GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทร หน้าไม้ vs ชาร์ปชู้ตเตอร์

pop_999

• Full Member
สกิลซุ่มโจมตี
เทรมี กลมกลืนธรรมชาติ
ชาร์ป ไม่มี   อย่างมากก็แค่อาศัยยืนหลบๆ แอบๆ มุมๆ จอ แล้วยิงเอา
สกิลลดป้องกัน
เทรไม่มี
ชาร์ปมียิงเปิดเกราะ
สกิลยิงสกัดการเลื่อนไหว
เทรมียิง ขา ทำให้ขยับตัวไม่ได้
ชาร์ปมี ยิง สกัดการเลื่อนไหว ทำให้แค่เดินช้าลง
เดินเร็ว
เทรมีเท้าลมกรด
ชาร์ปมีก้าวลมกรด
ระยะยิง
เทรใส่หน้าไม้ ได้ 22
ชาร์ปใส่ธนู ก็ได้ 22 ถ้าใส่เชต ตาเหยี่ยวจะได้มากกว่านี้อีกนิดนึง
สกิลเพิ่มความแรง ของ การโจมตี
เทรมี เชียร์  ทำให้อัตราโป๊ะ บวกเพิ่มมากขั้น(อัตราโป๊ะ คือการโจมตีที่ไม่คิดพลังป้องกันและหลบหลีก)
ชาร์ป มี สมาธิขั้นสูง บวกพลังโจมตี 20% และ แม่นยำ25
ซีสาม
เทรมีหยุดเวลา ทำให้ ใครก็ตาม เมื่อทำให้ ผู้เล่นเทรตาย แล้วหากอยู่ไม่ไกล จะติด การหยุดเวลา เป็นเป้านิ่งได้ถึง 20 วินาที
ชาร์ปมี จิตแห่งศร ทำให้ สลายบัฟ ดีๆ ของฝ่ายตรงข้ามได้แต่มีระยะร่าย
การหลบหลีก
เทรมี ก้าวพริบตา สามารถทำให้เดินทะลุ ประตู หรือ ก้าว วาป ข้าม คูน้ำ หรือ พื้นที่ที่ไม่ต่างกันมาก รวมถึงออกจากกรงน้ำแข็งได้
ชาร์ป ก้าวลมกรด ทำให้เดินเร็ว
ความต่อเนื่อง ของการยิง
เทร อัพ สเตตัน เอจิ 99 กดยาเพิ่มพลังฮึดสู้  จะได้ ต่อเนื่อง 216
ชาร์ป อัพ สเตตัน เอจิ 99 กดยาเพิ่มพลังฮึดสู้ แล้วยังไม่ได้ต่อเนื่อง 216 ต้องอัพสกิลเพิ่มความเร็วในการโจมตี โดยความแรงของการยิงจะลดลง เพื่อให้ได้ความแรงเพิ่มขึ้น
วิธีการฝึกซี 3
สกิลของเทร สามารถ ฝึกได้โดยใช้โปรแกรมช่วย ไม่ว่าจะเป็นออโต้เม้าร์ หรือออโต้คลิก ซึ่งทีมงานเองก็แก้ไขไม่ได้
สกิลของชาร์ป ตอนนี้ ต้อง ฝึกโดยการยิงมอน ซึ่งรำบากกว่ามากมาย เพราะตอนนี้ไม่สามารถ บอทกะ มอนเตอร์การงานได้แล้ว
เป็นให้ ชาร์ป ที่ผู้เล่นหน้าไม้ จะมีซีสามระดับสิบครบหมด ทำได้ยากมาก

สรุป แล้วเพื่อนๆ ว่าอาชีพ ไหน ควรจะเป็นเทร ระยะไกลตัวจริงคับ สำหรับผมผมว่าเทรคับ แน่นอน
ถ้าคิดแบบเป็นกลางถ้าอยากให้ชาร์ป เป็นอาชีพ ที่ เทพของการยิงตัวจริง
เทรไม่ควรใช้หน้าไม้ได้ แต่ ชาร์ป ควรจะเป็นผู้ใช้หน้าไม้มากกว่า เทร ควรใช้ได้ แค่ แส้ มีด และปืนพอ เพราะปืนก็มีระยะยิงที่ไม่ไกล เท่าหน้าไม้ คับ

ลองมาว่ากันดูคับ ว่า เราคิดตรงกันหรือเปล่า เทพระยะไกลตัวจริงคือ เทร คับไม่ใช้ชาร์ป ถ้าคิดเห็นไม่ตรงกันก็อย่าด่ากันนะคับ
มันเป็นแค่ความคิดเห็นของผม ไม่ใช่ จีเอ็ม ซึ่งจะ ปรับอะไร แต่ผมแค่อยากรู้ว่าใครคิดเหมือนผม บ้างคับ
ผมก็เล่นเทรคับ แต่ผมว่า มันน่าจะเป็นตัวเลือก ของชาร์ปมากกว่า ถ้าเป็นอาวุธหน้าไม้ ถ้าจะให้ชาร์ป เป็นเทพระยะไกล  g#009

•~F€€D0MS€€D~•

• Jr. Member
  • **
  • กระหรี่เบอรี่

pop_999

เยี่ยมไปเลยขอรับน้องป็อปสุดที่ร๊ๅก g#005 g#005 g#005

ดีเน้อ คนเล่นเทร แต่ ดันอยากให้ เทร กาก ลง แต่ ชาร์ป เทพมากขึ้น  #038

ถ้าแบ่ง สีชาป กับ เทร ด้วยจะน่าอ่านกว่านี้มากเลยครับ  woon_sunny

pop_999

ถ้าแบ่ง สีชาป กับ เทร ด้วยจะน่าอ่านกว่านี้มากเลยครับ  woon_sunny

ท่าน โชโนคาเงะ ของเก่า ผม ท่านยัง ไม่เอาพิษงูมาเฉลย เลยนะท่าน  g#009

เรื่องพวกนั้น ผมส่งเรื่องไปหมดแล้วครับไม่ต้องรีบร้อน เพราะตอนนี้ น้ำท่วมครับ ประสานงานกันลำบากกว่าเดิมนิดหน่อยครับ  woon_hurt

---------IcezeicE

เทร นักล่าสมบัติ

ที่ยิงไกลได้ เพราะ ป้องกันมอน โจมตี ก่อนถึงตัว

ถึงมีศรอัสนี ที่ติดมึน 3 วิ และ เล็งขา

ทั้งนี้ทั้งนั้น 

เทรเชอร์ฮันเตอร์

สมควร จะยิงในระยะใกลอยุ่แล้ว เพื่อป้องกันตัวเองตาย และ

ยิงไกล เพือลาก มินิ + บอส +มอนเตอร์  อกจากมอนที่มีจำนวนเย๊อะ ๆ

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
แล้วไม่พูดถึงสกิวโจมตีอื่นๆหรอ?
ชาปมีทั้งเล็งจุดตาย ศรรัศมีตะวัน ศรวายุ ศรกัมปนาท (ก็เข้าใจว่าไม่มีชาปคนไหนที่มีสกิวนี้ครบหรอก แต่อย่างน้อยๆก็มี2-3สกิวละ)
ในขณะที่เทรมีแค่ศรอันีบาตเองนะ
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

r3fd4rffff

• **
เทร อัพ สเตตัน เอจิ 99 กดยาเพิ่มพลังฮึดสู้  จะได้ ต่อเนื่อง 216
ชาร์ป อัพ สเตตัน เอจิ 99 กดยาเพิ่มพลังฮึดสู้ แล้วยังไม่ได้ต่อเนื่อง 216 ต้องอัพสกิลเพิ่มความเร็วในการโจมตี โดยความแรงของการยิงจะลดลง เพื่อให้ได้ความแรงเพิ่มขึ้น
ปัญญาอ่อนป่าวไอนิชคุณ ชาบถ้าสายยิงเร้วอัพagi 60ก้ตันละ อัพสกิลสายยิงเร็ว มีไรจะถามเดียวนี้ไม่เล่น นิชคุณแล้วหรอ  woon_5555 woon_5555

---------IcezeicE

กลมกลืนกับธรรมชาติ สมควรจะมีอยู่แล้ว

เทรเชอร์ฮันเตอร์ สายอาชีพล่าสมบัติ

พราง ไปได้ทุกที ซึ้งป้อกงันตัวเองตายจากมอนเตอร์เย๊อะๆ ในขนะเดียวกัน สามารถใช้หลบหนี /จากมอนเตอร์ในขณะใกล้ตาย (แถมมีโกยขั้นสูงอีก)วิ่งไว/คู่ต่อสู้ได้

ก้าวพริบตา ใช้ในการ หลบหนี มอนเตอร์/ คู่ต่อสู้ได้

ทั้งนี้ทั้งนั้น สกิวของเทร ใช้หลบหนีมอนเตอร์

----------------------------------------------------------------------------------

และ......................... g#015 g#015 เดวดร่ามา พอแระ

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
หน้าไม้ ต้องเทเรใช้สิ  ธนูก็ต้อชาร์ป แล้วจะเอาหน้าไม้ไปเพื่อ?    g#012 g#012 g#012 g#012

..TEERAK..

เป็นอาชีพที่ชอบทั้งคู่ และเล่นทั้งคู่
ของระดับเดียวกัน เทพในการสอยระยะไกล ผมยังยกให้ชาปอยู่นะ แรงกว่าเห็นๆ
ยิงเร็วได้โดยไม่ต้องพึ่งยาโซล ไม่มีตัง ก็เล่นได้
แถมชาป เพิ่มความแรงโป๊ะได้ไม่ยาก จากเซตนภา นูปีก ราคาพอซื้อหาได้
และที่ผมชอบอีกอันหนึ่ง สิ่งที่เทรไม่มีเหมือนชาป พวกสกิลแบบ 1 HIt Kill ต่างๆ
เทรมีแค่อัสนีบาต แต่ชาปมี รัศมีตะวัน จุดตาย บางคนอาจมีศรวายุสะสมความแรงเข้าไปอีก
เทรมันเหนือชาป ก็ตรงหยุดเวลาของมันนี่แหละ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ปัญญาอ่อนป่าวไอนิชคุณ ชาบถ้าสายยิงเร้วอัพagi 60ก้ตันละ อัพสกิลสายยิงเร็ว มีไรจะถามเดียวนี้ไม่เล่น นิชคุณแล้วหรอ  woon_5555 woon_5555

เอจิที่ว่า60ก้อต้องอัพเพิ่มความเร็ว5ไม่ใช่หรอคับผมยอมเสียเอจิ99ดีกว่าอัพระดับ5ยิงเบากว่าเสียสเตตัสไปลงเอจิ99อีก

pop_999

งง    g#033   ถามใครในกิลผมก็ได้ ตอนนิชคุนมันออนไล่ตีคนอยู่ ผมยังเวลในดันอยู่เลย อารายว้า
(คำตอบ ผ๊มไม่รู้เรื่อง คนเล่นมันคนละคนไม่ใช่ผ๊ม)