GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา ทำผิดกฏ เอาแต่ใจ อยากพูดอะไรก็พูด

P a t c h a :)

• Full Member
 :)

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

Rest In Peace

แล้วทำไมไม่สู้กับคนที่เขาพร้อมสู้ละครับเก่งขั้น เทพยังไงไม่อยู่จอก็ตาย  :-X

ตัวป่วนบอร์ด

• Newbie
  • *
ผู้เล่นโดนฆ่า อยากช่วยผู้เล่นก็ไปช่วยผู้เล่นฆ่าคนแปลงม่อน กฏไม่มีบอกนิว่าผิดแปลงเป็นม่อนฆ่า
ถ้าอยากช่วยก็ ควรประกาศไปว่า "ให้คนที่แปลงเป็นม่อนมาฆ่า มามอบ เจอกันได้ที่นี่ๆ ตัวๆ ป่าว" แบบนี้ถึงจาสุดยอก
ถ้าจะให้ดี เรื่องแบบนี้ไม่ควรประกาศตัวเหลืองด้วยซ้ำ ซิบไปหาคนที่มานฟ้อง ถามว่าคนฆ่าชื่อไรแล้วไปท้า 1-1 จบเยย

;D

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~

สำหรับผม ถ้าผมใช้ใบก๊อปปี้เงา ผมตีหมด แระคับ ใครจะอยู่จอ หรือไม่อยู่จอ คนเวล หรือคนหาสมุนไพร ผมทำเวลาคับ ใบนึงใช้ได้สามนาทีเอง ต้อง ตี ให้ได้มากๆคน คับ ไม่ใช้ตีเฉพาะคนที่ไม่อยู่จอ ผมตีทุกคนที่เจอ รับรองได้  ไม่เลือกกิลด้วย

ว่าแต่ จีเอ็มอาสา คนที่ โดนถ่ายรูป นี้ ทำไม มีเพื่อนมาออกตัวให้เยอะจังอะคับ ใช้อำนาจในทางที่ไม่ควร แล้วยังจะเล่นพวกอีกหรือ ผมไม่ได้ว่าบ้างคนที่ไม่ได้รู้จักกับจีเอ็มอาสาท่านนี้นะคับ อย่าร้อนตัว  ;D

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ทีที้

ความคิดผม นะ   เรื่อง ดราม่าขนาดนี้ ทีมงานยังไม่กล้ามาชี้ชัดเลย ใครผิดใครถูก ต่างฝ่ายต่างมีเหตุผลของตัวเอง(อาจไม่รับฟังเหตุผลคนอื่นด้วย)   แต่ ติดใจเรื่องเดียวครับ
สมัยนี้ อาสา ด่ากลับผู้เล่นขนาดนี้ได้แล้วหรือ  อยากให้ อาสาสมัยโบราณ ได้มาอ่านจัง  เพราะอาสาสมัยเก่าๆ จะพยายามควบคุมตัวเองในการตอบกระทู้จนผู้คนรัก แล้วจดจำชื่อได้อยู่เสมอ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ทีมงานบอกมาซิ
ใบก๊อปเงามีประโยชน์อะไร
นอกจากการแปลงมอนไปทำเควส
เพราะไม่เคยเห็นทีมงานบอกแม้แต่ครั้งเดียว
ว่ามีประโยชน์อย่างอื่นอีก
ถ้าการฆ่าคนอื่นถือเป็นประโยชน์
ของไอเทมนี้เหมือนกัน
จะได้ไปบอกให้สังคมเกมส์ออนไลน์รุ้
ว่าอสุราเกมส์คนไทยสร้างเป็นยังไง
ถ้าการฆ่าผุ้เล่นคนอื่น
ผิดไปจากวัตถุประสงค์หรือ
ความต้องการของผุ้สร้างไอเืทม
ก็ถือว่าเป็น "บัค" เหมือนที่ทุกครั้งมีการปรับ
เอาไอเืทม มาใช้ผิดวัตถุประสงค์อย่างชัดเจน

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
จริงจริงต่างฝ่ายก็ต่างมีเหตุผลของตัวเองน่ะ
ฝ่ายคนแปลงมอน : ก็จีเอ็มบอกแล้วนี่ ว่าไม่ผิดกฏ?
ฝ่ายคนโดนฆ่า : ฆ่าตรูทำไมมมมม? tt' จีอาสาเอามันไปเก็บที T^T

ส่วนตัวคิดว่า จีอาสาพยายามรักษาความสงบสุข มันก็โอเค
แต่อย่าลืมว่า คุณไม่มีสิทธิในส่วนนี้ เนื่องจาก คนแปลงมอนไม่ได้ทำผิดกฏเกม
จีเอ็มทีมงานออกมาพูดแล้วนี่คะ ว่ามันไม่ผิดกฏ ใช้ทักษะส่วนตัวเอาตัวรอดกันเองเนอะ ..แนะนำให้รีบกดพากลับ 55+ (:

PS. ท่า = ถ้า* อาจจะเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่การพิมพ์และการเว้นวรรคให้ถูกต้อง ก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรมองข้ามน้า
PS2. ถ้าเป็นคนอื่นออกมาโวย ไม่ใช่คุณ opkp เราอาจจะเห็นด้วยกว่านี้ก็ได้นะ (ฮา)

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

ขอบคุณครับ พี่ซูริ สำหรับความคิดเห็นครับ

(ยืนยันครับ เวลาผมโดนใครเค้าตีตาย หรือผมแปลงเป็นมอนแล้วไปโดนใครเค้าตีตาย ผมไม่เคยด่าตอบเลย มันเป็นเกมส์ครับ และผมก็ชอบแบทนอก แบท  ;D  เปอร์มันลด ได้รสชาติ ของชีวิต)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 เราเคยบอกแล้วว่าสำหรับสวรรค์ ทำให้ใบก๊อปเงาไม่สามารถฆ่ากันได้ไหม แค่เอาไว้แปลงมอนทำเควสก็ไม่เห็นเสียหายอะไร ในเมื่อเซิร์ฟต่างๆมีรูปแบบของมันอยู่แล้ว แต่สวรรค์ไม่ใช่ PK คนเขาต้องการความสงบก็ถึงมาเล่น

แค่เกรียนลากมอนใส่นี่ก็ถือว่าเป็นการเกรียนที่สร้างความเดือดร้อนอยู่พอดู แต่ตัวนี้สุดวิสัยและไม่ผิดกฏใดๆ ยังไงก็ยอมรับได้  ถึงไม่ได้ก็ต้องยอมรับไปเพราะรูปแบบเกมส์มันมาอย่างนี้

แต่จะว่าไปอีกเหตุผลหนึ่ง ก๊อปเงามันก็ใช้สำหรับฆ่าพวกเกรียนได้เช่นกัน  บางคนเจอแย่งบอส เจอลากมอนใส่อาจจะแค้นเพราะโดนทำอยู่ฝ่ายเดียวและไม่สามารถเอาผิดได้เพราะเป็นไปตามระบบในเกมส์ ก็สามารถใช้ไอเทมตัวนี้ล้างแค้นได้  เพราะการที่เจอเกรียนกลั่นแกล้งโดยไม่ผิดฏกเกมส์อยู่ฝ่ายเดียวมันเป็นอะไรที่กดดันพอสมควรน๊ะ  กับผมเองเวลาตีบอสยังเจอคนแกล้งลากบอสไปมา ลากไปหาคนนั้นคนนี้ ลากใส่พระ เราเองก็ตีบอสไม่ได้ และก็เจออยู่เสมอๆ บางทีเราก็ต้องยอมหลบไปที่อื่น ถ้าเครียดมากๆเราก็ก๊อปฆ่าเหมือนกัน และเราก็ตามฆ๋าทุกที่ ที่เรารู้ว่าเค้าอยู่ สนองให้  มันก็มีประโยชน์บ้างตรงนี้น๊ะ

ที่จริงผมไม่เคยนึกโทษไอเทมตัวนี้หรอก มันอยู่ที่คนเอาไปใช้ ถ้าคนจะคิดทำไม่ดีต่อให้ไม่มีไอเทมตัวนี้เค้าก็กายไปลากมอนใส่พระที่ฟูปาร์ตี้อยู่ได้เหมือนกัน ที่โขนนะจะเจอหนัก ในดันยังไม่เท่าไหร่เพราะมอนไม่โหด  คืออะไรที่เป็นจุดด้อยในเกมส์เค้าจะหาจนเจอและใช้มันอย่างไม่ผิดกฏกติกา

• **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
ขอบคุณครับ พี่ซูริ สำหรับความคิดเห็นครับ

(ยืนยันครับ เวลาผมโดนใครเค้าตีตาย หรือผมแปลงเป็นมอนแล้วไปโดนใครเค้าตีตาย ผมไม่เคยด่าตอบเลย มันเป็นเกมส์ครับ และผมก็ชอบแบทนอก แบท  ;D  เปอร์มันลด ได้รสชาติ ของชีวิต)

เราพัฒนาการแล้ว=O=! ไม่เคยปล่อยให้เปอร์เหลือ เวลก็เวลให้อัพไปเลย 55+ ฆ่าตามสบาย อิอิ

โห พี่ซูริ เล่นแบบนี้ เลย หรอ  ;D

ว่าแล้วพี่ซูริ ไม่ไปเป็นจีเอ็มอาสาบ้างหรอคับ แทนคนที่เค้าทำหน้าที่แล้วบ้าอำนาจเอาไหม เดี๋ยวผมช่วยโหวต

(ผมช่วยโหวต นะ แต่คนอื่นช่วยหรือเปล่าผมไม่รู้  ;D)

• **
โห พี่ซูริ เล่นแบบนี้ เลย หรอ  ;D

ว่าแล้วพี่ซูริ ไม่ไปเป็นจีเอ็มอาสาบ้างหรอคับ แทนคนที่เค้าทำหน้าที่แล้วบ้าอำนาจเอาไหม เดี๋ยวผมช่วยโหวต

(ผมช่วยโหวต นะ แต่คนอื่นช่วยหรือเปล่าผมไม่รู้  ;D)

สมัครแล้วแหละ แต่จีเอ็มเขาเตะตกรอบ  ;D ;D 55+

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
เราเคยบอกแล้วว่าสำหรับสวรรค์ ทำให้ใบก๊อปเงาไม่สามารถฆ่ากันได้ไหม แค่เอาไว้แปลงมอนทำเควสก็ไม่เห็นเสียหายอะไร ในเมื่อเซิร์ฟต่างๆมีรูปแบบของมันอยู่แล้ว แต่สวรรค์ไม่ใช่ PK คนเขาต้องการความสงบก็ถึงมาเล่น

แค่เกรียนลากมอนใส่นี่ก็ถือว่าเป็นการเกรียนที่สร้างความเดือดร้อนอยู่พอดู แต่ตัวนี้สุดวิสัยและไม่ผิดกฏใดๆ ยังไงก็ยอมรับได้  ถึงไม่ได้ก็ต้องยอมรับไปเพราะรูปแบบเกมส์มันมาอย่างนี้

แต่จะว่าไปอีกเหตุผลหนึ่ง ก๊อปเงามันก็ใช้สำหรับฆ่าพวกเกรียนได้เช่นกัน  บางคนเจอแย่งบอส เจอลากมอนใส่อาจจะแค้นเพราะโดนทำอยู่ฝ่ายเดียวและไม่สามารถเอาผิดได้เพราะเป็นไปตามระบบในเกมส์ ก็สามารถใช้ไอเทมตัวนี้ล้างแค้นได้  เพราะการที่เจอเกรียนกลั่นแกล้งโดยไม่ผิดฏกเกมส์อยู่ฝ่ายเดียวมันเป็นอะไรที่กดดันพอสมควรน๊ะ  กับผมเองเวลาตีบอสยังเจอคนแกล้งลากบอสไปมา ลากไปหาคนนั้นคนนี้ ลากใส่พระ เราเองก็ตีบอสไม่ได้ และก็เจออยู่เสมอๆ บางทีเราก็ต้องยอมหลบไปที่อื่น ถ้าเครียดมากๆเราก็ก๊อปฆ่าเหมือนกัน และเราก็ตามฆ๋าทุกที่ ที่เรารู้ว่าเค้าอยู่ สนองให้  มันก็มีประโยชน์บ้างตรงนี้น๊ะ

ที่จริงผมไม่เคยนึกโทษไอเทมตัวนี้หรอก มันอยู่ที่คนเอาไปใช้ ถ้าคนจะคิดทำไม่ดีต่อให้ไม่มีไอเทมตัวนี้เค้าก็กายไปลากมอนใส่พระที่ฟูปาร์ตี้อยู่ได้เหมือนกัน ที่โขนนะจะเจอหนัก ในดันยังไม่เท่าไหร่เพราะมอนไม่โหด  คืออะไรที่เป็นจุดด้อยในเกมส์เค้าจะหาจนเจอและใช้มันอย่างไม่ผิดกฏกติกา

Common law เพราะคุณ บอกว่า มันอยู่ที่คนเอาไปใช้

Eeyo2ez

• Newbie
  • *
ชื่อก็น่าจะบอกอยู่แล้วว่า สวรรค์ คนส่วนมากเค้าคงไม่อยากจะเจอเกรียนใ้ช้ก๊อปเงามาฆ่าคนอื่นเพื่อความสนุกโดนสันดานหรอกครับ

;D ;D ;D ;D