GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

............เสนอ ปรับ ให้สกิล ประตูเเห่งลูซิล โดนสลายบัฟได้............

ping_21

• Jr. Member
  • **
  • อร่อยนะจะบอกให้
เสนอให้ สกิล  ขจัดรังควาน ของนักพยากรณ์  เเทงละลายบัฟ ของเซน  ศรจิตร ของชาป  เเล้วก็ อาภร ของวอลอค  ให้สลายสกิล ประตูเเห่งลูซิส ได้ เพราะว่า มีผู้เล่นโวยวายเป็นอย่างมากเรื่อง สงครามชิงปราสาท เพราะสกิลที่กล่าวมานี้ ล้วนเเต่เป็นสกิล ละลายบัฟ เเต่พอใช้ในสงครามชิงปราสาท สกิลที่ถูกบัฟมาทั้งหมดโดนสลายได้ เเต่เหลือเพียง สกิลเดียวคือ ประตูไม่โดนสกิล ซึ่งทำให้เกิดความเบื่อหน่ายเพราทุกวันนี้ เฉพาะสวรรค์ เเทบไม่มีอาชีพไหนสู้กันเเบบเจอตัวเเล้วฆ่า เพราะส่วนมาก จะใช้เจ้าใส่เท้า98เเล้วกายมากับประตู เเต่ถึงจะโดนสลายบัฟก็ยังเรียกสกิลประตูได้ ซึ่งสร้างความเบื่อหน่ายในการวอเป็นอย่างยิ่ง  ลงมา3วิถึงธง อริหายยกตี้ไปโผล่ธง คนไม่มีเท้า98เดินกันตาย ซึ่งเราเห็นว่าสมควรปรับ ไม่ได้ให้เอาสกิลออก เเต่ขอ ให้สลายบัฟได้ เเค่นี้เป็นพอจะได้ตีกันเเบบมันๆๆ ทุกวันนี้ ถึงเวลาวอที  ทุกคนในกิลเเทบไม่อยากวอเลย
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • **
เห็นด้วย g#031
แล้วป้อมอะแรงไปนะ ยิงทีเลือดลดฮวบ อยากให้แก้ตรงนี้ด้วยเวลาใช้สกิลพร้อมกัน สมมติเทรกลมกลืนอยู่แล้วกดเชียร์ ท่ามันค้าง
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
สมมติเทรกลมกลืนอยู่แล้วกดเชียร์ ท่ามันค้าง

อันนี้มันเป็นระยะหน่วงปกติของกลมกลืนอยู่แล้วนี่

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

byakuya

• Full Member
ผมเห็นด้วยให้ปรับสลายบัฟประตูลูซิสได้  วอร์ทุกวันนี้เหมือนไม่ได้วอร์  ป้อมอะไรต่อไรอยู่ครบ แต่มันไปถึงธงละ  ต่อไปถ้านานๆ มีคนได้รองเท้า 98 มากขึ้นๆๆ  ก็เล่นกันแต่วิธีนี้  มันเหมือนกับเอาธงมาตั้งไว้หน้าบ้านเลยนะนั่น

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
ก็สงสัยประตูลูซิสต่างจากบัฟอื่นยังไง ทำมไป้อมสลายไม่ได้ g#015 g#015 g#015

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว

ดับเบิ้ล

จะนำเรื่องนี้ไปทบทวนและหารือให้นะครับ ถ้าได้เรื่องประการใด จะมาชี้แจงให้ทราบนะครับผม

Directorr

ผมว่าทุกวันนี้ฝ่ายบุกก็ทำได้ลำบากมากอยู่แล้วนะฮะ

มีทั้งกิลเจ้าของบ้าน มีทั้งกิลพันธมิตร และยังมีทั้งกิลที่มาช่วยป่วนการบุกอีก

แถมป้อมไม้ก็ยังยิงแรกมากๆ  ธงก็ซ่อมได้เรื่อยๆ กิลพันก็ซ่อมธงได้

แถมประตูก็มาได้แค่ตี้เดียว ไม่ได้มาทั้งกิล   

สั่งรถแล้วนอนตีธงได้ก็จริง แต่ก็มีสกิลอีกบานที่หยุดรถได้

รอบธงก็สร้างได้ถึง 5-6ป้อม

---

เอาจริงๆนะครับ เวลาประตูเข้ามาเนี่ย มีคนที่ยืนทนป้อมได้จริงๆกี่อาชีพ กี่คน 

วิของเทพเลือด แปปๆ หลับ ยังหาธงไม่เจอด้วยซ้ำ  จะมีก็เบอเซิก พาลา ทหาร ที่นานหน่อย(หลายวิ)  แต่ก็ต้องของเทพๆ

แต่ถ้าเจ้าบ้านเยอะๆอุดธงไว้ ไม่นานก็ตายอยู่ดี แถมยังเอาทั้งกิลหลัก กิลพันมาช่วยกันซ่อม กว่าจะมาได้อีกรอบธงก็เกือบๆเต็มแล้วเลือด

บางทีประตูไป ยังโหลดจอไม่เสร็จ  เจอพาลาทำดูดแรงๆหน่อย ซัก 20-30k ยืนรอดูด  ดูดทีตายยกตี้  ยังไม่ทันจะทำอะไร

บ่นเฉยๆ มีไม่กี่เกมหรอกครับ ที่ต่อให้ฝ่ายบุกเก่งกว่าค่อนข้างมาก แต่ฝ่ายรับก็ยังได้เปรียบสุดๆอยู่ดี
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
เสนอให้ สกิล  ขจัดรังควาน ของนักพยากรณ์  เเทงละลายบัฟ ของเซน  ศรจิตร ของชาป  เเล้วก็ อาภร ของวอลอค  ให้สลายสกิล ประตูเเห่งลูซิส ได้ เพราะว่า มีผู้เล่นโวยวายเป็นอย่างมากเรื่อง สงครามชิงปราสาท เพราะสกิลที่กล่าวมานี้ ล้วนเเต่เป็นสกิล ละลายบัฟ เเต่พอใช้ในสงครามชิงปราสาท สกิลที่ถูกบัฟมาทั้งหมดโดนสลายได้ เเต่เหลือเพียง สกิลเดียวคือ ประตูไม่โดนสกิล ซึ่งทำให้เกิดความเบื่อหน่ายเพราทุกวันนี้ เฉพาะสวรรค์ เเทบไม่มีอาชีพไหนสู้กันเเบบเจอตัวเเล้วฆ่า เพราะส่วนมาก จะใช้เจ้าใส่เท้า98เเล้วกายมากับประตู เเต่ถึงจะโดนสลายบัฟก็ยังเรียกสกิลประตูได้ ซึ่งสร้างความเบื่อหน่ายในการวอเป็นอย่างยิ่ง  ลงมา3วิถึงธง อริหายยกตี้ไปโผล่ธง คนไม่มีเท้า98เดินกันตาย ซึ่งเราเห็นว่าสมควรปรับ ไม่ได้ให้เอาสกิลออก เเต่ขอ ให้สลายบัฟได้ เเค่นี้เป็นพอจะได้ตีกันเเบบมันๆๆ ทุกวันนี้ ถึงเวลาวอที  ทุกคนในกิลเเทบไม่อยากวอเลย

จะนำเรื่องนี้ไปทบทวนและหารือให้นะครับ ถ้าได้เรื่องประการใด จะมาชี้แจงให้ทราบนะครับผม

พราะเป็นแบบนี้อยู่ตลอด ความสมดุลของเกมหล่ะครับ อยู่ที่ไหน ?

คนเรามันมีหลายประเภทนะครับ

ประเภทที่ 1 คือ คนที่กัดฟัน ดิ้นรนต่อสู้กับโลกอันแสนโหดร้าย ใช้สมองความคิด และ ไหวพริบ ปฏิภาณทุกอย่าง ทรัพยากรในโลกนั้นให้เกิดประโยชน์สูงสุด
                    เพื่อให้ได้มา ซึ่งความอยู่รอด ใช้ความพยายาม อันแสนยากลำบาก กว่าจะได้มาซึ่งชัยชนะ

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ ไม่ว่า ทีมงานจะปรับอะไร ยังไงก็ตาม บุคคลเหล่านั้น ก็พร้อมยอมรับในการตัดสินใจของทีมงาน และพยายาม หาทุกวิธี ทุกหนทาง
                                          มาแก้ไข จุดอ่อน ข้อผิดพลาด และนำมาซึ่งชัยชนะ ทั้งหมดเหล่านี้ ล้วนจำกัดความ ลงในนิยามคำว่า " ทริคและเทคนิค "
                                          ที่เกิตจากเกมนี้ ที่เหล่าทีมงาน เป็นคนกำหนด โจทย์มาให้ บุคคลเหล่านั้น นำโจทย์และตัวแปรทั้งหมดที่มี มาแก้ไขปัญหาจนสำเร็จ

ประเภทที่ 2 คือ คนที่เกียจ คร้าน ไม่รู้จักแม้กระทั่งช่วยเหลือตัวเอง ไม่รู้จักใช้ ความรู้ที่มีในตัวเองแก้ไข ปัญหา รังแต่จะรอ ให้พระเจ้าประทานพรมาให้ ดั่งลูกที่ถูกเลี้ยงดู
                    มาใน ชาติตระกูลที่สูงส่ง ไม้รู้จักความลำบาก พ่อแม่ ประเคนให้ทุกอย่าง จึงไม่ต้องทำอะไร มีปัญหา พ่อแม่ ก็จะคอยช่วยเหลืออยู่ตลอดเวลา
                    ไม่รู้จักช่วยเหลือตัวเอง

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ สาเหตุที่ผมพูดถึง บุุคคลประเภทนี้ คือ กี่ครั้งแล้วครับที่พวกเขา ยังไม่ได้พยายาม ยังไม่ได้ต่อสู้ ก็มาร้องขอให้เหล่าทีมงาน
                                        ปรับนั่น ปรับนี่ ความสมดุล ถูกทำลาย ไปจนย่อยยับ ไม่รู้จักจบ จักสิ้น แล้วคนประเภทที่ 1 หล่ะครับ เหล่าทีมงาน
                                        ไม่สงสารพวกเขาบ้างหรอ ฝ่ายกันบ้าน ในขณะนี้ ป้อมทั้งหลาย ทั้งปวง มันโหดร้ายมากเลยนะครับ แค่นี่มันยังไม่พอ อีกใช่มั้ยครับ
                                        พวกคุณกลัวอะไร กับอีแค่สกิลเดียว อ้างอิง กลยุทธ์ศึกวิธี สงครามสามกก๊ก เขาใช่ิุอุบาย กี่ร้อย กี่พันเล่มเกวียน เพื่อให้ได้มาซึ่งชัยชนะ
                                        ถ้าแค่ สกิลประตูแห่งลูซิส พวกคุณยังไม่มีปัญญาจะรักษาบ้านไว้ได้ มันก็หมายความว่า พวกคุณนั้น ยังมีคุณสมบัติไม่พอ ที่จะปกครอง
                                        เมืองนั้นแล้วหล่ะครับ กิลอื่น ก็โดนทุกกิล ทำไมเขาไม่คิดที่จะโวยวายหล่ะครับ
                                        เกมนี้มีเซิฟเดียว กิลเดียวใช่มั้ยครับ ที่ต้องป้องกันบ้านจาก สกิลประตูแห่งลูซิส ถ้าเป็นเช่นนั้น จะปรับให้สลายได้ ก็ปรับไปเลยครับ

ประเภทที่ 3 คือ คนที่รักใคร คนใด คนหนึ่งอย่างเอนเอียง ฟังความข้างเดียว ไม่รู้จักแยกแยะ และ ไตร่ตรอง เพียงคำบอกเล่าของคนเกียจคร้าน ไม่กี่ประโยค ก็น้อมยอมรับ
                    แต่โดยดี

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ พวกคุณเป็นทีมงาน เปรียบดั่งพระเจ้าของเกมนี้ จะบรรดาล รังสรรค์อะไร ก็ได้ให้ไปเป็นตามความพอใจ ของพวกคุณ พวกคุณเคยมองถึง
                                        ปัญหาของคนอื่น ครบบ้างรึป่าวครับ ฝ่ายกันบ้านตอนนี้ มีป้อมที่แข็งแกร่ง และยากต่อการทำลาย  ถึงจะบอกว่า ฝ่ายบุกสามารถ บุกได้
                                        หลายกิล แต่ฝ่ายกันบ้าน สามารถกันได้เต็มที่แค่ 2 กิล แล้วในปัจจุบัน ฝ่ายบุกมันตีกันเองไม่ได้ใช่มั้ยครับ ทำไมพวกคุณไม่หาพวกพ้อง
                                        ไปอยู่กิลแบบฝ่ายบุก เพื่อตัดกำลังข้าศึก เหมือนกันหล่้ะครับ

ผมพูดตรงๆ นะ ต่อให้คุณ ปรับให้สลายประตูแห่งลูซิสได้ ก็ปรับไปครับ คนประเภทที่ 1 เหล่านั้น เขาไม่รู้จักคำว่าแพ้ อยู่แล้ว วันหนึ่งเขาก็จะต้องหาวีธีมาแก้ไขใหม่อยู่ดี
แต่หากทีมงาน ยังเป็นกันอยู่แบบนี้ จงพึงรู้ไว้เลยนะครับ ว่าไม่ใช่ใครที่ไหนที่ทำลายความสมดุล ทำลายกฏของเกมส์ที่พวกคุณสร้างมา
แต่เป็นพวกคุณเหล่าทีมงานนั่นแหละครับ ที่ทำลายเสียเอง เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ความสมดุล จะไม่มีวันสิ้นสุดครับ มันไม่ใช่การพัฒนาอย่างสร้างสรรค์
หากแต่มันเป็นการทำลายอย่างบรรจง ต่างหากครับ

ปล. ประเภทของบุคคลที่ 3 ผมมิได้มีเจตนา ต่อว่าหรือสบประมาททีมงานแต่อย่างใด เพียงอยากพูดให้เห็นภาพชัดเจนที่สุด อยากให้ทีมงานนึกถึงความลำบาก
      ของคนที่เขา ใช้ความพยายาม เพื่อดิ้นรน ต่อสู้จากกฏของทีมงานนะครับ เพราะบุคคลที่1นี้ คือบุคคลที่รักแล้วยอมต่อสู้กับกฏเกณฑ์อันโหดร้ายนี้ิอยู่ทุกเวลา
      และไม่เคยเรียกร้องขออะไร จากทีมงานเลยซักอย่าง อยากให้ทีมงาน นึกสงสารพวกเขาบ้างนะครับ พวกคนไร้ความสามารถเหล่านั้น
      อยู่ไปก็ไม่มีทางพัฒนาเกมได้หรอกครับ มีแต่จะทำให้เกมดีๆ มันเสื่อมลง ก็เท่านั้นเอง

มากกว่าคำถาม

• **
ผมว่าทุกวันนี้ฝ่ายบุกก็ทำได้ลำบากมากอยู่แล้วนะฮะ

มีทั้งกิลเจ้าของบ้าน มีทั้งกิลพันธมิตร และยังมีทั้งกิลที่มาช่วยป่วนการบุกอีก

แถมป้อมไม้ก็ยังยิงแรกมากๆ  ธงก็ซ่อมได้เรื่อยๆ กิลพันก็ซ่อมธงได้

แถมประตูก็มาได้แค่ตี้เดียว ไม่ได้มาทั้งกิล   

สั่งรถแล้วนอนตีธงได้ก็จริง แต่ก็มีสกิลอีกบานที่หยุดรถได้

---

เอาจริงๆนะครับ เวลาประตูเข้ามาเนี่ย มีคนที่ยืนทนป้อมได้จริงๆกี่อาชีพ กี่คน 

วิของเทพเลือด แปปๆ หลับ ยังหาธงไม่เจอด้วยซ้ำ  จะมีก็เบอเซิก พาลา ทหาร ที่นานหน่อย(หลายวิ)  แต่ก็ต้องของเทพๆ

แต่ถ้าเจ้าบ้านเยอะๆอุดธงไว้ ไม่นานก็ตายอยู่ดี แถมยังเอาทั้งกิลหลัก กิลพันมาช่วยกันซ่อม กว่าจะมาได้อีกรอบธงก็เกือบๆเต็มแล้วเลือด

บางทีประตูไป ยังโหลดจอไม่เสร็จ  เจอพาลาทำดูดแรงๆหน่อย ซัก 20-30k ยืนรอดูด  ดูดทีตายยกตี้  ยังไม่ทันจะทำอะไร

บ่นเฉยๆ มีไม่กี่เกมหรอกครับ ที่ต่อให้ฝ่ายบุกเก่งกว่าค่อนข้างมาก แต่ฝ่ายรับก็ยังได้เปรียบสุดๆอยู่ดี

เห็นด้วยครับ ที่ต่อให้ฝ่ายบุกเก่งกว่าค่อนข้างมาก แต่ฝ่ายรับก็ยังได้เปรียบสุดๆอยู่ดี

แต่ถ้าจะปรับให้สลายได้ ก็ควรปรับสลายได้ทุกบัฟไปเลย สานงี้ C3 บัพแต่ละอาชีพงี้ ถ้าปรับแค่สกิลนั้นสกิลนี้เดียวก็มีมาร้องให้ปรับอีก

whatever

• **
  • c

---

เห็นด้วย g#031 g#031 g#031

TAMA

เข้าใจความรู้สึกของผู้เล่นทุกฝ่ายครับ ก็อย่าพึ่งตำหนิ จีเอ็มดับเบิ้ล ที่ตอบว่า "จะนำเรื่องนี้ไปทบทวนและหารือให้"

เพราะว่าทางฝ่ายพัฒนาเองก็มีแผนจะปรับปรุงสงครามชิงปราสาทอยู่แล้วครับ