GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คาถาแปลงร่างเงา !!

_N_II

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*
คือ ผมเข้าจัยนะ ว่ามันใช้สำหรับจุติ มันก๊ขึ้นอยู่กับจรรยาบันของคนใช้
แต่ยังไงก๊ ช่วยปราม ๆ กันหน่อยละกัน เพราะมีคนจากคาถานี้ มากกว่า ได้ประโยชน์

ถ้าเป็นไปได้ก๊ ลบมันทิ้งไปซะ หรือไม่ก๊ ปรับMap Battle Field ให้มันน่าลงไปฆ่า !! กันมากยิ่งขึ้น
บางที พวกใช้ Item ที่มีอยู่ในทางผิด ๆ มันอาจจาเปลี่ยนที่บ้าง

อย่างน้อยผมคนนึงล่ะ ที่เดือดร้อนจาก Item ชิ้นนี้

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• Full Member
  • `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ปรับให้มีแต่เซิร์ฟพีเคน่าจะดีกว่า

หรือถ้าจะทำให้มันมีขึ้นจริง ๆ โดยทีมงานบอกว่า ใช้เพื่อทำเควส
ก็ให้มอนตีไม่ได้ คนตีมอนไม่ได้ ไม่ใช่ให้คนมาตีกันเอง
เพราะแบบนั้นถือเป็นการผิดวัตถุประสงค์ของทีมงาน
จริงไหมจ้ะ
 g#006

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ขออ้างอิงข้อความที่เฟิร์สโพสไปในกระทู้อีกกระทู้นึงไปแล้วนะค่ะ

อ้างถึง
เฟิร์สขอออกความคิดเห็นเกี่ยวกับไอเท็ม"ม้วนคาถาก็อปปี้เงา"ที่เพื่อนๆอยากให้เอามันออกไป
เฟิร์สว่า ไอเทม"ม้วนคาถาก็อปปี้เงา"มันก็เปรียบเสมือน"ปืน"ในโลกแห่งความเป็นจริงของเราอ่ะ
ถ้า"ปืน"อยู่ในมือของคนดี เขาก็จะใช้ประโยชน์จากมันเพื่อช่วยเหลือตัวเอง ป้องกันตัวเอง
ถ้า"ปืน"อยู่ในมือของคนเลว ในมือโจร มันก็จะใช้ทำร้ายคนรอบข้าง
ถ้า"ปืน"อยู่ในมือของเด็ก2ขวบที่ไม่รู้จักวิธีใช้ มันก็จะย้อนกลับไปทำร้ายตัวเอง
และคนที่ไม่ได้ใช้ ไม่ได้อยากเกี่ยวข้องกับมัน แต่ต้องโดนลูกหลงจากมัน ก็ย่อมมี
อยู่ที่คนครอบครองมันว่าจะใช้ประโยชน์จากมันในด้านไหน
ตราบใดที่มันยังมีประโยชน์ในด้านดีอยู่ มันก็ยังต้องคงอยู่ต่อไปค่ะ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

_N_II

• **
ถ้าว่างั้น g#015 g#015 ยังไงก๊ได้ครับ ก๊เหมือนที่คน ๆ เคยบอก "ถ้าไม่มี item ชิ้นนี้ โลกอสุราคงขาดสีสัน"
มันก๊คงจาจิงอ่ะครับ ถ้ามีอารัยให้ตื่นเต้น ๆ หน่อย คงเวิร์ด
g#003 g#003

Eeyo2ez

• Newbie
  • *
ถ้าจำกัดความสามารถไอเท็มชิ้นนี้เพิ่มขึ้นอีกก็คงจะดีไม่น้อยอ่ะครับ

ผมเดือดร้อนจากไอเห้ opkp มามากเหมือนกัน ถ้าหากบิดามารดามันจ่ายค่าไฟให้จะไม่ว่าอะไรเลย

chocola001

• Newbie
  • *
มานชือ่นิชคุนวันนี้เราไปเวลที่โขนมานเอาบอสมาปล่อยตายยกตี้เลย

_N_II

• **
woon_sunny เสียงต้อนรับนิชคุณอย่างล้มหลาม woon_sunny
g#035 g#035 g#035 เคสเดียวกันแป๊ะ  g#035 g#035 g#035

ไว้ ว่างๆ จะไปบอกรัก พวกพี่ๆ อีกนะงับ    g#005

มีหลาย โปรคับ  เช่น ผมจะแปลงร่างตีเอง  ลากมอน  เรียกบอสมาให้(เผื่อพวกพี่จะตีบอสกันไม่ต้องเสียเวลารอ ถ้าดรอปได้ของก็คงดี)

คำเตือน ถ้าผมเดินของผมอยู่ดีๆ อย่าทักคับ ทำเหมือนไม่รู้จักกันไปเลย เพราะส่วนมาก ผมจะเดินผ่านไป ถ้าไม่มีคนมาทัก(ส่วนมากนะ)

ยกเว้นแต่ถ้าตั้งใจมา  g#009

เกมส์อสุราเป็นที่มาเล่นเกมส์ ถ้าไม่ผิดกฏกติการของเกมส์ก็ทำไป เพราะจิตสำนึกของผมคือ ไม่ได้ เคยติดค้างใคร ไม่เคยไปอาศัยใครตีบวก ไม่เคยอาศัยใครเวล  เพราะฉะนั้น อย่ามาสั่ง ผมไม่ใช่ลูกน้องคุณ ยิ่งมาขอคุยกับผมลูกน้องคุณจะยิ่งโดน

จิตสำนึกผมคืออิสระ ผมแปลงเป็นมอน คุณก็ตีผมตายได้ ผมตายออกบ่อยไป ไม่เห็นเคยมาขอร้องใครเลยว่าห้ามตีผม  g#035 อิอิ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

!••OariGunKa••!

• **
ไว้ ว่างๆ จะไปบอกรัก พวกพี่ๆ อีกนะงับ    g#005

มีหลาย โปรคับ  เช่น ผมจะแปลงร่างตีเอง  ลากมอน  เรียกบอสมาให้(เผื่อพวกพี่จะตีบอสกันไม่ต้องเสียเวลารอ ถ้าดรอปได้ของก็คงดี)

คำเตือน ถ้าผมเดินของผมอยู่ดีๆ อย่าทักคับ ทำเหมือนไม่รู้จักกันไปเลย เพราะส่วนมาก ผมจะเดินผ่านไป ถ้าไม่มีคนมาทัก(ส่วนมากนะ)

เกมส์อสุราเป็นที่มาเล่นเกมส์ ถ้าไม่ผิดกฏกติการของเกมส์ก็ทำไป เพราะจิตสำนึกของผมคือ ไม่ได้ เคยติดค้างใคร ไม่เคยไปอาศัยใครตีบวก ไม่เคยอาศัยใครเวล  เพราะฉะนั้น อย่ามาสั่ง ผมไม่ใช่ลูกน้องคุณ ยิ่งมาขอคุยกับผมลูกน้องคุณจะยิ่งโดน

จิตสำนึกผมคืออิสระ ผมแปลงเป็นมอน คุณก็ตีผมตายได้ ผมตายออกบ่อยไป ไม่เห็นเคยมาขอร้องใครเลยว่าห้ามตีผม  g#035 อิอิ

ใครจะไปตีคุณตายครับ ระเบิดหมดก็หนีหางจุกตูดละครับ ลงไปใช่ว่าจะตีตายเหอะๆ ทำตัวอย่างงี้ ไม่จุติ ยังมีศักดิ์ศรีกว่าตัวคุณเองอีก เหอะๆ

woon_555

งั้นก็ทำใจอยู่กับผมไปเรื่อยๆ นะคับ ถ้ามีโอกาส หรือวาสนาดีๆ เราคงได้เจอกันบ่อยๆ  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เรื่องเดิม ๆ กับปัญหาที่เกิดจากนิสัยหรือสันดารคน

MarCus_KP

แหมก็ตัวที่เล่นอยู่นะ ไม่ได้หามาด้วยตัวเองนี่ครับ ^^

g#008

Chogie.z

• `กิ้กี้ ♥

แหมก็ตัวที่เล่นอยู่นะ ไม่ได้หามาด้วยตัวเองนี่ครับ ^^

g#008
ทำไมข้อความนี้กดไลค์ไม่ได้อ่ะค่ะ  ?

แงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

เอาไจไปละกัน
♥ baeless.

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เหมือนไอคาถานี่จะมีปัญหาน่าดูนะ
กระทู้ที่แล้วล๊อคไปแล้ว ไม่มีจุดลงตัวดีดีบ้างเลยรึไงน้า

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?