทางเข้าเมพจตุกร หรือเมพ 7b นั่นเอง  g#022

เป็นเวลา 7ชั่วโมง ... หรือมากกว่านั่น เลยให้เพื่อนคนนึงในกิลเดียวกับ นันคนนั่นวาปไปหา ปรากฏว่า

. . . ตัวละครที่เห็นนั่น ออฟไลน์(ไม่ได้ออน) อยู่ . . ว๊ากกก ผีหลอก  g#002 g#002

เลยได้ทำการเรียกทีมงานเข้าไปตรวจสอบผู้สาวคนนั่น  #038

เขาได้บอกว่า ... มันเป็นการแสดงผลผิดพลาด เนื่องมากจากการค้างของเซิฟเวอ ทำไห้เซิฟเวอได้จดจำว่า

คุนนันคนนั่นเขายังออน และยังยืนแรดอยู่ตรงนั่น มันก๊เลยแสดงผลว่า คุนเทอยืนอยู่ตรงนั่น ทั้งๆที่ โดนถีบออกจากเซิฟไปแล้ว  g#018

เคยถ่ายรูปไว้ แต่ ....ไว้อาลัยด้วย กับรูปนั่น g#043  ได้หายไปเพราะเอาคอมไปล้าง  g#004

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

o..MyTalLG..o LK'

• **
  • *~ D T G ~*
เคย ลากมอนใส่ ก๊อปเงาตี มาแล้ว (เนื่องจากกิลอริ )

แต่ก๊ไม่แสดงดาเมจเหมือนที่เห็น ในคลิป นั่นแหละ (ว่าจะชุบฆ่าซะหน่อย)  g#002 g#002

... เรามานั่งดูทีมงานหาข้ออ้าง เอ๊ย หาคำตอบกันดีกว่า  g#037 g#037 ...

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
เคย ลากมอนใส่ ก๊อปเงาตี มาแล้ว (เนื่องจากกิลอริ )

แต่ก๊ไม่แสดงดาเมจเหมือนที่เห็น ในคลิป นั่นแหละ (ว่าจะชุบฆ่าซะหน่อย)  g#002 g#002

... เรามานั่งดูทีมงานหาข้ออ้าง เอ๊ย หาคำตอบกันดีกว่า  g#037 g#037 ...
woon_555 woon_555

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’
ดูตอนเเรกไม่เปิดลำโพง พอเปิดลำโพงเพลง มัน .. .  55555555555 '  g#004

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (:

Liánhuā

เปิดฟังแต่เพลง  g#037
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

Umbro

• Newbie
  • *
คือเข้าใจกันมั้ยว่า ระบบเกมส์นี้มันมีหลุดๆรั่วๆอยู่บ่อยๆ

มอนตีเร็ว มอนตีโป๊ะ

ผอบตีเป็นแสน 

ยิงบอสที่พรางชั้นสูงได้อย่างเช่น คิงจุ๊  บางทีก็ยิงลมค้างได้โดยที่มองไม่เห็นตัวบอส และไม่เห็นตาเมจด้วยน๊ะ แต่บอสถูกทำตาเมจตายทั้งหายตัว 

เทรพรางตัวแต่มอนมองเห็น  อันนี้เมื่อก่อนเห็นชัดเจนจนมีการแก้ไขไปแล้ว แต่ปัจจุบันผมก็ยังเจออยู่บ้างน๊ะนานๆที

ตัวละครทีมงานที่พรางขั้นสูง ไม่มียาอะไรหรือทักษะและความสามารถไอเทมอะไรที่มองเห็นตัวละครทีมงานได้  แต่ผมเคยเห็นจีเอ็มนิคกี้พรางออกมาจากบ้านไก่จ๊วบมาแล้ว ยังโกยตามเลยแต่ไม่ทัน ตัวทีมงานเดินเร็วชิหาย  พรางเป็นวงแสงล่างๆสีดำๆ คือพรางแน่นอน  ที่ผมดันไปเห็นได้เพราะช่วงนั้นมันแลค และกระตุกมาก เดินอยู่กระตุกเห็นจีเอมออกมาจากไก่จ๊วบเลยเดินตาม  ถามเพื่อนที่มาด้วยกันมันก็ไม่เห็น แต่ผมดันไปเห็นได้  g#037

แม้กระทั่งล่าบอส ผมยังเคยเดินชนบอสแล้วกระตุกตัวยืนนิ่งๆ แต่บอสตีผมเก๊งๆ  ถ้าผมไม่ขยับมันก็เก๊งๆ พอขยับตัวก็เข้าเลย

บางทีเข้าวาปไปโผล่อยู่สุดจอ อยู่บนหน้าผา ก้อนหิน  ที่ที่มันไปไม่ได้ ออกก็ไม่ได้  ต้องวาปหาเพื่อนออกมา

และยังมีอีกหลายๆอย่างที่หลุดๆที่ผมเคยเจอมา แต่นึกไม่ออกละ   อย่างกรณีในคลิปมันก็คิดได้ 3 ทางเหมือนกัน

1. คือข้อผิดพลาดแสดงผลหรือทางเทคนิคบางอย่าง

2. เด็กเส้นอะไรที่ว่ากันนั่นน่ะ 

3. โปร

แต่ทว่าเป็นเด็กเส้น เค้าจะเอาไอเทมอะไรมาใส่ หรือเค้าได้บัพอะไร ไม่น่าจะใช่ เพราะถ้ามันมีการเอื้อเฟื้อกันแบบนั้น คลิปนี้คงไม่ได้เห็น  เป็นคุณทำได้จะเอามายืนโชว์ให้เป็นเรื่องมั้ยละ  แต่ถ้าเป็นบัคละก็พอมีเค้า

ถ้าเรื่องโปร เป็นโปรอมตะแบบนั้น มันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะระบบไม่มีอมตะ  ถึงให้ส่งคำสั่งเข้ามาแต่มันไม่มีโหมดนี้ในระบบก็ไม่น่าจะทำได้  ถ้าคำสั่งมันเข้าไปเปลี่ยนแปลงค่าให้ผิด ผมว่าเซิร์ฟล่มแน่นอน อสุราระบบเกมส์บอบบางจะตาย แค่การคำนวนค่าต่างๆในเกมส์ผิดเพี้ยนหน่อยก็มีอาการแล้วครับ  ถ้าเป็นโปรเพิ่มเลือด เพิ่มตีจะเป็นไปได้มากกว่า

ผมว่าไม่เป็นมาจากบัคก็เป็นมาจากระบบเกมส์มันรั่วๆหลุดๆมากกว่า  ก็ลองให้เบอคนนั้นไปยืนตรงนั้นทำอีกครั้งสิว่าทำได้มั้ย
คืองี้นะ   เพราะทางทีมงานบอกมาว่า  ตัวละครค้าง   ซึ่งก็อดสงสัยไม่ได้  (ว่าทีมงานได้ทำอะไรรึยังหรือแค่สงสัยแล้วก็พูดมาลอย  ๆ)
เพราะตัวค้าง   คนหลาย ๆ คน  จะมาเจอตัวที่ค้าง ณ จุดเดียวกันนั้นไม่ค่อยมีนะ    เหมือนเวลาที่เราเวลในดันอ่ะ
และถ้าค้างจริง  ทำไมยังมีบางสกิลมีผลกับตัวละครตัวนี้  เพราะตัวค้างจริง ๆ สกิลทุกอย่างจะไม่มีผลกับตัวละครตัวนั้นเลย
และทำไม ถึงกระซิบหาตัวละครตัวนี้ได้ล่ะครับ   
เราเพียงสงสัย  เพราะมันมีเหตุึและผล 

Opur

• **
ไม่ต้องสงสัยอะไรมากหรอก แต่ก่อนยังมีโปรปั้มเงินเลย แต่ตอนนี้โดนดักไปแล้ว ถามดูดิจีเอ็มเก่าๆเค้ารู้ดี  #038

ว่าแต่ว่าตรวจสอบเจอเมื่อไหร่บอกด้วยนะ  เป็นเพราะอะไร  คงหนีไม่พ้นโปร g#037

อย่าลืมนะว่า คนที่เขียวเกมนี้คือคนไทย  แล้วคนที่เก่งกว่าโปรแกรมเมอร์ก็มี อย่าคิดว่าคุณจะรู้พลาสเวิดเข้าเซริฟคนเดียวดิ
ผมก็โปรแกรมเมอร์ฝึกหัดคนนึงละ (แต่ไม่ถึงขั้นเทพ) เพราะผมก็จบ ปริญญาตรีสาขาวิศวะคอมมาเหมือนกัน
แต่ก็พอรู้ว่าเค้าใช้อะไรสร้างเกมอสุรา

g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

40z

• **
โห วิจุ 6 มีสกิวฟื้นฟู สุดยอด เล่นได้ไงวะ g#033

ใส่การ์ด มดดำ ไงครับ
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’

g#032 g#032 g#032
มันโหดตั้งเเต่กายทิพย์ไม่มีเวลาเเล้ว !! g#016

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (: