GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำ วันที่ 7 มีนาคม 2555 รายละเอียดดังนี้

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• Jr. Member
  • **
ใจเย็นๆ ครับจากที่อ่านมาถึงหน้าที่ 5 เริ่มมีสองฝ่ายฟาดฟันความคิดเห็นใส่กันอย่างหนักหน่วง  g#008 ในส่วนนี้ที่ทางทีมงานปิดผอบเราก็ปิดชั่วคราวเท่านั้น เพื่อหาสาเหตุในส่วนของเซิร์ฟเวอร์ล่ม ไม่ถึงกับปิดภาวรแน่นอนครับ ตามหมายเหตุที่บอกละครับ ว่าทำไมถึงต้องปิดที่เซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ ก็เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ดังกล่าวมีการใช้ผอบมากที่สุดจาก 3 เซิร์ฟเวอร์ ทางทีมงานจึงมุ่งประเด็นไปยังเซิร์ฟเวอร์ดังกล่าวเพื่อหาสาเหตุที่แท้จริงครับ

ในส่วนการชดเชยเนียเราก็ชดเชยให้สายอาชีพที่เจอปัญหาโดยตรงก็คือวอล็อคเพราะจะไม่สามารถใช้สกิลสัตว์อัญเชิญได้ ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่ของอาชีพดังกล่าว

และผลกระทบจากการปิดระบบผอบชั่วคราวครั้งนี้เพื่อนๆ ทุกคนก็ได้ผลกระทบเท่าๆ กันคือไม่สามารถใช้ผอบได้เหมือนกัน เราจึงทำการชดเชยในส่วนของ EXP เพราะจะได้ทั้งเซิร์ฟเวอร์เหมือนๆ กันครับ

ปัญหาที่ผู้เล่นใช้ผอบในทิศทางแตกต่างกันออกไปนั้น ค่อนข้างจะมีหลายสาเหตุถ้ามีการชดเชยแบบเจาะจงบางกลุ่มเนียยังไงก็ไม่ครบถ้วนทั่วทุกคนแน่นอนครับทางทีมงานจึงต้องเลือกทางทีมเหมาะสมและสมเหตุสมผลที่สุด

ปล.ต้องขออภัยในส่วนของเดือนที่ผิดพลาดแก้ไขแล้วนะครับ รายการอัพเดทเดือนมีนาคม อิอิ  g#009

ทำไมไม่เปิดรีวะ สัส แมร่งเทรกรู MP400  หาอัญมณี ได้หินทีละ 200 เม็ด เอาไปเจียรไน ได้บลัดโตน 10 เม็ด  ได้ ไพลิน 7 เม็ด  เอามาเจียรไน8กะรัต ได้อย่างละ 3-4เม็ด  สัสเอ้ยMPหมดหลอดได้ตังไม่เท่าไหร่เอง  แถมตอนนี้พระกรู้ก็ออกจากแมพวีไฟไม่ได้ จะเอาไปตายก็เสียEXP แมร่งทั้งเกมมีแค่อาชีพวอลอกเล่นหรือไงวะ   เพิ่ม *200 แล้วมันเพิ่มน้ำหนักหรอ มันทำการงานแล้วไม่ต้องเสีย MP หรอ คิดได้ยังไง คิดแค่ในกรอบเล็กๆแค่นี้เป็น จีเอ็มได้ยังไงวะ เลิกเป็นเหอะเสียเวลา  ไปเรียนหลักบริหารมาใหม่ แล้วค่อยมาเป็น สัส woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 08:35:09 โดย ♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣ »

• **
ผู้เล่นที่คิดจะพึ่งแต่ผอบให้รอดไปวันๆน่ะคับ ผมคิดว่า ก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอก ถ้าไม่มีผอบก็แปลว่าคุณทำอะไรไม่ได้เลยใช่ไหมคับ ?
น่าจะทำอะไรด้วยตัวเองแบบไม่ต้องพึ่งผอบบ้างนะคับ ถ้าขาดผอบแล้วจาตายก็ยังไม่ต้องเล่นก็ได้ ไว้เล่นอิกทีตอนผอบเข้ามาไหม่ ไม่รู้คิดอะไรกันยุ่งยาก

เออใช่ ไม่มีผอบมือมันจะหงิกง้อยกันรึไง ดักดานจริง เมื่อก่อนผอบยังไม่มีผลขนาดนี้อาหารก็ไม่มี ผอบเวลตันแค่9อาหารไม่มี
เคยตัวกันเกินไปแล้ว g#035

ความคิดคุณมันก็ถูกครับ ไม่มีผอบมันจะตายเหรอ !!!  แต่นั้นมันสมัยก่อนครับที่ไม่มีผอบแล้วก็เล่นได้

แต่ตอนนี้มันสมัยไหนแล้วครับ เกมเขาพัฒนาให้มีตัวช่วยเพิ่มขึ้น นั้นคือผอบนั้นเอง เกมมันก็เปลี่ยนไปตามยุคครับ

ถูกแล้วที่คนออกมาโวยเรื่องผอบ หรือคุณอยากให้มันกลับไปเป็นเหมือนแต่ก่อนละ  คิดดีๆครับใครกันแน่ที่  ดักดาน

คนส่วนมากที่ออกมาโวยก็คือเรื่อง ชดเชย เพราะชดเชยมันไม่ได้ครอบคุมไปทั้งหมดนั้นคือการงานนั้นเอง

ส่วนเรื่องวอล๊อค ไม่ออกความคิดเห็นครับเพราะไม่เคยเล่น และไม่คิดที่จะเล่น

มันแค่ 2 อาทิตมันจะตายกันหรือไง หวังพึ่งพาแต่ผอบชาตินี้ก็ไม่ต้องเล่นหรอก 2อาทิตไม่ใช่200ปี

จะเอายารีๆ แหมพอผอบกลับมาก็มาร้องขอยารีอีกรึไง พวกเทวดา รู้มันสมัยนี้ถ้าไม่มีผอบแล้วมันเล่นไม่ได้ก็อย่าเล่น

แค่ไม่มีผอบไม่มีปัญญาเล่นกันก็อย่าเล่นสิโวยทำไม ปิดแค่2อาทิตทำยังกะ พ่อแม่ ตัดเน็ตตลอดชีวิต มันจะตายกันรึไงเวลาแค่นี้

ก็นั่งบ่นไป ถ้าการเล่นขึ้นอยู่กับผอบอย่างเดียวก็ไม่ต้องเล่นมัน แหมทำยังกะเขาจะไม่เปิดผอบให้ใช้ล่ะ ปญอ เพ้อเจ้ออยู่ได้  g#035

2อาทิตมันไม่มีใครตายหรอกครับ  ไม่หวังเพิ่งผอบแล้วจะทำออกมาหา...อะไร 

แล้วคุณมาร้อนตัวทำไม

2อาทิตคุณว่าทำเงินในเกมได้เท่าไหร่ คนเล่นเกมจริงจังก็เยอะ ไม่ใช่สักแต่เล่นไปวันๆ

พอให้หยุดเล่น 2อาทิตไม่มีผอบมัยก็บอกขาดทุนการทำเงิน พอจะเล่นก็บอกเอาผอบออกแล้วจะเล่นไงเห้ยจะเอาไงวะ

ใครจะตามใจมุงทันวะ กระผมนี่เล่นทุกวัน ออน24hr ผอบอะไรก็ใช้ของในตัวก็กาก หมวกยังไม่มีใส่ คุม เท้ายังใส่ของพื้นฐาน

แล้วที่บอก ในเมื่อมันไม่ได้เป็นปัญหากับคุณ คนที่รับผลกระทบมันก็มีเยอะ เขาก็ออกมาเรียกร้อง ผลกระทบผมก็ก็มี ขุดแร่ตัดไม้ผมก็ทำ

ทำ หมุดเหล็กกล้าา มันปิด2อาทิตผมก็หยุดทำแค่นั่นไปทำอย่างอื่นมีตั้งเยอะแยะ เกมนี้งงมีอะไรให้ทำมากกว่าเวลผอบขุดแร่ รึการงานต่างๆมากมาย

หรือเกรียนหน้าวุ้นหรอย เกมนี้มันไมไ่ด้ขึ้นอยู่กับผอบอย่างเดียวหรอกมั่ง ขาดแค่2อาทิตก็โวยวายนั่นนี่ เลิกเล่นเกมนี้เหอะแค่ขาดผอบ2อาทิตถึงขนาดทำไรไม่ได้

ก็แล้วแต่ความคิดคุณสิครับ  คนเขาก็มีสิทธิเรียกร้อง  ได้ไม่ได้ก็ขึ้นอยู่กับจีเอม 

แล้วที่คุณมาว่าโวยวาย  แล้วคุณไม่โวยวายเหรอครับ  รำคาญก็เงียบไปสิ 

จะเล่นหรือจะเลิกเล่นมันก็เรื่องของผม  มันเป็นปัญหาของคุณตรงไหน
ก็เกมมันกาก  คนบริหารเกมมันเลยกาก  เลยคิดแบบตื้นๆ คิดแค่วอล็อก จะกระทบ แมร่งเทรกรูตอนนี้กากไปเลย

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
ก็เกมมันกาก  คนบริหารเกมมันเลยกาก  เลยคิดแบบตื้นๆ คิดแค่วอล็อก จะกระทบ แมร่งเทรกรูตอนนี้กากไปเลย
มันเป็นแบบนี้มาหลายปีแล้วทหาร
เมื่อก่อนผมก็ว่าเกมกากทีมงานอ่อน
ก็มี Feedback กลับมาว่า "ถ้าเกมมันกาก ก็ไปเล่นอื่น"
ผมและเพื่อนๆเรียกร้อง 2 ปีเต็ม กับการเปลี่ยนเควสจุติให้ง่ายขึ้น โดยไม่ต้องล่าบอส
กว่าจะเปลี่ยนได้ เพื่อนๆที่เล่นด้วยกันเมื่อก่อน ก็เลิกเล่นกันไปหมด มีเพียงผมที่กลับมาเล่น
ผมก็คนนึงที่ว่าเกมนี้มันกาก แต่ที่อยากเล่นก็เพราะ มันเป็นเกมไทย
หากคนไทยไม่เล่นเกมไทย แล้วใครจะเล่น
ทีมงานก็ต้องพึงระลึกไว้ว่า ธุรกิจอยู่ได้เพราะลูกค้าและเงินจากโฆษณา หากลูกค้าถอดใจเลิกเล่นหมด โฆษณาที่ไหนจะมาลง
เพราะทุกวันนี้ ก็ไม่เห็นจะมีโฆษณาใหม่ๆมาลง อาจเป็นเพราะ เกมมันไม่น่าสนใจจริงๆก็ได้นะ
 g#031สู้ต่อไปทีมงาน อุรา-ดีบัส g#031
 g#031เล่นต่อไป ผู้เล่นเอ๋ย เดี๋ยวปิดตัวแล้วจะไม่ได้เล่น g#031
 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

• **
เมื่อก่อนผมก็ว่าเกมกากทีมงานอ่อน
ก็มี Feedback กลับมาว่า "ถ้าเกมมันกาก ก็ไปเล่นอื่น"
ผมและเพื่อนๆเรียกร้อง 2 ปีเต็ม กับการเปลี่ยนเควสจุติให้ง่ายขึ้น โดยไม่ต้องล่าบอส
กว่าจะเปลี่ยนได้ เพื่อนๆที่เล่นด้วยกันเมื่อก่อน ก็เลิกเล่นกันไปหมด มีเพียงผมที่กลับมาเล่น
ผมก็คนนึงที่ว่าเกมนี้มันกาก แต่ที่อยากเล่นก็เพราะ มันเป็นเกมไทย
หากคนไทยไม่เล่นเกมไทย แล้วใครจะเล่น
ทีมงานก็ต้องพึงระลึกไว้ว่า ธุรกิจอยู่ได้เพราะลูกค้าและเงินจากโฆษณา หากลูกค้าถอดใจเลิกเล่นหมด โฆษณาที่ไหนจะมาลง
เพราะทุกวันนี้ ก็ไม่เห็นจะมีโฆษณาใหม่ๆมาลง อาจเป็นเพราะ เกมมันไม่น่าสนใจจริงๆก็ได้นะ
 g#031สู้ต่อไปทีมงาน อุรา-ดีบัส g#031
 g#031เล่นต่อไป ผู้เล่นเอ๋ย เดี๋ยวปิดตัวแล้วจะไม่ได้เล่น g#031
 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032
เหตุผลเดียวกันแระครับ ผทเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดตัวเกมใหม่ๆ ตั้งแต่ยังมีแต่เซริฟสวรรค์และนรก  ตั้งแต่ยังมีแต่เมืองเซาเทรินไซร์  คิดดูพอเซิฟใต้ภิพภเปิดเค้าแจกโซลคนละ500,000 แนะผมยังจำได้ที่ยังเล่นอยู่ก็เพราะมันเป็นเกมไทย ถ้าคนไทยไม่เล่นแล้วใครที่ไหนจะมาเล่น  แต่ทีมงานนี่สิ ไม่เข้าใจผู้เล่นเลย

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
เหตุผลเดียวกันแระครับ ผทเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดตัวเกมใหม่ๆ ตั้งแต่ยังมีแต่เซริฟสวรรค์และนรก  ตั้งแต่ยังมีแต่เมืองเซาเทรินไซร์  คิดดูพอเซิฟใต้ภิพภเปิดเค้าแจกโซลคนละ500,000 แนะผมยังจำได้ที่ยังเล่นอยู่ก็เพราะมันเป็นเกมไทย ถ้าคนไทยไม่เล่นแล้วใครที่ไหนจะมาเล่น  แต่ทีมงานนี่สิ ไม่เข้าใจผู้เล่นเลย

ร่วมอุดมการณ์ ทั้งเกมและชีวิตจริง g#031
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

CacAloz

• Full Member
ผมก็ได้บอกไปแล้วนะครับในส่วนการชดเชยแก้ปัญหาในส่วนนี้
การที่ผู้เล่นใช้ผอบในทิศทางแตกต่างกันออกไปนั้น ค่อนข้างจะมีหลายสาเหตุถ้ามีการชดเชยแบบเจาะจงบางกลุ่มเนียยังไงก็ไม่ครบถ้วนทั่วทุกคนแน่นอนครับทางทีมงานจึงต้องเลือกทางทีมเหมาะสมและสมเหตุสมผลที่สุด

ในส่วนการชดเชยเนียเราก็ชดเชยให้สายอาชีพที่เจอปัญหาโดยตรงก็คือวอล็อคเพราะจะไม่สามารถใช้สกิลสัตว์อัญเชิญได้ ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่ของอาชีพดังกล่าว

และผลกระทบจากการปิดระบบผอบชั่วคราวครั้งนี้เพื่อนๆ ทุกคนก็ได้ผลกระทบเท่าๆ กันคือไม่สามารถใช้ผอบได้เหมือนกัน เราจึงทำการชดเชยในส่วนของ EXP เพราะจะได้ทั้งเซิร์ฟเวอร์เหมือนๆ กันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 11:59:52 โดย จีเอ็มเปเป้ »

ll_-..Athena..-_ll

• **
  • ~“• P♥N •”~
 g#046 g#046อยากจะให้ทีมงาน โปรแกรมเมอร์ และพนักงาน คำนึงถึงเรื่องการงานนิดนึง แทนที่การงานระดับสูงจะหาแบบเร็วๆ เช่นขุดหาอัญมณีระดับ5 กับระดับ1 มันแทบไม่ต่างกันเลยอ่ะ ระดับ5แทนที่จะใช้ทักษะแบบไวๆ แต่ทำไมระดับ5ต้องมาใช้ทักษะช้าๆๆ อืดๆ เหมือนระดับ1 2 ด้วย ซึ่งมันไม่น่าจะเป็นแบบนี้ ปรับการงานแล้วก็นึกว่ามันจะมีอะไรดีขึ้น มันก้อดีจิงๆตัวนึงมันทำได้หลายอย่าง แต่ทำไม๊ทำไม การงานหาวัตถุดิบต่างๆมันหายากขนาดนี้ คิดว่าจะปรับปรุงไหม ทีมงานลองคิดๆดูเอานร้าคับ g#043 g#043
  g#039 ความรัก ถ้าจะรัก ก็ต้องลืมคำว่า ขอโทษ
                          ถึงจะเป็นรักที่สมบูรณ์

ChampSutee

• **
ผมก็ได้บอกไปแล้วนะครับในส่วนการชดเชยแก้ปัญหาในส่วนนี้
ปัญหาที่ผู้เล่นใช้ผอบในทิศทางแตกต่างกันออกไปนั้น ค่อนข้างจะมีหลายสาเหตุถ้ามีการชดเชยแบบเจาะจงบางกลุ่มเนียยังไงก็ไม่ครบถ้วนทั่วทุกคนแน่นอนครับทางทีมงานจึงต้องเลือกทางทีมเหมาะสมและสมเหตุสมผลที่สุด

สรุปว่า จะไม่มีการเปิด npc รีทักษะ อย่างแน่นอน

จากการวิเคราะห์
1.ยังยากขาย ยารีทักษะและยาหวน ในรูปแบบเงินโซลอยู่
2.เร็วๆนี้อาจจะขึ้นราคายาดังกล่าวให้แพงขึ้น เนื่องจากมีความต้องการสูงมากในเวลานี้
3.อาจเกิดจากอำนาจของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งที่ต้องการขายกล่องเหลืองบรรจุยาดังกล่าวข้างต้น

แนวคิด: ผมอยากให้ทุกคนอดทน และอย่าหลงเข้าไปในกลไกการตลาดของดีบัส
อดทนเอาไว้ อย่าเติม อย่าซื้อ รอให้ถึงที่สุด
เพราะเกมอสุรา เราไม่เล่นไม่ตาย ตัวละครก็ยังอยู่ไม่ได้หายไปไหน
มันปรับให้เราพอใจแล้วค่อยกลับมาเล่นก็ไม่สาย
เหมือนผมที่เคยลบเกมอสุราออกจากเครื่องหลังการเรียกร้องเควสจุติไม่สำเร็จ
จนวันนี้มันสำเร็จถึงได้กลับมาเล่น กลับมาเติมตังค์ กลับมาอุดหนุนเกมไทย (แม้มันจะขึ้นชื่อว่า "เน่า")
ผมเชื่อว่า ต้องมีทีมงานสักคนที่เห็นความสำคัญของผู้เล่นมากกว่าผลกำไรเพียงเล็กน้อยของบริษัท
 g#031สู้ต่อไป ทีมงาน อสุรา-ดีบัส g#031

CacAloz

สรุปว่า จะไม่มีการเปิด npc รีทักษะ อย่างแน่นอน

1.ยังยากขาย ยารีทักษะและยาหวน ในรูปแบบเงินโซลอยู่
2.เร็วๆนี้อาจจะขึ้นราคายาดังกล่าวให้แพงขึ้น เนื่องจากมีความต้องการสูงมากในเวลานี้
3.อาจเกิดจากอำนาจของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งที่ต้องการขายกล่องเหลืองบรรจุยาดังกล่าวข้างต้น

แนวคิด: ผมอยากให้ทุกคนอดทน และอย่าหลงเข้าไปในกลไกการตลาดของดีบัส
อดทนเอาไว้ อย่าเติม อย่าซื้อ รอให้ถึงที่สุด
เพราะเกมอสุรา เราไม่เล่นไม่ตาย ตัวละครก็ยังอยู่ไม่ได้หายไปไหน
มันปรับให้เราพอใจแล้วค่อยกลับมาเล่นก็ไม่สาย
เหมือนผมที่เคยลบเกมอสุราออกจากเครื่องหลังการเรียกร้องเควสจุติไม่สำเร็จ
จนวันนี้มันสำเร็จถึงได้กลับมาเล่น กลับมาเติมตังค์ กลับมาอุดหนุนเกมไทย (แม้มันจะขึ้นชื่อว่า "เน่า")
ผมเชื่อว่า ต้องมีทีมงานสักคนที่เห็นความสำคัญของผู้เล่นมากกว่าผลกำไรเพียงเล็กน้อยของบริษัท
 g#031สู้ต่อไป ทีมงาน อสุรา-ดีบัส g#031

การตลาดนั้น ที่ผู้เล่นคิดได้ยังไงก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นจะคิดและแสดงความคิดเห็นออกมานะครับ

แต่ทางทีมงานไม่ได้คิดถึงจุดการตลาดแบบนั้นเลย คิดยังไงก็ไม่ส่งผลดีแน่นอนมีแต่โดนด่าซ้ำสะอีก และถ้าจะขายยารีจริงๆ คงไม่แจกชดเชยให้อาชีพวอล็อคหรอกครับเพราะถ้าจะหวังผลนั้นอาชีพวอล็อคคืออาชีพที่มีผลกระทบสูงที่สุด

ก็อยากที่ประกาศไปว่าเราดำเนินการแค่ชั่วคราวเท่านั้น ก็ขอให้เพื่อนๆ อดใจรออีกหน่อยนะครับ

แอสโรคจิต

• Newbie
  • *

คุณทีมงานครับ ที่บอกว่าชดเชย ผลกระทบ เนี่ยไม่ใช่มีผอบแล้วเวลหรอกนะ มีผอบแล้วเพิ่มน้ำหนักไง ที่อยากให้ชดเชยไม่ใช่เรื่อง EXP แต่เป็นเรื่องน้ำหนัก

แอสโรคจิต

• Newbie
  • *

การตลาดนั้น ที่ผู้เล่นคิดได้ยังไงก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นจะคิดและแสดงความคิดเห็นออกมานะครับ

แต่ทางทีมงานไม่ได้คิดถึงจุดการตลาดแบบนั้นเลย คิดยังไงก็ไม่ส่งผลดีแน่นอนมีแต่โดนด่าซ้ำสะอีก และถ้าจะขายยารีจริงๆ คงไม่แจกชดเชยให้อาชีพวอล็อคหรอกครับเพราะถ้าจะหวังผลนั้นอาชีพวอล็อคคืออาชีพที่มีผลกระทบสูงที่สุด

ก็อยากที่ประกาศไปว่าเราดำเนินการแค่ชั่วคราวเท่านั้น ก็ขอให้เพื่อนๆ อดใจรออีกหน่อยนะครับ

อาชีพวอล็อกมีผลกระทบเรื่องสกิวอัญเชิญสัตว์  แต่อาชีพอื่นที่ใช้ค่าเตตัสจากผอบบ้าง ใช้น้ำหนักจากผอบบ้าง  จะไม่มีผลกระทบหรอครับ  และอีกอย่าง *200 มันช่วยเรื่องค่าสเตตัสซะที่ไหน แล้วน้ำหนักอีก ที่บอกว่ามีผลกระทบที่สุดอะ มันทั้งเกมแระ ไม่ใช่แค่วอลอกอย่างเดียว  g#024 g#024
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 12:15:00 โดย zerohunter »

peraput12345

• **

ll_-..Athena..-_ll

• **
  • ~“• P♥N •”~
g#046 g#046อยากจะให้ทีมงาน โปรแกรมเมอร์ และพนักงาน คำนึงถึงเรื่องการงานนิดนึง แทนที่การงานระดับสูงจะหาแบบเร็วๆ เช่นขุดหาอัญมณีระดับ5 กับระดับ1 มันแทบไม่ต่างกันเลยอ่ะ ระดับ5แทนที่จะใช้ทักษะแบบไวๆ แต่ทำไมระดับ5ต้องมาใช้ทักษะช้าๆๆ อืดๆ เหมือนระดับ1 2 ด้วย ซึ่งมันไม่น่าจะเป็นแบบนี้ ปรับการงานแล้วก็นึกว่ามันจะมีอะไรดีขึ้น มันก้อดีจิงๆตัวนึงมันทำได้หลายอย่าง แต่ทำไม๊ทำไม การงานหาวัตถุดิบต่างๆมันหายากขนาดนี้ คิดว่าจะปรับปรุงไหม ทีมงานลองคิดๆดูเอานร้าคับ g#043 g#043
เฮ้อ คงจะไม่สนใจสิโน๊ะ
  g#039 ความรัก ถ้าจะรัก ก็ต้องลืมคำว่า ขอโทษ
                          ถึงจะเป็นรักที่สมบูรณ์

demon1

• Newbie
  • *
จะยังไม่ก็แล้วแต่ กิจกรรมมาฆบูชาหายไปได้ยังไง เป็นกิจกรรมของคนไทยชัดๆ กลับไม่มี ทีกิจกรรมวาเลนไทน์ ยังมีได้เลย งง มาก อุตส่ารอมานาน

CacAloz

ขอชี้แจงดังนี้นะครับเรื่องกิจกรรมวันมาฆบูชา
ในส่วนการจัดกิจกรรมต่างๆ นั้นแต่ละเดือนทางทีมงานก็จะมีกิจกรรมจ่อคิวรออยู่เป็นจำนวนมาก ซึ่งทางทีมงานก็ต้องเลือกกิจกรรมที่ดีที่สุดตามที่กำหนดไว้ในส่วนของเดือนนั้นๆ ซึ่งเดือนนี้จะเป็นกิจกรรมส่งการบ้านให้เบลลี่รออยู่นะครับ และเดือนต่อไปจะเป็นคิวของกิจกรรมวันสงกรานณ์

ปล.กิจกรรมการเวียนเทียนนั้นเพื่อนๆ จะได้พบแน่นอนในวันอาสาฬหบูชา และวิสาขบูชาครับ