GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิ ใส่แหวน "น้ำ หรือ ดิน" ดีกว่ากัน

--GameZ"

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครัช วิควรใส่แหวนธาตุอะไรดี ระหว่างดินกับน้ำ แนะนำหน่อยครัช แล้วก็รางเหล็กกับตะกรุดอันไหนดีกว่ากันครัช ขอบคุณครัช ช่วยแนะนำที
ผู้เล่นวิมือใหม่.... g#021 g#021 g#021 g#021

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ตามหัวข้อเลยครัช วิควรใส่แหวนธาตุอะไรดี ระหว่างดินกับน้ำ แนะนำหน่อยครัช แล้วก็รางเหล็กกับตะกรุดอันไหนดีกว่ากันครัช ขอบคุณครัช ช่วยแนะนำที
ผู้เล่นวิมือใหม่.... g#021 g#021 g#021 g#021

เป็นผมผมใส่ดิน เน้นเลือด

--GameZ"

• **

แล้วถ้างบน้อยใส่รางเหล็กไหลหรือตะกรุดดีครัชท่านวอลุ่ม

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

แล้วถ้างบน้อยใส่รางเหล็กไหลหรือตะกรุดดีครัชท่านวอลุ่ม

ตะกรุด

แต่เป็นผมใส่ เซตปราช

Directorr

• Full Member

ถ้าให้เลือกในช้อยนี้ ตอบไม่คิดเลยครับว่าดิน

ศัตรูตัวฉกาจของวิ คือ แอส เทร ซึ่งพลังป้องกันไม่ช่วยอะไรอยู่แล้วครับ

ข้อดีของวิใส่แหวนดิน
1.เกราะเวทย์ซับดาเมจได้มากขึ้น เพราะเกราะเวทย์ ซับดาเมจได้ตามจำนวน MP ที่กดใช้
2.เพลิงอัศนีบาติแรงขึ้นมาก เพราะเพลิงใช้ MP มาเป็นตัวคำนวนหลักของสกิล
3.HP เยอะ   ไม่ว่ายังไงการที่มี HP เยอะๆไว้ก่อนก็เป็นเรื่องดี เพราะทำให้ตายยากขึ้น

ข้อเสียของวิแหวนดิน
1.พลังโจมตีลดลง ถ้าไม่กดอาหารเพื่อทดแทนพลังเวทที่เสียไปจะตีเบา
2.HP เยอะ ทำให้เวลาเลือดลด แล้วกว่าจะเต็มอีกรอบนึง อาหารเด้งไม่ทันใจ  ถ้าไม่กดยาหรือมีพระฟู

ข้อดีของวิแหวนน้ำ
1.พลังป้องกันเวทย์หลัง 100 สบายๆ เวลาสู้กับพระโอกาสชนะสูงกว่ามาก (แต่ปกติสู้กับพระก็ได้เปรียบอยู่แล้ว)

ข้อเสียของวิแหวนน้ำ
1.หลบหาย  เลิกคิดที่จะหลบไปเลย
2.พลังโจมตีไม่มีผลกับอาชีพที่ติดโป๊ะเลย เช่น แอส เทร พวกนี้ไม่ช่วยเลยจริงๆ
3.ถ้าไม่กดยาครอบ จะแพ้สกิลธรณีพิโรธ  def เหลือ 0+0 เหมือนไม่ได้ใส่แหวนน้ำเลย
4.โดนพาลา ทะลายหอก แหวนน้ำใส่เหมือนไม่ใส่เลย def 0+0 หมด ไม่คิดต้าน
5.วิซาดเป็นอาชีพที่ป้องกันกายภาพน้อยมาก การใส่แหวนน้ำ แทบไม่ช่วยอะไรเท่าไรนัก
6.เด๋วนี้ พระทวน คนทรงเสา ติดโป๊ะแล้ว ไม่กันเวทย์ได้เสมอไป
7.แพ้เสาเงาคนทรง โดนเข้าไป พลังป้องกันก็ไม่ช่วยอะไร
8.ถ้าเจอวิซาร์ดด้วยกันเอง กรงน้ำแข็ง ก็ไม่รอดอยู่ดี
9.ถ้าใส่แหวนน้ำ เวลาถูกลดพลังป้องกัน ก็จะลดเป็น 2เท่าเช่นกัน 
   ตัวอย่าง คุณมีกันเวทย์ 0+60  คุณใส่แหวนน้ำเป็น 0+120
   แต่ถ้าคุณโดนกรงน้ำแข็ง จากเดิม ลด 0+50 จะเป็น ลด 0+100 ซึ่งก็คือ
   พลังป้องกันเวทย์คุณจะเหลือ 0+20 เท่านั้น ไม่รอดเพลิง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

NWWK

• **
แล้วไม้หมอก99 โดนปรับเรื่องสาปแล้วพลังป้องกันเวทย์หลังลดอีก -15 ออก ไปแล้วด้วยรึเปล่า?  แบบนี้วิแหวนหมอกเจอกันจะไม่นั่งดูหน้ากันเหรอครับ ท่านDirector มีวิธีจัดการกันยังไงเหรอ

Directorr

• Full Member
แล้วไม้หมอก99 โดนปรับเรื่องสาปแล้วพลังป้องกันเวทย์หลังลดอีก -15 ออก ไปแล้วด้วยรึเปล่า?  แบบนี้วิแหวนหมอกเจอกันจะไม่นั่งดูหน้ากันเหรอครับ ท่านDirector มีวิธีจัดการกันยังไงเหรอ

ถ้าเป็นเมื่อก่อน แค่กรงน้ำแข็งกับคฑา99 ระเบิด   ลดไป 75แล้วครับ แหวนหมอกก็ลด 150

เอาไม้เท้าเพลิง ร่วง สบายๆเลย สมัยผมเล่นวิลง 1-1 นะ  วัดกันใครไวกว่า

แต่เด๋วนี้ไม่ได้เล่นวินานแล้วครับ

พูดให้ถูกคือตั้งแต่ปรับเกราะเวทย์แบบใหม่ผมก็เอาวิไปรีเป็นเทร ไม่มีวิแล้ว

ตอนนี้เล่นหลักๆก็คนทรง กับเทรครับ

เลยพูดได้ไม่เต็มปากนะว่าสมัยนี้ สู้แบบที่ว่ามายังไง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

--GameZ"

• **

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

ดองกี้โฮเต้ โดฟรามิงโก้'

• Sel< :)
  • Newbie
  • *
  • เฉยๆอ้ะเเกร์
แหวนน้ำเน่าน้ะครับ เว้นหมอกพิษ ไม่อ้อมไปโดนธรณีหาย ส่วนตัวผมเล่นชาป สกิลไม่ค่อยคิดเกราะเยอะ เเนะนำดินกับตะกุด/ปราชเลยครัช

BZ'BossKungz

• Newbie
  • *
ตามความคิดผมนะ ถ้ามีงบไส่เเหวนดินเลยครับ เเต่ถ้างบน้อยก็เซตปราชครับ เพลิงไม่ต่างกันเท่าไรครับ

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **

ถ้าเป็นเมื่อก่อน แค่กรงน้ำแข็งกับคฑา99 ระเบิด   ลดไป 75แล้วครับ แหวนหมอกก็ลด 150

เอาไม้เท้าเพลิง ร่วง สบายๆเลย สมัยผมเล่นวิลง 1-1 นะ  วัดกันใครไวกว่า

แต่เด๋วนี้ไม่ได้เล่นวินานแล้วครับ

พูดให้ถูกคือตั้งแต่ปรับเกราะเวทย์แบบใหม่ผมก็เอาวิไปรีเป็นเทร ไม่มีวิแล้ว

ตอนนี้เล่นหลักๆก็คนทรง กับเทรครับ

เลยพูดได้ไม่เต็มปากนะว่าสมัยนี้ สู้แบบที่ว่ามายังไง
ระเบิดห้วงเวลา กรง หมอกเทอร่า ธรณี เพลิง  g#043 g#043

--GameZ"

• **
สรุปวิใส่แหวนดิน ใช่ไหมครับ ถ้างบน้อยก็ใส่ปราชไป โอเค ครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆ เลย  g#039 g#039 g#039