GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแถลง (boss-max05)

boss-max05

• Jr. Member
  • **
หลังจากที่ผมเข้าไอดีของผม ก็พบว่า ตัวละครของผมได้หายไปทั้งหมด จากนั้น ผมจึงรีบไปดูในบอร์ด และ ถามเพื่อนๆใน Facebook ว่า เกิดอะไรขึ้น ??
ผมก็รู้มาว่า ผมไปจับขังคุกคนอื่นมั่ว ตัดเพื่อนทั้งลิส ฯลฯ ผมก็ขอแถลงการณ์ดังนี้ว่า
                ตอนนี้ผมโดนแฮคนะครับ (รู้สึกว่าเรื่องจะเกิดขึ้นเมื่อวานใช่ไหม?)
เนื่องด้วยกระผมไปเข้าค่าย คุณธรรม เป็นเวลา 2 วัน 1 คืน จึงไม่สามารถ มาออน ดูความเรียบร้อยได้ พอกลับมาอีกที (หลังจากที่โดนแทงปลาไหลที่ค่าย 300 กว่ารอบ)
โผล่หัวมาอีกที ตัวละครก็หายแซ่บ หมดทุกตัว (เทรจุุ6 ยัน คาเดท) ตอนนี้กำลังอ้อนวอนขอร้องให้ทีมงานช่วยตรวจสอบอยู่ครับ
ปล.คนที่แฮคไม่ใช่แฟนผมนะครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ทราบเหมือนกัน

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • **

boss-max05

• **
ก็ต้องขออภัยกันจริงๆนะครับ ตอนนี้ก็พยายามขอให้ทีมงานกู้ตัวละครอยู่  woon_cry
ส่วนผมจะเป็นยังไงนั้น ก็รอทีมงานติดต่อกลับอยู่เหมือนกัน ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ที่ รหัสผ่าน ไม่ดีพอ ก็อยากทราบว่า อยากให้ผมทำอะไร? เพื่อเป็นการไถ่โทษ

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • **
ก็ต้องขออภัยกันจริงๆนะครับ ตอนนี้ก็พยายามขอให้ทีมงานกู้ตัวละครอยู่  woon_cry
ส่วนผมจะเป็นยังไงนั้น ก็รอทีมงานติดต่อกลับอยู่เหมือนกัน ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ที่ รหัสผ่าน ไม่ดีพอ ก็อยากทราบว่า อยากให้ผมทำอะไร? เพื่อเป็นการไถ่โทษ

สำหรับผม คงไม่ต้องการอะไรเพราะว่าคุณไม่ได้ทำเอง

แต่สำหรับคนอื่น....  g#032

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
โดนแฮกซะงั้นขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

nightjusmin

• Full Member
โดนแฮคหรือไว้ใจให้ไอดีเพื่อนเล่นแล้วโดนแฮค   woon_555

mahyuhint

• **
  • Cable car in SWITZERLAND (^ω^)
สู้ๆครับ ทุกปัญหามักมีทางออกของมันเสมอ -/////-

Everlasting love

• **
ถ้าจะโดนแฮกได้ก็ต่อเมื่อคืนอื่นรู้ id pass ของคุณแล้วแสดงว่าคุณได้ให้ id กับบุคลที่ 2 ไปไม่ก็ e-mail กับ pass
 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

40z

• **
ไอดี มีเป็นร้อยล้านไอดี ให้คุณตั้ง

พาสเวิร์ดมีอีกร้อยล้านพาสเวิร์ดให้คุณตั้ง

ถ้าผมเป็น แฮกเกอร์นะครับ คงไม่ไปแฮกตัวจีอาสาหรอก

แฮกทั้งที ก็ต้องเอาคนที่รวยๆไปเลย แฮกทีเดียว ได้ของมา รีบปล่อยออก จบ

หรือจะแฮกไอดีจีเอ็มเลย ไม่ดีกว่าหรอครับ?? ทำได้ทุกอย่าง

แต่นี่คุณจะมาอ้างว่า โดนแฮกตัวละคร ทำความผิดไปแล้ว ก็บอกว่า โดนแฮกตัวละคร

โอเคครับ ทุกอย่างมันผิดตั้งแต่คุณปล่อยให้ไอดีพาสเวิร์ดของคุณ หลุดออกไปให้ผู้อื่นรับรู้แล้ว

หรือคุณจะเถียงว่า ไม่เคยบอกไอดีพาสเวิร์ดใครเลย??

ถ้าคุณอ้างคำนี้ แล้วจีเอ็มเห็นใจ ก็แสดงว่า ระบบการดูแลข้อมูลของบริษัทนี้ ย่ำแย่มากเลยนะครับ

ไม่ว่าใครๆก็สามารถแฮกเข้าระบบได้ทั้งหมด มันแฮกกันง่ายขนาดนั้นเลยหรอ ??

แล้วคุณจะทำให้ผู้เล่นเชื่อถือได้ยังไง ว่าข้อมูลความลับของผู้เล่น จะไม่โดนเปิดเผยออกมา

อยากให้เป็นบทเรียนมากกว่า ไม่ใช่ออกมาแก้ตัว อะไรๆ ก็โดนแฮค

จำไว้ครับ...

รักแค่ไหน....ก็ไม่ให้ PASSWORD

(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
เอ่อ มี 1คำถาม โดนแฮก ทุกตัว แล้วทำไมเข้าบอร์ดได้ รหัส มันใช้ตัวเดียวกันไม่ใช่หรอ??

woon_huh woon_huh woon_huh
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

Ninenoiiz_.

ผมเกลียดมานานละไอจีเอ็มboss-max05 ชอบแถดูชื่อหัวข้อดิ แถ-ลง =แถให้ตัวเองดูต่ำลง  woon_5555 woon_5555

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
แสดงว่ามีคนไม่ชอบเยอะล่ะสิ ถึงโดนแฮ็คไปทำมิดี g#003 g#003