GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สำหรับคนที่เลิกเล่นไปแล้วหรืออยากจะเลิก เหตุใดคุณถึงเลิกเล่น?

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

1.แบน
2.แบน
3.แบน
4.และก้อแบน...
เงินที่พวกคุณใช้กันน่ะ ไม่ไช่เงินที่มาจากพวกเรางั้นหรอ ขอถาม
            g#046 g#030 g#046 g#030

THE-COOL

ส่วนใหญ่เลิกเพราะเกมเริ่มตัน จุ6แล้วไม่รู้จะทำอะไรต่อ
ครั้นจะเล่นแบท ในแบทมันก็เป็นที่สำหรับบางอาชีพ(ข้อแตกต่างของเซท และซี3 มันต่างกันเยอะ)
ทำให้คนจุ 6 ที่เล่นอาชีพที่ไม่เอื้อกับแบท ค่อยๆออนน้อยลงและเลิกไปในที่สุด
ผมก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน แต่ยังไม่ถึงกับเลิก แต่นานๆจะออนสักครั้ง
เพราะอาชีพที่ผมเล่นมันก็ค่อนข้างจะเล่นยากขึ้นทุกวัน อาชีพอื่นเขาแซงไปหมดแล้ว
แต่อาชีพผมยังอยู่กับที่ ความกดดันมันก็มาตกอยู่กับผมสิคับ เล่นไปให้อายเด็กใหม่มันเปล่าๆ

Domin

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับคำติชมจากทุกท่านนะคะ  ทีมงานน้อมรับทุกคำแนะนำ และจะพยายามอย่างถึงที่สุดเพื่อปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น บางเรื่องที่ติติงมาอาจต้องใช้เวลาในการพิจารณาหาข้อสรุป บางเรื่องที่ทีมงานจะสามารถทำให้ได้อย่างเร็วก็จะนำไปปรับปรุงในการให้บริการให้ดียิ่งขึ้นค่ะ

Glex

ขอบคุณสำหรับคำติชมจากทุกท่านนะคะ  ทีมงานน้อมรับทุกคำแนะนำ และจะพยายามอย่างถึงที่สุดเพื่อปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น บางเรื่องที่ติติงมาอาจต้องใช้เวลาในการพิจารณาหาข้อสรุป บางเรื่องที่ทีมงานจะสามารถทำให้ได้อย่างเร็วก็จะนำไปปรับปรุงในการให้บริการให้ดียิ่งขึ้นค่ะ
แน่ใจนะครับว่าทำ woon_555

Apple club

• Newbie
  • *
ส่วนใหญ่เลิกเพราะเกมเริ่มตัน จุ6แล้วไม่รู้จะทำอะไรต่อ
ครั้นจะเล่นแบท ในแบทมันก็เป็นที่สำหรับบางอาชีพ(ข้อแตกต่างของเซท และซี3 มันต่างกันเยอะ)
ทำให้คนจุ 6 ที่เล่นอาชีพที่ไม่เอื้อกับแบท ค่อยๆออนน้อยลงและเลิกไปในที่สุด
ผมก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน แต่ยังไม่ถึงกับเลิก แต่นานๆจะออนสักครั้ง
เพราะอาชีพที่ผมเล่นมันก็ค่อนข้างจะเล่นยากขึ้นทุกวัน อาชีพอื่นเขาแซงไปหมดแล้ว
แต่อาชีพผมยังอยู่กับที่ ความกดดันมันก็มาตกอยู่กับผมสิคับ เล่นไปให้อายเด็กใหม่มันเปล่าๆ
พี่ก็ออกจะโหดเเม่นเยอะถ้าพี่ลองเกรียนคงจะดีเห็นเวลไม่ค่อยลด
ผมทำเเอสทดสอบกันเวท600กว่าได้เเล้วนะเเต่เลือดน้อยลง
ช่วงนี้ผมไม่ค่อยออนนะในกิลด์อะ

เฉยๆ

• Jr. Member
  • **
มีที่ไหน โปรเติม1000 ถึงได้ของ  ดีๆ  ที่อื่น 100บาท ก็แล่ม แล้ว  g#017   1000นี้เสียดาย ทั้งชีวิต  ค่าข้าวได้ เกือบๆ 3-4อาทิย์

สาเหตุเพราะ เลิกเล่น ตาม ข้างบน และก็  เกมส์เงินเฟ้อ ของเฟ้อ  g#004 เฟ้อ เยอะแยะๆ      g#014 

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ลองเลิกมา 2-3 ละ
เลิกไม่ได้ ติดมากๆ
แต่ตอนนี้เริ่มเอือมบางเรื่อง ลงไปเล่นนรกดีกว่า -*-
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

yakusa0258

• Newbie
  • *
อยากเลิกเพราะ
1 การงานแต่ละอย่าง%การได้ของมันน้อยมาก เช่นขุดอัญ มีที่ไหนยิ่งดับสูงยิ่งได้ของน้อยลง
2 โทรไปเติมเงินแล้ว จีผู้หญิงเสียงน่ารักมาก
 ยังเล่นยุต่อเพราะ
1 ว่างจากDota ก็มาเล่นบ้างเปนเวลา
2 ต้องฆ่าคาเดทให้ได้วันละ10ตัว

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
2 ต้องฆ่าคาเดทให้ได้วันละ10ตัว
ซีอุย  g#016 g#016 g#016

AsunAllI3araTz

เพราะ ว่า เงินมันเฟ้อ เกิ้น PK ของราคา พันผวน มากเกินไปอะครับ อยู่ ไม่ไหวไม่ชอบ เหมือนเกมจะหายเลย  g#011

เพราะ ว่า เงินมันเฟ้อ เกิ้น PK ของราคา พันผวน มากเกินไปอะครับ อยู่ ไม่ไหวไม่ชอบ เหมือนเกมจะหายเลย  g#011
เกมอย่าหายนะ  g#012 g#012
ไม่รู้จะไปซุกหัวนอนเกมไหน  g#012 g#012 g#012

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เกมอย่าหายนะ  g#012 g#012
ไม่รู้จะไปซุกหัวนอนเกมไหน  g#012 g#012 g#012
เล่นซะ... woon_sad1 woon_sad1

sarafeena

• Newbie
  • *
จริงๆ เลิกไปตั้งแต่ เมษา2554แล้วละค่ะ
แต่เพราะไม่ได้ทิ้งชุดเซทในตัวที่มีตัวละครทุกอาชีพไป
ก็เลยสามารถยังเข้ามาเล่น(ขุดเล่น) และดูอะไรได้อยู่ ถึงการพัฒนาการของอสุรา(ที่ไม่มีเท่าไหร่)
รวมทั้งคนในกิลก็เลิกเล่นหมดเพราะ "ตัน" และ "ไม่มีอะไรดึงดูดใจ"

จากปีใหม่2554.........ที่เคยเขียนตั้ง "ฉายากิจกรรม" และให้ฉายาจีเอ็มครูอุ้ยเอาไว้ ก็คิดว่าปี2555จะมีอะไรเปลี่ยนไป
แต่ปี 2555 ก็ไม่มีอะไรแตกต่างเลยจึงไม่ได้เขียนให้ ภาพรวมของเกมส์เหมือนจะ "ไม่มีอะไรใหม่"

มันจึงชวนให้รู้สึกเลิกเล่นดีกว่า(เลิกไปแล้วด้วย) ที่เข้ามาเนี่ยก็แค่ขุดไปวันๆ ซื้อของที่อยากซื้อ ได้มาก็คงแค่ใส่ แล้วก็ไม่มีอะไร
อีกทั้งอสุราเองก็มีโปรโมชั่นต่างๆ ที่แพงขึ้นๆ(บอกได้เต็มปากว่าไม่เคยอุดหนุนโปร เคยแค่ซื้อตุ๊กตาเบงกลมและบัตรพอหอมปากหอมคอ ไม่ใช่คนที่ลงทุนกับการเล่นเกมส์มากมาย เพราะเชื่อว่าเกมส์ให้ความสนุก แต่ถ้าต้องเล่นไปแล้วอยู่บนค่าเงินจริง มันเกินไป)

สรุปสั้นๆ เลิกเล่นไปแล้ว มาเฉพาะกิจที่คิดว่า(จะ)สนุก แต่พอไม่เจอความเปลี่ยนแปลงอะไรก็แค่ "เล่นไปแกนๆ
จีเอ็มมาเห็นอาจจะเคืองๆ แต่คือความรู้สึกของผู้เล่นนะคะ ว่ามันชวนให้รู้สึกอย่างนี้จริงๆ^^