GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
คุณ Hot_Get - Po_z เลิกทำให้มารดาเสียชื่อเสียงได้แล้ว คุณทำให้กระผมผิดหวังอย่างแรง ที่คุณเอาคำสอนแม่ผู้แบบนี่มันไม่ดีนะ คุณนะได้เอาแต่หนีปัญหาไปวันๆเท่านั้นเอง ควรมาคุยให้รู้กันที่กว่าเกมส์ที่ลอก Ragnarok online 2 : The Legend of Second นะ ถ้าไม่บอกแสดงว่านายไม่คนแน่จริง
นั่นหรอครับที่คุณอยากเปลี่ยนอสุราจริง เพียงแต่คุณอยากให้อสุราเป็นดั่งคุณหวังเท่านั้น ไม่คิดถึงคนอื่นเลย แค่เทพนักสู้แค่สกิลเดยวก็โดนหาว่าลอกแล้วครับ พวกต่ำนี่คิดได้แต่ของต่ำ ๆ อะแหละครับ คุณบอกว่าผมทำมารดาเสียชื่อเสียง แม่ของผมสอนไม่ดีตรงไหนครับ อธิบายมาที แล้วผมหนีปัญหายังไง ไม่ใช่ว่าพิมพ์เฉย ๆ นะ

แหม เขาลอกเราเลยลอกตาม คิดได้แค่นี้หรอ ??
แล้วคุณรู้ได้ไงว่าเขาลอก อย่าเดาสุ่มได้ปะ ไปหมิ่นประมาทเขาแบบนี้เขาคงไม่ขอบคุณนายหรอกนะ บอกตรง ๆ ครับ ปัญญาอ่อน

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
คุณ Hot_Get - Po_z ใครบอกละว่าผมทำตามกระแสตรงไหนผมอยากให้อสุรา 3 d ให้มีลักษณะคล้ายอนิเมะเท่านั้น เพราะอสุรามีพื้นฐานจากเกมส์อนิเมะชั่นนะสิ

และคำสอนว่า แม่ผมสอนครับ ว่า "คนอื่นจะเป็นไงก็ช่าง เราไม่จำเป็นต้องไปทำตามหนิ" มันแปลกๆอย่างไงก็ไม่รู้ ส่งใส่แม่คุณเป็นพวกไม่มีกฏเกณฑ์ woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh
หมายเหตุ ผมถูกแม่สอนว่า เข้าเมืองตาริวให้ริวตาตามนะ
ไม่มีใครบอกละครับ ว่าคุณทำตามกระแสผมแค่เดา โดยใช้คำว่า "หรือ" แล้วนะครับ อสุรามีพื้นฐานจากอนิเมชั่นยังไงครับ ไม่ใช่ว่าเขามาทำเป็นการ์ตูน หรือเรื่องราว ก็มาบอกว่าเป็นอนิเมแล้ว

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **
ถ้าไม่ใช่ติ่ง RO2.. ก็คงแกล้งบ้าเพื่อดิสเครดิต Ro2

เอ๊ะ หรือมันบ้าจริง ๕๕๕

oposra

ได้คุณ Hot_Get - Po_z ก็แม่คุณสอนให้ทำตัวแต่ต่างคนอื่นไงละ ถ้าคนอื่นทำตัวไม่แต่คุณทำตัวดีก็โอเคไง แต่คนอื่นเข้าวัดแต่คุณไม่เข้าวัดคุณก็แค่ตัวประหลาดเท่านั้นและ เวลาที่กระผมทำทำอะไรไม่เหมือนคนมักจะถูก แม่ดุว่า เป็นประจำ แต่เวลาที่เราไปโรงเรียนเวลสที่เราทำตัวไม่เหมือนคนอื่น เช่น ผมไม่เรียบร้อย ใส่รองเท้าเหยียบส้น หนีเรียน แต่งตัวไม่เรียบรอย เป็นต้น ถ้าทำแบบนี่ โดนหักคะแนน โดนตีก้นแรงๆ และโดนทำโทษอย่างอื่นเป็นต้น ถ้าจะให้ดีควรทำดีๆไว้ดีกว่านะ

oposra

คุณ ホロホロン นั้นนะบ้า บ้ายิ่งกว่าผมอีกนะ นี่คิดว่าผมบ้าสุดแล้วนะเนี่ย ที่ผมบอกนะว่าให้รูปแบบกราฟฟิกเท่านั้น ไม่ใช้ระบบ จะระบบจะเป็นอย่างไรก็ได้ ผมไม่ว่าแต่ขอให้กราฟฟิกเป็นแบบนี่เอง  รูปแบบ Turn Based นั้นเป็นรูปแบบสำหรับ คนที่คิดช้า เฉี่อยชา กระจอกเท่านั้น เพราะถ้าไม่เคลื่อนที่เร็ว นายจ้างก็ด่าตายสิ และสู้คนอื่นไม่ได้ แบบนี่เงินไม่ได้เพิ่มขึ้นสิ กฏของผมว่า ใครเร็วกว่าก่อน ใครทำได้กว่าได้มาก ผมต้องการ การวางแผนได้หลาย การเคลื่อนที่ที่รวดเร็วดังสายฟ้า ไม่งั้นไม่มีทางรวยหรอก

oposra

นี่คุณ Hot_Get - Po_z  ผมไม่ได้บอกให้ลอกซะหน่อยให้เอากราฟฟิก ส่วนระบบเป็นอย่างไรก็ได้ อสุราเป็นรูปแบบการ์ตูนนั้นนะไม่ใช้เรื่องราวแต่เป็นรูปแบบกราฟฟิกต่างหากละ ส่วนเรื่องหาเกมส์ที่ลอกเลียนแบบนะ ถ้าหาไม่ได้ แล้วคุณ Hot_Get - Po_z  ถ้าคุณหาไม่ได้คุณทำอะไรกินละเรื่องง่ายๆแค่ทำไม่ได้ ถ้าคุณหาไม่ได้คุณก็บอกกว่า หาไม่ได้ซะก็หมดเรื่อง ถ้าคุณไม่สามารถหาได้ คุณ Hot_Get - Po_z ก็ได้ คนจนๆ ที่เขารังเกียจ เพราะ ไม่เงิน ถ้าผมไม่มีเงิน เขารังเกียจผมเลย

oposra

คุณ ホロホロン ควรจะหันมาเล่นเกมส์แนวอื่นบางนอกจากแนว Turn Based บางเงินในกระเป๋าจะได้เพิ่มขึ้นบาง ถ้าไม่ทำตามคุณก็อาจจะกลายเป็นแค่คนจนๆ คนหนึ่งที่เขารังเกียจ ถ้าผมไม่มีเงิน เขายังรัจเกียจผมเลย

และคุณ Hot_Get - Po_z  อย่าลืมทำการบ้านละ

oposra

ถ้ารักอสุราจริงต้องเติม 300 บาทต่อเดือนขึ้นไป

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ผมว่าไม่ต้องสร้างหรอก 3 มิติ แค่ 2 มิติ ยังไม่สมบูรณ์ดีเลย ละนี่ยังเปิดอีก2-3เกมส์
จมทั้งบริษัทดิงี้

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ได้คุณ Hot_Get - Po_z ก็แม่คุณสอนให้ทำตัวแต่ต่างคนอื่นไงละ ถ้าคนอื่นทำตัวไม่แต่คุณทำตัวดีก็โอเคไง แต่คนอื่นเข้าวัดแต่คุณไม่เข้าวัดคุณก็แค่ตัวประหลาดเท่านั้นและ เวลาที่กระผมทำทำอะไรไม่เหมือนคนมักจะถูก แม่ดุว่า เป็นประจำ แต่เวลาที่เราไปโรงเรียนเวลสที่เราทำตัวไม่เหมือนคนอื่น เช่น ผมไม่เรียบร้อย ใส่รองเท้าเหยียบส้น หนีเรียน แต่งตัวไม่เรียบรอย เป็นต้น ถ้าทำแบบนี่ โดนหักคะแนน โดนตีก้นแรงๆ และโดนทำโทษอย่างอื่นเป็นต้น ถ้าจะให้ดีควรทำดีๆไว้ดีกว่านะ
แม่ผมสอนยังไง คุณไม่ควรไปดูถูกนะครับ ผมยอมรับแล้วเข้าใจนมาถึงวันนี้ เพราะปกติผมจะอ้างนู้นว่า ทำไมคนอื่นถึงต้องเรียนพิเศษ ผมกลับต้องเรียน อะไรประมาณนี้ครับ แล้วผมก็ไม่ได้ผิดพลาดในชีวิตแม้แต่น้อย ผมก็ยังมีเพื่อนมากมาย อย่างน้อยก็เกิน 70+ (เฉพาะคนที่ ชอบคุยด้วยกัน - สนิท) ครับ ถ้านับรวมที่ผมรู้จักก็คงเกิน 200+ ครับ เห็นไหมไม่มีใครเห็นผมเป็นตัวประหลาดเลย ส่วนตัวผมนะผมไม่เคยหนีเรียน หรือทำอะไรแบบนั้น เคยแค่โดนหักคะแนน กับ โดนทำโทษ (เป็นเรื่องปกติของนักเรียนทั่วไป)

ปล. ผมจะไม่ขอพูดถึงที่แม่คุณสอนว่าผิด ส่วนตัวผมก็เห็นว่าถูกครับ แต่คุณเข้าใจแม่ผมผิด แต่ผมเข้าใจดีว่าแม่พยายามสื่อถึงอะไร ผมก็ำไม่รู้นะว่าเป็นความสัมพันธ์ ที่แม่มีให้ลูกหรือเปล่า  g#001

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
นี่คุณ Hot_Get - Po_z  ผมไม่ได้บอกให้ลอกซะหน่อยให้เอากราฟฟิก ส่วนระบบเป็นอย่างไรก็ได้ อสุราเป็นรูปแบบการ์ตูนนั้นนะไม่ใช้เรื่องราวแต่เป็นรูปแบบกราฟฟิกต่างหากละ ส่วนเรื่องหาเกมส์ที่ลอกเลียนแบบนะ ถ้าหาไม่ได้ แล้วคุณ Hot_Get - Po_z  ถ้าคุณหาไม่ได้คุณทำอะไรกินละเรื่องง่ายๆแค่ทำไม่ได้ ถ้าคุณหาไม่ได้คุณก็บอกกว่า หาไม่ได้ซะก็หมดเรื่อง ถ้าคุณไม่สามารถหาได้ คุณ Hot_Get - Po_z ก็ได้ คนจนๆ ที่เขารังเกียจ เพราะ ไม่เงิน ถ้าผมไม่มีเงิน เขารังเกียจผมเลย
ผมได้บอกไหมว่าให้ก้อประบบ อย่าเอ๋อครับ อย่าพาลครับ ผมแค่บอกว่า มันไม่ดีที่จะก้อปครับ ถ้าทำคล้ายผมพอทนแต่ถ้าก้อปมางี้ผมเลิกครับ  g#040
แล้วเมื่อไรคุณจะตอบผม ว่าคุณรู้ได้งัยว่าเขาลอก  g#023 g#023 g#023 g#023

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ถ้ารักอสุราจริงต้องเติม 300 บาทต่อเดือนขึ้นไป
ไม่จำเป็นครับ นี่ไงความคิดพวกต่ำ ทีมงานเขาบอกแล้วนะว่าจะเติมไม่เติมทีมงานก็รัก (แต่ผมก็เติมร่วมไป 3000+ [พี่ กับ ผม]) ซึ่งผมอยู่ในวัยเรียนไม่รู้จะหาเงินจากไหน แต่เล่นมานานมากเลยเกิดเลิกเล่นเกมนี้ไม่ได้ ถ้าอสุราเปลี่ยนเป็น 3 ดี ผมยังไม่รู้เลยว่าจะเล่นอะไร

ปล. พวกต่ำนี่คิดได้แต่ของต่ำ ๆ เนอะ

รีบตอบคำถามผมสิว่าคุณรู้ได้ไง

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
คุณ ホロホロン ควรจะหันมาเล่นเกมส์แนวอื่นบางนอกจากแนว Turn Based บางเงินในกระเป๋าจะได้เพิ่มขึ้นบาง ถ้าไม่ทำตามคุณก็อาจจะกลายเป็นแค่คนจนๆ คนหนึ่งที่เขารังเกียจ ถ้าผมไม่มีเงิน เขายังรัจเกียจผมเลย

และคุณ Hot_Get - Po_z  อย่าลืมทำการบ้านละ
นี่ไงคิดแต่ความคิดต่ำ ๆ ไม่มีใครอยากคบด้วยละสิ ทำไมผมลืมเอาเงินมา ร.ร. ทำไมเพื่อนผมบอกช่วยไหม ครูที่ รร. บอก ครูให้ยืม หรือจะบอกพ่อให้เอาเงินมาส่งดีละ และอื่น ๆ

ปล. ผมไม่ลืมที่จะทำการบ้านหรอกครับขอบคุณที่ช่วยเตือน แต่ผมขอไม่รับความหวังดีนี่ละกันมันจะทำให้ผมแปดเปื้อน

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
เอางี้ดีกว่าครับคุณเรียนอยู่ระดับชั้นอะไร ผมจะบอกให้เลยนะผมเรียนอยู่ ม.1 (เริ่มเล่นตั้งแต่ ป.3) ผมยังมีหัวคิดเลย ไม่เชื่อเดี๋ยวมีหลักฐานให้ดูครับ (เอาเป็นเฟส ที่มีรูปตอนเล่นอสุรา ชื่อตัวละคร Hot_Get ละกัน มันเป็นหลักฐานอย่างดี)
ปล. อย่าขุดหลุมฝังตัวเองเลยเขาจะคิดว่าคุณโง่ยิ่งขึ้นครับ

oposra

จะบ้าเหรอคุณ Hot_Get - Po_z  ถ้าเราไม่เติมเขาจะเขาอะไรกินละ

งั้นคุณลองหางานรับจ้างทำทุกเย็นแล้วกัน แล้วอย่าลืมตตั้งกระปุก ที่บริเวณหิ้งพระ แล้วอย่าลืมนำเงินในหิ้งพระไปทำบุญละจะได้รวย เร็วๆ