GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับจีเอ็มอาสาทุกท่านครับ (การลงโทษขั้นเด็ดขาด)

CacAloz

• Full Member
เนื่องจากทางทีมงานได้ทำการตรวจสอบ และได้พิจารณาว่ามีจีเอ็มอาสาที่อยู่ในขั้นตอนของการทดลองงานในเซิร์ฟเวอร์อวตาร ได้กระทำการใช้สิทธิในการเป็นจีเอ็มอาสาหาผลประโยชน์ให้กับตัวละครของตัวเอง ทางทีมงานจึงทำการลงโทษด้วยการแบน ID ถาวร
และปลดจากการสมัครจีเอ็มอาสามีผลนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ผู้เล่นที่ถูกลงโทษนั้นได้ทำการ นำไอเทมโซลแลกเปลี่ยนให้กับตัวละครคาเดทที่มีระดับยังไม่สามารแลกเปลี่ยนได้
โดยใช้คำสั่งความสามารถของจีเอ็มอาสา(ซึ่งเซิร์ฟเวอร์อวตาร ไม่มีการห่อกล่องแลกเปลี่ยน)

ตัวละครที่ถูกลงโทษมีชื่อดังนี้
1. II_QueeN_II ใช้สิทธิของจีเอ็มอาสาเพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง ลงโทษแบนตัวละคร ถาวร
2. Simon ใช้สิทธิของจีเอ็มอาสาเพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง ลงโทษแบนตัวละคร ถาวร
3. Karatsu ใช้สิทธิของจีเอ็มอาสาเพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง ลงโทษแบนตัวละคร ถาวร

ขอให้การลงโทษครั้งนี้เป็นนอุทาหรณ์ให้กับเพื่อนๆ ที่เข้าร่วมสมัครจีเอ็มอาสาทุกท่านนะครับ

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 15:34:46 โดย จีเอ็มแมกซิม »

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เบื่อทีมงานชิปหาย ว่าจะบ่นหลายทีละ เซิร์ฟอวตาร คุณบอกว่าไม่เกี่ยวข้องกับอสุรา ในเกมส์อสุรา ไม่มีเซิร์ฟอวตาร ในเวปนี้ ของเกมส์อินดี้ ก็ไม่มีฟอรั่มอวตาร

แต่ทีมงานมาประกาศที่นี้ และผุ้เล่นอวตารก็ชอบมาโพสที่นี้

แล้วจะมีบอร์ดนู๊นไว้ทำพระแสงหอกอะไรครับ

CacAloz

เบื่อทีมงานชิปหาย ว่าจะบ่นหลายทีละ เซิร์ฟอวตาร คุณบอกว่าไม่เกี่ยวข้องกับอสุรา ในเกมส์อสุรา ไม่มีเซิร์ฟอวตาร ในเวปนี้ ของเกมส์อินดี้ ก็ไม่มีฟอรั่มอวตาร

แต่ทีมงานมาประกาศที่นี้ และผุ้เล่นอวตารก็ชอบมาโพสที่นี้

แล้วจะมีบอร์ดนู๊นไว้ทำพระแสงหอกอะไรครับ

ผมขึ้นที่บอร์ดอวตารแล้วนะครับที่แรกเลย ที่นำมาขึ้นที่บอร์ดอสุรานั้นก็เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ให้กับจีเอ็มอาสาท่านอื่นๆ ครับ  woon_555

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เสียวๆขึ้นมาแล้วแหะ
ต้องระวังตัวไม่ให้ทำพลาด เอ๊ย!! ทำผิดซะแล้วสิ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

ก็บอร์ดนู้นไม่มีใครสนใจนี้หว่า

SlasheR_

• Jr. Member
  • **

ผมขึ้นที่บอร์ดอวตารแล้วนะครับที่แรกเลย ที่นำมาขึ้นที่บอร์ดอสุรานั้นก็เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ให้กับจีเอ็มอาสาท่านอื่นๆ ครับ  woon_555

ลายเซ็นใหม่เท่ห์ดี อยากได้ๆ  woon_sunny ขอมั่งจิครับ

credit by จีเอ็มเปเป้

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
ถือว่าเป็นอุทาหรณ์สำหรับน้องๆ GM อาสานะครับ ไม่ว่าจะเซิร์ฟเวอร์ไหนก็ตามนะครับ
การที่เราได้รับอำนาจ หรือสิทธิพิเศษเหนือคนอื่น เมื่อเวลาทำผิดก็ควรรับโทษหนักมากกว่าคนปกติเช่นครับ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
จะดูไว้เป็นตัวอย่าง เป็นอุทาหรณ์ และจะพยายามไม่ทำผิด ไม่ใช้อำนาจในทางที่ไม่ควรหรือเกินกว่าเหตุค่ะ

จำได้เสมอว่าเราเป็นแค่ผู้เล่นธรรมดาที่มีโอกาส เข้ามาทำหน้าที่ที่เราไฝ่ฝัน ที่ครั้งหนึ่งเราอยากจะทำ ไม่เคยลืมตัว
เอาใจเขามาใส่ใจเรา พยายามทำตัวให้เป็นกลางและมีเหตุผลให้มากที่สุด มากกว่าตอนที่เป็นผู้เล่นธรรมดาหลายเท่าตัวเลย

ยอมรับว่ากดดันมากในบางครั้ง หลายๆกรณีที่เพื่อนๆไม่เข้าใจ ก็พยายามอธิบายให้เข้าใจมากที่สุด
อำนาจที่มีก็ไตร่ตรองก่อนใช้เสมอ บางกรณีที่เพื่อนๆโวยหรือร้องเรียนเข้ามา เราทำให้ไม่ได้จริงๆต้องขอโทษเพื่อนๆด้วย
อำนาจที่เรามี ถึงบางครั้งเราไม่อยากใช้ แต่เราจะไม่ใช้เลยก็ไม่ได้ค่ะ เฟิร์สถึงทำอะไรต้องมีหลักฐานไว้เสมอ
และคอยรับฟังทุกความคิดเห็น จากเพื่อนๆหรือจากทีมงาน เพื่อเอามาปรับปรุงตัวเองตลอดเวลา

พอล่ะๆ ซีเรียสนิดนึงต้องขอระบาย ขนาดเป็นแค่ว่าที่จีเอ็มอาสายังเพ้อเจ้อขนาดนี้เลยนะ

fungza4

• Newbie
  • *
สวรร พิภพ ดาวดึง เค้าไม่ทำตามหรอกครับ เพราะมันห่อได้ แต่เซิร์ฟอวตารมันห่อ ไม่ได้ครับ เค้าเลยทำ และทีมงานลองคิดถึงผู้เล่นมั้ง น่าจะแค่ ปลดจากอาสาแล้วแบนสัก30วันก็พอไม่ต้องถึงถาวรหรอก ผู้เล่นเค้าก็กันมาเป็นปี
ในค่ำคืน ที่ฟ้านั้นไม่มีดาวอยู่ตรงนี้ ฉันยังคงก้าวไป

ตราบใดที่ปลายท้องฟ้ายังมีแสงรำไร จะไปจนถึงแสงสุดท้าย

CacAloz

สวรร พิภพ ดาวดึง เค้าไม่ทำตามหรอกครับ เพราะมันห่อได้ แต่เซิร์ฟอวตารมันห่อ ไม่ได้ครับ เค้าเลยทำ และทีมงานลองคิดถึงผู้เล่นมั้ง น่าจะแค่ ปลดจากอาสาแล้วแบนสัก30วันก็พอไม่ต้องถึงถาวรหรอก ผู้เล่นเค้าก็กันมาเป็นปี

ที่ว่ามานั้นว่าอวตารไม่มีห่อของ ผมว่าเป็นแค่ข้ออ้างนะครับ ยังไงก็ไม่สมควรใช้ประโยชน์อำนาจของจีเอ็มอาสาไปใช้เพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเองครับ จุดนี้ไม่สมควรอย่างยิ่ง

ปล. และคิดว่าคนที่ไม่มีอำนาจในส่วนนี้จะคิดยังไงครับ เค้าก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้เหมือนกันเป็นคนส่วนมากเลยด้วยซ้ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 16:06:22 โดย จีเอ็มเปเป้ »

fungza4

• Newbie
  • *

ที่ว่ามานั้นว่าอวตารไม่มีห่อของ ผมว่าเป็นแค่ข้ออ้างนะครับ ยังไงก็ไม่สมควรใช้ประโยชน์อำนาจของจีเอ็มอาสาไปใช้เพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเองครับ จุดนี้ไม่สมควรอย่างยิ่ง

ปล. และคิดว่าคนที่ไม่มีอำนาจในส่วนนี้จะคิดยังไงครับ เค้าก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้เหมือนกันเป็นคนส่วนมากเลยด้วยซ้ำครับ
แบบนี้ ก็คือ เอาของตัวเองไปเดลให้อีกตัวของตัวเอง = แบนถาวร แต่เมื่อปีก่อนๆ มีการเอาเหรียนรางวัลไปแลกกล่องปริศนามาขาย ได้เงินไปหลายร้อยเอ็ม  แค่ปลดจากจีเอ็มอาสา แต่นี้เอาของตัวเดลให้ตัวเอง แบนถาวร ขำดี
ในค่ำคืน ที่ฟ้านั้นไม่มีดาวอยู่ตรงนี้ ฉันยังคงก้าวไป

ตราบใดที่ปลายท้องฟ้ายังมีแสงรำไร จะไปจนถึงแสงสุดท้าย