GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับจีเอ็มอาสาทุกท่านครับ (การลงโทษขั้นเด็ดขาด)

CacAloz

• Full Member
สวรร พิภพ ดาวดึง เค้าไม่ทำตามหรอกครับ เพราะมันห่อได้ แต่เซิร์ฟอวตารมันห่อ ไม่ได้ครับ เค้าเลยทำ และทีมงานลองคิดถึงผู้เล่นมั้ง น่าจะแค่ ปลดจากอาสาแล้วแบนสัก30วันก็พอไม่ต้องถึงถาวรหรอก ผู้เล่นเค้าก็กันมาเป็นปี

ที่ว่ามานั้นว่าอวตารไม่มีห่อของ ผมว่าเป็นแค่ข้ออ้างนะครับ ยังไงก็ไม่สมควรใช้ประโยชน์อำนาจของจีเอ็มอาสาไปใช้เพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเองครับ จุดนี้ไม่สมควรอย่างยิ่ง

ปล. และคิดว่าคนที่ไม่มีอำนาจในส่วนนี้จะคิดยังไงครับ เค้าก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้เหมือนกันเป็นคนส่วนมากเลยด้วยซ้ำครับ
แบบนี้ ก็คือ เอาของตัวเองไปเดลให้อีกตัวของตัวเอง = แบนถาวร แต่เมื่อปีก่อนๆ มีการเอาเหรียนรางวัลไปแลกกล่องปริศนามาขาย ได้เงินไปหลายร้อยเอ็ม  แค่ปลดจากจีเอ็มอาสา แต่นี้เอาของตัวเดลให้ตัวเอง แบนถาวร ขำดี

เมื่อก่อนผมไม่รู้นะครับสมัยไหนผมยังไม่มาทำงาน แต่ตอนนี้ปัจจุบันผมยึดตามนี้ครับ woon_yes

คำสั่งนั่นมันเป็นคำสั่งแจกรางวัลนิครับแล้วคุณไปแบนเขาเพื่ออะไรหรอครับก็คำสั่งนี้มันเป็นคำสั่งแจกของนะครับก็จีเอ้มอาสามีสิทธิ์ใช้คำสั่งนี้ได้เต็มที่! อะครับแล้วเขาใช้คำสั่งนี้มันผิดหรอ ? ไม่เข้าใจทีมงานเลยจริงๆหรือคุณคิดแค่อย่างเดียวว่าเซิฟอวตาลทำเงินให้น้อย ก็เลยแบนๆไปเหอะจะไปสนใจทำไม ทำเงินให้ก็น้อยแบนไปก็จบ คุณคิดกันแค่นี้หรือ ? น่าจะลงโทษขังคุกซัก30วัน แล้วปลดจากการเป็นจีอาสา โอเครไหม ให้เป็นตัวอย่างก็พอแล้วมั้งครับไม่ต้องถึงกับแบนหรอกนะผมว่ามันไม่มีเหตุผลเลยที่จะไปแบนเขาก็เล่นกันมาตั้งนานน่าจะเห็นใจกันมั่ง
ที่ผมมาพูดนี้ก็เพราะผมเห็นว่า คำสั่ง /gm give 1 หรือ0 มันคือคำสั่งแจกของรางวัลแล้วจีเอ็มให้สกิลนี้แจกของรางวัลผิดหรอ?  woon_huh woon_huh woon_huh

พวกคุณควรจะเห็นใจคนเล่นบ้างเขาเสียเงินนะเล่นเกมส์อะไม่ใช่ไม่เสียคิดว่าอยากจะแบนก็แบนก็คำสั่งแจกของรางวัลมันเป็นของจีอาสาอยู่แล้วมันจะไปผิดได้ไงคุณควรจะให้โอกาศแก้ตัวกันบ้างซิ 

fungza4

• Newbie
  • *
สวรร พิภพ ดาวดึง เค้าไม่ทำตามหรอกครับ เพราะมันห่อได้ แต่เซิร์ฟอวตารมันห่อ ไม่ได้ครับ เค้าเลยทำ และทีมงานลองคิดถึงผู้เล่นมั้ง น่าจะแค่ ปลดจากอาสาแล้วแบนสัก30วันก็พอไม่ต้องถึงถาวรหรอก ผู้เล่นเค้าก็กันมาเป็นปี

ที่ว่ามานั้นว่าอวตารไม่มีห่อของ ผมว่าเป็นแค่ข้ออ้างนะครับ ยังไงก็ไม่สมควรใช้ประโยชน์อำนาจของจีเอ็มอาสาไปใช้เพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเองครับ จุดนี้ไม่สมควรอย่างยิ่ง

ปล. และคิดว่าคนที่ไม่มีอำนาจในส่วนนี้จะคิดยังไงครับ เค้าก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้เหมือนกันเป็นคนส่วนมากเลยด้วยซ้ำครับ
แบบนี้ ก็คือ เอาของตัวเองไปเดลให้อีกตัวของตัวเอง = แบนถาวร แต่เมื่อปีก่อนๆ มีการเอาเหรียนรางวัลไปแลกกล่องปริศนามาขาย ได้เงินไปหลายร้อยเอ็ม  แค่ปลดจากจีเอ็มอาสา แต่นี้เอาของตัวเดลให้ตัวเอง แบนถาวร ขำดี

เมื่อก่อนผมไม่รู้นะครับสมัยไหนผมยังไม่มาทำงาน แต่ตอนนี้ปัจจุบันผมยึดตามนี้ครับ woon_yes
เห็นสมัยนั้นคุณก็มาแล้วนิครับ
ในค่ำคืน ที่ฟ้านั้นไม่มีดาวอยู่ตรงนี้ ฉันยังคงก้าวไป

ตราบใดที่ปลายท้องฟ้ายังมีแสงรำไร จะไปจนถึงแสงสุดท้าย

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

CacAloz

คำสั่งนั่นมันเป็นคำสั่งแจกรางวัลนิครับแล้วคุณไปแบนเขาเพื่ออะไรหรอครับก็คำสั่งนี้มันเป็นคำสั่งแจกของนะครับก็จีเอ้มอาสามีสิทธิ์ใช้คำสั่งนี้ได้เต็มที่! อะครับแล้วเขาใช้คำสั่งนี้มันผิดหรอ ? ไม่เข้าใจทีมงานเลยจริงๆหรือคุณคิดแค่อย่างเดียวว่าเซิฟอวตาลทำเงินให้น้อย ก็เลยแบนๆไปเหอะจะไปสนใจทำไม ทำเงินให้ก็น้อยแบนไปก็จบ คุณคิดกันแค่นี้หรือ ? น่าจะลงโทษขังคุกซัก30วัน แล้วปลดจากการเป็นจีอาสา โอเครไหม ให้เป็นตัวอย่างก็พอแล้วมั้งครับไม่ต้องถึงกับแบนหรอกนะผมว่ามันไม่มีเหตุผลเลยที่จะไปแบนเขาก็เล่นกันมาตั้งนานน่าจะเห็นใจกันมั่ง
ที่ผมมาพูดนี้ก็เพราะผมเห็นว่า คำสั่ง /gm give 1 หรือ0 มันคือคำสั่งแจกของรางวัลแล้วจีเอ็มให้สกิลนี้แจกของรางวัลผิดหรอ?  woon_huh woon_huh woon_huh

พวกคุณควรจะเห็นใจคนเล่นบ้างเขาเสียเงินนะเล่นเกมส์อะไม่ใช่ไม่เสียคิดว่าอยากจะแบนก็แบนก็คำสั่งแจกของรางวัลมันเป็นของจีอาสาอยู่แล้วมันจะไปผิดได้ไงคุณควรจะให้โอกาศแก้ตัวกันบ้างซิ 

แจกของรางวัลไม่ผิดครับ คนที่โดนลงโทษนั้นเค้าไม่ได้แจกของรางวัลครับ ได้อ่านที่ผมประกาศหรือเปล่าครับ

ผู้เล่นที่ถูกลงโทษนั้นได้ทำการ นำไอเทมโซลแลกเปลี่ยนให้กับตัวละครคาเดทที่มีระดับยังไม่สามารแลกเปลี่ยนได้
โดยใช้คำสั่งความสามารถของจีเอ็มอาสา(ซึ่งเซิร์ฟเวอร์อวตาร ไม่มีการห่อกล่องแลกเปลี่ยน)

ปล. ซึ่งการกระทำดังกล่าวนั้น เป็นการทำเพื่อหาผลประโยชน์ของตัวเองครับ เจ้าตัวที่ทำความผิดเค้าก็ยอมรับผิดโดยดีในการกระทำของตัวเองน่ะครับในส่วนนี้ เราก็ได้แจ้งให้ทราบแล้วเช่นกัน

AsunAllI3araTz

เราไม่ เป็น สบาย ใจ อยู่เชยๆ ว่างก็เล่นไม่ ว่าง ก็ไม่ เล่น ขี้เกียจ เป็นหลักอยู่เเล้ว  g#009

Coud™

ดีที่ไม่ได้เป็น  g#046
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Simon WOW

• Newbie
  • *
ขอโอกาศแก้ตัวได้ไหมครับผมผิดไปแล้วผมหมดกับตัวละครตัวไอดีนี้ไปไม่ต่ำกว่า3หมื่นบาท นะผมเล่นมาก็3-4ปีได้แล้วมั้งถ้าไม่เชื่อเช็คไอดีได้เลยว่าสมัคปีไหนตัวละครก็มีทุกเซิฟผมเน้นเติมเงิน เซิฟ Pk เป็นหลักอ่างับเห็นใจหน่อยนะๆพี่จีเอ็มที่น่ารัก ผมสัญญาจะไม่ทำผิดอีกสาบานๆ g#043 g#043 g#043

ข อ โ อ ก า ศ แ ก้ ตั ว ไ ด้ ไ ห ม ค รั บ น ะ น ะ น ะ[/color][/size]

superelf

• Newbie
  • *
ขอไปก็เท่านั้นแหละเขาไม่ให้หรอกครับ  ที่เขายอมรับอาจจะปลงซะแล้วแหละ เล่นไปก็น่าเบื่อ จีไม่สนใจเซิฟอวตารไม่มีน้ำใจ เพราะกิลผมรวมถึงกิลพัน เลิกกันหมดแล้วเพราะจี  จิงๆควนแบน 30 วันก็พอ+ปลดจีอาสา แบบนี้ก็ไม่มีคนทำล่ะ อาจจะบอกว่ารอบหน้าแบนถาวร นี่อะไรมาถึงก็ถาวร ช่างมันเถอะ ผมก็อาจเลิกเล่นล่ะ ไม่มีเพื่อนเล่นแล้ว  G#007 woon_bye g#030 g#030 g#030 g#030

เลิกเล่นกันได้แล้ว เกมห่าไรไม่รู้ GM บอกหน่อยได้ไหม ที่แบนเค้าไปอะ ของโซลที่ว่าคืออะไร เซิฟนี้มีของโซลอย่างเดียวคือใบอวตารนะ เท่าที่รู้อะ ถึงขนาดแบบถาวร แล้วไอที่เอาเหรียญรางวัลไปแลกกล่องปริศนามาขายตอนนั้นคุณก็เขามาทำงานแล้ว คุณจะมาอ้างว่าไม่ได้เข้ามาทำงานไม่ได้หรอก  ปลวกจิงๆ

§i¶\/€®ß®ØÑ

• Jr. Member
  • **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥

เห็นสมัยนั้นคุณก็มาแล้วนิครับ

ของที่เดลคือของตัวเองนะครับ ของผมนี่ละ ทุกอย่างคือของผม แจกก็แจกให้ตัวเอง

ไปแบนตัวละครที่ได้ของโซลจริงๆคือใบอวตารนะครับ จีเอ็มอาสา II_QueeN_II เติมซื้อแล้วมาแจกในกิจกรรม

อย่าลืมนะครับ ก่อนระบบห่อของจะมา เดลผ่านกิลก็ได้

ที่ผิดคือตัวละครเวล 3 ทุกทีจะแลกเปลี่ยนไม่ได้

ต่อที่นี่ดีกว่า
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12478.0

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• Jr. Member
  • **
  • เมียเจมส์จิ
เขาผิดจริงๆแหล่ะ แต่แบนถาวรนี่มันเกินไปป่ะ?
ถ้าคุณทำอะไรสักอย่างที่ทำมาเป็นปี แล้วทำผิดแค่นิดเดียวก็หายไปกับตา
คุณจะรู้สึกยังไงคะทีมงาน?
ถ้าคิดว่านี่จะเป็นการเชือดไก่ให้ลิงดู  ก็ไม่มีใครกลัวหรอกค่ะ เพราะของโซลมันห่อได้ที่เกมนี้
มันจะกลายเป็นว่าทำให้ผู้เล่นไม่ชอบคุณซะมากกว่านะคะ .

OjameO

• Newbie
  • *