GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิด NPC รีสกิล&สเตตัส!! เร่งยอดบริจาคน้ำท่วม

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
ถ้ายอดไม่ถึงก้ไม่เปิด NPC รีใช่ไหมครับ
คนที่ช่วยบริจากก็อย่าคิดมากทำบุญอ่ะ เค้าบอกว่าห้ามหวังผลตอบแทน
ส่วนตัวก็อยากให้เปิด NPC รีไม่ว่ายอดจะถึงหรือไม่ จะให้ได้ตามเป้า คงยากอยู่เพราะ ผู้เล่นส่วนใหญ่ก็เด็กกันทั้งนั้น
แบบว่านะ ถ้ายากจะทำบุญจิงๆ ไม่ต้องเอา NPC รีมาเปิดล่อหรอกครับ
เปิดรับบริจากไปเลย หรือให้น้องไปร่วมกิจกรรมเหมือนงานเกมส์ไม่ดีกว่าหรอ
แบบอาสาอะไรพวกนี้ จะได้ช่วยกันเล็กๆน้อยๆได้ทั้งแรงกายแรงใจ ถึงจะไม่มากมายก็เถอะ

คนไทยนะเล็กๆน้อยๆก็คือน้ำใจ

น้องมีนน่ารักที่สุดในโลก

• **
  • ทำอะไรนะ เค้าเจ็บนะT+T
น่าจะให้ผู้เล่นเลือกบริจาคได้นะแบบ เติม50 บริจาคแค่ 30ไรอย่างงี้ คนละเล็กคนละน้อยเกิน 10000+แน่ๆๆ woon_sunny
น่ารักอะ

PEET

• Full Member
เห็นยอดเงินตอนนี้เเล้วท้อ  ช่วยกันบริจาคหน่อย นะครับ

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **
น่าจะให้ผู้เล่นเลือกบริจาคได้นะแบบ เติม50 บริจาคแค่ 30ไรอย่างงี้ คนละเล็กคนละน้อยเกิน 10000+แน่ๆๆ woon_sunny
พูดได้ถูกใจเอาไป100เต็ม g#031 g#031

• **
เท่าที่อ่านมา ผมมีความเห็นว่า เพื่อนๆบางคนอยากเอาตัวรีมากว่านะครับ ส่วนการบริจาคนี้เป็นน้ำใจครับ
ให้เพื่อนๆลองคิดดูสิครับว่า ถ้าบ้านๆเพื่อนๆโดนน้ำท่วมบ้าง หรือเกิดภัยต่างๆ เพื่อนๆจะรู้สึกอย่างไร
จริงอยู่ที่ยอดคงไม่ถึงแน่ๆ แต่เราก้ภูมิใจที่ได้ช่วยคนไทยด้วยกัน ถึงมันจะเป็นสิ่งเล็กก็เหอะ
ส่วนตัวผมเองคงไม่หวังตัวรีเท่าไรหรอก(แต่ก็น่าเสียดาย) ถ้าคนที่บ้านน้ำท่วมมาอ่านกระทู้นี้ เค้าคงภูมิใจที่คนไทยอีกส่วนหนึ่งยังเป็นห่วงเค้า
ขอให้ทุกคนเปลี่ยนทัสนะคติด้วยนะครับ

aoodragon

• **
คิดว่าส่วนมากก็อยากได้รีฟรีกันทั้งนั้นเรื่องบริจาคคิดว่าแต่ละคนคงบริจาคเท่าที่จะทำได้อยู่แล้ว
และส่วนมากคงบริจาคไม่ก็ช่วยเหลือน้ำท่วมกันทางอื่นอยู่แล้วส่วนมากคงไม่เหลือตังมาบริจาคในอสุราหรอก
คนในอสุราก็ไม่ได้มีมากมายส่วนมากเป็นหน้าเดิมๆพวกหน้าใหม่ก็ไม่ได้จริงจังขนาดจะเดิมเงินเยอะแยะ
เข้ามาในเกมด้วย(ยกเว้นรวย)แล้วเรื่องน้ำท่วมก็ทำให้คนวุ่นวายด้วย ผลก็เห็นๆกันอยู่ยอดบริจาคได้
ประมาณ1/10ของที่ตั้งเป้าไว้เอง

บริจาคก็ส่วนบริจาครีฟรีก็ส่วนรีฟรีมีคนเคยโพสว่ามันช่วยกระตุ้นให้อยากบริจาคมากขึ้นแต่ผมว่า
มันตรงกันข้ามสื่อให้คิดว่า"ถ้าบริจาคไม่ถึงยอดที่กำหนดก็ไม่เปิดตัวรีฟรีให้"กลายเป็นว่าแทนที่
รีฟรีจะเป็นสิ่งช่วยกระตุ้นจะกลายเป็นทำให้เซ็ง เครียด หงุดหงิดซะเปล่าๆ

• **
คิดว่าส่วนมากก็อยากได้รีฟรีกันทั้งนั้นเรื่องบริจาคคิดว่าแต่ละคนคงบริจาคเท่าที่จะทำได้อยู่แล้ว
และส่วนมากคงบริจาคไม่ก็ช่วยเหลือน้ำท่วมกันทางอื่นอยู่แล้วส่วนมากคงไม่เหลือตังมาบริจาคในอสุราหรอก
คนในอสุราก็ไม่ได้มีมากมายส่วนมากเป็นหน้าเดิมๆพวกหน้าใหม่ก็ไม่ได้จริงจังขนาดจะเดิมเงินเยอะแยะ
เข้ามาในเกมด้วย(ยกเว้นรวย)แล้วเรื่องน้ำท่วมก็ทำให้คนวุ่นวายด้วย ผลก็เห็นๆกันอยู่ยอดบริจาคได้
ประมาณ1/10ของที่ตั้งเป้าไว้เอง

บริจาคก็ส่วนบริจาครีฟรีก็ส่วนรีฟรีมีคนเคยโพสว่ามันช่วยกระตุ้นให้อยากบริจาคมากขึ้นแต่ผมว่า
มันตรงกันข้ามสื่อให้คิดว่า"ถ้าบริจาคไม่ถึงยอดที่กำหนดก็ไม่เปิดตัวรีฟรีให้"กลายเป็นว่าแทนที่
รีฟรีจะเป็นสิ่งช่วยกระตุ้นจะกลายเป็นทำให้เซ็ง เครียด หงุดหงิดซะเปล่าๆ
เห็นด้วยอย่างแรง g#031 g#031

bank996868

• Newbie
  • *
ไม่ได้รีหรอก เขาบริจาคทางอื่นหมดแล้วละ บังคับกันชัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ woon_angry woon_angry

_FireFox_

• **
  • -*-
บอกตรงๆๆปิดเทอมไม่มีเงิน woon_cry  แถมมีของขวัญปิดเทอม  มีวี2อีกเป็นผม ก็เลือกส่วนตัวก่อนอยู่ละ

ถ้าจีไม่เอาปิดเทอม  กับวี2 มาก็คงได้เยอะกว่านี้แน่ๆ

~Ms.benz~

• Newbie
  • *
ตกลงว่าจะได้รีมั้ยเนี่ย บริจาคแล้วนะ 1000 โซล 2 ครั้ง - - woon_huh woon_huh