GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่อง Maeva แฮคตัวเอง ว้อนเพื่อนวุ้นสวรรค์เห็นใจ

•ROMY•

• Newbie
  • *
https://www.facebook.com/maliwan.darakeaw/media_set?set=a.464602537035267.1073741829.100004565730859&type=3&uploaded=6

บุคลในรูปภาพเอาของมาขายคืนเราจริงๆ อ่านเอาได้เลยค่ะ
ความรู้สึกเราคือ เรายอมมาตลอดเพื่อนเอาของมาขายให้เราเขาบอกว่าเลิกเล่น(ตัวละคร ...In_LoVe... )จริงๆเราควรลืมได้เเล้ว เเต่เขาไม่จบค่ะ
ปั่นป่วนชีวิตในการเล่นเกมเราตลอด ล่าสุด เขาไม่ให้คนในกิลเขาขายของให้เราค่ะ ทำให้เรารู้สึกว่า พอเเล้วเราทนไม่ไหวเเล้ว
เราผิดอะไรที่เลิกคบบกับคนเห็นแก่ตัว ที่เอาของๆเราที่โดนแฮคไปจากตัวมา ขายคืน ฉวยโอกาศดึงไปจนเขาจะเลิกเล่นค่อยมาขายคืนคืออะไร
เขาบอกว่าบอกผ่าน บอม  Devil_sky เราไม่เข้าใจค่ะ ทำไมเขาต้องบอกผ่าน ไลน์เราก็มีค่ะ ทั้งคู่เลย ด้วยวิศัยของคนที่ต้องการจะช่วยหรือเราเรียกว่าเพื่อนต้องติดต่อเรามาอยู่เเล้วค่ะ
เเต่นี้ อ้างคนอื่นค่ะ เรื่องของเราไม่ได้ซีเลยค่ะ เราเสียความรู้สึกมากกว่าค่ะ ทำไมคนที่เราเคยเรียกว่าเพื่อน ทำกับเราเเบบนี้
พอลับหลัง บอม Devil_sky เที่ยวไปบอกใครๆว่าเราแฮคตัวเอง คือรูปชัดเจนน่ะค่ะ เอาของมาขายคืนขนาดนี้ เราคงแฮคตัวเองหรอกน่ะค่ะ

ตังกระทู้แบบนี้ ขอทวงเงินที่ Devil_sky ติดเราไว้ จำนวน 690 คืนด้วยค่ะ 500 เอมติดหนี้ปีกคิวปิด 100 เอม ค่ายืมไปตั้งร้าน อีก 90 เอม เงินที่จิมยืมเราไปแล้วมาคืนที่คุณเเต่คุณเอาไปใช้
ชีวิตเรามีกรรมมากใช่ไหม ของโดนขโมย เพื่อนทรยศ โดนรุมประนาม รู้สึกกังวลตลอดเวลาว่ามีเเต่คนเกลียด คือชีวิตเราตอนนี้รู้สึกโดนคุกคามมาก
ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อยืนยันความบริสุทธิ์ใจค่ะ ว่าเราไม่ได้แฮคตัวเอง เราต้องการพูดอะไรเพื่อตัวเองบ้าง ขอบคุณสำหรับพื้นที่ค่ะ

เราจะขอจดจำเรื่องนี้ไว้เป็นบทเรียนค่ะ ไม่อยากให้ซ้ำเติมกันน่ะค่ะ ว้อนเพื่อนๆเห็นใจ

•ROMY•

• Newbie
  • *
เราเข้าใจเรื่องเอาของมาขายคืนน่ะค่ะ ว่าเขาซื้อไปเขามีสิทธิมาขายเราเท่าไรก็ได้ เเต่ที่เรารู้สึกเเย่คือ บอกเราซักนิดว่าของอยู่ที่เขา เพื่อนไม่ทำอะไรลับหลังกันหรอกค่ะ

pattawarow

• Newbie
  • *
พรบ.คอมพิวเตอร์มีครับ มีใจพอจะทำรึเปล่าล่ะ ถึงแจ้งจีไป เขาก์ทำได้แค่แสดงข้อมูลการเทรดของตัวละครเท่านั้น

•ROMY•

• Newbie
  • *
เราสร้างบอดขึ้นเพื่อเเสดงความบริสุทธิ์ใจค่ะ ว่าเราไม่ได้ทำแบบที่เขากล่าวหาจริงๆ

เรื่องของเราไม่ติดใจ ทำอะไรทั้งนั้นค่ะ ที่เราสร้างบอดขึ้นเพราะเรื่องมันผ่านมาเขายังไม่หยุดคุกคามเราซักที
จนเรารุ้สึกว่า เราควรพูดเรื่องในมุมของเราบ้าง เท่านั้นเองค่ะ

S.Rogers

• Newbie
  • *
Devil_sky หัวกิล วัยมันส์ เก่งได้แค่ในเกมหรอกนะ เราว่า นอกเกมก็แค่ ไอห่าที่เรียนไม่จบ และ ไม่ยอมเรียนคนนึง และ มันอยู่ จ. ขอนแก่น ถ้ามันไม่ชอบที่เราพูดจริงๆ มันต้องกล้าติดต่อเรามาแล้ว เราพร้อมเสมอนะ(ไม่ได้อวดเก่งนะแต่ไม่ชอบพวก โกง!!) ส่วน คู่สาวอีก1คู่ จะอิจฉา อะไรนักหนา หรือว่าที่มีอยู่(ที่แฮคไป) ไม่พอใจ ??? สำนึกผิดไม่ได้ ก็ขอให้ ((กรรม)) ตามพวกเหี้ย รกแผ่นดินนี้ไปตลอดชาตินะ ผมก็ช่วยไรไม่ได้มาก แต่ก็อยากช่วย(คนไหนที่จริงใจผมชอบ)              ♥♥♥

woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

zaizer

• Newbie
  • *
อ่านดูเเล้วมันก็รู้สึกเเย่นะ ไม่ค่อยชอบเรื่องแฮคของอยู่ด้วย   g#036 g#036  เขาอุส่าไม่เอาเรื่อง ก้ดันไปหาเรื่องให้เขาเอาเรื่องนะ #ไม่ค่อยอยากยุ่งเท่าไหรเดะจะหาว่าเจือก มันทนดูไม่ได้  g#020 g#020

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• Jr. Member
  • **
  • สาวบางกอก ♡
อยากถาม Dvil_sky ว่าสะกดคำว่า"ยางอาย"กับ"สามัญสำนึก"เป็นไหม?
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

Jimmy'

• Full Member
ตอเเหลได้โล่ไม่ทราบว่าคนในบอร์ดอ่านหนังสือปีละกี่บัดทัด อ่านมโนจัง จะบอกให้ฟัง Maeva อ่ะโดนเเฮคโดนใครเเฮคมาหรือเเฮคตัวเองผมไม่รู้หรอก เเล้วทีนี้มีคนมาตั่งขายของคุณถูกๆ ผมก็ดึงมาเพราะว่าผมเล่นพระทีเเรกก็ไม่รู้หรอกนะว่าเป็นของคุณ มารู้ตอนหลังว่าเป็นของคุณ ก็ไปเล่าให้เเฟนคุณฟังเเล้วเดวิวสกายอะ ว่าดึงมาจากคนนี้ร้านนี้ ใครขาย ซึ่งคนที่ซื้อเขาก็เห็นกันทั้งตลาด ซื้อกันทั้งตลาด ไม่ใช่เเค่ผมคนเดียว (ส่วนสาเหตุที่ไปบอกเเฟนคุณเเฟนคุณจะเล่าให้คุณฟังหรือไม่เล่าผมไม่รู้ เเต่เขาบอกว่าที่ไม่เล่าเพราะว่าอยากให้จบๆไปไม่ต้องคิดมาก) ส่วนที่บอกว่าผมมีไลน์คุณทำไมไม่บอกคุณตรงๆ ถ้าผมสนิทกับคุณผมก็บอกไปเเล้วครับ ส่วนที่บอกว่าผมห้ามคนในกิวด์ขายของให้คุณ มโนไปหน่อยป่าว ผมจะไปห้ามใครได้ครับ เงินทองใครๆก็อยากได้ คนมาซื้อของก็อยากขายกันทั้งนั้น อยู่ที่คุณจะมาต่อราคาดีหรือไม่ดีก็ว่าไปอย่าง ต่อดีก็ขายต่อไม่ดีก็ไม่ขาย ผมไม่ใช่พ่อเเม่ของคนในกิวด์ผมห้ามใครไม่ได้หรอกครับ ส่วนเรื่องผมซื้อของคนเเฮคมาเเล้วพอเลิกเล่นมาขายของเเพงๆให้คุณ ก่อนผมจะตั้งขายของเลิกเล่นใช่ผมหรือป่าวที่ไปถามคุณคนเเรกว่าอยากได้ของคืนไหม ราคาที่ผมขายเป็นราคาที่ผมซื้อเท่านั้นเท่านี้มา บางชิ้นมีคนให้ราคาดีกว่า ผมก็ขายในราคาดีกว่า ไม่เกี่ยวหรอกครับที่ผมจะซื้อ1m(สมมุติ) คนให้10m ผมจะต้องขาย1mให้คุณ อย่ามโนเยอะนะครับ ส่วนเรื่องคุณไม่คืนตังผม ให้คนอื่นมารับผิดชอบเเทน ผมยังไม่พูดไรเลยนะครับ ปากบอกจบๆเข้าใจผิดต่างคนต่างเข้าใจผิด เเต่จิตใจของคุณมัน มโนไม่ยอมจบไม่ยอมปลง

Jimmy'

• Full Member
Devil_sky หัวกิล วัยมันส์ เก่งได้แค่ในเกมหรอกนะ เราว่า นอกเกมก็แค่ ไอห่าที่เรียนไม่จบ และ ไม่ยอมเรียนคนนึง และ มันอยู่ จ. ขอนแก่น ถ้ามันไม่ชอบที่เราพูดจริงๆ มันต้องกล้าติดต่อเรามาแล้ว เราพร้อมเสมอนะ(ไม่ได้อวดเก่งนะแต่ไม่ชอบพวก โกง!!) ส่วน คู่สาวอีก1คู่ จะอิจฉา อะไรนักหนา หรือว่าที่มีอยู่(ที่แฮคไป) ไม่พอใจ ??? สำนึกผิดไม่ได้ ก็ขอให้ ((กรรม)) ตามพวกเหี้ย รกแผ่นดินนี้ไปตลอดชาตินะ ผมก็ช่วยไรไม่ได้มาก แต่ก็อยากช่วย(คนไหนที่จริงใจผมชอบ)              ♥♥♥

woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
เพื่อนผมจบ ปวส. กำลังเรียนเอาใบปริญามาอีกใบ ไม่รู้จริงอย่าพูดครับ ส่วนเรื่อง inlove เเฮคของมโนป่าวครับ เขาซื้อของเเฮคมาที่ขายกลางตลาดเเล้วเอามาขายคืนเพราะเลิกเล่น คืนเเพงกว่าเดิมๆเฉยๆ

•ROMY•

• Newbie
  • *
เราไม่ได้ว่าอะไรเลยซักคำน่ะจิม เราเเค่อ้างถึงเป็นส่วนประกอปว่าเราไม่ได้แฮคตัวเอง แต่จิมเคยเป็นเพื่อนเรา เราเเค่อธิบายว่าทำไมเราถึงเลิกคบเพื่อนแบบนี้ ส่วนเรื่องยา เราจ่ายให้ครบสามร้อยเอ็มหมดแล้วค่ะ ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ ตัวเราก็พิมอยุ่ว่า เพื่อนเอามาขายคืนให้ เราโกหกตรงไหน เรื่องขายของ เรามโนก็ได้ค่ะ เหมือนที่จิมด่าเราว่า "นิสัยแบบนี้ไงถึงไม่มีใครคบ ได้แต่มโนหาเพื่อนไปวันๆ" โอเคน่ะ

•ROMY•

• Newbie
  • *
เรื่องเราจ่างเธอเวลจำนวน 3000 บาท แต่เธอขอเพิ่มเราก็ไม่ว่า อีก 500 โอเค ค่ายาต่างหากสามร้อยเอม ปากบอกไม่รีบๆ เราให้เธอรอจากคนโกงบัตร กิลมิตเตอร์เธอก็บอกจะรอ แต่พอถึงวัน เขาไม่คืน เธอมาโวยวายกะเรา เรานับผิดชอบโดยการคืนในวันนั้นจนหมดแล้วค่ะ เราถือว่าเราตรงน่ะ ถ้าไม่เคลียพิมมา

•ROMY•

• Newbie
  • *
อีกอย่าง เราไม่ได้พูดซักคำน่ะว่าเอาของมาขายแพง เราเเค่บอกว่า เพื่อนกันไม่ทำลับหลังหรอก พูดแบบนี้แปลว่าเอามาขายคืนแพงๆจิงดิ เราพึ่งรุ้ แกไม่ได้เกี่ยวอะไรมากเลยน่ะแค่เอาของๆเรามาขายคืน เราเเค่เสียความรุ้สึกพอมาอ่านแบบนี้ พระเจ้าเราโดนด่า***เราไม่เคยโดนใครทำแบบนี้มาก่อนเลยน่ะ สงบจิตใจหน่อยก็ได้ไม่ต้องหลุด คำว่าไม่สนิทกับคนที่รุ้จักกันมามากกว่า สองปี อ่ะหรอ