GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดยังไงกับ อิฐของสมาคม

โพลล์

คุนอยากให้GMแก้ไขเรื่องนี้ใหม้

อยากให้แก้ไข เพราะมันเดือดร้อนมาก
61 (89.7%)
ไม่ต้องหลอกแบบนี้ดีแล้ว
7 (10.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 67

ปิดการโหวต: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 23:16:37

ICE_TANATTHEP_ICE

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม อิฐ หายากมากคัฟ บางครั้งก็มีคนในกิวเกรียนไปตีธง ผมเชื่อว่ากิวทุกกิวก็เคยมี สปายไปตีธงก่อน10นาทีสุดท้าย
จนอิฐติดลบ แล้วไม่ใช่ติด 100-200 นี้ติดทีถึงพันเลยนะคัฟ แล้วเวลาจะห่อิฐนี้ก็ดรอปยากหายาก จะหาซื้อก็ไม่ค่อยมี
เจอทีก็แพงน่ะคัฟ จึงอยากให้จี พิจารณา ดูหน่อยคัฟ  g#001 g#001

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `
ดัน ๆ อิฐตกยากมาก ๆๆ บางทีขนาดตั้งร้านรับแพลง ๆ ยังไม่มีคนมาขายเลย  g#015
สวัสดีนะ

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

nightjusmin

ใต้ภิภพช่วงใกล้สงครามตั้งก้อนละแสนบิลยังออกเลยนะ ช่วงปกติก็ปาไปก้อนหกเจ็ดหมื่นแล้ว  #038 #038 #038 แต่ก็สมควรมันตกยากนี่  g#040 g#040 g#040

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมบอกแล้วให้เพิ่มทรัพย์เป็นหินไปด้วย  การงานขุดแร่ได้โยนเข้ากิลเป็นทรัพย์ได้บ้าง  ดีกว่าเอามาหนักทิ้งเปล่าๆ แก้ปัญหาทรัพยากรได้อีกด้วย

meme_a

• **
  • รักนะ OnLy
 woon_yesเหนด้วยอย่างยิ่งกะแร๊ปบนคะ
ถ้าอิฐหาง่ายขึ้น กิลวอก้จะน่าสนุกขึ้นมาอีกนิดแน่นอน g#040

รักเธอเสมอไม่เคยลืม

erath

• Newbie
  • *
 เห็นด้วยคับใช้หินที่ขุดได้ แทนอิฐ ดีกว่าทิ้งเปล่าๆ woon_5555 woon_5555 woon_5555

ICE_TANATTHEP_ICE

• **
เห็นด้วยเหมือนกันคัฟ เพราะ ปัญหาเรื่องอิฐติดลบมันหายากมากน่าจะเอาแร่ที่ขุดมาใส่ในกิวได้นะคัฟ g#014 g#014

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_hurt woon_hurt woon_hurt
          ปรับสงครามชิงปราสาท ให้เหลือแค่10นาทีก้อพอ.....ใครตีได้ก้อเอาบ้านไปเลย..
                  woon_yes woon_yes woon_yes

robusta

• Newbie
  • *
อิฐ กิลผมก็เคยติดลบครับ -999 ผมเเนะนำนะ เอาวิไปลากโกเเลมไฟครับ อิฐร้อนเวลาส่งเข้ากิลจะได้เยอะกว่าปกติ เเถมได้ตังซื้ออิฐด้วย

ป.ล ผมโดนมาตอนนํ้าท่วม ไม่รู้ว่าใครเอาไปรีบ้าน เพราะตอนนั้นนํ้าท่วมเลยออนไม่ได้ สู้ๆๆนะครับสำหรับอิฐกิลที่ติดลบ ตอนเเรกก้ท้อนะครับ

เเต่กิลก็สร้างมาเเล้วนิ กว่าจะได้ระดับสุง ลำบาก เลยต้องหาอิฐมาเพื่อไม่ให้ติดลบ ผมเป็นกำลังใจเจ้าของกระทู้นะครับ

..

• Newbie
  • *
          ปรับสงครามชิงปราสาท ให้เหลือแค่10นาทีก้อพอ.....ใครตีได้ก้อเอาบ้านไปเลย..

เห็นด้วยนะ สงครามชิงปราสาทหมดสนุกมาตั้งนานแล้ว เด๋วนี้เข้าไปรอตีธงเท่านั้นเอง

ไม่เหมือนแต่ก่อนที่หลายๆคนหลายๆกิลมีการวางแผน วางระบบ วางป้อม จ้างทหาร ขุดอุโมงค์ โชว์เทพไปตีเดี่ยว วางแผนกันภายในกิล

ตอนนี้ไม่ต้องแล้ว มือใครไวก็ได้ไป ในกิลไปวอคนเดียวก็ได้แค่โชคดีตีธงแตกก็เป็นพอ

แล้วอย่างที่ว่า อิฐหายาก กิลเราไม่ได้ลงวอมานานมากเพราะอิฐติดลบ  g#009

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผมว่าเพิ่มมอนที่ตกอิฐบ่อย ๆ ก็พอแล้ว แบบเดิมมันก็ดีเหมือนกันครับ อิอิ  ที่ไม่ดีคืออิฐแพงหายากมากมาย เพิ่มมอนที่ตีอิฐตก หรือให้มันตกบ่อย ๆ แบบ เศษวุ้นกันไปเลย 555+
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

เห็นด้วยนะ สงครามชิงปราสาทหมดสนุกมาตั้งนานแล้ว เด๋วนี้เข้าไปรอตีธงเท่านั้นเอง

ไม่เหมือนแต่ก่อนที่หลายๆคนหลายๆกิลมีการวางแผน วางระบบ วางป้อม จ้างทหาร ขุดอุโมงค์ โชว์เทพไปตีเดี่ยว วางแผนกันภายในกิล

ตอนนี้ไม่ต้องแล้ว มือใครไวก็ได้ไป ในกิลไปวอคนเดียวก็ได้แค่โชคดีตีธงแตกก็เป็นพอ

แล้วอย่างที่ว่า อิฐหายาก กิลเราไม่ได้ลงวอมานานมากเพราะอิฐติดลบ  g#009
woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                  รอเวลา10 นาทีสุดท้าย
                  พากันห้อยพระมาตีธง ใครเฮงกว่าก้อโชคดีไป
                  เป็นสงครามที่ไร้การวางแผนใดๆ..
                  แบบนี้ยังจะเรียกว่าสงครามได้อีกหรอ
                       g#030 g#030 g#030

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
อิฐ กิลผมก็เคยติดลบครับ -999 ผมเเนะนำนะ เอาวิไปลากโกเเลมไฟครับ อิฐร้อนเวลาส่งเข้ากิลจะได้เยอะกว่าปกติ เเถมได้ตังซื้ออิฐด้วย

ป.ล ผมโดนมาตอนนํ้าท่วม ไม่รู้ว่าใครเอาไปรีบ้าน เพราะตอนนั้นนํ้าท่วมเลยออนไม่ได้ สู้ๆๆนะครับสำหรับอิฐกิลที่ติดลบ ตอนเเรกก้ท้อนะครับ

เเต่กิลก็สร้างมาเเล้วนิ กว่าจะได้ระดับสุง ลำบาก เลยต้องหาอิฐมาเพื่อไม่ให้ติดลบ ผมเป็นกำลังใจเจ้าของกระทู้นะครับ

ตอนนี้ก็ทำแบบนั้นค่ะ แต่ว่า ... มันติดลบซะ 4 พัน 5 เลยน่ะสิ =='
ขอบคุณมาก ๆ ที่ให้กำลังใจด้วยค่ะ
สวัสดีนะ

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?

woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                  รอเวลา10 นาทีสุดท้าย
                  พากันห้อยพระมาตีธง ใครเฮงกว่าก้อโชคดีไป
                  เป็นสงครามที่ไร้การวางแผนใดๆ..
                  แบบนี้ยังจะเรียกว่าสงครามได้อีกหรอ
                       g#030 g#030 g#030

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ