GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(((((( ตอบเถอะคะ )))))))

Snuff - Slipknot

• Newbie
  • *
  • ผู้เสพติดดราม่า - ไทย อิอิ
คุณจะสู้เบอคนนี้ได้ยังไง
1. C3 10 
2. ใส่ผ้าคุมใบมีดเทพเลือด
3. ใส่โล่ล้างแค้นเทพป้อง
4. ใส่ตะกุดเทพเลือด
5. ใส่หมวกเทพเทพเลือด
6. ใส่หมวกแฟชั่นเทพแฟ
7. ใส่หมวกแฟชั่นเทพแฟ
8. แรร์เบอร์ออฟเทพเลือด

------------------------------------------------------

อย่าถามว่ามีจริงไหม มีจริงคะ !!! แล้วจะสู้ยังไง  woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt
เบอร์ในปัจจุบันก็แม่นไม่น้อยแล้วนะ สับทีแหลก วิกรงไปก็เท่านั้นละ อุปกรณ์เคลื่อนย้าย 2 บ้าง 2.5 บ้าง
ถามหน่อย จะสู้มันยังไง อารมเราค้างเจอมันบ่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เราเครียด การบ้านไม่ทำ ข้าวปลาไม่กิน ถ้าหาวิธีแก้ไม่ได้

• Newbie
  • *
ลืมไป2 อย่าง

9. ขี่มังกร
10. กากอสูรแพะเทพคอบรอบ

มันจี้ดอะ

• Newbie
  • *
อ่านแล้วตอบสิคะ หรือตอบไม่ได้ เบอเด๋วนี้โหดเกินอาชีพอื่นแล้วคะ ยิ่งในเวลาวอ ถ้าไม่รุมจริงๆไม่ตายคะ

Directorr

• Full Member
วิสู้สบายครับ

สาปหมอก > กรง > เพลิง

คือตอนที่โดนสาปหมอก จะ 2มิติ 2.5มิติ ก็กดไม่ได้ครับ

โดยปกติวิผมเพลิงประมาน 3แสน ไม่ค่อยมีคนรอดเท่าไร

ต่อให้ยกโล่ล้างแค้น ก็ไม่ตาย เพราะรู้สึกว่าตั้งแต่โล่ล้างปรับใหม่ให้สะท้อนตาม defมาก โล่กากลงเยอะเลยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• Newbie
  • *
มันสะท้อนกลับนิคะ ใบมีดหนะ เลือดเบอยิ่งกว่าเลือดวิอีก อีกอย่างสะท้อนชัวคะเพราะว่าอาชีพวิคงไม่มีใครมาออฟของว่องอยุ่หรอกนะคะ

• Newbie
  • *
สมมุติว่าเจอกันในแบท 1-1 ซี3เบอร์ อมตะนานกว่า คลูดาวจากกสิวไม้เท้า 99 อีกนะ ลองคิดดีๆ กรงไปเถอะ โดนออกมาแปปเดียวก็ถึงตัว แล้วตีทีเท่าไหร่ เลือดเยอะแล้วตีแรงอีก ไหวหรอคะ ส่วนตัวก็เล่นวินะ แล้วก็ชนะมาบ่อยมากคะ เพียบทุกอาชีพ พารากระโดดใส่เรายังไม่ตายเลย แต่แพ้แค่อาชีพเบอ

• Newbie
  • *
แต่ไม่ใช่เบอทุกคนที่เราจะแพ้นะ เราเจาะจงแค่เบอที่มีของตามโพสแรกอะ มันน่าโมโหมาก ส่วนวิเราก็ไมไ่ด้กากมากนะคะ และก็ไม่ได้เทพมากเช่นเดียวกันคะ  ใช้ ไม้99จุ6 เหมือนกัน เสต็ปที่คุณบอก บางรอบดิชั้นตายก่อนมัน ไม่ก็ตายคู่คะ

• Newbie
  • *

Directorr

มันสะท้อนกลับนิคะ ใบมีดหนะ เลือดเบอยิ่งกว่าเลือดวิอีก อีกอย่างสะท้อนชัวคะเพราะว่าอาชีพวิคงไม่มีใครมาออฟของว่องอยุ่หรอกนะคะ

"ผ้าคลุมใบมีดแห่งซาตาน"
  ผ้าคลุมที่ทำขึ้นจากการเรียงใบมีดสีดำ 666 ใบ ที่มีความบางแต่คมกริบ
 - ฟื้นฟู HP 13
 - เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี
 - หากถูกโจมตีครั้งใดที่สร้างความเสียหายเกินกว่า 66.6% ของ HP MAX จะโดนความเสียหายแบบพิเศษอีก 13% ของ HP MAX

ผมเพลิง 3แสนครับ ในเกมนี้คงยังไม่มีเบอคนไหนทำเลือดได้ถึง 4แสนหรอกครับ

สมมุติว่าเจอกันในแบท 1-1 ซี3เบอร์ อมตะนานกว่า คลูดาวจากกสิวไม้เท้า 99 อีกนะ ลองคิดดีๆ กรงไปเถอะ โดนออกมาแปปเดียวก็ถึงตัว แล้วตีทีเท่าไหร่ เลือดเยอะแล้วตีแรงอีก ไหวหรอคะ ส่วนตัวก็เล่นวินะ แล้วก็ชนะมาบ่อยมากคะ เพียบทุกอาชีพ พารากระโดดใส่เรายังไม่ตายเลย แต่แพ้แค่อาชีพเบอ

งงนิดๆนะครับ ระเบิดมาก็วิ่งหนีสิครับ จะไปกรง ไปสาปทำไม  ตลกดี รอแค่ไม่ถึงนาที จนระเบิดหมดก็ค่อย

สาป > กรง > เพลิง

เกมนี้วิ่งตัน 20 ถ้าใส่ลวงตา ก็วิ่งตันทั้งคู่ ถ้าคิดจะหนี 45 วิทำไมจะหนีไม่ได้  งง มันไล่กันไม่ทันอยู่แล้ว เบอไม่มีสกิลหยุด แรร์วิ 95ได้

ถ้าอธิบายยากไป ไม่เข้าใจ ก็ขอโทษด้วยนะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

3eCausez

เล่นวิของครบแพ้เบอนี่ต้องพิจารณาตัวเองแล้วนะครับ ว่าเบอโหดไปหรือสเตปเราไม่ถึงเอง ปกติผมเจอเบอใน1-1ไม่แพ้นะครับ เบอของครบฟิวทั้งตัว แหวนวอย สาป กรง เพลิงยังไงก็ตายครับ

_T_T_T_

เล่นวิของครบแพ้เบอนี่ต้องพิจารณาตัวเองแล้วนะครับ ว่าเบอโหดไปหรือสเตปเราไม่ถึงเอง ปกติผมเจอเบอใน1-1ไม่แพ้นะครับ เบอของครบฟิวทั้งตัว แหวนวอย สาป กรง เพลิงยังไงก็ตายครับ
+1 g#039

ตอบมาสิคะ คุณ Directorr
คุณ จขกท. อย่ายึด ทฤษฎี ให้มากครับ ยึดตามการปฎิบัติจริงดีกว่า เบอของแบบนั้น เจอผมไม่เกิน2สกิล

ผมไม่เชื่อครับ ว่าคุณเล่นวิ ถ้าคุณเล่นจริงๆก็คงเป็นวิระดับกลางๆ เพราะวิระดับtop เค้าไม่แพ้เบอกันหรอกครับ

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
วิแพ้ทางวออาชีพเดียวครับ
สู้ตาย

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
ถ้าเธอซิบถามเค้า(ของใส่)  แล้วไมไม่บอกว่า เป็นใครเซิร์ฟไร
อย่าตอบว่า ไม่บอก  เพราะเธอเน้นว่ามีตัวตนจริงๆ นะฮร้าฟ