GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Assassin อัพสเตตัสยังไงดี

HANG.OVER

• Newbie
  • *
 woon_huh เคยเห็นที่คนอื่นๆเขาอัพนะครับ จะมี  1. STR กับ AGI  2. DEX กับ AGI 3. AGI กับ LUK มันต่างกันตรงไหนครับ แล้วแบบไหนดีสุดง้าา  woon_o_o

Professional

• Jr. Member
  • **
woon_huh เคยเห็นที่คนอื่นๆเขาอัพนะครับ จะมี  1. STR กับ AGI  2. DEX กับ AGI 3. AGI กับ LUK มันต่างกันตรงไหนครับ แล้วแบบไหนดีสุดง้าา  woon_o_o

STR AGI โป้ะแรง แบกของหนักได้ดี

dex agi โป้ะโครตเบายิ่งของเน่า โป้ะยิ่งเบา แต่แม่น

luk agi อย่าลองเล่นเลยครับ เน่าสุดๆ ไว้อัพตอน dex agi str ตันก่อน

HANG.OVER

• Newbie
  • *
แล้วเล่นอันไหนดีครับ เคยเห็นคนเล่น DEX AGI แล้วโหดอะ  woon_sunny

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
ต่างความคิดเห็นได้ครับ ขึ้นกับว่าจุติมาหรือยังมากกว่า แนะนำว่าให้หาข้อมูลด้วยตนเองจากเซิร์ชเอ็นจินน์ เพราะมีหลายวิธีการอัพสเตตัส เธอจงเลือกด้วยตนเองก่อนนะ หากมีข้อสงสัยหลังจากหาข้อมูลด้วยตนเอง ค่อยมาถามอีกที

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b

STR AGI โป้ะแรง แบกของหนักได้ดี

dex agi โป้ะโครตเบายิ่งของเน่า โป้ะยิ่งเบา แต่แม่น

luk agi อย่าลองเล่นเลยครับ เน่าสุดๆ ไว้อัพตอน dex agi str ตันก่อน
DEX โปะเบาหรอ ??
ผมขอค้านครับไม่จริง เพราะ DEX + ความแรงโป้ะ + แม่น + ตีต่ำสุดด้วยครับ  g#031

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ก้ถ้าเทียบกันจริงๆ Str มันเเรงกว่าอะจ้ะ  #038

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
หนูไม่มียารีน้ะเลยไม่ได้ลองทดสอบหลายๆรอบ

แต่เวลาอัฟ dex มันจะถีบพลังโจมตีทั้งสูงและต่ำไปด้วยน้ะค้ะ ดาเมจไม่แกว่งด้วย แล้วตอนนี้มีระบบ hit/free เข้ามาคำนวนการโป้ะแล้วด้วย
ปกติหนูเลือกอัฟสเตตัสแบบนี้ค้ะ agi>>dex>>luk>>str เรียงตามคำสำคัญ จุน้อยก็อัฟอันแรกๆก่อน คือที่อัฟแบบนี้เพราะว่าหนูเชื่อว่า
"เล็กๆซอยถี่ยังไงก็ดี ใหญ่แล้วช้ามันอัปปรี แต่ถ้าไห้ดีต้องทั้งถี่และใหญ่"
คือแบบว่า โป้ะเบาแต่บ่อย ดีกว่าโป้ะหนักนานๆออกทีน้ะ เหมือนแอสกับเบอ แอสโป้ะ 20k ออกถี่ยิบๆ เบอโป้ะ 120k นานๆจะโผล่มาไห้เห็น -0-

ol-ZOFIA-lo

• **
ไม่จุ AGI 92 ที่เหลือ DEX
จุ3 AGI 99 DEX 99 STR 99

จุ6 AGI 99 DEX 99 LUK 99 VIT 99 STR 7 (ชุดเขียวเน้นเลือด)
จุ6 AGI 99 DEX 99 LUK 99 STR99 VIT 7 (ชุดเขียวเน้นตีแรง แบกของได้เยอะ แต่เลือดน้อย)
จุ6 AGI 99 DEX 99 STR 99 VIT 99 LUK 7 (ชุดแดง)

แล้วแต่ชอบอ่ะจ้า  g#031 g#031 g#031

シュミ

• **
  • « Fury Priest »

cracw

• **
ไม่จุจุ agi strก็ได้นะ แล้วอาศัยใส่ฉมังกับกาก +ซัก5มองเอา ก็พอตีมอนโดน(อย่าถอดละกัน ถอดเซตทีวืดกระจาย5555)