GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

..ดราม่ากันอีกยาว..อยากรู้มั้ยคับว่าอะไร

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
g#004 g#004 g#004
         คาเดทจุ6เวล61แล้วคับบบ....จะเล่นอาชีพไรดี.....ที่จะเสี่ยงโดนปรับน้อยที่สุดคับบบบ.....
         เตรียมเงินซื้อของใส่ตัวไว้ละ แต่กลัวเล่นได้ไม่นาน...เพราะ???
                        g#035 g#035 g#035
เล่นอาชีพท้ายตารางสิคับ หรือไม่ก็อาชีพที่กากในแบท เช่น เทรสายแส้ แอสปาดาว พวกนี้อ่ะ
คิดในแง่ดีว่า ถ้ามีการปรับ ก็คงจะปรับให้ดีขึ้น เพราะมันเน่ากว่านี้ไม่ได้อีกแล้ว

woon_5555 woon_5555 woon_5555
แอสปาดาวไม่ได้กากอย่างที่คิดครับ เพียงแค่มีปัญหาเกี่ยวกับดาวเท่านั้นเอง ที่ปาแล้วหายเลย
ทำให้ดาวแรร์ต้องขึ้นหิ้งบูชาไว้สูงสุดเอามาปาไม่ได้

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
         คาเดทจุ6เวล61แล้วคับบบ....จะเล่นอาชีพไรดี.....ที่จะเสี่ยงโดนปรับน้อยที่สุดคับบบบ.....
         เตรียมเงินซื้อของใส่ตัวไว้ละ แต่กลัวเล่นได้ไม่นาน...เพราะ???

เล่นวิซิ "ท่านผู้นั้น" เขาก็เล่นวิอยู่นะ เขาคงไม่ยอมให้มีการปรับให้อาชีพที่ตัวเองเล่นอยู่ตกต่ำลงหรอก
//me ขี่รถถีบออกไปชมนกชมไม้ ชมป่าเขาลำเนาไพร ธรรมชาติอันวิจิตร ดีก่า
 woon_555 woon_555 woon_555
คับ..ตอนแรกก้อว่าจะเล่นวิน่ะคับ..เพราะมองเห็นว่าน่าจะโหดรองจากเบอ...แต่
             ...เห็นมีกระทู้ว่าทักษะธรณีพิโรธเวอร์ไป..เจ้ากรรมเอ๊ยยยยย...เด่วก้อต้องมีคนร้องขอให้ปรับอีก.
             เลยคิดไม่ออกละจะเล่นไรดีและ..เฮ้อออ.....
             ถ้าไม่ตกหลุมรักเกมอสุรา..ทิ้งไปเล่นเกมอื่นนานละคับบบบบ....พี่น้องงงงงงงง.
                                         g#014 g#014 g#014
เล่นเบลด3ดาบเลยครับ แล้วฝึกให้เชี่ยวชาญ woon_yes
เพราะถึงจะมีกระทู้บอกเทคนิคแล้ว คงมีคนร้องให้ปรับแต่ไม่ได้รับความเห็นด้วย เพราะเป็นเทคนิคที่ผู้เล่นประยุกต์ขึ้นเอง อีกทั้งยังไม่ใช่เทคนิคที่จะเชี่ยวชาญกันได้ง่ายๆนะครับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เล่นเบลด/วอ(เล่นดีจะโหดมาก   เกราะ+ตุ๊กตา    สาปๆๆๆๆ  สาปให้เร็วแล้วกลืนวิญญาน
ถ้าเทรมีหยุดก็สาปแฃหิน+สัปสน    แล้วก็เอาหมาตีแล้วเดินออกมา)    หรือไม่ก็พาลา ถึกมาก

point

• **
  • デスノート
สกิลไม่ได้โกงเกินไป แต่ผู้เล่นทำให้มันโกง(ได้)

สมแล้ว ถ้าจะโดนปรับ  g#004 g#004
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#034 g#034 g#034
           เบลด3ดาบ....น่าสนใจดีคับบบ..เพราะไม่ค่อยได้เห็นบทบาทเต็มๆของเบลดเท่าไหร่...
           ท่าจะปรับอาชีพเบลด ก้อคงต้องรอคิวจากอาชีพอื่นคงอีกนาน..
            ....จะเล่นวอก้อน่ากลัวตรงเกราะสะท้อน...
            ....จะเล่นเทรก้อน่ากลัวจะโดนหยุดเวลาอีก...
            ....จะเล่นพาราก้อถึกไปเพราะเค้าว่ากันว่าเป็นตัวเก็งอาชีพแชมป์abtที่เอาลงเข้าทีมมากที่สุดเพราะผลจากสกิลคลาส3..
            ซึ่งผมจำชื่อไม่ได้ว่าคือสกิลอะไร เพราะยังไม่เคยได้เล่นพาราเลย....
              ....จะเล่นวิก้อติดตรงสกิลธรณีพิโรธที่เวอร์ไป...ขนาดกรงน้ำแข็งโดนปรับมาละ..
            **ทั้งหมดทั้งปวงที่โดนปรับกัน ก้อเพราะมาจากความตั้งใจฝึกซี3กันมากไป(ล่ะมั๊ง)
            ถึงทำให้บ่งบอกถึงความเด่นของแต่ละอาชีพได้ชัดเจน...
            น่ากลัวผมคงต้องเวลคาเดทต่อไปจนเวล99ซะล่ะมั๊ง..ถึงจะหาอาชีพที่กากที่สุดเจอ..และเล่นอย่างหมดกังวลซะที.
            ....ถ้าถึงตอนนั้นจริงๆคาเดทจุ6ของผมเวล99จริงๆๆ..ผมคงต้องร้องขอให้ปรับคาเดทพีจีเอมนิ๊คกี๊บ้างละ..
            เพราะใช้อาวุธเทพอยู่คนเดียวไม่ลองนำมาแจกเป็นของเช่าให้น้องๆในเกมเค้าได้ยลโฉมบ้างเลย...(โฮ๊ะ..โฮ๊ะ)
                       #038 #038 #038

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ
คาเดทเวล 66 จุ 6 ไม่ต้องเปลี่ยนละครับ เอาฉายาเด็กเทพเลย  woon_love woon_love

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ปรับแบบเผ่าอสุราไหมล่ะครับ
  woon_555  woon_555  woon_555
เนื่องจากไม่ว่าจะปรับยังไงก็ทำให้สมดุลกันไม่ได้ จึงขอแจ้งแนวทางแก้ไขดังนี้
ตัวละครอาชีพclass2ขึ้นไปจะถูกเปลี่ยนให้เป็นคาเดทตามเลเวลที่เก็บได้
เนื่องจากการปรับสกิลต่างๆ ให้สมดุลกับทุกอาชีพ โดยไม่เหลื่อมล้ำกันมากนั้นเป็นไปได้ยากยิ่ง ด้วยรูปแบบการเล่นของทุกอาชีพที่แตกต่างกันมากนั่นเอง

ตัวสีแดงผมแก้ไขเอง
ต้นฉบับหาเอาในกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4524.0
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Vt_Valentine

• **

ปรับแบบเผ่าอสุราไหมล่ะครับ
  woon_555  woon_555  woon_555
เนื่องจากไม่ว่าจะปรับยังไงก็ทำให้สมดุลกันไม่ได้ จึงขอแจ้งแนวทางแก้ไขดังนี้
ตัวละครอาชีพclass2ขึ้นไปจะถูกเปลี่ยนให้เป็นคาเดทตามเลเวลที่เก็บได้
เนื่องจากการปรับสกิลต่างๆ ให้สมดุลกับทุกอาชีพ โดยไม่เหลื่อมล้ำกันมากนั้นเป็นไปได้ยากยิ่ง ด้วยรูปแบบการเล่นของทุกอาชีพที่แตกต่างกันมากนั่นเอง

ตัวสีแดงผมแก้ไขเอง
ต้นฉบับหาเอาในกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4524.0
..แบบนี้ผมว่าก้อดีนะคับบบบ...จะได้เห็นคาเดทวิ่งเข้าใส่กัน.....หรือถ้าจะให้ดียุบไปให้หมดทุกอาชีพ แต่ทักษะของทุกอาชีพยังคงอยู่..ให้คาเดทเลือกเรียนได้ทุกทักษะ..คลาสละ40เหรียญทองดังเดิม...ดูซิยังจะให้ปรับไรอีก...(หักมุม..หักอารมณ์)
                                   g#037 g#037 g#037

muanglnw

• **
พอจะโดนทันฑ์แห่่งพระเจ้า เหล่าปิศาจก็ทำได้เพียงกรีดร้อง และรอคอยการมาของของพลานุภาพแห่ง ทันฑ์พระเจ้าเท่านั้น

oh_RaymonDD

เล่นเบอยืนสายดาบดิคับ ไม่มีใครบ่นให้ปรับดี เผลอ ๆ เบอสายระเบิดไม่มีเ

oh_RaymonDD

เล่นเบอยืนสายดาบดิคับ ไม่มีใครบ่นให้ปรับดี เผลอ ๆ เบอสายระเบิดไม่มีเซนเเพ้ด้วยซ้ำ ตะกี้พิมไม่จบ มันเสือกกดตั้งกะรทู้เอง

เล่นเบอยืนสายดาบดิคับ ไม่มีใครบ่นให้ปรับดี เผลอ ๆ เบอสายระเบิดไม่มีเซนเเพ้ด้วยซ้ำ ตะกี้พิมไม่จบ มันเสือกกดตั้งกะรทู้เอง
..เบอจุ6มีตัวนึงแล้วน่ะคับบบเซน6ตัว...แต่ไม่เคยได้ออนมาเกรียนนเลย..ไม่รู้จะปั้นมาทำไม ผมว่าน่าจะมีน้ำยาปิดพีเคถาวรขายก้อดีนะ...ใครโดนเกรียนจะได้ไม่ต้องมาเรียก....จะปรับไรก้อเชิญเลย...ขอตีบอสอย่างเดียยว..555
                             g#023 g#023 g#023

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เอาแอสดาวเลยครับ ถ้าไม่มีอะไรจะเล่นอะ #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing