GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Asura ในทุกวันนี้ กับระบบที่ทุกคนไม่เคยพูดถึง ที่ทำลายสมดุลทุกสิ่ง

บุพผาบานสะพรั่ง

• Newbie
  • *
สำหรับผมการต่อสู้มันสั้นเกินไปปะ  แอสพุ่ง 1วิ นอน    อ่าเด๊ะๆ  g#015 g#015  แบบไร้อารมณ์สุดๆ   woon_huh woon_huh

tHe kIP

• Newbie
  • *
ต้องขออภัยผู้เล่นหลายๆท่านด้วยที่ข้อมูลของผมมั่วเกินไปหน่อย(พอดีอ่านแต่อัพเดทไม่ได้ติดตามดราม่า แหะๆ) ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ชี้แจงครับ

หลายๆท่านอาจจะเข้าใจจุดประสงค์ของกระทู้ของผมผิดไป ที่ผมตั้งกระทู้นี่ขึ้นมา ก็เพื่อ อยากให้มองเห็นว่า ระบบจุติ ทำให้อะไรเปลี่ยนไปบ้าง ผมไม่เคยคิดว่าผู้เล่นจุติ6 ต้องแพ้คนไม่จุติบ้าง มุมที่ผมมองคือ คนเล่นใหม่ที่อยากจะสนุกบ้าง แต่ไม่มีเวลาที่จะทุ่มเทเพื่อไปให้ถึงจุดนั้น ดังนั้นเป้าหมายหลักของผมก็คือ  "เซิฟเวอร์ใหม่ที่ไร้ซึ่งการจุติทุกชนิด" ตัวผมนั้นก็คิดว่า ถ้าไม่มีจุติ เกมๆนี้อาจจะไม่ได้เปิดมาจนถึงทุกวันนี้ ในโลกที่มีเกมออนไลน์ใหม่ๆ เปิดขึ้นมากมายแทบทุกวัน  เรื่องตัดระบบจุติออกจากเซิฟเก่า มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วล่ะครับ ที่จะตัดระบบพื้นฐานที่มีมานานออกไปจากเซิฟเก่า แต่ที่ผมนำเรื่องนี้ยกขึ้นมาพูดถึง ก็แค่อยากให้ทีมงานเล็งเห็นว่า ถ้าจะมีการเปิดเซิฟใหม่ขึ้นมา ลองแนวทางนี้บ้างจะดีมั๊ย ส่วนเซิฟย้อนรำลึกที่หลายๆท่านพูดถึงนั้นผมก็ติดตามข้อมูลอยู่เช่นกันครับ แต่ถึงยังไงตอนนี้ทีมงานก็ยังไม่คอมเฟิมว่าจะเป็นแบบไหน เปิดถาวรมั๊ย จะเป็นเซิฟเวอร์ที่ไม่มีการจุติแบบที่ผมฝันไว้มั๊ย ก็ยังไม่มีใครทราบได้
ปล.ผมไม่ได้อยากดราม่าเรื่อง ไม่จุติ ต้องชนะจุตินะครับ ผมไม่ได้สนใจประเด็นนี้เลย เพราะผมไม่อยากให้มีจุติเลยต่างหาก แหะๆ woon_555

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่ระบบไหนสมดุลหรือระบบไหนไม่สมดุลหรอก
มันอยู่ที่คนคิดระบบขึ้นมาแล้วเสือกควบคุมระบบที่ตัวเองสร้างมาไม่ได้ต่างหาก

แบบนี้แหละครับ เกมเปลี่ยนหลายทีมพัฒนา อะไรๆก็ไม่เป็นอย่างที่คิดไว้เสมอ

JuBBabyCry

• **
+ด้วยคับ อย่างที่เคยเห็นจีเคยบอกว่าเวลาล่าบอสก้ให้ล่าเป็นตี้ไรเงี้ย มันก้จะเข้ามาส่วนนึง
เน้นฝีมือแหล่ะ พวกพ้อง ระบบการงานก้จะมีสูงขึ้นเพราะว่าดรอปบอสยาก
มีก้ดีนะครับ ผมเชีย  g#031

กระดุ๊กกระดิ๊ก

• **
ต้องขออภัยผู้เล่นหลายๆท่านด้วยที่ข้อมูลของผมมั่วเกินไปหน่อย(พอดีอ่านแต่อัพเดทไม่ได้ติดตามดราม่า แหะๆ) ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ชี้แจงครับ

หลายๆท่านอาจจะเข้าใจจุดประสงค์ของกระทู้ของผมผิดไป ที่ผมตั้งกระทู้นี่ขึ้นมา ก็เพื่อ อยากให้มองเห็นว่า ระบบจุติ ทำให้อะไรเปลี่ยนไปบ้าง ผมไม่เคยคิดว่าผู้เล่นจุติ6 ต้องแพ้คนไม่จุติบ้าง มุมที่ผมมองคือ คนเล่นใหม่ที่อยากจะสนุกบ้าง แต่ไม่มีเวลาที่จะทุ่มเทเพื่อไปให้ถึงจุดนั้น ดังนั้นเป้าหมายหลักของผมก็คือ  "เซิฟเวอร์ใหม่ที่ไร้ซึ่งการจุติทุกชนิด" ตัวผมนั้นก็คิดว่า ถ้าไม่มีจุติ เกมๆนี้อาจจะไม่ได้เปิดมาจนถึงทุกวันนี้ ในโลกที่มีเกมออนไลน์ใหม่ๆ เปิดขึ้นมากมายแทบทุกวัน  เรื่องตัดระบบจุติออกจากเซิฟเก่า มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วล่ะครับ ที่จะตัดระบบพื้นฐานที่มีมานานออกไปจากเซิฟเก่า แต่ที่ผมนำเรื่องนี้ยกขึ้นมาพูดถึง ก็แค่อยากให้ทีมงานเล็งเห็นว่า ถ้าจะมีการเปิดเซิฟใหม่ขึ้นมา ลองแนวทางนี้บ้างจะดีมั๊ย ส่วนเซิฟย้อนรำลึกที่หลายๆท่านพูดถึงนั้นผมก็ติดตามข้อมูลอยู่เช่นกันครับ แต่ถึงยังไงตอนนี้ทีมงานก็ยังไม่คอมเฟิมว่าจะเป็นแบบไหน เปิดถาวรมั๊ย จะเป็นเซิฟเวอร์ที่ไม่มีการจุติแบบที่ผมฝันไว้มั๊ย ก็ยังไม่มีใครทราบได้
ปล.ผมไม่ได้อยากดราม่าเรื่อง ไม่จุติ ต้องชนะจุตินะครับ ผมไม่ได้สนใจประเด็นนี้เลย เพราะผมไม่อยากให้มีจุติเลยต่างหาก แหะๆ woon_555

น้องดุ๊กดิ๊กว่า ย้อนรำลึกPJ1 จะเปิดถาวรหรือไม่นั้น มันอยู่ที่กระแสการตอบรับมากกว่าฮะ พี่เชื่อเหอะ
ถ้ากระแสดี ยังไงทีมงานต้องเปิดให้ เพราะเกมส์นี้คือเกมส์คนไทย และคนไทยสั่งได้ฮะ

Gun_Gun

• Full Member
  • "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
แต่เกมไทยเกมนี้เขาดูดตังแล้วเกมไม่ค่อยพัฒนาอะดี้ กินกันหมด woon_shock
ผมคนนึงอ่ะหมดไปเยอะยุ่555เกมนี้มันสนุกแต่มันแดกเกินไป

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
"นายลองกัน" 33333333333333333333 woon_love

"เฮ้ย ! เมื่อไร 3 มันจะหาย"   woon_shock  //ตอนนั้นมือเค้าเกร็งไปหมดล่ะ ถถถถถ

"เอาใหม่ๆ เจอแล้วจัดเลยนะ" //แยกไปคนละทาง  woon_555