GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

@เปเป้+แพท คำที่ผมใช้ไม่เหมาะสมยังไงช่วยอธิบายด้วยครับ

-SilverBorn-

• Jr. Member
  • **
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=15221.0

กรุณาอย่าช่วยกันเอง แล้วอย่ามาอคติส่วนตัวนะครับ ดูหลักฐาน

04.ห้ามผู้เล่นใช้คำพูดที่ไม่สุภาพ หยาบคาย ส่อเสียด เหยียด หยาม ลบหลู่หรือให้ร้ายผู้อื่น หรือส่อไปในทางลามกอนาจาร การพูดหรือประกาศข้อความซึ่งเป็นการรบกวนผู้อื่น ทำการฟลัดข้อความ หรือ ใช้คำพูดที่ไม่สุภาพผ่านทางช่องสื่อสาร รวมทั้ง การประกาศซื้อขายสินค้า ซ้ำ ๆ หลาย ๆ ครั้ง (Flood Message) เช่น พิมพ์ข้อความเดิม ๆ ซ้ำ ๆ หรือ การกล่าวหาโดยปราศจากการพิสูจน์ เป็นต้น

คำไม่เหมาะสมหมายถึงคำหยาบ หรือสิ่งที่ไม่ควรพิมพ์ แต่ผมไม่ได้พูดปดหยาบคายอะไรเลยนะครับ

SilverBornSV : ของก็ไม่แจก
SilverBornSV : ปิดทำไมวะ

มันมีอะไรทำให้บริษัทต้องล่มจมหรือทีมงานจะต้องตายลาออกหรือรบกวนผู้เล่นอะไรครับ

ปล.1 เซิร์ฟเวอร์ทดสอบคือวุ้นนรกอันนี้คือ 2. เปิดให้บริการ Asura Facebook Thai แบบเต็มรูปแบบ 1. ช่วงทดสอบระบบ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=14996.0 ไม่มีใครบอกกฎหรืออะไร แต่ถึงบอก ผมก็ไม่ได้ทำผิดกฎ กรุณาอ่านในภาพ

ปล.2 ขอตามหลักฐานความจริง ไม่ใช่จะเอาชนะผู้เล่นอย่างเดียว   woon_angry

• **
อย่าวะสิโว้ย มันไม่สุภาพ  #038

ไม่โวยไม่ได้ เป็นคุณคิดยังไงละ

ตัวละคร SilverBornSV พิมพ์เพียงเท่านี้ในภาพ แล้วโดนคุก 168 ชั่วโมง ถึงเป็น"คำหยาบ" มันก็ต้องโดนใบ้ แต่นี้โดนคุกทั้งๆที่ไม่ผิดกฎข้อไหนทั้งสิ้น

ถ้าจะบอกว่ามันผิดกฎ คำหยาบคงต้องแบนถาวร แล้วก็โดนเกือบทั้งเซิฟด้วย คุณจะลงโทษไหมละครับ อย่าเอาแต่ความคิดตัวเอง ดูกฎและความเป็นมาด้วย

Maid

• **

Ovel2LooT

• **
    • https://www.facebook.com/groups/154147164686760/
น่าๆ เดะจีก็มาตอบ ถ้าไม่ผิดเดะเค้าก็ยกเลิกการจำคุกให้เองแหละน่า

เอาใจช่วยคับ  g#031 g#031

ทีที้

• Full Member
อันนี้  ผมเห็นด้วยกลับ  จขกท.  นะครับ   เพราะเท่าที่ดู   ไม่รู้ ท่านทำไร มั่วไปหมด    รู้บ้างไหมว่า  เกมส์ นี้เคยเป็นเกมส์ ที่คนรักมากๆ แต่ตอนนี้ ในทุกๆระบบ  ทีมงานชุดนี้ ท่านได้ทำให้ให้รู้สึก เือือม   รอวัน เลิก  ลาจาก 

อยากให้ท่านทีมงานชุดนี้  ว่างๆลองย้อน กลับไปดูการทำงานของ ทีมงานรุ่นพี่ ชุดก่อนๆครับ   ถึงจะมีดราม่า บ้าง  แต่  ไม่มีใครทำให้ เกิดยุคตกต่ำเช่นทุกวันนี้

ปล.ฝาก  ท่านโอโม่ ด้วยนะครับ  กับตำแหน่งใหม่ที่ได้รับมา(ข้อมูลโคมลอย)   อย่าให้  น้อยหน้า  จีเอ็มจอลลี่แบรื หรือ จีเอ็มครูอุ้ย  ที่เคยทำใว้

โหดูตังโซลพี่เค้าดิ  เติมไม่ใช่น้อยๆนะนั่น

แหม๋จีเอ็มก็ทำไปได้เนอะ (กินบนเรือน ขี้บนหลังคา) หรือ (เนรคุณ)
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
โซลที่เห็น จีเอ็มเค้าแจกฟรีครับ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อันนี้  ผมเห็นด้วยกลับ  จขกท.  นะครับ   เพราะเท่าที่ดู   ไม่รู้ ท่านทำไร มั่วไปหมด    รู้บ้างไหมว่า  เกมส์ นี้เคยเป็นเกมส์ ที่คนรักมากๆ แต่ตอนนี้ ในทุกๆระบบ  ทีมงานชุดนี้ ท่านได้ทำให้ให้รู้สึก เือือม   รอวัน เลิก  ลาจาก 

อยากให้ท่านทีมงานชุดนี้  ว่างๆลองย้อน กลับไปดูการทำงานของ ทีมงานรุ่นพี่ ชุดก่อนๆครับ   ถึงจะมีดราม่า บ้าง  แต่  ไม่มีใครทำให้ เกิดยุคตกต่ำเช่นทุกวันนี้

ปล.ฝาก  ท่านโอโม่ ด้วยนะครับ  กับตำแหน่งใหม่ที่ได้รับมา(ข้อมูลโคมลอย)   อย่าให้  น้อยหน้า  จีเอ็มจอลลี่แบรื หรือ จีเอ็มครูอุ้ย  ที่เคยทำใว้
woon_yes
เห็นด้วยอย่างแรง....เล่นมาหลายปี...แต่ต้องมาเลิกเล่นเพราะทีมงานชุดหลังๆๆนี่ล่ะ เห็นความแตกต่างได้หลายเรื่องเลย
  g#030 g#046

• **
มาอธิบายไวๆสิครับ ผมสงสัยไม่เหมาะสมตรงไหน

ผมก็ไม่อะไรมาก ขอแค่เอาตัวออกคุกเท่านั้น

ผมไม่ได้ห่วงของหรอก ผมขี้เกียจปั้นพระใหม่

AsunAllI3araTz

ผมไม่รู้ พูดเรื่องโซลเกมนี้เป็นเกมเดียว ที่เติม หลัก พัน อาจ ถึงหมื่น ไม่เคย เติมเกมส์ไหนเกิน 500 เลย  g#031

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

CacAloz

ในส่วนที่ทางทีมงานได้ทำการลงโทษไปนั้นเนื่องจากผู้เล่นใช้คำไม่เหมาะสม ซึ่งทีมงานเห็นในส่วนที่ผู้เล่นพิมพ์คำไม่เหมาะสม

จากที่ผมสอบถามหลังฐานกับทางทีมงานที่ลงโทษไปไหนซึ่งไม่มีหลักฐานยืนยันได้แน่ชัดกับการกระทำดังกล่าว ผมจะนำตัวละครดังกล่าวนั้นออกจากคุกให้นะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ