GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้รับตอบปัญหาของเครลิค/นัน(พระ)

woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

เจ้าของกระทู้ช่วยแนะนำทีสิคะ เล่นยังไงถึงจะเก่ง g#001

ปกติจะปั้นมาทุกอาชีพ แต่ที่ถนัดที่สุดก็พระนี่แหละ แต่เล่นเท่าไหร่ก็ไม่เก่งสักที  g#002

รีแล้วรีอีก รีอีกก็รีแล้ว จนตอนนี้มีพระ 9 ตัว แต่  ทำยังไงก็ไม่เก่งซักที g#006

ที่อนาถาที่สุดก็เมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว ไปรีสเตตัส เล่นสายค้อน อัพ str-agi  g#033

พอมีคนมาขอบัพ ปรากฎว่าบัพไม่ได้ สุดท้ายต้องไปรีใหม่  g#023 g#023

g#019 อายจัง แต่ชินแล้ว  g#022

จนตอนนี้มีพระสายสาสน์ สายประตู สายกาย+ชุบ5 g#020

เจ้าของกระทู้ช่วยแนะนำทีสิคะ จะทำยังไงถึงจะเอาทุกสายมาไว้ในตัวเดียวกันได้  g#020

แล้วช่วยแนะนำทีสิคะ ว่าจะทำยังไง ถึงจะตีพลทหารลาดตระเวนตายได้โดยไม่ใช้กายทิพย์ (ขอแบบไม่เอาเทรหยุดเวลามาช่วยนะคะ)  g#002

ช่วยแนะนำทีสิคะนอกจากกอดและใช้ของออฟจิต จะทำยังไงถึงจะไม่โดนผีตาโขนใช้สกิลใบ้  g#001

ช่วยบอกทีสิคะ ว่าทำยังไงดีตอนกายตัวเองแล้ววิ่งผ่านดูลา จะไม่โดนสลายบัพ แนะนำที g#001

ช่วยบอกทีสิคะ ทำไมเราเอาค้อนวารี ตีวุ้น ถึงไม่ตาย  g#024

ยังมีอีกเยอะเลยนะคะ เดี๋ยวจะมาถามใหม่

ป.ล. ทั้งหมดนี่ขอเป็น จขกท. ตอบนะคะ เพราะเห็นว่าเป็นผู้ชำนาญการ เลยอยากจะขอคำแนะนำ g#006

ขอบคุณค่ะ

woon_555 woon_555  woon_555 woon_555 woon_555

ปกติจะปั้นมาทุกอาชีพ แต่ที่ถนัดที่สุดก็พระนี่แหละ แต่เล่นเท่าไหร่ก็ไม่เก่งสักที  : เล่นสายบู๊ เอาผอบเชีย เวล 99 ของออฟ เทพทั้งตัว น่าจะเก่ง จุ 6

เจ้าของกระทู้ช่วยแนะนำทีสิคะ จะทำยังไงถึงจะเอาทุกสายมาไว้ในตัวเดียวกันได้  :  ไม่รู้อ๊ะ(ทำไม่ได้นิหว่า)

ช่วยบอกทีสิคะ ว่าทำยังไงดีตอนกายตัวเองแล้ววิ่งผ่านดูลา จะไม่โดนสลายบัพ แนะนำที
 ให้คนอื่นไปโดนสลายก่อน

ช่วยแนะนำทีสิคะนอกจากกอดและใช้ของออฟจิต จะทำยังไงถึงจะไม่โดนผีตาโขนใช้สกิลใบ้

ปกติไม่เคยเวลโขนอะ อันนี้ไม่รุ
ตอบแบบนี้ แมวน้ำก็ตอบแทนคุณได้
 g#037

สรุปคือการที่ผมตั้งกระทู้ มานี้มันผิดใช้ไหม

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม

ปกติจะปั้นมาทุกอาชีพ แต่ที่ถนัดที่สุดก็พระนี่แหละ แต่เล่นเท่าไหร่ก็ไม่เก่งสักที  : เล่นสายบู๊ เอาผอบเชีย เวล 99 ของออฟ เทพทั้งตัว น่าจะเก่ง จุ 6

เจ้าของกระทู้ช่วยแนะนำทีสิคะ จะทำยังไงถึงจะเอาทุกสายมาไว้ในตัวเดียวกันได้  :  ไม่รู้อ๊ะ(ทำไม่ได้นิหว่า)

ช่วยบอกทีสิคะ ว่าทำยังไงดีตอนกายตัวเองแล้ววิ่งผ่านดูลา จะไม่โดนสลายบัพ แนะนำที

ช่วยแนะนำทีสิคะนอกจากกอดและใช้ของออฟจิต จะทำยังไงถึงจะไม่โดนผีตาโขนใช้สกิลใบ้

ปกติไม่เคยเวลโขนอะ อันนี้ไม่รุ

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบ

มีคำถามอีกแล้วค่ะ คือสงสัยค่ะ

สายบู๊นี่เล่นยังไงคะ  g#025 อัพสกิลยังไงคะ สอนหน่อย แต่ขอกายทิพย์กับชุบ5 ด้วยนะคะ เพราะจำเป็นต้องใช้ 
ผอบที่ใช้ ตอนนี้มีอยู่ 2 ผอบค่ะ มีอสูรน้อย โชค เชียร์ พัฒนาการความคิด กับกระรอก โชค เชียร์์ พัฒนาการเอาตัวรอดแต่เวลไม่ถึง 99 สักที มันค้างอยู่ที่84 กับ 85 ไม่ไปไหนสักที ทำไมเวลขึ้นช้าจังคะ  g#025
ของที่ใช้ มี2 ออฟค่ะ ใช้สลับไปสลับกันมา แต่ยศไม่ถึงเทพสักทีค่ะ ตีทีไรแตกทุกที เลยใช้แค่จักรกับรัชทายาท
ช่วยแนะนำของที่น่าใช้ทีสิคะ ว่าได้แก่อะไรบ้าง
ตอนนี้ของที่พกติดตัวตลอด ไว้ใส่สลับไปสลับมา ก็มีมงกุฎพลังน้ำแข็ง หมวกผีเสื้อ หมวกเทพธิดา หมวกกูล
หน้ากากที่พกก็มีหน้ากากวิญญาณแค้น หน้ากากซาดิส หน้ากากอสูรทองคำ
ไม้เท้า+ค้อน ก็มีไม้เท้าเกล้ดน้ำแข็ง ไม้เท้าแรร์89 ค้อนดาวประกายพฤก ค้อนทลายภูผา
ใช้เกราะพระแรร์เบา95
รองเท้าก็รองเท้าอัญมณี
ส่วนโล่ก็มีโล่สะกดเวทย์ โล่กระดาษ
ผ้าคลุมใช้คลุมจักรพรรดิ์ค่ะ แต่ใส่ไม่ได้เลย ต้องใส่กระเป๋าพิกม่าไว้ตลอดเวลา

ส่วนเครื่องประดับก็มีกรรไกร กำไลข้อเท้าละอองเพลิง ตะกรุด

ปัญหาคือ มันไม่ใช่ยศเทพนี่สิคะ กลุ้มใจจัง

ตอนนี้จุ รอบ6แล้วค่ะ  อยากจุรอบที่7จัง  g#020 แต่เลเวลล 95 อยู่ค่ะ

ก็อยากทำให้ได้นี่คะ  g#036 g#036 g#036 ฮือๆๆๆ

ไม่อยากให้คนอื่นลำบากค่ะ เอาแบบโชว์เดี่ยวได้มั้ยคะ แนะนำที หรือจะใช้เสาวิญญาณแทนได้มั้ยคะ

อันนี้ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

มีชุบ 5  กาย1 เล่นสายบู๊ไม่ได้อะนะ  แต่ไปเล่นสายสาน+ชุบก็ได้ หรือจะเป็น สาย เทวะ + อ้อม( สายบู๊ล้วนๆ แต่มีบัพ)

ส่วนกระเป๋าพิกม่าผมไม่ใช้นะ ครับ ผมใส่คลุมผนึกมนตรา( ของคนจน g#036) กับของธรรมดา ทั่วไป

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
มีชุบ 5  กาย1 เล่นสายบู๊ไม่ได้อะนะ  แต่ไปเล่นสายสาน+ชุบก็ได้ หรือจะเป็น สาย เทวะ + อ้อม( สายบู๊ล้วนๆ แต่มีบัพ)

ส่วนกระเป๋าพิกม่าผมไม่ใช้นะ ครับ ผมใส่คลุมผนึกมนตรา( ของคนจน g#036) กับของธรรมดา ทั่วไป

บู๊ไม่ได้จริงๆหรอคะ  g#001 g#001

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

ปิศาจ

ตั้งไม่ผิดหรอก แต่น่าจะตอบอะไรที่มีสาระหน่อย  คนเขาถามเรื่องฝึก C3 ยังไง  ก็ไม่ตอบพอมีคนตอบมา ก็พูดอะไรไม่รู้ไม่มีสาระเลย

ผมเคยเห็นนะ เขาใช้ค้อนอะ โหดมากเลย แสงจู่โจม(ใส่ค้อน) เก๊ง ถ้าโป๊ะก็ 500 แต่อยู่ที่มันโป๊ะ รัวๆ นี้สิ  = =' ตายเลย( พาลาไม่รู้นะ ผมเป็นวิ โดนพระ )

คนเขาถามจะให้เก่งยังไง ตอบ เล่นสายบู๊ เอาผอบเชีย เวล 99 ของออฟ เทพทั้งตัว น่าจะเก่ง จุ 6   แบบนี้ใครเพิ่งเล่นก็ตอบได้อะ   ไหนๆก็ตัังกระทู้แล้วเวลาคนถามอะไรก็ตอบแบบมีสาระนิดหนึ่งอะ รับรองเขาไม่มีใครว่าหรอก

ตอบผิดตอบถูกแต่ตอบอย่างมีเหตุผลในความคิดเรา  ก็ไม่มีใครเขาว่าหรอกอะ  แต่เล่นตอบแบบขอไปที  ตอบแบบทำจริงๆไม่ได้ คนเขาเพิ่งเล่นมาถาม บอกให้ใส่ของเทพ อะไรแบบนี้ความเป็นจริงมันได้ไหมหละ
 g#036

เข้าใจนะ  ความเร้าใจดึงดูดในอดีตทำให้คนอยากมากวนคุณมากๆ จากสิ่งที่เคยบทำ แต่ถ้าเปลี่ยนแปลงตัวแล้วตอบอย่างมีเหตุผล มีสาระ เดียวคนเขาก็เลิกแขวะไปเองแหละครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
กาย1 ชุบ1 บู๊ได้นะจ๊ะ นึกดีๆ แต่ชุบ5ไม่แน่ใจ woon_hurt
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

กาย1 ชุบ1 บู๊ได้นะจ๊ะ นึกดีๆ แต่ชุบ5ไม่แน่ใจ woon_hurt

บู๊ได้ๆ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
จะะเอาคนอื่นเป็นตัวอย่างแต่ไม่ได้ดูตัวเองเลย แค่เกม มันเข้าใจไม่ยากหรอก แต่ขึ้นอยู่ว่าจะเข้าจมันแบบไหน คุณเข้าใจอีกอย่างในขณะที่ไอดอลที่คุณกำลังเลียนแบบเข้าใจอีกอย่าง

แล้วคุณไปทำตามเขา 

เขาทำตามสไตล์เขา ดูมีบารมี มีภูมิฐาน มีเครดิต ไม่ใช่เขาอายุเยอะหรือโตคนเลยนับถือ แต่เขารู้จักวางตัว ทำสิ่งที่เข้ากับตัวเอง

แต่นาย ไม่ได้มีความคิดอย่างเขาแล้วไปทำตามเขาผลออกมามันก้อเละ การที่นายทำตามเขาไม่มีใครว่าผิดแต่มันขัดกับตัวตนที่นายเป็นอยู่

มันไม่ได้ดูมีบารมีหรือเครดิตน่านับถืออะไรเลย

ถ้านายยอมรับว่านายเป็นแค่เด็กคนนึงใช้ชีวิตไปเรื่อยๆตามสไตล์ของตัว ไม่ต้องแอ๊ค อยากแหล อยากโกหก อยากอวดภูมิ

อยากทำไรก้อทำ แต่เวลาทำอย่างนี้ไม่ต้องเอาคนอื่นมาเป็นไอดอล เพราะเขาไม่ได้ตอแหลแบบนาย สักนิด

ไอดอลนายเขาอยู่ฉยๆไม่ได้โชว์ความสามารถความรู้อะไร คนเขาก้อรุ้ว่าเขาเก่งมีประสบการณ์

แต่นายมันไก่อ่อนแล้วมาโชว์อย่างงี้ไม่มีใครมองว่านายเทพเลย

g#023 g#023

[N]z.

• M-LEG..!?
เด็กมันก้อเด็กอยุ่วันยังค่ำ  g#009

บู๊ที่ว่าคงเข้าใจแค่ สำแสงเทวะ สุริยะคราดแสง ละมั้ง

g#020

เด็กมันก้อเด็กอยุ่วันยังค่ำ  g#009

บู๊ที่ว่าคงเข้าใจแค่ สำแสงเทวะ สุริยะคราดแสง ละมั้ง

g#020

แสงแห่งเทพ กับ ลำแสงจู่โจมไง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
สายบู๊ผมถือค้อน บัพตัวเอง ยัดกาย แล้ววิ่งไปทุบหัวชาวบ้านคับ
ไม่มีสกิลสายเวทโจมตีเลยซักสกิล
 g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

[N]z.

• M-LEG..!?

g#020

แสงแห่งเทพ กับ ลำแสงจู่โจมไง

แล้วบอกเหรียญหมด?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
สายบู๊ผมถือค้อน บัพตัวเอง ยัดกาย แล้ววิ่งไปทุบหัวชาวบ้านคับ
ไม่มีสกิลสายเวทโจมตีเลยซักสกิล
 g#037

ทุบหัวแบน เซ็งเหมือนกัน แต่ก่อนพระถือค้อนไล่ทุบเวลเองได้เลย เดี๋ยวนี้เป็นต้องดูดT^T
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing