GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเสนอเพิ่มประโยชน์จากการจุติหน่อยครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
    ในปัจจุบันคุณจะเห็นได้ว่าการจุติดัน 6 รอบ และ ความแรงของสกิว อาวุธ อีกทั้งบัพจากคู่หู มันรุนแรงไปไกลมากๆ  มากขนาดที่คนไม่จุติสามารถฆ่าคนจุติ 6 รอบสบายๆเลยบางที  และคนที่จุติ 6 รอบได้เก็บเวลมาอย่างหนักได้แค่โบนัสเพิ่มมารอบละ 33 เหรียญเท่านั้น กับไฟแลบที่ดูสวยงามเฉยๆ

DarkEagle

• DarkEagle
^^^^^ ผิดพลาดทางเทคนิค ข้อความมาไม่ครบ  g#002

ในปัจจุบันคุณจะเห็นได้ว่าการจุติดัน 6 รอบ และ ความแรงของสกิว อาวุธ อีกทั้งบัพจากคู่หู มันรุนแรงไปไกลมากๆ  มากขนาดที่คนไม่จุติสามารถฆ่าคนจุติ 6 รอบสบายๆเลยบางที  และคนที่จุติ 6 รอบได้เก็บเวลมาอย่างหนักได้แค่โบนัสเพิ่มมารอบละ 33 เหรียญเท่านั้น กับไฟแลบที่ดูสวยงามเฉยๆ แต่โบนัสที่ได้กลับไม่ค่อยสร้างความได้เปรียบที่มากขึ้นเท่าไหร่นักในตอนนี้ เพราะอย่างที่บอกคือ ความแรงสกิว อาวุธ ผอบ มันไปไกล  ซึ่งถ้าผมจะยกตัวอย่างเช่น  ตัวจุติ 6 ของยศเทพทั้งตัว กับ ตัวไม่จุแต่เวล 99 เท่ากัน ของยศเทพออฟเดียวกัน ยศเท่ากัน เปิดผอบทั้งคู่  แน่นอนว่าตัวที่จุติ 6 แรงกว่า เลือดเยอะกว่า แต่ถามว่ามากกว่าแค่ไหนกัน  มีประโยชน์จากค่าสเตตัสที่ได้มากน้อยแค่ไหนกัน  เลือดมันไม่ได้หนีกันไกลเลย เป็นเหตุให้ตัวไม่จุก็ฆ่าตัวจุ 6 ได้สบายๆ เลือดอาจจะมากน้อยกว่ากัน 1 พัน แต่ความแรงมันเกินส่วนต่างไปแล้วครับ  มันก็เหมือนว่าได้ประโยชน์จากการจุติน้อยนิดเท่านั้นเอง 

สมมุติถ้าแอสไม่จุโป๊ะ 4000+ เปิดผอบ เลือด 8000 กับแอสจุ 6 โป๊ะ 5000 + เปิดผอบ เลือด 9000 แต่ทั้งคู่เลือดต่างกัน 1000  ถามว่ามีประโยชน์อะไรในเมื่อถ้าตัวไม่จุอัดตัวจุ ให้ใส่อาวุธเทพกันทั้งคู่อะเอ้า ต่างกันแค่ 1000 ใครตีใครโป๊ะก็ตาย อัตราโป๊ะสุ่มกันออกอยู่แล้ว ใช่ว่าคนจุ 6 ลัค 99 จะโป๊ะออกทุกดอกเมื่อไหร่  คนโป๊ะน้อยก็โป๊ะออกก่อนได้ถ้ามันสุ่มโป๊ะ ในเมื่อมันโป๊ะแค่ 2 ทีก็ตายกันได้ทั้งคู่ แล้วคนจุ 6 จุติทำไมงั้น เลือดไม่ได้เป็นต่อคนไม่จุเลย โป๊ะเค้าก็ตาย เค้าโป๊ะเราก็ตาย มันไม่ได้เหนือกว่ากันมากมายอะไรเลยสำหรับการจุติ  เหมือนเกมส์วัดดวงมากกว่าผมว่า

ผมอยากเสนอว่า การจุติแต่ละรอบควรเพิ่มให้ดังนี้

รอบที่ 1 เพิ่มเลือด 500 หน่วย      รอบที่ 4 เพิ่มเลือด 500 หน่วย

รอบที่ 2 เพิ่มเลือด 500 หน่วย      รอบที่ 5 เพิ่มเลือด 500 หน่วย

รอบที่ 3 เพิ่มเลือด 500 หน่วย      รอบที่ 6 เพิ่มเลือด 500 หน่วย

จุติ 6 รอบจะได้เลือดเพิ่มมา 3000 หน่วย  หรือเพิ่มมากกว่านี้ก็ได้  ให้มันหนีกันหน่อยอะครับ ทุกวันนี้เทพเลือดกันทั้งจุ 6 และ ไม่จุ แต่เวลาสู้กันก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากมายเลย เพราะสกิวมันแรงกว่าค่าความต่างของเลือดเสียอีก  เล่นกันมาตั้งจุ 6 มันน่าจะได้อะไรเพิ่มมากกว่าปัจจุบันนี้น๊ะครับ

Bad-Apple

• Jr. Member
  • **
มีปัญญาจุแต่ไม่มีปัญญาซื้อผอบ
แค่ผอบเชีย หนึ่งตัวไม่มีปัญญาซื้อ เหรอ จุ6ได้ไม่มีปัญญา ซื้อผอบนิมันยังไง g#035
ยิง สับ ทุบ ร่ายเวท ใส่พวกไม่จุก็ตายกันหมด ละ

DarkEagle

• DarkEagle
มีปัญญาจุแต่ไม่มีปัญญาซื้อผอบ
แค่ผอบเชีย หนึ่งตัวไม่มีปัญญาซื้อ เหรอ จุ6ได้ไม่มีปัญญา ซื้อผอบนิมันยังไง g#035
ยิง สับ ทุบ ร่ายเวท ใส่พวกไม่จุก็ตายกันหมด ละ

คุณงงอะไรหรือเปล่าครับ  แต่ผมอะงงคุณ  woon_huh  อธิบายหน่อยว่าเข้าใจสิ่งที่ผมสื่อว่าอย่างไร แล้วมีความเห็นอย่างไร จะอธิบายเรื่องอะไร  woon_huh

FUNG1

• Full Member
เห็นด้วยครับ เดียวนี้แอสจุหก เจอวิไม่จุ กดศรเวททีเดียวตาย

MaLaGo

• Newbie
  • *

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
บอกไปหลายรอบแล้วลงแบทแล้วก็แพ้เพราะมัน

แพ้ทางกัน

ผมก็เป็นคนหนึ่งแหละที่เล่นตัวไม่จุ แต่ก็สามารถชนะคนจุได้ อาจเพราะเทคนิค ของดี หรือไม่ก็ดวงนั่นแหละ   อยากจุ6โหดก็ไปเล่นพวก

เทรเงี้ยะ  เซนเงี้ยะ วิเงี้ยะ เบอเงี้ยะ     หาของโหดออฟสูง   ค้นหาสเตปดีๆ  ใส่เครื่องรางของขลังที่เพิ่มดวงโชคชตาให้แก่ผู้ที่สวมใส่
(เกี่ยวหรอ  woon_555)   ใส่ของพวก ตี/โป๊ะแรงๆ เลือดเยอะ ร่ายเร็ว 

DarkEagle

• DarkEagle
บอกไปหลายรอบแล้วลงแบทแล้วก็แพ้เพราะมัน

แพ้ทางกัน

ผมก็เป็นคนหนึ่งแหละที่เล่นตัวไม่จุ แต่ก็สามารถชนะคนจุได้ อาจเพราะเทคนิค ของดี หรือไม่ก็ดวงนั่นแหละ   อยากจุ6โหดก็ไปเล่นพวก

เทรเงี้ยะ  เซนเงี้ยะ วิเงี้ยะ เบอเงี้ยะ     หาของโหดออฟสูง   ค้นหาสเตปดีๆ  ใส่เครื่องรางของขลังที่เพิ่มดวงโชคชตาให้แก่ผู้ที่สวมใส่
(เกี่ยวหรอ  woon_555)   ใส่ของพวก ตี/โป๊ะแรงๆ เลือดเยอะ ร่ายเร็ว

ผมไม่ได้พูดเรื่องการแพ้ทางของสายอาชีพครับ ไม่ใช่ประเด็นที่ผมเสนอ  ผมยกตัวอย่างให้คุณดูว่า  อาชีพเดียวกัน ของเหมือนกัน ยศเทพเหมือนกัน ต่างกันแค่ไม่จุติกับจุติ  แต่เลือดมันไม่ได้ห่างกัน มันไม่ได้เข้ากันกับความแรงของทักษะ สกิว อาวุธและผอบ  ความต่างของเลือดคนจุ 6 และไม่จุคุณว่าต่างกันเท่าไหร่   แต่พลังโจมตีตาเมจที่ทำได้คนไม่จุมันน้อยกว่าก็จริงแต่โดนเน้นๆคนจุ 6 ก็ดับเพราะมันแรง

ถ้าแอสไม่จุเลือด 4000 จุ 5000 มันต่างกันพันเดียว ถ้าให้ใส่ของเลือดทั้งคู่เหมือนๆกันมันก็ต่างกันพันเดียวอยู่ดี มีแต่กดอาหารบางชนิดที่เพิ่มเป็น %   และแน่นอนว่าคนจุ 6 ตีแรงกว่า  แต่คนไม่จุก็แรง  ผมถามคุณว่าถ้าคุณเลือด 5000 ตีแรงกว่าคนไม่จุ แต่คนไม่จุตีคุณโป๊ะก่อน ความต่าง 1000 มีค่าอะไรมั้ย ให้เวล 99 ถือมีด 99 เทพคลั่งเหมือนๆกันน่ะ มันโป๊ะดอกละเท่าไหร่ จุ6 อาจจะโป๊ะ 4000  ไม่จุโป๊ะ 3000 แต่ต่างฝ่ายที่มีเลือดไม่ได้ห่างกันมันก็ไม่ได้หนีเลยถ้าโดน 2 ดอกตาย มันก็ตายกันทั้งคู่ ทำไมคนจุ 6 ไม่เลือด 9000 ละ  คนไม่จุโป๊ะไม่ตาย พุ่งมาโป๊ะก็ไม่ตาย ให้มันสมกับจุ 6 รอบ มันต้องอึดกว่าเห็นได้ชัด  ทุกวันนี้เลือดมันห่างกันแค่จิ๋มมด แต่สกิวความแรงเป็นร้อยเป็นพัน % แล้วมันต่างกันมั้ยละเลือดแค่ 1000 เดียว ถ้าคนไม่จุเกิดสุ่มพุ่งมาโป๊ะจังๆมันก็เหมือนไม่ได้ต่างอะไรเลย สกิวมันแรงเกินเลือด     ให้อาชีพอื่นเจอกันก็ได้ จุ6 กับไม่จุ  ความต่างของเลือดกับความแรงของสกิวมันห่างกันมั้ย   ผมไม่ได้พูดเรื่องแพ้ทาง  ไอ้แพ้ทางเกมส์นี้มันหมดไปนานแล้ว  คุณเล่นมาเห็นมีอาชีพไหนแพ้ทางอาชีพไหนถาวรบ้างละ ไม่มีหรอก ผมถึงยกตัวอย่างอาชีพเดียวกันเจออาชีพเดียวกันไง  ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับแพ้ทางหรือไม่แพ้ ไม่ได้คุยเรื่องนั้น

DarkEagle

• DarkEagle
แน่ใจหรอว่าเลือดพอๆกัน  woon_555

ห่างกันเท่าไหร่ครับ  พอดีผมเพิ่งเล่นใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง  ผมไม่ค่อยมีข้อมูล นึกๆเอามาโพส  คุณช่วยบอกผมหน่อย ห่างกันเท่าไหร่ครับ  จุ 6 เวล 99 กับไม่จุติ เวล 99  g#019

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
จุติรอบที่ 1 เพิ่ม HP Max 500 MP Max 150 แม่นยำ 15 หลบหลีก 20
จุติรอบที่ 2 เพิ่ม HP Max 750 MP Max 250 แม่นยำ 25 หลบหลีก 30
จุติรอบที่ 3 เพิ่ม HP Max 1050 MP Max 400 แม่นยำ 40 หลบหลีก 45
จุติรอบที่ 4 เพิ่ม HP Max 1400 MP Max 600 แม่นยำ 60 หลบหลีก 65
จุติรอบที่ 5 เพิ่ม HP Max 1800 MP Max 850 แม่นยำ 85 หลบหลีก 90
จุติรอบที่ 6 เพิ่ม HP Max 2400 MP Max 1200 แม่นยำ 120 หลบหลีก 125

คิดเล่นๆ น่าทำแบบนี้แฮะ ^^
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• DarkEagle
แน่ใจหรอว่าเลือดพอๆกัน  woon_555

ห่างกันเท่าไหร่ครับ  พอดีผมเพิ่งเล่นใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง  ผมไม่ค่อยมีข้อมูล นึกๆเอามาโพส  คุณช่วยบอกผมหน่อย ห่างกันเท่าไหร่ครับ  จุ 6 เวล 99 กับไม่จุติ เวล 99  g#019

ตกลงห่างกันเท่าไหร่ครับ  วันนี้ผมจะรู้มั้ยเนี่ย  อยากได้ข้อมูลถูกต้องครับ  จะได้เลิกเสนอไป  ถ้าหลายๆคนคิดว่ามันเหมาะสมกันดีอยู่แล้วทุกวันนี้ระหว่าตาเมจที่ทำกับเลือดที่มี 

ผมเสนอให้คนจุติได้สิ่งดีๆเพิ่ม ให้ฐานเลือดมันเพิ่ม  แต่คุณมาเอาอะไร ที่คุณเม้นมาก็ไม่เกี่ยวกับประเด็นของกระทู้ตรงไหน ผมก็ไม่เข้าใจว่าคุณจะเอาอะไร มันไม่ดีหรือว่าอย่างไรให้เพิ่มเลือด จุติละ 500 หน่วย  ถ้าไม่ดีผมจะได้ให้ทีมงานเค้าล๊อคทิ้งไปเลยครับ  ป่วยการที่จะตั้งไว้ให้คนมาติผมเปล่าๆ มันไม่มีประโยชน์อะไร  เจ็บตัวเปล่าๆด้วย   g#002

DarkEagle

• DarkEagle
จุติรอบที่ 1 เพิ่ม HP Max 500 MP Max 150 แม่นยำ 15 หลบหลีก 20
จุติรอบที่ 2 เพิ่ม HP Max 750 MP Max 250 แม่นยำ 25 หลบหลีก 30
จุติรอบที่ 3 เพิ่ม HP Max 1050 MP Max 400 แม่นยำ 40 หลบหลีก 45
จุติรอบที่ 4 เพิ่ม HP Max 1400 MP Max 600 แม่นยำ 60 หลบหลีก 65
จุติรอบที่ 5 เพิ่ม HP Max 1800 MP Max 850 แม่นยำ 85 หลบหลีก 90
จุติรอบที่ 6 เพิ่ม HP Max 2400 MP Max 1200 แม่นยำ 120 หลบหลีก 125

คิดเล่นๆ น่าทำแบบนี้แฮะ ^^

เข้าท่าๆ  woon_yes ท่านอิฐจัดเซตนี้มาเลย  g#009

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ