GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปิศาจ

• Full Member
ชดเชยหลุดตอนเพิ่มดรอป 7 เปอร์ อาทิตย์ที่แล้ว  มาเพิ่มให้วันอื่นแทน  แต่สกิลเรียกบอสมันหายไปหมดแล้วนะท่าน ของที่ดรอปได้ก็หายหมด
(มีแต่ GM เกมส์นี้คิดได้  ชดเชย 10%   ) 
Ausra Only !!!!

จะเข้ามาเปิดบอสให้น้องๆในกิล  ดันอัพแพทไม่ได้   ต้องหาวิธีโดยการไปโหลดแพทแบบ Manual   ลงโปรแกรมใหม่ก็ลงไม่ได้อีก ติดโน้นติดนี้ ถ้าเล่นเกมส์นี้ยากขนาดนี้จะเล่นไปทำไมอะนะ
(มันเป็นปัญหาของ ผู้เล่นเหรอ ???  ที่ต้องไปหาโหลดแพทแยกเพื่อให้เล่นเกมส์ได้ เกมส์อื่นๆเขาหาวิธีให้ผู้เล่นอัพได้เพื่อแก้ปัญหาทั้งนั่น)
Ausra Only !!!!

กิจกรรมไว้อาลัย  ทำจอให้ดำขึ้น  เพื่อ ..... ???  มันแสดงให้เห็นความสำคัญในการไว้อาลัยตรงไหน  เอาไปทำกิจดีๆ หรือแจกชุดดำ ให้คนใส่ ตอบคำถามอะไรก็ได้ดูจะมีประโยชน์ซะมากกว่า
(หรือว่า จอ GM ปรับลดแสงให้มันดำขึ้นไม่ได้หว่า ???   จอผมปรับได้นะถ้าอยากให้มึดลง ก็ลดแสงของจอก็ได้แหละ)

GM อายุเท่าไรกันเนี้ย อยากรู้จริงๆ ???  คิดกันได้ยังไงเนี้ย

ปล. ว่าจะมาเปิดบอสให้น้องๆเล่น อัพแพทไม่ได้  ขึ้เกียจไปหาโหลดแพท สงสัยจะได้เลิก ถาวรจริงๆแหละ   
ปล2. เดียวดูอีกทีว่าจะเอาของในตัวอาจแจกน้องๆในกิล หรือจะเอาเซตพื้นฐานให้ใครเผื่อจะเอาไว้เปิดเรียกบอสเล่นอะนะ สรุปยังไงเดียวฝากลุงใน Dragon Nest มาบอกนะครับ 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ChocobO

• Newbie
  • *
เกรียนชาวอสุราส่วนใหญ่ มีญาติเป็น FBI เพราะเวลามีปัญหากันในปาร์ตี้ มันจะต้องถามว่ามึงอยู่จังหวัดไหน
นอกจอป่าว กูสืบดูว่าบ้านมึงอยู่แถวไหน มึงเจอกูแน่  g#035
ปล.เจอบ่อยมากในตี้เวลเสือเบงกอลและถ้ำหมี เวลาไม่ถึง10นาที มันเจอบ้านแล้ว !!

เกรียนชาวอสุราส่วนใหญ่ ใจถึง !! เวลามีปัญหาชอบท้าลงแบท ทั้งๆที่ดูจากเอฟเฟ็กต์บัฟของคนท้าแล้วนั้น
อยู่ในระดับรากหญ้า คนตัวแดงแบกกระสอบกันทั้งนั้น = = ก็ยังกล้าโชว์เนอะ บัฟของผมเป็นคหยังอายไม่กล้า
โชว์เลย ทั้งๆที่ของๆเรามันเสนาแท้ๆแต่ต้องมาใช้บัฟร่วมกับคนมีของคห ><
ปล.ท้าใครลงแบทก็ดูศักยภาพตัวเองด้วยนะครับ  g#024

ไม่ค่อย Only เพราะเกมอื่นก็มีแบบนี้ไม่น้อย  g#003

-SilverBorn-

• Jr. Member
  • **
จีเอ็มมั่วกฎ + ลงโทษมั่ว

จีเอ็มชุดนี้ Only

AsunAllI3araTz

• Full Member
จีเอ็มมั่วกฎ + ลงโทษมั่ว

จีเอ็มชุดนี้ Only
จะ ตอกยํ้า ทำไมครับผมว่าเเค่ ลงบอร์ดนั้นก็พอละนะครับ
คุน ก็เล่นมาได้ตั้งนานเนาะ งั้น  woon_555