GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมัครด่วน จำนวนจำกัด!! Asura Battle Tournament [Pre Season]

บุคคลทั่วไป · 109 · 33720

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
 woon_yes ทุกข้อเสนอจะนำไปแจ้งพี่ๆต่อไปครับ

- ส่วนหนึ่งตรงนี้เป็น รอบทดลองด้วยครับเหมือนที่แจ้ง เพราะหลายๆสิ่งหลายอย่างทีมงาน(เข็มขัดสั้น) คาดไม่ถึงจริงๆ... แต่ใจอยากจัดจริๆครับ และแม้จะเป็นเวอร์ชั่นทดสอบ เราได้วางรางวัลไว้แก่ทีมที่ชนะแล้วครับ

- กรณีตายและสกิลยังมีผลให้ฟื้น ตรงนี้ ผมรอ ครับ รอจนแน่ใจว่าไม่ฟื้นแล้วจริงๆในรอบนั้น (คือทั้งทีมไม่สามารถต่อสู้ได้แล้วจริง) ทีมที่รอดอยู่ก็จะชนะครับ
รอจนแน่ใจว่าไม่ฟื้นนี่คือยังไงคับ จำกัดเวลาหลังการตายกี่วินาที หรือใช้เงื่อนไขอะไร

- กรณีที่ผู้เล่นของทีมที่กำลังลงต่อสู้หลุด ตรงนี้ไม่สามารถเข้าร่วมในรอบนั้นๆได้นะครับ (วาร์ปไปหาเพื่อนก็ทำไม่ได้ครับ)
- ทางทีมงานจะนัด วันเวลา ในการแข่งขันครับ โดยจะเลื่อนหรือไม่ตรงนี้ผมจะเสนอพี่ๆไปอีกครั้งนะครับ
- ลงสู่ลานประลองพร้อมกันทั้งทีมครับ คือ สู้กันแบบ 5/5
- แข่งแบบแพ้คัดออกครับ โดยเมื่อได้ทีมครบแล้วทีมงานจะทำการแบ่งสายจับคู่จ้าา

- ใบประกัน จากที่พี่เค้าระบุมาได้ได้สั่งห้ามย่อมสามารถใช้ได้ครับ (ถ้าใช้ทันนะครับ..แต่เพื่อนคงทำได้อิอิ)
แล้วจะไม่ขัดกับข้อสงสัยข้างบนเหรอคับ
ใช้ประกันเช่า สลับกับแหวนขนลิง ต่อให้กำหนดเวลาหลังการตายซัก 10 วินาที ยังไงประกันเ่ช่าก็หมดดีเลย์พอดี
ตายแล้วกด ตายแล้วกด แล้วเมื่อไหร่จะหมดคู่ต่อสู้ซักทีล่ะคับ มันเป็นการประลองใช้ฝีมือตรงไหนเนี่ย

- ทีม..เพื่อนสามารถฟอร์มทีมกันมาเองได้เลยครับโดยหากครบตามเงื่อนไขก็สมัครเข้ามาเลยจ้า ทีมงาน คัดจาก 16 ทีมแรกของเซิร์พนั้นๆนะจ้ะ
- ยา อาหาร ขนไปไปให้พร้อมก่อนแข่งขันครับระหว่างแข่งจะออกไปเอาจากคลังไม่ได้ นะจ้ะ

*** เหมือนที่ข้อความกล่าวไว้ครับ รอบนี้ทางทีมงานขอเก็บข้อมูลจริงๆ ผิดพลาดยังไงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยแต่จะทำให้ดีที่สุดครับ ***

ทางทีมงานจะนับ 16 ทีมแรกของแต่ละเซิร์พเวอร์เพื่อเข้าร่วมครับ

ความเห็นส่วนตัว น่าจะห้ามใช้ไอเทมโซลประเภทที่ทำให้คืนชีพได้นะ
อย่างใบประกัน ใบชุบชีวิตนี่ ตัดออกไปเหอะ เดี๋ยวการแข่งมันจะกร่อย ยิ่งแบบเช่า ยื้อกันยาว น่าเบื่อ
ให้ใช้ได้แค่ทักษะกับอุปกรณ์ปกติก็พอ อย่างแหวนขนลิงเนี่ย ขนเข้าไปให้เต็มที่เลย
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ถ้าใช้ไอเท็มฟื้นชีวิตได้ ผมก็จะใช้ครับ รับรองว่า ไม่กลัวตายแน่ๆ หึหึ

แต่อย่ามีเลยเพราะว่ามันไม่ใช่อะ ตายแล้วฟื้นสุดท้ายไม่จบซักที
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

♫13ANK♫

• **
5 คนต่อ 1 ทีม

ทหาร(เตรียมพร้อม) 4  เทร 1 (C3 2 อย่าง ระดับ 10) ยัดประกันเช่า + ยาปั๊มเลือด + อาหาร (ทุกตัว)

ท่าทางจะล้มยาก  woon_bye woon_bye woon_bye

ลุงอ้วน

• Full Member

ทหาร(เตรียมพร้อม) 4  เทร 1 (C3 2 อย่าง ระดับ 10) ยัดประกันเช่า + ยาปั๊มเลือด + อาหาร (ทุกตัว)

ท่าทางจะล้มยาก  woon_bye woon_bye woon_bye
ฆ่าทหารหมดแล้วเทรจะทำไงเอ๋ย มันเป็นแบทเทิ่ลไม่ใช่นอกเมือง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ฆ่าทหารหมดแล้วเทรจะทำไงเอ๋ย มันเป็นแบทเทิ่ลไม่ใช่นอกเมือง

ทหารก็มีประกัน(เช่า)  g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

พยัคฆ์ทมิฬ

• Newbie
  • *
ถ้าใช้ไอเท็มฟื้นชีวิตได้ ผมก็จะใช้ครับ รับรองว่า ไม่กลัวตายแน่ๆ หึหึ

แต่อย่ามีเลยเพราะว่ามันไม่ใช่อะ ตายแล้วฟื้นสุดท้ายไม่จบซักที
55+  ช่วงทดลอง คงปล่อยให้ใช้ แท็คติกทุกอย่างทั้งของเช่า ของโซล ของดรอป สกิวเทร พระ ...และอื่นๆ  woon_love  แต่ในความเห็นส่วนตัว น่าจะให้ใช้แค่ สกิวเทร พระ และอื่นๆ และของดรอปประเภททำให้ฟื้นได้นะ แต่จำกัดเวลาไว้ เช่นรอบต่อสู้ละ XX นาที ถ้ายังอย่ในเวลา ท่านฟื้นกี่รอบก้อเรื่องของท่าน อิอิ พอหมดเวลารอบก้อตัดสกิวทุกอย่างทันที แว้วนับเอาทีมที่เหลือมากที่สุดเป็นผุ้ชนะ 
**พอดีเราเล่นเกมแนวนี้มารายเกม โดยมากเค้าให้สิทธิ์คุณใช้ยาเต็มที ฟื้นกี่รอบก้อได้ ภายในเวลาที่จำกัดไว้ พอหมดเวลาปุ๊บตัดสกิวทุกอย่าง อะ ^^  #038 g#005

X-Burner

ก็ให้คนในทีมยืนเฝ้า ทหาร คนละตัว ก็ลองดูคนในทีมกะทหารเตรียมอันไหนจะเมพกว่า  g#040

.

X-Burner

เอาใบประกันออกเหอะ แบบนี้ก้ไม่จบซักทีอะเวลาสุ้

ใช้ฝีมือเอาดิ มันดูไม่สมดุลน่ะ

.

-_panda_-

ถ้าใบประกันใช้ได้ เราก็ต้องมามองถึงเรื่องศักดิ์ศรี และ สปิริต ว่าคู่แข่งเรามีมากน้อยแค่ไหน g#024 g#024 g#024

ชินจัง !!

• **
       ถ้าใบประกันใช้ได้ เราก็ต้องมามองถึงเรื่องศักดิ์ศรี และ สปิริต ว่าคู่แข่งเรามีมากน้อยแค่ไหน g#024 g#024 g#024

woon_yes
Lost & Found ..  g#032

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ไม่มี  woon_555

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา

ไม่มี  woon_555

นั่นสิ ไม่มีด้วยคน ><

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

♫13ANK♫

• **

ก็ให้คนในทีมยืนเฝ้า ทหาร คนละตัว ก็ลองดูคนในทีมกะทหารเตรียมอันไหนจะเมพกว่า  g#040

คิดหรอว่าจะยิงทหารตายในดอกเดียว กว่าจะเข้าถึงตัวเจอทหารซูมดอกเดียวก็แทบเน่าแล้ว  woon_555 woon_555 woon_555